lỗi ps3 về hdmi không lên được LG(help)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi viet phat, 2/11/09.

1. viet phat

viet phat Legend of Zelda

Mình nghĩ đây là 1 lỗi của ps3,vì khi tìm trên mạng mình thấy cũng có 1 số người bị như mình và chưa tìm ra được cách.
    _Cách đây 3 tháng mình có mua 1 đầu tivi LG 32lg60ur và mình vẫn chiến game 1 cách bình thường,nhưng mà kg hiểu tại sao sau 1 tháng kg chơi mình mở ps3 lên thì màn hình đen thui cứ báo no signal,lúc đó mình nghĩa là dây hư,sau đó mình đem máy và sợi dây qua nhà thằng bạn(nó xài LG 42'),nhà nó thì lại kiểm tra sợi dây lên được...mà ps3 kg lên,mình nghĩ ps3 bị hư nên đem ra tiệm check thử,thì bất ngờ hơn là sợi dây và ps3 đều lên,ở ngoài tiệm họ xài tivi samsum,mình nghĩ do công hdmi hư nên gọi dt thợ đến,khi thợ đến thì họ đã thay cho mình main mới và check hdmi trên đầu đĩa HD lại lên ok,mình sợ do sợi dây lõm(250k),hên sao mình có quen 1 ông anh chơi rất là tốt,và ổng cho mình mượi sợi dây xịn(550k),về nhà vẫn mở kg lên ps3,làm đủ mọi cách như là giữ nút nguồn 10s v...v,tình hình vẫn như thế no signal,
    Mình nghe người ta nói khả năng do tivi kén dây,vậy thì vô lý,vì trước đó mình vẫn chơi được bt mà và mình đã thay sợi dây xịn khác,điều lạ là tại sao tivi thằng bạn mình vẫn k kết nối được?(nó cũng xài LG)kg lẽ ps3 có 1 lỗi chơi 1 thời gian là sẽ kg kết nối hdmi được nữa?mình nghe nói là phải lấy dây av vào chỉnh lại này nọ,vậy thì chỉnh ở đâu?mình vào chỗ hdmi chỉnh thì nó đen thui màn hình sau đó lại trở về ps3...thật sự rất mệt!mình nghe nói ps3 rất bền,nhưng mới mua chưa được 4 tháng thì lại bị vậy =((.anh em giúp mình :),mình đang rất băng khoăng k biết làm sao
    _xin mod đừng khóa bài lại với lý do vào bên kỹ thuật hỏi,thú thật hỏi 2 tuần này kg thấy 1 giải pháp tốt,mình nghĩ đây có lẻ là 1 lỗi của ps3,nên xin lập topic để anh em giúp nhau,mình đã gửi thư xin mod mở bải viết cũ của mình nhưng vẫn k thấy hồi âm,nên mình xin phép mạo mụi lập 1 topic:)khi giải quyết xong mod muốn khóa muốn ban acc mình cũng được :(.....thanks

2. Malice

Malice Legend of Zelda

Nghe bạn nói chắc có thể bị kén dây, mà bạn set up HDMI đúng cách ko, sau khi set up thì nó hỏi thì mình chuyển wa kênh HDMI chọn yes

3. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

tivi có vấn đề, qua cắm thử tivi khác xem, nếu lên thì , chính xác là có vấn đề rồi đó

4. viet phat

đúng là mình sợ tv có vấn đề,mình đã gọi dt kêu họ lên bảo hành rồi =((...và họ đã thay main mới cho tivi mình...tivi mình bị hư 1 cổng hdmi...nhưng mà đầu phim hd thì lên chứ ps3 vẫn kg lên=((,lạ 1 cái là mình đem qua tivi nhà thằng bạn cũng xài hiệu LG và cũng kg lên T_T
    mình cũng nghĩ kén dây nên đã đi mượn ông anh mình 1 sợi dây hdmi loại xịn 550k đó...mà nó vẫn kg lên...trường hợp của mình là dù đã giữ power 10s nhưng bên màn hình hdmi vẫn đen thui,chỉ có bên av là co hỏi vụ muốn cài hdmi kg?và mình đã bấm yes...kết quả là av đen luôn...mình test ps3 bên chỗ tiệm thì họ cấm cái là vào được ngay....ai giúp mình với

5. zFantasyz

nếu như vậy thì bạn đổi tivi đi là vừa rồi :|................. ko phải ps3 kén mà là tivi có vấn đề thôi

6. viet phat

kg thể nào là tivi được.Vậy nè!trước 1 tháng mình vẫn chơ ps3 ngon lành,tự nhiên dạo gần đây hết chơi được và cứ báo kg kết nối được tivi,ok!cho là tivi mình vấn đê,thế ma mình đem máy qua nhà thằng bạn tivi nó là loại LG thì vẫn không kết nối được,phải chăng do tivi LG?hay là do ps3 đã bị chỉnh thông số gì đó khiến cho LG k lên được?nếu tivi có vấn đề thì từ đầu tiên nó đã có vấn đề chứ sao chơi đến 3 tháng mới có vấn đề?mình đa kêu người đến bảo hành tivi và đã thay hdmi,và nó vẫn hoạt động rất tốt!hix!vơi lại tivi mình mới mua kg lẽ giờ bỏ thêm tiền ra để mua tivi nữa:|mình nghĩ là do cái system ps3 của mình có vấn đề chứ tivi thì không thể:|

7. zFantasyz

bây giờ thế này nhé, mấy tháng trc ps3 vẫn hoạt động tốt ok vẫn kết nối với tivi bt, và bạn nhớ trong khoảng thời gian đó, có chĩnh bất cứ system nào trong ps3 ko, nếu ko thì giả thuyết cái system ps3 có vấn đề là ko có, vì ở trên bạn có nói ra tiệm vẫn cắm vào bt và nhận tốt, còn tivi bạn thì lúc trc chạy ok, về sau bị hư, nên ko lên đc nữa, và bạn qua nhà bạn của bạn, cắm vào cái tivi mới cũng là LG nhưng ko lên, trong khi PS3 cắm tivi khác lại lên
    vậy có 2 giả thuyết như sau
    1 là PS3 bị hư cổng HDMI , dây HDMI có vấn đề, hoặc bạn cofing sai gì đấy trong System của ps3 ( giả thuyết này 40% vì bạn ra ngoài tiệm gắn dây HDMI vào vẫn chạy bt và quan trọng nó có phải là tivi của LG hay ko, hay là 1 hãng khác như Sony, Samsung.v.vv )
    2 là Tivi bạn kén , cổng HDMI có vấn đề hoặc cũng là sai xót gì đấy ko biết chắc đc, vì lúc đầu thì bt, sau khi chơi rồi cổng HDMI của tivi bạn bị hư , rồi đem qua nhà bạn của bạn có cùng loại tivi như thế cũng ko lên đc , ( giả thuyết tivi LG của bạn bị kén là 60%)
    bạn hãy từ từ nhớ lại, coi có chĩnh gì ở trong phần System của PS3 ko nhé
    , ko thì cách dễ hơn xách PS3 của bạn+ dây HDMI qua nhà ai đó mà ko phải tivi của LG mà test thử xem

8. viet phat

chỉnh ở system nhiêu lắm :-S,vấn đề đầu HDMI đã khắc phục là đã thay main rùi :-S,vụ thử qua tivi khác đã thử rồi,mình ra tiệm khác thử và ok,tivi họ là samsum,kén dây hdmi thì chưa biết,mình đã thử nhiều loại dây,mấy chục,250k,và 550k,tất cả đều vô vọng :-S,tivi kén thì hơi khó,vì lúc đầu lên ok lắm hix hix...minh nhớ là lúc bên tivi mình kg lên hình mà nó vẫn có tiếng ở cổng hdmi,nhưng sau đó mình gọi bên halo và họ chỉnh mình là giữ nguyên nút nguồn đến 3 lần,có người còn kêu mình l2 cai viền trắng ps3 là cảm ứng và kêu mình giư nguồn và giữ viền trắng đó :|...làm đủ mọi cách mà k lên....hix...có cách nào để ps3 trở lại như lúc đầu không bạn?lúc vừa mua đó mà.

9. zFantasyz

Nếu bạn cắm dây HDMI ko vào, thì dùng dây AV của ps3 nó cho , cắm vào cổng AV trên cái LG thử xem coi nó có lên ko, nếu lên thì bạn làm như sau
    Display Settings
    Video Output Settings
    Componet / D terminal
    cậu vào đó chỉnh lại HDMI rồi change thử xem, rồi rút dây AV ra, cắm dây HDMI vào lại cái tivi LG , xem thế nào

10. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

LG nổi tiếng là kén dây chỉ đồ hiệu nó mới vào thôi, mấy dây mua mấy trăm ngàn ở ngoài cắm nó không vào đâu tôi cũng xài LG đây, tôi cũng bị tình trạng tương tự như trên rồi, ghét quá mua luôn dây component xịn về cắm luôn, đừng thử gì nữa cũng không được đâu trừ khi dây của bác là dây xịn :)

11. viet phat

hix....nhưng mà lúc bác mua về có chơi được liền không?dây component kg phải là hdmi hả bác?dây đó mắc kg?chuẩn kg bác?mà mình đã mượn ông anh 1 sợi dây xịn rồi mà T_T,dây hdmi của ổng đến 550k lận :-S,kg lẽ phải xịn hơn?nhưng tại sao mình vẫn chiến ps3 trong vòng 3 tháng liên tục mà,về sau tự nhiên bị đen thui T_T,k lẽ sau này nó mơi kén dây?hix....
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    nghĩa là chỉnh lại luôn cái hdmi hả bạn?mình có làm thử rồi màn hình vẫn đen thui,ý của bạn là change cái hdmi khi nó đen thui thì mới cấm dây hdmi?hay là dùng 1 sợi dây componet(là 1 sợi dây khác?)hì xin lỗi nghen tại mình cần hỏi kỹ xíu :D.trong mấy cái chỉnh đó mình thấy nó có av,hdmi,componet,1 dây gì nữa mình kg nhớ :D

12. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

dây component cắm phát lên liền nhưng phải là dây xịn dây dỏm bán ở halo 120k cái cắm vào hình sẽ giựt kinh dị, đã vậy còn bị chớp tắt màn hình liên tục. Dây component lúc mình mua 500k 1 sợi còn đúng 1 dây tại hiepluc tại vì chỉ có mỗi chỗ đó bán thôi nên đành phải mua XD còn HDMI xịn tận 800k một sợi xịn tương đối thì bác ra mấy chỗ bán đồ điện tử hỏi sẽ có cho bác nhưng rất là ít, nếu không bác có thể lên 5giay search hôm trước thấy cha kia bán toàn dây xịn của buffalo giá tầm 500k hay 700k gì đó thì phải. Mắc quá mìh mua component luôn, bác chịu khó gọi điện thoại xem hl còn bán component không mới ra mua nhé, đừng chọn lại nào dưới 400k là đc. Chúc bác may mắn mà còn chơi game nhé :)

13. viet phat

nhưng mình muốn biết là dây đó có chuẩn bằng HDMI kg bạn?thật ra nếu do dây mình kg tiếc,chỉ sợ mua về mà kg lên hình nữa thì chết,nếu trường hợp của bạn la cắm dây bị giựt hình,còn của mình là màn hình đen thui kg kết nối được á,đặc biệt là cách đây 1 tháng mình vẫn chiến được game và sử dụng sợi dây đó trên ps3 rất tốt đó bác,mình hỏi bên halo họ nói nếu trước vẫn sử dụng được thì khó kén dây lắm,mình mượn dây ông anh mình,cứ hy vọng nếu do dây thì mình sẽ bỏ tiền ra mua liền....vậy mà vẫn kg lên!cái mình sợ là mua nó về mà check kg lên là mếu luôn T_T.theo bác trường hợp mình có gọi là kén dây kg?khi mà trước đây xài rất ok!

14. Malice

Malice Legend of Zelda

nhà mình 2 cái tv LG hết mà set wa HDMI vẫn ok, mình nghĩ ko phải lỗi tivi đâu ,mà chắc có nguyên nhân gì đó ,có thể hư cổng hdmi và cũng có thể quá trình set hdmi của bạn bị lỗi gì đó

15. zFantasyz

Cái sợi dây 3 chấu cắm trên tivi thường đó
    nó đây, bạn mở cái chổ cắm dây AV trên con LG bạn ra, cắm vào, rồi làm thử các bước trên xong rồi
    Display Settings
    Video Output Settings
    Componet / D terminal, chuyển qua HDMI, rồi rút dây AV ra, cắm dây HDMI vào chổ cắm HDMI trên con LG thử xem

16. ping203

ping203 Legend of Zelda

Trước mình bị hư cổng HDMI của em toshiba, cái này do dút nóng dây HDMI khi tivi vẫn còn có diện. Nếu tivi còn bảo hành thì mang gấp không thì nên mua em khác :D

17. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

nếu như thế là tại LG của bác có vấn đề rồi đem ra cho tụi nó check bằng dây khác xem ? nếu dây đó còn xài được trên LG hồi trước bay giờ không xài được nữa thì là do dây hoặc là TV thôi PS3 mà hư thì cổng nào cắm vào nó cũng không lên đâu thử cắm bằng dây lúc đầu mua ps3 nó cho xem. Nếu không được nữa thì mang cái TV ra cho tụi nó check hồi trước mình cũng y như bác, phải đem ra cho nó check, check xong mới biết dây HDMI của mình là đồ dỏm nó không lên >_< còn bên Halo nói gì thì mình không biết tại ngoài đó họ toàn xài HDMI còn component mình mua mình xài mình biết nên mình nói cho bác biết thế thôi :) không kẻo lại phí 120k nếu thích thì sang nhà mình mình cho luôn cái dây HDMI của halo bác đem về cắm thử :D

18. Malice

Malice Legend of Zelda

:Dây HDMI mình mua có 100 mấy mà lên đc ,cũng may là ko bị gì:)

19. viet phat

là sao?vậy nè!nếu tivi có vấn đề thì đầu coi đĩa hdmi sẽ kg lên đúng hông bạn?nhưng đằng này mình vẫn lên được đầu hdmi,riêng có em ps3 tự nhiên giờ giở chứng kg vào được :((
    thanks bạn nhiều lắm :D vì bạn đã rất nhiệt tình giúp đỡ mình:)hix tiếc là mình làm rồi vẫn kg được,mình làm như vậy bạn xem đúng kg nhé?
    mình vào display settings sau đó vào video output settings,mình chọn hdmi và sau đó mình rút dây av ra và cắm hdmi vào,và hdmi vẫn kg lên:(,tức quá cắm lại dây av thì chỉ lên được dây av......
    tivi nó nặng quá làm sao sách ra được giờ hix hix,cái dây xài được trên tivi hồi trước mình chưa lấy về thử,vì lúc đổi dây với ông anh mình đưa ổng để mược dây xịn của ổng,nhưng khả năng dây kia cũng kg vào được,tại vì mình có 2 cổng hdmi,trước đó tivi mình đúng là hư hdmi 1,mình cắm lại vào hdmi 2 và nó vẫn kg lên,mình đã gọi thợ đến bảo hành và họ đã thay cho mình 1 cái main mới(máy mình chỉ bị hư hdmi1 thôi),lạ là vậy nè,cứ cho tivi mình có vấn đề,mình đem tivi qua nhà thằng bạn,nó là LG luôn,và 42icnh,thế mà của nó vẫn kg lên,mà nhà nó lấy tivi để xem phim hdmi kg ah,như vậy thì tivi có vấn đề rất khỏ xảy ra,có khi nào trong 1 thời điểm 1 là ps3 kén tivi,2 là tivi nó kén ps3 kg?
    _à bác ở đâu?nếu được hôm nào mình chở bác qua nhà để thử dây bác rồi mình chở về :D,mình xin nhắc lại là dây lúc đầu nó cho là dây av...và nó vẫn lên được bình thường đó bác :-S,chỉ riêng dây hdmi là vô phương ah :((
    p/s:thanks mod đã kg xóa bài!mod thông cảm vì hỏi ở đây trực tiếp anh em còn trả lời giúp mình lẹ và rõ hơn,vì mình kg biết mình đang vướng vào phân cứng hay phần mềm nữa :-S,mà ps3 vừa mua nên sót quá :-S,có gì anh em cũng biết thêm về ps3...mình gọi bên halo và hiệp lực kể cả hotgame,bác nào cũng lăc đầu chưa biết nguyên nhân:(((vì nếu họ nói do kén dây,thì dây anh họ mình là dây xịn,sao lại kén được?nếu họ nói do tivi...mình đã kêu bảo hành đến thay main và 2 cổng hdmi đều ok hết=>tv khó mà có vấn đề lắm hix).....

20. zFantasyz

có thể là do tivi đấy, dù thay 2 cái cổng HDMI, cũng ko có nghĩa là tivi ko bị lại :) bạn xem thử cái tivi thử xem, mọi thứ tưởng như ko xảy ra nhưng đôi khi nó lại xảy ra đó