map hay HIII SOD: Jedi story

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi phoenix888, 30/7/11.

1. phoenix888

phoenix888 Legend of Zelda

đây là map SOD rất hay và mới phát trên Map4hero dc 10 ngày, mình đang chơi dở nên muốn chia sẽ với mọi người để cùng chơi, đánh giá của mình là hay hơn TEWII và khó ngang the wayrer(E), mọi người tìm tòi nhé, đoạn nào khó mình sẽ hướng dẫn.
    đây là link down http://www.maps4heroes.com/heroes3/rating.php?testcookie=1&id=888

2. Fire_Witch

Fire_Witch Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Dạo này trên maps4heroes nhiều map mới, mà toàn 10đ tuyệt đối, mấy trăm lượt download mới kinh.
    Ê, mà có ông VN nào trên ấy đấy nhỉ?

3. phoenix888

ông này chứ ông nào :| .

4. thaobeo91

thaobeo91 Mr & Ms Pac-Man

Có vẻ ko hot lắm #:-s Anh xem giúp em đoạn đánh thành castle có 2 con tướng Blue đứng đấy ý, 1 con cầm 150 thần + 6k zealot + linh tinh, biết phép cure :-s con kia cầm legion cung + crusader. Con tướng cầm zealot ko thể đánh được nó, cứ còn tầm 1k zealot là nó cure ko thể làm j được... Chỗ này thì nên cố đánh hay town đi thành khác? Trận này học skill lỗi nên ko có fire, chỉ berserk được 1 slot nên ko thắng được nó. Chả nhẽ chơi lại từ đầu lấy thêm fire, air :-/

5. phoenix888

^ khuyên bạn là nên học expert fire trước khi đi đánh thành, chơi lại từ đầu đi bạn, có gắng tìm sách earth và ngọc đen nhé, có từ đầu đấy, nhưng phải tìm bạn ah :D sau khi đánh dc con ademila vào seer lấy dc 120 AA đấy

6. thaobeo91

Em đánh xong 2 thành đấy ko có fire rồi, nhưng gặp thành cuối cùng của blue thì ko đỡ nổi nó, nó có mass cure... Sách Earth và linh tinh 1 đống đồ em thấy rồi mà ko tìm thấy ngọc đen. Nói chung map này em thấy combat ko khó bằng way home, tầm tương đương wayfere(E).

7. phoenix888

uhm, combat map này không khó, nhưng tìm đường, tìm đồ đánh đến hết map là cả vấn đề đấy bạn :D

8. thaobeo91

Vừa vào map editor tìm ra cái ngọc đen rồi, hóa ra phải summon boat mới ra lấy được. H restart lại xót quá, màn đang chơi quá lộc, ngay ngày đầu ăn cái xương được boots of speed, ăn cái quan tài trên thành thiên thần lại được cái khiên +4 all. À quên cho em hỏi thêm tý: cái này có cái nhẫn + sulfur ko nhỉ, có 3 đồ kia từ sớm mà ko kiếm được cái nhẫn ý để ghép bộ +4 tài nguyên, mãi sau này bem được thành Inferno mới có thì là nguyên cái bộ đấy luôn :-/

Chỉnh sửa cuối: 1/8/11
  9. phoenix888

ko có nhẫn sufur đâu bạn, cái coprupia sau này phải dùng để qua cổng, đừng bán lấy exp nhé, nói chung là map này đồ nếu không phải là nhặt được ngẫu nhiên thì không nên bán

10. Fire_Witch

Fire_Witch Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Vừa down xuống, đang chơi thử. Mấy map kiểu này kiếm được đồ toàn để làm quest, chẳng dám bỏ cái gì.

11. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Mình cũng down chơi thử, lâu rồi ko chơi đến cái thành lửa có thằng tướng có Horde Arch Devil đánh với nó thua toe... :( Thằng tên Lucifer đấy, hay tai mình chơi chậm quá nhỉ?

12. thaobeo91

Thằng đấy đánh dễ mà, có blind rồi thì ngon lành thôi, kể cả blind dởm cũng đánh được! Nhưng map này ko có Expert Fire thì khó đánh quá, vừa chơi lại lấy fire có mass berserk đánh sướng thật :D

13. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Mình ko có cái phép Bilnd chứ, nhưng nó lại có...:( Expert fire magic hả? Cái này mình cũng lấy đc đấy.

14. thaobeo91

Ko có Blind thì đúng là ko đánh nổi nó, nó có dispell, devil quạt con nào là đi con đấy, 1 lần implusion mất tầm 6,7 con thì nó hồi sinh lại cũng đc khoảng 4,5 con rồi. Blind ở chỗ cột phép gần thành castle thứ 2, đánh xong con crystal dragon mở quest là vào lấy được, nhớ lấy water walk và sea captain hat ở gần đó luôn thì sau này đỡ cực hơn nhiều!

15. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Để mình đánh lại xem. mình chưa vào cái thành thứ 2 đã vào đánh nó rồi. Nhưng mình cũng chưa tìm ra cách vào cái thành thứ 2 với cái chỗ có cái Quest guard gần cái thành có thằng Lucifer đấy.

16. hoangtungnguyen

hoangtungnguyen Youtube Master Race

Cả nhà cho hỏi: Đoạn đòi 50 nông dân để qua cửa đánh crytan dragon, làm thế nào tìm được ngần ấy nhỉ? Có 1 mỏ nông dân thật, nhưng ko lẽ phải chạy về đó thu quân 3 tuần mới được cơ à? Thế thì nản chết luôn, đang đi ngon lành, giờ mà chờ chắc nghỉ chơi lun quá:( Mình mới chiếm được 1 nhà caste, đang tìm đường sang nhà thứ 2 mà ko được

17. vvi404

vvi404 Youtube Master Race

chủ topic cho tôi hỏi với, cây cột mà nó đòi cái hoa màu xanh (tăng lucky) để mở thì cái cái cửa đó mình mính ở đâu. sorry mình gà lắm

---------- Post added at 09:45 ---------- Previous post was at 08:46 ----------

làm sao tìm được Clover foturn vậy mọi người ơi, giúp minh với

18. thaobeo91

Chỗ dưới nhà barrack rẽ trái ăn 1 vài đồ chắn đường là lấy được cái Clover + cái Great Bassilick jj đó để đổi vòng cổ đi biển. Còn 50 nông dân thì có j đâu, tuần đầu lấy 25 nông dân mở cổng, cuổi tuần 2 cho tướng phụ chạy ra lấy 25 nông dân, đầu tuần 3 lấy tiếp 25 con là vừa đẹp, tướng chính cũng phải chạy ra hướng đó lấy sách đất, ngọc đen và cắm mỏ mà!
    Thành castle thứ 2 dễ vào mà, đánh xong crystal thì mở quest guard ngay cạnh đấy là đi vào thôi, nhớ cast water walk!

Chỉnh sửa cuối: 4/8/11
  19. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Hik, lúc đầu nhìn thấy cái parodabox lấy mũ, không dám đổi mũ đi biển lấy walterwalk làm đi châm kinh khủng. tháng 7 đang ở chỗ titan master. nó đứng trong thành sao đánh đây :|!!!

Chỉnh sửa cuối: 4/8/11
  20. hoangtungnguyen

hoangtungnguyen Youtube Master Race

Ẹc. Không biết từ đầu nên mới khổ thế này đây, đang load lại để lấy 50 nông dân, còn các thứ khác đều dễ mà