Lý do không chơi game VTCzone của tôi!!

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi bando_ct, 8/1/10.

1. bando_ct

bando_ct Youtube Master Race

Điều đầu tiên có thể nói là cách quản lí game cụ thể là: liên quan hack+ tài khoản tranh chấp chỉ có duy nhấtở VTCZone
    Chi tiết sự việc:
    ___Có con 2 con pet mị tâm+500vàng đổi ngang con pet người đá với thằng nào đó( nó là hackker)>> thế là bị khóa acc cảnh cáo éo cho log game 30( lí do Cảnh cáo)<< chơi game giao dịch game mà lo lắng vì ko biết khi nào bị khóa acc...Thật hài:Yoyo159:
    __Đang treo shop chắc tầm 15 món:tự nhiên thấy tầm 6 món được mua một lúc.Hí hững:Yoyo8: đưa số tiền bán được tầm vài k bỏ vào con chứa đồ>> Khóa con chứa đồ
    __Chơi game lướt wed download thế là dính keylog>> bị hack tài khoản mà xui một cái là: bị thằng hackker biết số CMND+ cả câu hỏi bí mật và câu trả lời.Thế là buồn buồn nó dt lên VTCZone >>khóa acc lí do: Tranh chấp tài khoản.Và khóa acc 30 ngày thì phải.
    Hôm nay log game hệ thống báo tài khoản tranh chấp."Cấm đổ bộ lí do khóa vĩnh viễn với số time chóng mặt: 6.000.000 phút
    Gởi mail lên VTCzone thì cũng chẳng nhận được tiếng nào hồi âm cho ấm lòng chiến sĩ:Yoyo77:
    Chơi cũng nhiều game mà chưa thấy NPH nào quan tâm QUÁ MỨC như thế.
    Và điều cuối là: có nên dẹp cái vụ báo hack ko? Online thì "khôn nhờ,dại chịu"
    Rất mong bài được duyệt để xem phản ứng của người khác xem như thế nào?

2. chronomage

chronomage Legend of Zelda Lão Làng GVN

thôi đi ông, tôi gặp nhiều thằng vừa ăn cướp vừa la làng lắm rồi =))

3. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

tuy mình rất ghét VTC nhưng mình chưa gặp mấy cái vụ này nên không tham dự, tha cho VTC lần này;))

4. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

tranh chấp thì khóa acc là đúng rồi,kêu gì /nghi nhiều kiểu bêu xấu hay la làng lắm;;)

5. tieutieuvu

tieutieuvu Mr & Ms Pac-Man

=))tui hem bik nhiu về mấy cái vụ thế này .tui chưa bao giờ dính cả vì chưa nạp cad game bao giờ nên nó khóa acc thì kệ nó không sao :))
    nhưng mà có ai lại xui nhiều lần giống ông không nói thật xui 1 lần còn tin nhiều lần thi ko tin tí nào :)
    hơn nữa trước khi Tru tiên ra trên các diễn đàn đã bàn luận về VTC nhiều rồi > một nhà phát hành được các bạn kia đánh giá là it kinh nghiệm và luôn bảo vệ quyền lợi của mình trước /.cái khác tính sau
    bạn biết mà vẫn chơi thì giáng chịu ( còn không bik mà cứ chơi không tìm hiểu thì............nt)
    :) khuyên bạn nên chơi [prive cùng chúng tôi:)):))

6. manghost8819

manghost8819 Youtube Master Race

tặng 6 CHữ
    Vừa ăn Cướp Vừa la làng =))

7. nata290

nata290 Youtube Master Race

mình chưa gặp phải trường hợp này nhưng chơi Qworld của VTCzone bọn này vớ vẩn lắm đầu tiên thấy có VTC nên chơi hôk ngờ lừa tình ><

8. tel_learn_pr

tel_learn_pr Mr & Ms Pac-Man

Nhân tiện đây thông báo cho bà con là tôi ko làm bên team TT nhưng có nghe thông tin bên tru tiên nói đây là một hacker đã bị khóa hàng loạt nhiều tài khoản liên tiếp nên đâm ra điên loạn.Cũng thông báo là các tài khoản hacker này sẽ còn tiếp tục bị khóa với số lượng lớn:))
    Cứ khóc đi đừng ngại ngùng =))

9. Ryukioflame

Ryukioflame Mr & Ms Pac-Man

Nếu chủ topic là phường hacker thì đáng

Nhưng VTCz-one có những kiểu không giống ai, nghe đồn um lên kênh thế giới vụ 1 thằng bán vàng giá rẻ, thằng kia mua GD tận mặt đàng hoàng, tiền trao cháo múc. Xong thằng bán nó về khai báo là bị hack yêu cầu giải quyết. Thế là acc thằng mua vàng bị khoá và VTCz-one yêu cầu trả lại toàn bộ số vàng cho thằng kia thì mới đc thả =))=)) Thấy bọn nó la ỏm tỏi cả lên kênh TG vụ này=))

10. baonghi92

baonghi92 Mr & Ms Pac-Man

Chơi đc thì chơi ko đc thì nghỉ wa pri mà chơi , thiệt nhức hết cái đầu b-(

11. magicgames6m

magicgames6m Donkey Kong

mình chẳng tin =)) cái câu hỏi và cmnd ấy mình dk 1 lần rồi chẳng bao giờ đụng tới lấy quái gì mà keylog hack được trừ khi bạn truyện hoặc bạn bè người nhà bạn hack thôi =))

12. bando_ct

bando_ct Youtube Master Race

Thế bạn đã từng bị hack chưa.khi bị hack thì mấy thằng GM nó bảo phải điền đầy đủ thông tin vào gồm tất cả những gì gọi là bí mật ấy.
    máy ko quét hết keylog thì thằng hackker nó biết .Thế là tiêu
    NOTE: mấy pa ăn học ko tới đâu lúc nào cũng nghĩ xấu người ta.
    Trên đời này có người này kẻ khác các cậu ạ.Không pải ai cũng đầu óc trâu chó như các bạn đâu;));;). Ở đó mà nói người này người khác.[-X[-X

13. longmetal

longmetal C O N T R A

à thì ra thế =)) hóa ra là bị hack, nhưng chưa cài lại máy, cứ thế điền thông tin mật rồi send mail cho GM =)) bảo sao ... lỗi tại ai nhỉ =))

14. tieutieuvu

tieutieuvu Mr & Ms Pac-Man

ngừoi có học ăn nói thế này đây :-w
    tui thấy cai câu cuối cùng trong bài của bạn là :"Rất mong bài được duyệt để xem phản ứng của người khác xem như thế nào?"
    tui mới vào góp ý thui ai dè bị vơ đũa cả nắm chửi chùm luôn
    mọi người đọc bài của bạn sẽ nghĩ về bạn thế nảo hy vọng bạn nhìn lại mình trước khi nói người khác
    [-X[-X[-X

15. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Nó biết số CMND và mail và cả câu hỏi bí mật thì nó cũng mắc gì phone lên đòi tranh chấp đc ... Và phải scan CMND ra mail và gửi để xác nhận hoặc lên thẳng VTCz-one mà đính chính acc chứ hơi đâu tranh chấp = 1 cú phone ...

Thế ko lẽ biết CMND + mail + câu hỏi là có thể đổi ngay = 1 cú phone ko có CMND xác nhận ?? :)) ... Và cái câu màu đỏ để cho bạn 1 cái cảnh cáo nhá , dùng từ cho chính xác cái [-X

16. Nerco

Nerco Chổi đót quét nhà 20k một cái Lão Làng GVN

tớ buồn thì bỏ chán thì nghỉ miễn ý kiến ;))

17. An_Nguyen_1706

An_Nguyen_1706 Dragon Quest

gặp VTC cứ ra Hồ Than Thở mà kêu trời thôi, ai giúp bạn được:P

18. ZzzSAKATAzzZ

ZzzSAKATAzzZ Dragon Quest

Tuy không ưa gì thằng VTCz lắm , nhưng nó làm thế cũng đúng thôi, thằng nào có đầy đủ thông tin theo quy định thì acc là của thằng đó .... \:D/ ... không riêng rì thằng VTCz , sang thằng NPH nào chả phải làm vậy, tao mang CMT và thông tin mail lên kiện đây là acc của tôi vì tôi có đủ thông tin, thằng kia không có thông tin gì cũng kêu là acc của tao vì mày hack hết thông tin của tao =)) ... VTCz nó mà bênh thằng không có thông tin gì thì ối thằng kéo lên kiện đây là acc tao mày phải trả tao =))

Bên Qworld cũng có 1 vụ rùm beng hack mất hết thông tin =)) ...

Nói chung không cảnh giác bị hack thì cánh cam thôi ...

Và chốt lại không ưa VTCz thì nghỉ, sang sv private mà chơi ... :))

19. [HoàngCửuLang]

[HoàngCửuLang] Youtube Master Race

:-w Đọc cái bài của chủ topic, thấy sao sao ấy nhỉ:

- Thứ nhất: Giao dịch con pet xong thì đột nhiên bị khóa acc ngay hả. Hay là một khoảng time tương đối là ngắn ~ 2h - 3h -4h sau khi bạn out game.
    Nếu sau khi out game - vấn đề xảy ra thế nào thì ko cần nói. ( bạn đã bị nó hack ttheo dõi ).

- Thứ hai: Treo shop bán dc 6 món. Đem cất. Sau đó, lướt web, download --> dính keylog.

- Thứ Ba: Nếu dính keylog hay trojan khi thực hiện bước thứ 2 trên. Thì làm sao mà Hcker nó biết được số CMND, câu hỏi bí mật, câu trả lời ngay tại thời điểm đó.

--> Tài khoản của bạn đã được đăng kí bao lâu. Và dc Bảo mật trên hệ thống của VTC. Thì làm sao mà Hacker biết dc số CMND, câu trả lời của câu hỏi bí mật. ( nó hack vào hệ thống của VTC luôn ah )

--> Bạn chơi ngoài net, hay ở nhà. Bạn đăng kí acc vào lúc nào. Và chắc là máy ko có keylog trước hay ko --> 1 điều có thể khẳng định: bạn đã bị nó hack từ trước, và theo dõi.

---> Nói về tranh chấp tài khoản. Nó có số CMND, nó có câu hỏi, câu trả lời. --> Một cái roẹt là nó thay đổi luôn acc của you, Mắc công làm gì để mà tranh chấp khóa nick - Trừ khi nó phá người khác. ( nó log vào vứt hết đồ ra, tội tình gì tranh chấp cho mệt, chỉ cần cho chủ acc nhìn đồ đạc thất lạc thì đó là niềm hân hoan của tụi nó rồi ).

---> Tranh chấp tài khoản khi người chơi đó biết acc, password --> nó thông báo cho VTC --> thì mới khóa nick ( tranh chấp tài khoản ) . Thời gian đó, phải có người xác nhận là acc của mình --> để giải phong thì phải scan CMND lên thằng VTC mà đối chấp chứng minh. ...

---> Như bài viết của chủ topic - hoàn toàn chưa nói rõ vấn đề cụ thể.
    Dính keylog - từ đầu hay là sau khi lướt web như bạn nói mới dính. Và bạn làm cách gì để giải quyết acc với VTC.

-- Bài này chưa đủ nội dung để thuyết phục. Ngay cả vấn đề cơ bản mà bạn ko biết được thì làm sao người khác có thể tin những gì bạn đã nêu ra.

---------
    Một vấn đề có thể xảy ra đó là : Bạn chủ topic là chính là Hacker

Đọc câu:
    Và điều cuối là: có nên dẹp cái vụ báo hack ko? Online thì "khôn nhờ,dại chịu"

Hay là dẹp, để mấy thằng Hacker nó lụm của ngon hơn.

-------- Việc giải quyết vấn đề tài khoản cũng khá phức tạp. Đỡ hơn TGHM( chỉ lấy lại acc, mà ko lấy lại được items).

Muốn xem phản ứng của mọi người. Tôi nghĩ: Vốn dĩ mọi người đã ko ưa VTC :
    + Giá Thiên Đế Bảo Khố.
    + ko event gì hấp dẫn
    + Trễ nãi
    +.....

Nhưng sẽ ko đồng tình với cái topic của you. Tất cả nằm trong câu cuối mà bạn nói. Bạn nói được câu đó, thì đừng hỏi phản ứng của mọi người làm gì.

-> đầu tiên họ chửi you chứ ko phải VTC đâu.

Chỉnh sửa cuối: 13/1/10