Manager Mode

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi tenty, 23/5/08.

1. tenty

tenty Youtube Master Race

Chào các bác_ cho em hỏi về tài chính với_ em chơi mùa bóng _ mỗi trận hay bị trừ tiền_ cứ bị trừ hoài cho tới lúc ........ sa thải em luôn_.... mặc dù em vẫn dành nhiều cúp_ và cho em cách chọn nhà tài trợ sao cho hợp lý nhé các bác_ Thanks các bác nhiều !!!:hug::hug:

2. tintin18

tintin18 Mr & Ms Pac-Man

1. Nhà tài trợ:
    - Quan tâm đến chỉ số tiền bạn nhận được sau mỗi trận đấu. Mình nhớ ko lầm thì là chỉ số đầu tiên (Fund per game). Chỉ số càng cao thì bạn nhận được càng nhiều tiền sau 1 trận đấu.
    - Thứ hai là chỉ số phụ: dạng như điểm thưởng vậy, sau mỗi trận thắng bạn nhận được thêm XX% của khoản nhận mỗi trận.
    2. Về kiếm tiền.
    Đầu mùa bóng và giữa mùa (kì chuyển nhượng mùa đông) vào Transfer, chọn Search, chọn Free Agent. Mua mấy thằng có Overall > 80 (có >90 càng tốt) sau đó đem bán lại là có một mớ ngay thôi. Mình chơi đội nửa sao nhưng tiền cũng khá khá nhờ cái mẹo này (đọc được trên GameSpot).
    Chúc vui!

3. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Bạn nên chọn nhà tài trợ nào có thưởng lớn thì sẽ không bao giờ bị sa thải. Ví dụ bạn chơi MU mà có cái thưởng 8 triệu nếu bạn đoạn C1. Vậy thì cứ tập trung vào mặt trận này. Có 8 triệu là OK. Còn một cách nữa là trong kỳ chuyển nhượng cứ mua những cầu thủ Free Agent sau đó bán ra sẽ được khối tiền. Nói chung tình hình tài chính trong FIFA không phải lo.

4. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Số tiền bị trừ sau mỗi trận đấu là số tiền lương phải trả cho cầu thủ, staff, các khoản này luôn có, tùy vào khả năng thương lượng khi kí hợp đồng mà bạn sẽ tốn nhiều hay ít.

5. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Thật ra thì tiền của nhà tài trợ ko bao giờ đủ để trả lương cầu thủ (ko có lương staff đâu :))), có 2 cách để xử lý vấn đề này là mua bán hùng hục như bạn trên kia nói, để có nhiều tiền trả, cách thứ 2 hữu hiệu nhất là giảm lương cầu thủ xuống, vừa ko bị giảm tiền lại còn tăng tiền sau mỗi trận đấu, rất kinh tế ^^

6. winblue

winblue One-winged Angel

Hồi giờ tớ thường thích là tiền sau mỗi trận đấu đều dương nên tìm mọi cách tăng nó lên dù chỉ được vài trăm $.Mà bạn lưu ý là sau mùa đâu tiên thì trong hợp đồng tài trợ bắt đầu xuất hiện khoảng tiền thửong theo % của số tiền bạn nhận được trong 1 trận đấu nêud bạn thăng.Nếu lương cơ bản cao và khoảng thưởng tầm 40% trở lên là coi như bạn khỏi lo vụ này nữa :'>

7. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Cái đó nếu mình thắng càng đậm thì càng được nhiều hay sao ấy.

8. trungbeau_ru

trungbeau_ru Mr & Ms Pac-Man

cách này đúng là hợp lý, nhưng lưu ý là mỗi lần giảm lương như thế coi như là 1 lần kí hợp đồng mới vì thế sẽ mất 1 khoản phí kí lại hợp đồng, cầu thủ chỉ số càng cao thì phí càng cao (chỉ số thấp thấp thì khoảng vài chục ngàn $, cao nhất là khoảng 5 triệu$).

9. Crazi

Crazi Donkey Kong

Còn 1 kiểu nữa chưa thấy các pác nói đến là khi đá trên sân nhà cứ cho sticket high,sẽ có thêm nhiều tiền,quan trọng là hãy chọn nhà tài trợ nào tốt nhất,khi thành công được nhiều mùa thì sẽ có nhiều nhà tài trợ mới với giá hấp dẫn hơn,lúc đó tha hồ chọn!

10. trungbeau_ru

trungbeau_ru Mr & Ms Pac-Man

thực ra thì ko nhất thiết phải >80 hay >90. muốn mua sao cỡ đó ko phải dễ, phải nâng cấp mediator (người thương lượng giá mua bán) lên tầm >8 thì mua khá dễ dàng, càng cao càng mất ít phí chuyển nhượng (thậm chí còn thấp hơn "giá niêm yết" trên thị trường), cáng thấp thì mất càng nhiều.
    Hồi tớ Manager đội 2sao rưỡi(lên từ nửa sao), cấp 3 mediator, thương lượng 5 lượt mới mua đc Aguero(chỉ số 92), phải tăng tiền lương lên gần 250K (gần gấp 2) nó mới chịu kí hợp đồng. bị âm mất gần 5tr, may mà bán đc ngay sau đó với giá 86triệu. ko trả lương vỡ mặt.

11. winblue

winblue One-winged Angel

Chơi các đội lớn thì mới vào các staff đã max hết rôi trừ thằng quản lí sân.Mua rẻ bán đắt vẫn là cách kiếm tiền hiệu quả vì ở các đội bong lớn thì thường là khi mua 1 cầu thủ về sẽ thấy OVR của nó tăng so với trước khi mua,ta có thể bán lại để kiếm tiền chênh lệch :'>
    Cái này nếu thắng bằng đá pen thì nó ko cộng cho mình ::(

12. tintin18

tintin18 Mr & Ms Pac-Man

Vấn đề nằm ở chỗ mua thằng cao mới bán được nhiều tiền. Vậy mà nhiều khi mua thằng 8x bán cũng đc có mấy "chai". Lí do là vì nó đã cao tuổi. Còn những thằng trẻ tuổi + tài cao + triển vọng thì khỏi nói.
    Thêm một điều là nên back up cái save file lại trước khi qua mùa giải mới, có 2 lí do:
    1. Sau khi kết thúc mùa giải, bạn qua mùa giải mới, vào search cầu thủ và chẳng thấy thằng nào "ra hồn"?? Bạn ra ngoài (hoặc đơn giản là load lại file đã save) và đá lại trận cuối mùa giải (quick sim cho lẹ) rồi lại qua mùa mới 1 lần nữa -> search. Nếu kết quả vẫn chả ra sao thì lại back lại, còn nếu thấy có thằng "cao to" thì mua thôi, trả lương thật cao lên là mua đc.
    2. Do "trả lương thật cao" nên nếu ko bán được thì thật là thảm họa. Nếu đội bạn là đội 4-5 sao thì còn đỡ chứ cỡ 0,5-1 sao thì trả lương đc 2 trận là phá sản => lại phải back lại thôi.
    Nói chung cách này làm giàu khá. Chỉ cần vớ đc thằng >90, tuổi cỡ 20-22 là ngon, có lẽ cũng đủ trả lương cho 1 đội 4 sao nguyên mùa.

13. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

vớ = niềm tin ah ;)) =))...........

14. tintin18

tintin18 Mr & Ms Pac-Man

Cười j thế. Đây là nói trong trường hợp may mắn mà gặp thôi. Tôi đã từng gặp một thằng 92, 22 tuổi đấy.
    Còn bình thường cỡ >80 đâu có thiếu. Nói cách làm của tôi, chịu hay ko và làm theo hay ko thì kệ nhưng đừng cười ngặt nghẽo thế, thấy có vẻ khinh khỉnh thế nào đó, không thích.

15. MU_the_red_devil

bạn để lại tên tuổi thằng 92 22 tuổi đ.c kô, chứ còn 9x <25t mà có hàng free thì khó tin lắm :))

16. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Thật ra cũng có mà, A.I Manager nó hay ngu thế lắm, hôm bữa gặp Richards ~ 90 free đấy :-?

17. MU_the_red_devil

tui chơi manager mấy mùa đầu cũng có 9x free nhưng toàn >30 đến mấy mùa sau kô hiểu sao còn chả bói ra thằng nào 9x ::)

18. tintin18

tintin18 Mr & Ms Pac-Man

Làm sao có thể nhờ đc tên một thằng cầu thủ từ Free Agent đã mua cách đây mấy tháng chứ? Chỉ nhớ là nó đát trung vệ, tên của nó có vẻ đến từ Đông Âu. Dáng người to cao, và mua nó khi đội bóng của tôi mới có 1.5 sao thôi.
    Tất nhiên sau đó chưa gặp được thằng nào ngon tương tự. Nhớ hồi đó bán nó được mấy chục triệu $, nâng cấp đc gần hết Staff cơ mà.
    Để tôi về tôi tìm đi tìm lại coi có gặp đc thằng nào ko tôi post cho cậu coi.
    Nói tóm lại là tùy may mắn nữa mà.

19. hehe11

hehe11 Youtube Master Race

Có phải Metersacker người Đức kô? Chú này đá trung vệ rắn phết, phải tội mỗi cái là hơi chậm chạp

20. hehe11

hehe11 Youtube Master Race

TIện thể post vài cái tên thuộc hàng khủng, hoặc là Scout đc, hoặc là có sẵn ở CLB nào đó, search tên là ra
    GK: Nelsen(99)- Đan Mạch, Livesey(99)
    RB: Cazorla (97) (TBN)
    CB: Bum-Kum Ha (99) (HQuoc)
    LM: Aroyo (97) (TBN)
    RWM: Will Crilly (99) (Thuy Dien)
    Tiền đạo có:
    Michel Dutoit (98) (Pháp)
    Rindler (95) (Đức)
    Bradley Horlock (99) (USA)
    Albelda Aliques (95)
    Miller (96)
    Pato (99) (AC Milan)
    Messi, dos Santos, nếu cho luyện thể lực đều để tăng Stamina thì cũng lên đc 99
    Còn nhiều anh tài lắm, thôi tạm thế đã