Làm sao để tiến hơn nữa?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nguhokytuong, 22/1/11.

1. nguhokytuong

nguhokytuong Youtube Master Race

Thế này các bác ạ : mình quen một em kém 3 tuổi , cũng khá xinh và dễ thương. Quen được khoảng hơn hai tháng rưỡi rồi.

Muốn tỏ tình hay làm gì đại loại để thể hiện tình cảm với em ấy lắm. Nhưng có vài vấn đề thế này :

1. Em ấy thuộc dạng cởi mở, vui tính,ngoan hiền, nói chuyện hay nên được nhiều người theo đuổi là chuyện tất nhiên.

2. Có vài anh chàng định đâm đầu vào, nhưng đều thất thủ ra về ( theo thông tin mình được biết thì đều thuốc dạng vớ vẩn như quen vài tháng đã sấn sổ, hay vài cu cậu hâm cứ dồn dập , quan tâm thái quá, cái này mình đã được tận mắt chứng kiến...blah blah...)

3. Mình đã đi chơi riêng với em ấy vài lần, đi chụp ảnh, ăn uống linh tinh các kiểu , cũng có vài cái kỉ niệm gọi là đáng nhớ :ngồi trên cầu Long Biên giữa trời lạnh tâm sự chém gió các, trời mưa chung nhau cái áo mưa xé rộng ,rồi cùng nhau hát trên đường về...Cũng thi thoảng mua đồ ăn lặt vặt cho em ấy, rồi đón em ấy về lúc làm thêm, tạo bất ngờ nho nhỏ thôi...

3. Theo mình được biết thì em ấy cũng có nhiều suy nghĩ tốt về mình, lúc nhắc về mình thì không bị gọi là : nó hay thằng như mấy chú kia :)).

4. Dạo này do mình có vài việc làm em nó phật ý, vd như lỡ trêu đùa quá trớn, làm em ấy giận , phải nịnh nọt , dỗ mãi mới bớt giận, cũng do mình hay nhún nhường nên em ấy có vẻ hơi lên mặt ( chỉ theo kiểu vui đùa thôi chứ không phải làm quá ). Việc này có lẽ mình đi hơi sai hướng, nhưng lỡ rồi muốn sửa thì cực khó >.<

5.Hôm qua đi chơi, ẻm có tâm sự về cuộc tình trước ( 3 năm rồi thì phải), rằng do ông người yêu cũ không chịu nổi tính khí bướng bỉnh, cả hai không hợp nhau, rồi thì ông ta là người gây ảnh hưởng nhiều đối với em ấy...blah blah...nên em ấy không muốn yêu ai lúc này...

Cần vài lời khuyên của các tiền bối về ca này. 14-2 này em chưa định tỏ tình vội , chỉ cần làm một cái gì đó thể hiện cho em ấy biết tình củm thôi. Vì chưa có gì gọi là sâu sắc trong lòng em ấy, nhỡ tỏ tình mà không thành làm ngại gặp mặt mất .Mà mình thì nửa muốn được ăn cả ngã về không, nửa muốn tiếp tục trường kì kháng chiến::(

2. 2Messi2

2Messi2 Mario & Luigi

không nên tỏ tình trong mọi trường hợp, vì làm cho đối tượng khó xử lắm nhất là trong trường hợp này . Nếu cậu muôn làm gì đặc biệt thì mua 1 món quà tặng ( cứ nói là tặng bạn chứ không có ý gì cả ) và rủ đi ăn uống gì đó . Riêng cái số 4 , trêu đùa thì cứ làm còn nịnh nọt nhún nhường bọn con gái là never ( nếu cậu muốn nó tôn trọng mình ) . Theo mình cứ quen bt tiếp, đối tượng đã trải qua vài cuôc tình thì ko lý do gì mà ko biết bạn đang có ý đồ . "14-2 này em chưa định tỏ tình vội , chỉ cần làm một cái gì đó thể hiện cho em ấy biết tình củm thôi. " cứ theo câu này mà làm là chắc ăn nhất .
    OKe bao cao .. ý nhầm OKE goodluck :))

3. bitran88

bitran88 Legend of Zelda GameOver

2 Tháng rưởi thì cứ trường kỳ kháng chiến đi chứ chưa gì đả đòi được ăn cả ngả về kô

4. nazinguyen1

nazinguyen1 Donkey Kong

hành động trước lời nói sau \:D/ , tỏ ra quan tâm,hỏi han,đưa đón e ấy đi học,chơi ,rồi tỏ tình sau \m/

5. NoMorePain

NoMorePain Mario & Luigi GameOver Waiting to respawn Lão Làng GVN

bây giờ tỏ tình là ko tốt ,nếu em ấy chưa bị choáng vì chú ,nếu chú cứ để thế này ,ráng kiên nhẫn ,đừng thể hiện gì cả,năm sau tỏ tình là đứt .
    p/s : con gái thích những gì chắc chắn ,nên chú cứ từ từ đi \m/ vội là hỏng hết bánh kẹo (ta vỡ mấy mâm rồi :-< )

6. nguhokytuong

nguhokytuong Youtube Master Race

Cám ơn các bác
    Mình vẫn sợ ẻm vể quê ăn Tết chú nào hốt mất thì bỏ xừ :-s

Cái này cũng không hẳn là không tôn trọng, vì nếu thế ẻm đã gọi mình bằng thằng , nó ...rồi. Đùa vui thôi mà, nhiều lúc nghiêm túc thì vẫn vâng dạ lễ phép :D