Lần đầu vào đây , anh em cho mình lời khuyên

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi kogoro, 27/12/10.

1. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

Cần các bác cho em lời khuyên , để cho đạt dc hiệu quả cao và dễ hiểu , em sẽ cố gằng diễn giải câu chuyện đơn giản nhất
    --------Khởi đầu :
    1/Mình có 2 thằng bạn A và B
    + A , B đi du lịch Singapore , trong đoàn có 1 em tên T đi theo
    + A , B đều thích T . Cả 2 thằng thi xem ai cưa dc em T
    2/Khi về vn
    + B kể chuyện này cho mình , mình ko quan tâm lắm
    + Mình vô tình biết dc sdt của T do có lần B mượn dt mình để nt cho T .
    + Sau đó T cũng tưởng đây là sdt của B nên nhắn lại vô cho mình
    + Mình với T biết nhau từ đó
    3/ 1 năm sau :
    + Mình nghe đồn là A đến gần đích hơn trong việc cưa T
    + Nhưng sau đó , B cũng có bồ khác , A cũng có bồ khác
    + Chuyện này cũng chìm xuống , mình nói chuyện với T cũng bt , chỉ khi nào T hỏi gì thì mới trả lời
    4/ Sau 1 năm mình đi du học về
    + T đột nhiên pm và muốn hẹn mình đi chơi noel ( thực ra mình chọn đi noel chứ ko phải em ấy đề xuất)

-------Chuyện chính :
    1/ Trong lúc đi noel :
    + Em ấy cũng nhắc đến A và B , nhưng hỏi ra 1 hồi em ấy còn ko nhớ dc cái tên của 2 tên đó . Em ấy bảo sao ko rủ họ đi luôn , mình bảo 2 đứa đó có bồ hết rồi .
    + Em ấy hỏi mình có bồ ko , mình bảo ko . Mình cũng hỏi lại em ấy sao em chia tay bồ em . Em bảo do cãi nhau nhiều quá , mới chia tay 2 tháng trước
    + Sau đó , cuộc đi chơi diễn ra suôn sẻ . Mình cũng kiếm thời cơ để đụng chạm như quàng vai , ôm ( ôm này là do bị chen lấn nên mình đưa lưng ra che cho em nó ) . Em ấy cũng ko phản đối gì .
    + Em ấy đi hồi mỏi chân do mang giày cao gót nên có những lúc quàng vai mình để đi .
    + Tuy mới đi chơi lần đầu nhưng em ấy cũng đòi mình quà noel , cụ thể là cái bóp mua trong vincom ( mình nghĩ là mắc tiền ) , nhưng may bữa đó vincom đóng cửa
    + Cuối buổi mình đưa em ấy về nhà , em bảo đi chơi vui , mình cũng thấy mình ăn nói với đưa đẩy tình huống ko phải tệ .
    + Em ấy có nói 1 câu khiến mình hy vọng là "tết tây anh rảnh ko , đi chơi tiếp" .
    + Kết thúc buổi đi chơi . Có vài thông tin ngoài lề mình thu dc trong lúc đi :
    - Em bảo có lần em đi xem phim với B và em thề ko bao h đi nữa vì B thiếu ga lăng
    - Em bảo mình hiền hơn A
    - Em giật mình khi biết mình chỉ cặp với 2 người đó h , em ấy tưởng mặt mình phải cỡ 4,5 người .
    - Mình có dụ chụp hình chung với em ấy nhưng ẻm ko chịu, chỉ bảo là còn đi chơi lần sau mà , lúc đó hãy chụp

------Các ngày sau đó :
    25/12 : Mình nhắn tin bảo là em để quên đồ trong túi anh , em ấy bảo lần sau gặp rồi đưa .
    - Mình nhắn thêm bảo là mình biết rồi , nhưng tại vì đang ngồi ko nên muốn nói chuyện .
    - Sau đó đến tối mình có thấy em ấy up hình đi sn bạn lên , có ngồi chụp 1 tấm dựa "hơi sát" 1 thằng khác , mình hơi hụt hẫng nhưng tra fb hồi thì thấy thằng đó cũng chụp như thế với nhiều đứa khác nên nghĩ là chắc ko sao
    26/12 hoàn toàn ko thấy gì trên mạng
    27/12
    -Mình nt hỏi là tết có muốn đi chơi với anh ko , em ấy nhắn lại bảo là tuần này với tuần sau kín lịch rồi
    -Sau đó mình thấy onl yahoo , chào hỏi em ấy thì em ấy bảo là em ko muốn cái bóp nữa , mà muốn cái túi , cho mình xem hình với giá thì thấy 290k , mình chỉ uh thôi
    Mình hỏi sao ko lấy bóp nữa , em bảo có người tặng rồi , mình hỏi ai tặng , cố làm ra vẻ tự nhiên thì đột nhiên em out mạng mà ko trả lời mình .

Mình 19 , em ấy 18 :D
    Câu hỏi chính ở đây là có nên tiếp tục dính tiếp vào ko ? Ai có thể phụ phân tích cho mình ý định em ấy ko :( ?
    Ngoài ra ai có ý kiến ngoài câu hỏi chính thì mình cũng tiếp nhận :D

UPdate : mới nãy nt lại cho mình bảo là "cái bóp má mua cho em " , @_@

Chỉnh sửa cuối: 27/12/10
  2. UndyingXxx

UndyingXxx Legend of Zelda

Theo ý kiến riêng của e thì bác đang mắc phải lưới tình rồi...cho e ấy nghỉ đi bác day dưa làm gì :)

3. Nobody23

Nobody23 Mario & Luigi

Bạn bị ăn trap mà còn ko biết uh ? :D

4. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

chuyện cũng chưa dài lâu , mới 3 ngày nay nên mình cũng tính đến chuyện ăn trap nhưng cũng phải hỏi xung quanh xem sao :(

5. JackySparrow

JackySparrow Donkey Kong

Em này có vẻ cao thủ nhỉ :| Mình nghi có trap trong đấy. Cũng có thể em ấy quá tự nhiên :-?

6. soma cruz

soma cruz Mr & Ms Pac-Man

Sơ qua thì em này có vẻ là cao thủ tình trường, đứng trên lập trường của mình thì mình không dính vào vì:

_ đã từng dan díu với bạn của mình

_ đòi mua quà tặng -> material girl

_ có vẻ thả mồi bắt bóng

Đọc tâm sự của bạn thì mình thấy:

_ bạn đang rất muốn tiến tới, bằng chứng là bạn đã chủ động nhắn tin cho em đó và còn lên mạng hỏi anh em

_ nếu thích và đủ lực thì sao phải ngại?

7. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Mới ngày đầu tiên cho ôm ấp này nọ đủ kiểu :-?.

Con này tính nó dễ dãi, thôi cho ăn thì đánh chén thôi. Ko chần chừ \m/.

8. thevolunteer

thevolunteer Mario & Luigi

Nếu bạn dư tiền và cần một em để giải stress thì chúc mừng bạn tìm được đối tác đáng tin cậy. chúc ngon miệng >.<

9. |\/|r.|<or

|\/|r.|<or Donkey Kong

nếu mình là chủ topic và có tiền mình sẽ dứt em này luôn rồi sau đấy ct hay gì cũng đc :">

10. Chủ Tiệm Tạp Hóa

Chủ Tiệm Tạp Hóa Legend of Zelda

Nếu là mình thì cho phắn gấp :))
    đừng buồn mình vì mình thật tình chút :">
    wen lâu thì ko nói gì mới wen mà vòi thế thì .... :-s

11. Công Chúa ^^

Công Chúa ^^ Mega Man GameOver

12. hung_2011

hung_2011 Mr & Ms Pac-Man

Nghe chuyện của chủ thớt có cảm giác em này hẹn đi chơi chỉ vì quà thôi
    Chủ thớt thật may mắn vì đêm noel ko bị mất tiền nha
    May đc 1 lần thôi bye em này luôn đi

13. omfgpro

omfgpro Mr & Ms Pac-Man

Mới có 1 ngày mà đòi cao thế . Cái bóp trong vincom co cái nào dưới 4-5 xị đâu . Thay vì nó đòi cái balo xinh xinh là bạn chủ thớt cho rồi . Ai dè ... :-< .
    Giải tán đi bạn ... hom nay là cái bóp mai là cái nhẫn đấy X_X .
    Chắc nó thấy bác chủ thớt đi AB trong túi dắt 2mil .

14. Rampage_Ghost

Rampage_Ghost Đây là nick của kẻ Scammer 300k VND

loại này thì quá bình thường rồi, dĩ nhiên là phải cảnh giác được loại này rồi mà theo ý kiến riêng em này chả phải cao thủ gì, gặp tớ thì không cần hỏi han gì sau khi biết off yahoo, cái câu trả lời "Má mua cho em" là do ngồi nghĩ ra bí quá nên mới nói với hy vọng còn giữ được bạn với giá trị lợi dụng khác, thế thôi không cần nghĩ ngợi nhiều bye bye và đừng tốn thời gian và tiền bạc cho những đứa con gái như thế.

15. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

khổ thật 2012 sắp đến mà toàn lựa trúng hạng lừa tình thế này T_T
    Để thử im ắng vài bữa xem động tĩnh sao , quá 1 tuần mà ko nói gì thì thôi , xách đít kiếm đứa khác :(

16. omfgpro

omfgpro Mr & Ms Pac-Man

đấy là lí do tại sao 2 đứa A và B bạn bác cua em khác =))

17. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Cái bóp đó chắc anh nào mua cho chứ ko phải má đâu :-/ 1 mình đèo 2 thuyền rồi, bỏ thôi

18. duongnk

duongnk Youtube Master Race

Thực ra nếu bạn tiền nong xông xênh thì tiến tới với em này cũng được. Mình nghĩ em ấy thuộc loại thực dụng, có đi có lại. Bạn theo em này thì chắc sẽ dính vào cuộc chạy đua về $_$, $_$ nhiều hơn thì sẽ đi xa hơn ;)). Tuy nhiên chỉ nên với mục đích để qua mùa đông lạnh, kô nên chân thành quá^^!

19. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Chia tay cho nhanh bạn à, mới gặp mà đòi mua hết cái này đến cái nọ. Bạn chỉ là ATM di động thôi. Cố đấm ăn xôi coi như được đi, nhưng gặp thằng khác thừa tiền hơn thì nó lại đá hoặc cắm sừng thôi. Bỏ tiền ra mà biết trc thất bại thì ko nên làm.
    Quen lâu thì nó còn nhắm khả năng của mình mà hại xíu thôi ...

Chỉnh sửa cuối: 28/12/10
  20. |\/|r.|<or

|\/|r.|<or Donkey Kong

mà nói thật là mình thật sự khinh mấy con kve như thế này :| loại này thì chả khác gì ăn mày , tớ thì thích mua đồ cho gf 1 cách tự động chứ k phải ép buộc ntn . vd như noel hay tết đi sắm đồ cùng nhau thì vui còn gì bằng 8->