mấy đại ca chĩ tĩu đệ tí về combo các nhân vật br2 được ko(em chơi muộn í mà)

Thảo luận trong 'Bloody Roar' bắt đầu bởi nướcđá7A3, 28/8/05.

1. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

mấy anh chỉ em các combo cũa nhân vật khác được ko? :-/
    quyền đỏ của shenlong uýnh riết nó phá qué ok bằng cú gạt zò phút 89,pụp mất thú luôn mí anh
    tiện chĩ em cách lách người luôn nhe(lâu lâu lách đc 1 cái hỗng bít tại seo)
    :x :x :x :x :x

2. CxCxC

CxCxC Youtube Master Race

Lách hay né,né thì BR3 có thôi.
    R1 -> đối diện đấu thủ.

3. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

BR2 thì né dễ, đợi dối phương oánh vô người thì nhấn nút tới . nếu đòn đánh mà kêu cheng 1 cái thì tốt nhất nên thủ vì không thể né được đòn này, còn BR3 thì phải nhấn cả nút tới và R1 mới có thể né được
    - ở BR2 khi đối phương thực hiện phóng chưởng đỏ người rùi thì có 2 phương án để né

1 : lui` lui` R1
    2 : Xuống Xuống .......

4. nướcđá7A3

;;) ;;) :x :x :D mấy đại kakakaka quyền đõ em quýnh nhừ rùi nó phé dễ dàng bằng cách gặcccc zò lúc mình nắm,bey zờ cã xóm em ai cũng biết cách zải :-s :-s :-s
    zậy mấy anh còn cách nào khách hông hoặc là combo cũa char khác được hém,thank các cacacacaca
    :hug: :hug:

5. Shuu_shirakawa

ặc ặc, cậu này nói cái ngôn ngữ dìa thía. đọc khó hiểu quá trời........ nói rõ ràng chút coi

6. heejun_vn

heejun_vn Youtube Master Race

À mà luôn tiện các pa cho tui hỏi chút về dập điện hay khỉu điện ở BR2 dc ko???
    dập điện của Br2 tui có bít nhưng chỉ bít mỗi của 2 nhân vật là Bakuryu và yugo lần trước bác shuu_shirakawa chỉ đó nhớ hông...
    Nếu có bác nào bít hết tất cả các chiêu dập điện trong BR2 thì làm ơn dậy em với(post lên đi)em đang rất cần nếu có huynh nào biết thì làm ơn chỉ giùm em chút nha em cảm ơn nhìu...
    Và cái thứ 2 là dập điện và khỉu điện có gì khác nhau không zậy hay chỉ là 2 cách gọi của chiêu này nếu khác nhau thì xin các pa giải thích em với..nhưng quan trọng nhất vẫn là tất cả các chiêu dập điện trong Br2 nếu có ai biết thì làm ơn chỉ cho em với em đang rất rất cần ạ...
    Em xin cảm ơn các huynh trước...over...

7. Shuu_shirakawa

dập điện và khủyu điện thật là đó là chiêu miết điện người liên tục thì gọi là điện
    - dập là dập đối phương xuống đất
    - khủyu là đòn Tới Tới [] của shenlong

- còn có các đòn sút điện , trượ điện nữa kia, mà bạn đã làm được dập điện và khủyu điện chưa vậy

8. heejun_vn

Cảm ơn bạn đã chỉ mình...Thank bạn rất nhìu.
    Dập điện thì mình làm được rồi...cảm ơn bạn.
    Thía hả...vậy bạn có thể chỉ cho mình với được hông??
    mình bít làm mỗi dập điện của con Bakuryu và Yugo thui lần trước bạn chỉ mà...
    Còn các chiêu khác thì mình không bít..bạn chỉ cho mình với...mình đang rất cần.
    bi giờ mình sẽ về thử làm chiêu khỉu điện của ShenLong...không bít có được không nữa..hì..

9. nướcđá7A3

thế mấy đại ca có combo cũa char khác hông (có 1 tuyệt kỹ kó hỉu ở long là tui thấy nó đánh bài quyền đỏ của shenlong ở chiu đầu sao đó thêm mí chiu nữa nó đánh 18 cú rùi hoàn hình người luôn,rùi chiu đang đánh nữa là từ dưới đá lên O O sao đó nấm chơi chiu cuối như shenlong :-/ :-/ :-/ )
    san tiện cho em tuyệt kỹ của mấy ten khác luôn đi :hug: :hug: :hug: :x :x :x

10. heejun_vn

À cái chiu của Long mà chú em nói đó chính là chưởng Bóng Đêm 2 của Long đó...
    Shenlong có Combo thú điên(đỏ người) thì tương tự như zậy Long có chiu Bóng Đêm 2 đấm 18hit từ thú hóa thành người.Chiu này là chiu đặc biệt thứ 2 của Long...
    Sẵn tiện chỉ cho chú em luôn nhé...
    Chiu đặc biệt thứ 2 của Long(đấm 18hit từ thú hóa thành người)
    -[][][],xuống X,tới [],X,xuống[],tới X,[],O,miết xuống lùi O,X,tới O,xuống [] và xem Long óanh tuyệt kĩ thứ 2 của mình...nhưng khi óanh bài quyền này của Long thì phải lưu ý là tất cả các chiêu óanh của Long khi xuất ra thì đối thủ phải dính 100% thì mới thành công nếu như chú em mà óanh trượt chỉ cần 1 cú thôi hoặc là đối thủ đỡ thì sẽ không bào giờ làm được đâu...lên chiu này chỉ làm để xem cho đẹp thui chứ còn khi Vs thì....một cách khác để chú em có thể sử dụng chiêu thức này của Long khi óanh với người khác đó là mình sẽ rút ngắn bớt các quyền trong bài quyền này đi để khi mình óanh thì đối thủ không kịp đỡ nhưng phải bít cách rút ngắn và rút đúng chiêu cần rút nhưng bi giò thì chú em cứ về tập làm chiu gốc mà tui đã chỉ cho chú đi đã khi nào làm thành thạo rùi thì tui sẽ chỉ cho cách rút ngắn chiu đó...ok.
    Còn cái chiu chú em nói là Long đá từ dưới lên sau đó O O và úynh bóng đêm thì....
    ui trùi đừng học chiu đó làm gì vì khi chú em đụng độ đối thủ nó không có tác dụng đâu.Chắc chú em óanh xong Shenlong ở phần ARCADE rùi xem được máy nó óanh chiu đó chứ gì..đó là khi làm Combo cho Long thì nó không bít ghép sao thì nó ghép bừa vậy thui đừng học chiu đó làm gì vớ vẩn..khi chú em VS nó không có tác dụng đâu..
    Chiu đó của Long là
    - xuống xuống X sau khi đối thử bay lên trên không thì mình đợi cho đối thủ dơi xuống đến tầm ngang mặt thì O O rùi óanh bóng đêm là okie nhưng nếu như đối thủ không đỡ lúc bị ta óanh ở trên không mà cứ để tự nhiên cho dơi xuống thì ta không làm được chiu đó đâu...
    Chỉ cho chú em các tuyệt kĩ khác cũng được nhưng mà tui chẳng bít nói thế nào cho chú em hiểu cả...nói thì dài dòng lắm...chú em ở đâu vậy...nếu chú em ở Hà Nội thì chúng ta có thể óanh chút giao hĩu được chứ và sẵn tiện nếu có gì không hỉu tui sẽ chỉ thêm cho...okie..
    Nếu chú em ở Hà Nội thì nói với tui một câu...làm vài ván..và nếu chú em không biết cái gì thì tui sẽ chỉ cho..okie.
    ...over...

11. HoaiKhongDalat

HoaiKhongDalat Mr & Ms Pac-Man

-Mấy chiêu đó đánh tập thì được chứ chẳng bao giờ đánh trúng người ta đâu ,biết cho vui thôi à .

12. heejun_vn

ùa,thì mấy chiu đó chỉ dùng để xem cho đẹp thui chứ ai mà dùng mấy chiu đó khi VS...ai dùng được mấy chiêu đó khi VS thì tui bái phục à.
    Mà mấy cái chiu dập điện pa bít hết không chỉ tui với đi...over...

13. LongTigerKhoa

LongTigerKhoa Mr & Ms Pac-Man

Chiêu của Long đó sao ko đánh trúng được chứ, ngắn gọn nhất là xuống lùi [O] [X] tới [O] xuống [V] nếu Luyện tập thực hiện thành công 99% thì gặp đối thủ lạ đem xài dễ dính lắm. Đối phương chỉ cần trúng chiêu [X] là Ok 100%.
    BR combo biến hóa lắm, ko có rõ ràng mà chỉ được, chỉ có Long, Shen, Uriko là hơi rõ một đoạn, Long mà Combo là vô ích.

14. nướcđá7A3

thank các đại ca,em o kcn bình đường,nếu o hn thì được đại ca chĩ giáo cũng tút,thế các đại ka có combo cũa con Stun kô em chỉ bít vài thế zật nên cần các kaka chĩ giáo thim thankkkkkkkkk :x :x :x :x :x :x :x

15. LongTigerKhoa

LongTigerKhoa Mr & Ms Pac-Man

Giờ thấy có người quan tâm đến BR2 tui cũng muốn mở Game chơi lại bổ sung kiến thức để có thể trả lời... cho dzui.

(chơi BR2 trên PC hay hơn trên Console nhiều, có AnyCancel Point càng tuyệt, máy PS rùa bò lắm).

Stun có chiệu quật 2 cái khá là bí mật: xuống tới [TG], xuống lùi [TG].
    Ngoài lề: Bản Japan, các Charaters ko có sẵn nút tuyệt chiêu [Special Move], tuyệt chiêu của Stun cũng là bí mật khó tìm nhất, giờ lại quên rồi.,
    Tiếc cái là khi tìm ra thì bản tiếng Anh nó cũng ra đời và có hướng dẫn kèm Tuyệt chiêu tất cả các Nhân vật, sau này người chơi chẳng phải mất công cái khoảng này nữa, riêng SpMove của Bakuryu là bị sai. ^^

Chơi nên tự tìm hiểu rồi có gì khúc mắc mới hỏi chứ muốn biết một lúc tất cả thì ko thú vị đâu. Regard.

16. heejun_vn

Stun hả..nếu Stun thì tui không rành lém hỏi mấy người này đi...
    mà bi giò Combo thì có nhìu lém lém làm sao mà nói hết được mà Combo thì không nên sử dụng tùy tiện mà chỉ dùng để thêm vào các chiu đánh một cách bất ngờ khi đối thủ không chú ý thui...đánh mà cứ dùng Combo hoài thì dễ bị bắt bài lém mà khi đã bị bắt bài thì..hix..hix..điều gì sẽ đến nhẩy????
    Bi giờ dùng Combo thì dễ bị phá lắm không hiệu quả mấy...bây giờ tui thấy sử dụng các chiêu dập điện hay hơn dùng Combo nhiều và khi đối thủ bị dính đòn thì không thể đỡ đi đâu được chỉ còn cách là chờ chít thui...oánh dập điện hay hơn nhìu...
    Mà ở đây có bác nào oánh Br2 không...nhưng phải ở Hà Nội vì em ở HN mà..có pa nào thích uýnh Br2 thì nói với em một câu nha làm vài ván...over...

17. nghia_acqui

nghia_acqui Mario & Luigi

Uh , dạo này bùn wé . tui cũng đang chơi C3 đây .
    Stun chơi phòng thủ kĩ là Ok , khỏi combo . Vật của stun vẫn là nỗi ám ảnh của nhiều thằng .
    Lâu rùi chưa ai vs dzới mình .

18. buimanh

buimanh T.E.T.Я.I.S

PS tuy rùa bò nhưng có cái thú vị riêng, được versus với bạn bè, dùng code debug....

19. heejun_vn

Cái này là cái gì zậy bạn....bạn có thể nói rõ hơn được không.
    Còn vs với bạn bè thì hệ máy nào chả làm được...bạn nói mình chẳng hỉu gì cả..
    mà cái debug là cái gì vậy nó có tác dụng gì bạn có thể giải thich cho mọi người bít với được hông???...over...

20. dulongcongtu

dulongcongtu Youtube Master Race

Sao các bạn chỉ bàn về 'long_shenlong"không vậy.Nói về các combo khác đi