Làm sao để thay đổi tính cách

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi HTV-7, 2/1/11.

1. HTV-7

HTV-7 Donkey Kong Lão Làng GVN

Chẳng là em muốn thay đổi cái tính ít nói và trầm lặng của em
    tại em có quên 1 em,em thì ít nói còn người ấy cũng ít nói đâm ra đi chơi hay đi ăn đồ nói được mấy câu là không biết nói gì nữa :|
    em thấy con trai đa số thường cái tính trầm lặng ít nói nhát gái thường đi chung với nhau .(đây không chỉ riêng em mà mấy thằng bạn cũng có nữa)
    mấy bác có cách nào chỉ em nói nhiều chút đc không,để giữ đc tình hình hiện nay của em

2. gacon.lonton

gacon.lonton Youtube Master Race

năng ra chợ mua và trả giá tôm cá sỉ lẻ các loại =))

3. [X]

[X] Mr & Ms Pac-Man

=)) tớ đây nói nhiều,nhiều khi nói giỡn với con gái riếc,bọn nó chỉ cần thấy tớ mở miệng là chuẩn bị tinh thần cười nèk:))
    Mún dc trầm,im lặng tốt biết bao? bạn có dc điểm tốt thế còn mún bỏ khó hiểu ?

4. OneForMe

OneForMe Youtube Master Race

Trong lớp mình luôn bị chửi là nói nhiều :-<
    Tuy vậy hôm nào mà mình nghỉ học là các em lại thấy nhớ,nhắc đến mình là sao nhỉ

5. Crazy Angel

Crazy Angel Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Nói thật là chiện thay đổi tính cách cực kì khó, không phải tự nhiên ng` ta có câu giang sơn dễ đổi bản tính khó dời đâu, cậu mà tìm cách thay đổi thì cậu sẽ biến cậu thành con ng` khác không thật, cách tốt nhất là nên wen một cô gái nói nhiều và thích người ít nói , còn ít nói mà lại gặp ít nói thì thôi rồi .......

Chỉnh sửa cuối: 2/1/11
  6. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

tính cách thế nào cứ để yên nó thế, chỉ có điều là hạn chế thôi

7. (GOD)

(GOD) Youtube Master Race

Y hệt tính cách của bạn này. Nhưng khi đã có hứng rồi thì nói như hưu như vượn.
    Mình nhận thấy nhiều đứa trầm tính với ko biết cách giao tiếp, thấy người khác nói hài hước rồi bắt chước theo, nhưng ko đúng thời điểm thì ng` ta gọi là vô duyên

8. 14041989

14041989 T.E.T.Я.I.S

Mình cũng được nhiều người nhận xét là ít nói, trầm tính, nhưng mà người yêu lại suốt ngày kêu là "nói nhiều" =.=

9. D4rK_cL0uD_2903

D4rK_cL0uD_2903 T.E.T.Я.I.S

thường thằng nào hợp với mình thì nói cả ngày cũng ko hết :|
    còn mấy thằng bạn mới quen thì chưa có nhìu chiện để 8 với nó, nên nhìu khi cũng khá trầm tính
    cơ mà hồi xưa quen con kia vừa chạy xe vừa nói chuyện say mê đến nỗi suýt chui gầm xe tải cơ đấy :-S

10. kenturo

kenturo Mr & Ms Pac-Man

Giang Sơn dễ đổi , bản tính khó dời :-?

11. Triệu Mẫn

Triệu Mẫn iu con gái của ba nhất...

Tớ thấy trầm tính không phải cái gì xấu mà cần thay đổi, chỉ là bạn và người đó chưa tìm thấy điểm chung của 2 người nên như vậy. Hãy thử xem người đó có sở thích gì? Rồi cùng trao đổi về sở thích đó sẽ dễ dàng hơn, nhưng người trầm tính rất ít khi cho người khác biết sở thích thực sự của mình, vì họ cảm thấy cho đối phương biết sở thích thực sự của mình là không cần thiết.

12. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Mình cũng trầm tính đây :-<
    Và thực sự là mình ghét cái tính này quá :-< Có ai nói đỡ một câu nào xem :(

13. xxtobiasxx

xxtobiasxx T.E.T.Я.I.S

trầm tính thì sao đã nào ???? :-/
    ngc lại khi mình đã nói thì mọi người sẽ lắng nghe bạn hơn ?? right?
    vả lại ít nói thì cũng có thời gian mà nghĩ cho kỹ => nói đúng hơn ??? 8->
    tuy nhiên nếu trầm quá thì cũng hơi lo đấy
    thử xem lại bản thân xem có điều gì có thể khiến bạn mỉm cười hay phấn chấn hơn ko?
    nếu ko có hoặc rất ít thì đúng là đáng báo động đấy !!

14. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Trầm tính ko có gì là xấu cả.
    Nhưng đừng phát huy đến nỗi thành kiểu tự kỉ 3 không : nghe - nói - thấy thì rất nguy hiểm . Trờ thành con người sống trong vỏ ốc miễn nhiễm với tất cả mọi thứ xung quanh.

Giang sơn khó đổi, bản tính khó dời. Khó nhưng ko phải là ko thể. Quyết tâm thay đổi chính mình hoàn toàn có thể thực hiện đc.
    Hoàn thiện mình mỗi ngày để thích nghi với cuộc sống là điều nên làm. Và bạn có quyền yêu cầu ng yêu bạn phải yêu bạn vì chính bạn chứ ko phải hi vọng 1 thay đổi vượt bậc nào đó, một hình tượng nào đó hoàn hảo trogn mắt người đó.
    Thay đổi chính bản thân mình vì một người nào đó vì có thể khi bạn thay đổi hoàn toàn rồi người đó có thể ko chấp nhận con người mới của bạn.

15. shinichikudo5791

shinichikudo5791 Mr & Ms Pac-Man

ít nói nhưng chịu khó lắng nghe,chỉ nói những điều nên nói thì cũng có khối em xin chết.Đỡ hơn mấy chú chém gió vô đối nhưng toàn gió độc,vô duyên ko đỡ nổi thì noí nhiều mấy cũng bằng thừa.By the way:chủ thớt kiếm Đắc Nhân Tâm đọc đi :D

16. [X]

[X] Mr & Ms Pac-Man

sao ai cũng ghét trầm tính:| mình mún trầm mà khó nèk,giỡn riếc mà bọn nó cứ cười hoài,nhiều khi thấy mình điên lắm,nhưng tụi nó lại bảo do mình thoải mái,k suy nghĩ về chuyện bùn gì nên vui,mà thật sự mình k bùn gì thật ...! có vướng vào tình iu thì bùn tí tí còn nhiêu thoải mái thật...ai cũng nói thế,mún dctram62X(

17. HTV-7

HTV-7 Donkey Kong Lão Làng GVN

Tớ thì không phải im như con hến,tớ chỉ nói những cái mình biết và sự thật thôi,chứ nói tùm lum và những cái mình không biết mà đem ra chém gió lúc em ấy hay ai đó phát hiện ra chắc bị người ta cười bể mặt luôn quá,đâm ra khi đi chơi tớ chỉ nói đc có mấy câu là im luôn không có ý tưởng để nghĩ ra những câu để nói nữa :|
    Khi mà đi chơi mà nói đc mấy câu thôi thì đêm đó chắc nhạt nhẽo lắm :((
    các bác thường hay nói nhiều cho em chút ý kiến đi

18. flame1602

flame1602 C O N T R A

Trầm không phải là tính xấu nhưng mà đi với người đó mà trầm là vấn đề đấy. Cứ nghĩ 2 đứa đi chung mà ai cũng im thì thua. Bạn phải chủ động nói nhiều hơn, kiếm nhiều đề tài để khai thác. Bắt đầu bằng kiểu hỏi trả lời, xog kể chuyện bản thân (ngày xưa, công việc...) sau là coi em nó thích gì, quan tâm đến vấn đề gì. Nếu là vấn đề mình không quan tâm thì ráng tìm hiểu chút, còn nếu là điểm chung của 2 người thì chắc dễ rồi. Rãnh rỗi thì kiếm mấy thằng khéo ăn nói đi chung để coi cách nó nói chuyện thế nào, đọc thêm ít chuyện cười để dùng lúc thích hợp. Như vậy là được rồi.
    Trước mình cũng trầm lắm, ráng thay đổi từ từ thì mới đỡ hơn.

19. bitran88

bitran88 Legend of Zelda GameOver

Câu này chuẩn và mình củng bị như thế và đau cái nửa là củng đang bắt đầu thích 1 em

20. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

Thực ra ít nói cũng có cái hay của nó. Đừng ngại về vấn đề ít nói vì đa số con trai lúc đầu mới gặp cũng ít nói cả.Để khắc phục tình trạng đó thì cứ coi người ta là bạn. Cố gắng tìm được điểm chung để nói. ^^