Lần đầu tiên dùng trình giả lập ps2 cần các tiền bối tư vấn

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi beobubu, 16/3/16.

1. beobubu

beobubu Mr & Ms Pac-Man

Chào cả nhà , tình hình là em lần đầu tiên dùng giả lập ps2 nên muốn xin ý kiến của các tiền bối đi trước 1 số vấn đề như sau .
    - Thằng em mình bảo tuỳ từng game ps2 và tuỳ từng cấu hình của pc mình mà sẽ dùng tuỳ từng trình giả lập ps2 khác nhau đúng hay không ?
    - Nếu mà đúng như vậy thì em đang muốn chơi 2 game là Mortal Kombat: Shaolin Monks và Resident Evil Code: Veronica X . thì nên dùng trình giả lập nào . Cho em xin phần mềm giả lập và hướng dẫn sử dụng luôn .
    Còn dây là cấu hình CPU của em

EM XIN CÁM ƠN CẢ NHÀ Untitled 1.png Untitled.png

2. cundaikho

cundaikho Legend of Zelda Lão Làng GVN

Những bài như thế này, nên post vào chuyên mục hỏi đáp ở phía trên kia kìa, không biết Mod có chém ko?
    Mà thôi kệ đi, vào vấn đề nào:
    Cấu hình của bạn tớ đã xem, nói chung là quá dư sức với pcsx2 hiện giờ. Còn dùng bản nào, thì cứ bản mới nhất mà táng thôi, giả lập bây giờ hoàn thiện lắm rồi, ko phải chọn từng bản để tương thích với từng game nữa đâu.
    Setting thì bạn tham khảo các bài ở trên, nói chung là rất đơn giản, link download tớ sẽ gửi cuối cmt này, bạn vào đó mà chọn bản mới nhất
    http://buildbot.orphis.net/pcsx2/

PsILoveYou thích bài này.
  3. beobubu

beobubu Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn bạn cundaikho vẫn hóng thêm các ý kiến của cao nhân và tiền bối khác ;))

4. Nad SK

Nad SK Mr & Ms Pac-Man

Cấu hình máy dư sức cân PCSX2.

5. sev7l0ve

sev7l0ve Youtube Master Race

Cấu hình máy của bạn dư sức cân pcsx2 mọi game nhé! như bạn cundaikho đã nói pcsx2 bây giờ đã hoàn thiện nhiều rồi nên ko cần phải chọn từng bản để tương thích nữa,cứ mới nhất mà dùng thôi. <:-P