lỗi nặng! bác nào biết chỉ giùm em

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi realmadrid_cf, 11/3/06.

1. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

em đang chơi thì tự nhiên vụt tắt hết mọi thứ, chỉ còn lại có mấy cái email trong "club centre" còn tất cả không thấy đâu nữa, từ proceed đến main menu, option ...
    các huynh ra tay cứu nha.

2. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Cái đó có thể tạm gọi là bị "Crashed" , cách duy nhất là thoát ra và vào load lại game thoai.Tui vẫn bị mà , có điều là tui bị crash hẳn ra ngoài màn hình luôn , không nửa chừng như của ông đâu. :|

3. aznkoz

aznkoz Mega Man

^^ ... tưởng ko ai giống mình chứ :D . Đó là bug . Tụi nó có thèm fix đâu :D .

4. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Không!!!!! Game bị Crash là do lỗi của file ảnh CD3 chứ không phải là do bản game của bọn EA đâu!

5. aznkoz

aznkoz Mega Man

ặc ... có cái cd3 nào trong drive đâu mà crash lolz :D . Mini image thì có, mà nó có cái gì trong đó đâu trừ file exe lolz :D .

6. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Mà nói chung lại thì cái lỗi nì , ai cũng từng bị hết rồi , thỉnh thoảng tui vẫn bị mà , phải load lại trước đó lâu ơi là lâu , ghét cực.
    Mà đâu phải chỉ mỗi game này bị , những game khác cũng tương tự mà , thậm chí còn bị nặng hơn kìa....treo máy khởi động lại.....:|

7. therebex

therebex T.E.T.Я.I.S

Có 1 cách sửa cái lỗi này, như sau
    - Lỗi này thường xảy ra sau khi bạn kết thúc 1 trận đấu 3D, hoặc kết thúc 1 tuần có quá nhiều cuộc chuyển nhượng hay thông tin phải xử lí
    Khi cầu thủ chào nhau sau trận đấu, hãy Alt-Tab thoát ra ngoài, dùng 1 chương trình quản lí RAM hồi phục lại 1 ít RAM (khoảng 1/3 số RAM máy bạn có là được) rồi trở lại trò chơi, khi trận đấu vừa kết thúc, hãy nhấn và giữ Escape cho đến khi Home News xuất hiện

8. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Nghe ông nói cũng thấy có lý , nhưng mới chỉ là nói thoai , còn làm nữa , ông cho xin cái link của cái chương trình quản lý RAM gì đó đi :p

9. huy910

huy910 Youtube Master Race

thay doi cảd màn hình đi la vừa tôi cũng bị vậy thay là hết rồi

10. realmadrid_cf

bác ơi em đâu có giầu có gì đâu, cố gắng lắm mới tậu được con 128Mb, mà em cũng có phải là game thủ đâu, chỉ rảnh rỗi thì chơi thôi mà

11. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Ờ...Tui thông cảm...vì tui cũng thế mừ....để kiếm được con 128Mb mà vỡ cả mặt...:|

12. realmadrid_cf

nghe bác ấy nói có lẽ là chương trình freeRam, nhưng em không biết cách sử dụng nó thế nào, bác down về dùng xong nếu biết hướng dẫn anh em với nha
    link nè bác:
    http://pcworld.com/downloads/file_description/0,fid,22441,00.asp