Làm sao để tiến tới với bạn gái này,giúp mình với...

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi cutybun, 14/5/11.

1. cutybun

cutybun Youtube Master Race

Mình chia tay bạn gái cũng được 2 tháng rồi. Dạo trước buồn nên hay lang thang trên yh để chat chít này nọ. 1 hôm có 1 bạn gái nọ nhảy vào chat với mình trước, bạn ấy tên Th và là bạn của bạn gái cũ mình, nhg 2 người vì lý do j đó không chơi với nhau lâu rồi, chắc cũng 4 năm rồi. Từ hồi 2 người không chơi với nhau thì Th cũng không chat với mình nữa, chắc tại ngại, tuy là không xoá nick. Tư dưng hôm đó Th chủ động nói chuyện trước với mình, và cũng biết mình chia tay bạn gái cũ rồi. Th cũng khuyên và an ủi mình nhiều lắm, nói chung 2 đứa nói chuyện khá hợp, và từ bữa đó trở đi 2 đứa tối nào cũng chat tới khuya mới ngưng, chủ yếu là tâm sự. Mình bắt đầu thấy thích thích Th nhưng Th chỉ xem mình là bạn bình thường :(

Nói về Th thì khá xinh xắn và đúng mẫu người mình thích, rất chung thủy, vì mình bị bạn gái phản bội 1 lần rồi nên thích người chung thủy để quen. Th thì hiện giờ không có bạn trai và suốt ngày chỉ có đi làm rồi tối ở nhà online yh,ít đi chơi với bạn bè( giống mình :P ). Nhưng giờ mình thích mà không dám tiến tới vì 1 số lý do khá quan trọng, nhưng chủ yếu thì vẫn là người ta chỉ xem mình là bạn thôi, sợ nói ra mình lại mất đi 1 người bạn để tâm sự hằng ngày :(

Hôm qua tình cớ vào FB của Th thì thấy bạn ấy like Hội những người thích có 1 tin nhắn vào buổi sáng để đọc gì đó. Hiện tại thấy Th chưa có bạn trai nên mình định cưa kiểu mưa dầm thấm lâu, định là mỗi sáng gửi cho người ta 1 tin nhắn gì đó, mà tính mình hơi khô khan,không biết cách nói chuyện với con gái nên không biết gửi tin nhắn như thế nào cả. Bạn nào đã từng gửi tin nhắc cho bạn gái vào mỗi sáng có thể giúp mình được không, mong được sự giúp đỡ gấp lắm...

2. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Nói thẳng ra đi ;;) ....... Cô bé đã "nhào" vô khi biết bác mới chia tay bạn gái là đủ hiểu rồi ;)) ....

3. mark00

mark00 Donkey Kong GameOver

quên đi bạn ơi , quen như này ko tới đâu đc , mà Th có dễ thương ko ;;)

4. cutybun

Th hơi lùn tí nhưng cũng khá là xinh xắn, bình thường ngày xưa đã khó cưa lắm rồi, từ hồi quen bạn của mình(do mình làm mai) rồi bị bạn mình bỏ còn khó cưa hơn nữa nên bây giờ vẫn độc thân đó :( .Mà bạn gì nói ở trên là sai rồi, không phải Th biết mình chia tay mới nhảy vô chat mà là sau khi chat rồi mình kể mới biết, còn lúc đầu vô chỉ nói là thấy lâu không nói chuyện thì hỏi thăm mình vài câu thôi, còn từ đó về sau toàn là minh nhảy vô chat với Th trước không à :(

Vấn đề là có 1 số chuyện cũ khó nói, mình thì bỏ qua được chứ sợ Th vẫn còn nghĩ tới. Giờ muốn cưa lắm mà sợ không được lại mất đi người bạn tâm sự hằng đêm nữa. Mong có bạn nào biết cách nhắn tin cho bạn gái mỗi sáng thì chỉ mình với.

5. drogba_11

drogba_11 T.E.T.Я.I.S

cứ từ từ mà kiếm ăn
    vội vàng làm gì;))
    nc với ẻm nhiều vào rồi sẽ có cơ hội;))

6. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Làm gì làm phải rủ đi chơi thì mới xác định đc.

7. minosata

minosata Mr & Ms Pac-Man

uhm chuẩn đấy , cứ cho em ấy 1 cái hẹn thử xem rồi tính j thì tính :))

8. laDyneSsS

laDyneSsS Donkey Kong

Có hình k bạn :-s , biết đâu mình wen :'>

9. kinglord

kinglord Mr & Ms Pac-Man

người ta lên đây chỉ hỏi cách nhắn tin buổi sáng mà mấy bác nói toàn chuyện ko đâu...box TS giờ giống như có 1 phong cách như teen ấy.

@ thớt : suy nghĩ màu mè quá làm gì, buổi sáng nhắn đơn giãn thôi. Nếu người ta đi làm rồi nhắn tin càng dễ. Thí dụ "chúc buổi sáng tốt lành", "chúc 1 ngày làm vui vẻ"..v..v. Cứ chúc từ đầu tuần đến buổi sáng cuối tuần thì chúc 1 câu mà 2 ý như thế này...."chúc Th có 1 ngày cuối tuần tràn ngập niềm vui, nếu Th ko ngại tối nay mình đi uống nước hay ăn tối nhé".

thành công hay ko là biết kết quả ngày cuối tuần...Good Luck

10. ToraiKnight

ToraiKnight Fire in the hole! Lão Làng GVN

Mong cái này giúp ích được bạn: Link
    Có vài câu sến tí =)), lọc đi.

11. abc111111

abc111111 Youtube Master Race

Mình nghĩ cái câu chúc buổi sáng tốt lành hay gì đó nó thông thường, dạng như xã giao quá, ít đọng lại cảm xúc gì trừ khi người nt là người mình thích, đã là nt thì nên cởi mở vui vẻ 1 tí. Ví dụ như:
    "Th ơi, dậy đi, sáng rồi kìa, dậy mà còn đánh răng súc miệng chứ"
    "O o o, gà gáy rồi, dậy nhanh đi Th heo"
    "Th dậy đi, dậy nhanh lên, ngoan rồi anh chở đi ăn sáng nè"

Mình nghĩ dạng vậy sẽ đọng lại trong gái nhiều niềm vui và cảm xúc hơn, cải thiện mối quan hệ hơn nữa
    Đây là một chủ đề cũng khá hay, mong mấy bác nghiêm túc để cùng nhau học tập kinh nghiệm luôn nhỉ :d

12. chum_game_online

chum_game_online Youtube Master Race Lão Làng GVN

Sáng nt : thức dậy đi đái em ui, và nhớ quánh răng trước khi đi làm cho mồm khỏi thối.

13. abc111111

abc111111 Youtube Master Race

Cái này có phải box Thư Giãn đâu bạn

14. mark00

mark00 Donkey Kong GameOver

" Th ơi , dậy mặc đồ đi chứ , hôm qua chắc Th mệt lắm phải ko :"> "

15. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Sáng 6h : "Th ơi ! Tối qua anh nằm mơ thấy ơ với em cả đêm đó. Sáng nay em còn cảm giác của anh trao trong giấc mơ không." :-" .....

16. cutybun

Thôi thank các bạn đã góp ý cho mình, mình bỏ cuộc rồi :)) . Sau 1 thời gian chat với em ấy thì thấy em ấy đòi hỏi cao quá, tính cách lại kì cục nữa, mình chả có cửa với em ấy đâu( trong lúc chat mình cố gắng tỏ ra là ko để em ấy biết mình thích, chỉ chat như bạn bình thường thôi nên biết em ấy nói thật). Em ấy lúc nào cũng nói chỉ quen người bạn trai đúng theo mẫu người em ấy thích thôi, còn ko được thì thà ế còn hơn, nói thế thì bó tay rồi :))

Em ấy hỏi mình sao ko kiếm bạn gái đi, mà em có biết được là từ lúc mình học tới lúc đi làm môi trường toàn con trai, ít con gái lắm(mình dân IT) làm sao mà kiếm bạn gái được, tưởng có cơ hội rồi ai dè em này đòi hỏi cao quá :((

17. Alex_Creed

Alex_Creed Youtube Master Race Lão Làng GVN

Bỏ cuộc làm j bạn, gái xinh thì e nào chả nói vậy, mình cũng đang tán 1 e như vậy nè, cũng làm giá với mình hoài ^^ Mà chủ đề trai gái là bạn hay là e ý gợi ch trc vậy?? Biết đâu e ý lại đang để ý đến bạn ;))
    Cái j có giá trị thì phải vất vả mới kiếm đc chứ, cứ coi việc tán e ý là 1 thử thách, còn phần thưởng là j thì bạn biết rồi đấy :D Bạn phải cố gắng thì mới mong có đc
    Còn ch nt thi mình nghĩ e ý đi làm rồi chắc cũng k còn teen nữa, bạn nên nt đơn giản mà quan trọng phải thể hiện đc sự chân thành. K nên ngày nào cũng nhắn sẽ gây nhàm. Tối nào bạn nc với e ý thì sáng hôm sau mới nhắn. Mà phải xen kẽ với việc rủ đi chơi để tăng độ thân mật lên, mình nghĩ 2 bạn đã có thể tâm sự với nhau thì cũng dễ rủ thôi :)

18. cutybun

Chủ đề trai gái đa số là em ý nói trước ko a, mỗi ngày mỗi kể cho mình nghe về những người cưa em ý, mà đa số toàn thất bại, có 1 vài người trong đó có công việc ngon lành gấp 10 lần mình nữa, nghe mà thấy tự ti quá chả dám cưa, mà em ý chả để ý tới mình đâu, chắc 100%, chỉ xem như 1 người bạn tâm sự vào buổi đêm thôi, ban ngay chả bao giờ nói chuyện hay liên lạc gì cả :)

Biết là gái xinh cũng phải kiêu 1 tí, nhưng mà em này đòi hỏi cao quá, mình với ko tới, cho dù cưa được đi nữa, mình cũng chẳng phải mẫu người em ý thích, quen nhau cũng chả tới đâu được, thôi giờ chả dám cưa nữa, lâu lâu bùn bùn lên nói chuyện tâm sự chơi thôi, hy vọng kiếm được người khác hợp với mình hơn :))

19. sucu147

sucu147 Mr & Ms Pac-Man

chắc ấy thuộc dạng nội tâm nhỉ ,nội tâm thi giong em minh dang tan vất vả vcl ,mới đầu đã cảm thấy fail rồi ...... họ ít bộc lộ cảm xúc lắm ,nên khó nhân ra băng bên ngoài

20. R.Ivan

R.Ivan Mr & Ms Pac-Man

Có lẽ cô ý mắc bệnh nan y :(.....................