Lại thêm 1 nổ gia mới - Tiến sĩ kinh tế =))=))=))

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi xtophertran, 5/10/09.

1. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

Cái này cũng 0 hẳn là nổ mà là dốt mà khoái phét nhưng dám phát biểu mấy câu quá xá ngu như vậy thì thật xứng danh đệ tử Quảng nỗ =))

Nguồn:
    http://www.baomoi.com/Home/KinhTe/b...-20-nen-kinh-te-lon-nhat-the-gioi/3305682.epi

2. thit_xien

thit_xien Mr & Ms Pac-Man

chuyện gì cũng có thể xảy ra mà ;))

3. giang127

giang127 Mr & Ms Pac-Man

Cứ chém 20 30 40 năm thế ai biết đấy là đâu :P .... Nhật ,Hàn,Sing cũng cần đâu có đến 10 năm để vươn lên ;;)

4. Kenji_r2006

Kenji_r2006 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Ko học kinh tế nhưng đọc cả bài viết thấy ông này nói cũng khá đúng ......... còn câu cuối thay chữ " sẽ " bằng chữ " có thể " chắc là hết xoắn :|

5. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Chẳng có gì ko thể xảy ra.
    Nếu toàn bộ doanh nghiệp tại mỗi ngành nghề cùng bắt tay, bỏ qua tư lợi cá nhân, tham ô tham nhũng, toàn bộ đều dồn hết để phát triển đất nước. Người người, nhà nhà cũng quan tâm đến kinh tế, câu chuyện bàn tán ở các quán trà là "Làm thế nào để nước ra phát triển"
    Sau 20 năm như thế, đất nước ta sẽ lọt vào top 20 nước. Nếu ko thì cũng sẽ hơn được....Thái Lan :>

6. slus

slus Mario & Luigi

Thật ra thì tiềm lực phát triển kinh tế của VN rất tốt, cái cần bây giờ là nguồn đầu tư từ nước ngoài, nhưng với cái tình trạng giấy tờ hải quan rườm rà của các bác lớn thì xem ra điều này còn khá xa.

7. hoahongtinhyeu

hoahongtinhyeu Cơn Gió Lạ-Mãi Bên Em

Hơi ảo ! Liệu có thể là bước nhảy vọt thần kì như của Nhật Bản hay không ?

8. angel_vs_devil

angel_vs_devil Mario & Luigi

cái này là hên xui thui...Cứ mong Vn như hàn Quốc hay Nhật cũng đc

9. sephirothmda

sephirothmda 天皇陛下 GameOver

10. Ak41

Ak41 Mega Man

Xét về tổng thể thì toàn cái ĐNA này VN chả thua thằng nào về địa thế , tài nguyên , vị trí , dân số.........
    Vấn đề là ở đội ngũ lãnh đạo mà thôi................

11. Troy_Rock

Troy_Rock Revenge of the Fallen

toàn có công với CM rồi được đưa lên thôi chứ có học hành gì đâu :|

12. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

có 1 câu mà ba mình ổng nói cũng khá hay

ngày xưa học giỏi , đề lên bảng vàng mới làm quan
    thời nay thì làm quan xong mới lo đi học

13. HM4ever

HM4ever T.E.T.Я.I.S

2 người giàu nhất vn thì đả hết 2 làm ăn bất chính rồi :)) , nếu có vào top 20 thì củng chỉ có thiểu số nắm trong tay số tài sản kết sù đó , còn nếu tính trên đầu người thì top 20 từ trên xuống =))

psw: moá nhìn cái mặt ngu phải biết .... chắc 20 năm sau ổng xuống lổ rồi nên củng ko sợ bị ng khác chửi =))

14. Ak41

Ak41 Mega Man

Ko phủ nhận người ta giỏi đc đâu [-X
    Ko thể nào chỉ đốn gỗ thôi mà leo lên đc như thế . Với lại >10 năm nay gỗ không còn nhiều + dễ dàng để mà đốn tràn lan như trước nữa
    Ko biết nhìn xa trông rộng thì đã ko lòi lên đc cái khách sạn 3-4-5 sao . Các resort dọc bãi biển miền Trung từ Đà Nẵng , Quy Nhơn , Nha Trang ,.... lên Đà Lạt ....... + gần chục cái cao ốc + văn phòng cho thuê rải rác ở các quân trung tâm SG và Nam Sài Gòn đâu
    Ngoài ra còn các công ty con là công ty xăng dầu , cao su , xây dựng , thủy điện ....... nữa nhá :|:|:|

15. slus

slus Mario & Luigi

Nói thật bạn phát biểu ngu + thối chịu ko nổi ạh :-"

16. FlyinDance

FlyinDance Donkey Kong Lão Làng GVN

thiển cận .

đạp xe đạp tiếp đi.

==============
    Nếu cứ giữ nguyên tốc độ phát triển như hiện nay, 8 đến 10% năm, thì sau này phát triển cũng không có gì quá đáng.

Chỉ có mấy thằng thiển cận, đất nước mới ra khỏi chiến tranh, nghèo nàn, là chủi um lên, không biết đã làm được cái quái gì cho xã hội chưa :|

Cho dù quan tham, sách nhiễu, hối lộ còn đầy ra đấy, mà vẫn phát triển với tốc độ top thế giới là quá giỏi rồi.

Vài năm nữa hệ thống luật pháp hoàn thiện dần, thì khi đó sức mạnh đất nước mới to lớn.

Lúc trước có người nói tại sao lại không phát triển >10 %, 20% chẳng hạn => ngu. Đất nước phát triển như vậy sẽ gây hậu quả. không thấy tàu khựa nó phải bằng mọi cách hạn tốc độ phát triển lại đó sao.

Ông nội mình đi xe đạp, ba mình giờ đi xe máy. CÒn mình đang tính sau này đi làm, dư sức sau 5 năm mua 1 chiếc ô tô mấy trăm triệu. Chỉ là kỹ sư thôi đấy.
    Ví dụ 3 đời nhà mình cho nhanh gọn lẹ, cũng chỉ là 1 gia đình bình thường thôi. Các bạn học ĐH của mình cũng đều như vậy hết, tất cả tính lương đêu fcos khả năng mua ô tô sau 5 năm nữa. Sau 10 năm nữa, chắc chăn ô tô sẽ trần đầy đường. 20 năm nữa thì chưa tính nôi =))

17. laDyneSsS

laDyneSsS Donkey Kong

xoắn cũng phải cơ sở , gặp cái mà thiếu hiểu biết mà đâm đầu vào ng` ta gọi là ngu đó :-w

18. pntk

pntk Mario & Luigi

Còn lâu :(

19. HM4ever

HM4ever T.E.T.Я.I.S

giờ bà loan vẩn đốn đều đều ....:| , nhưng nếu trc đó bả ko đốn thì có dc gia sản kết sù như bây giờ àh , ko phủ nhận là bả có tầm nhìn xa trông rộng mà đầu tư đất đai + khu resort , ks v.v... nhưng bạn quên là nếu ko có tài sản trước đó thì bả có dc vậy ko ???
    bàn có biết ông chủ doanh nhgiệp thành công ko ?? nếu ko biết bạn có thể nhìn trên các bao bì làm đường , rượu , xì dầu , khăn giấy v.v.... nửa thì bạn sẻ biết ổng là ai và mình khâm phục ổng hơn dù ổng ko giàu = bà loan và ông đức nhưng ổng khởi nghiệp từ 1 thằng làm thuê đù nghề chứ ko phải từ việc đốn gổ mà có dc bạn ạh .... nhưng giàu thế người ta mới phục .... còn cái chuyện 20 năm nửa vn top 20 kinh tế thì ko cần tôi nói đâu , bạn củng nghĩ dc mà =))

đúng thế bạn cứ giử nguyên cái tư duy thẩm du tinh thần cho đất nc đó đi rồi có ngày vn sẻ lọt vào top 20 thế giới đấy , chúc bạn thẩm vui vẻ ....việt nam rừng vàng biển bạc mà phải ko ??? :))

20. FlyinDance

FlyinDance Donkey Kong Lão Làng GVN

xin lỗi, mẹ cái thằng vô học, chẳng khác gì bọn phản động, biến đi.