May Mắn hay là Chiến Tranh

Thảo luận trong 'Audition' bắt đầu bởi Velvety_Rose, 12/7/07.

1. Velvety_Rose

Velvety_Rose Youtube Master Race

Dạo gần đây VTC vừa tung ra trò chơi mới : " Chọn Số May , Trúng Liền Tay "

Mỗi lần chọn 1 số may mắn cho mình , người chơi phải mất 30 Vcoin / 1 số , Với luật chơi là : Số bạn chọn là số duy nhất và nhỏ nhất trong ngày

Bạn chọn 1 số cho mình , tốn 30 Vcoin để xem vận may có đến với mình ko ?

Khi quỹ giải thưởng hằng ngày tăng lên đến con số " Mấy chục nghìn Vcoin " .

Bạn mong muốn có cơ hội nhận dc ??? Bạn mong bạn là người may mắn ???

Thưa với các bạn rằng là : " Đừng mong mà win dc trong trò chơi này , trò chơi này hoàn toàn hok phải là trò may mắn mà là trò chơi dành cho

các đại gia Vcoin ạ "

Hôm nay , bạn vô tình vào trang chủ của Audition để xem tin tức và chợt nhìn thấy Trò chơi Vận may mới của VTC , sau những trò : Vòng Quay

May Mắn , Phi Tiêu , Đua Ngựa ... Đó là trò " Chọn số may , trúng liền tay " , bạn tò mò và 1 chút ham muốn với Quỹ giải thưởng , bạn sẽ chọn

cho mình 1 số , 2 số , để thử vận may của mình ... Nhưng bạn có nghĩ bạn đã vô tình góp Vcoin cho các Con Sói Đại Gia Vcoin đang rình rập Trò Chơi này hay ko ???
    Mình xin trích Luật chơi của Trò Chơi này :

- Đây là trò chơi Gửi số may – Trúng liền tay dành cho khách hàng có tài khoản Cao bồi không gian, Audition và Crazy Cart.
    - Muốn tham gia trò chơi này, bạn sẽ phải đăng nhập tài khỏan của mình.
    - Ở trò chơi này, bạn chọn 1 con số may mắn cho riêng mình trong dãy số từ 1 đến 999.999 (nhỏ hơn 1 triệu) .
    - Trúng thưởng nếu đó là con số duy nhất và nhỏ nhất trong ngày.
    - Mỗi một lần chơi khách hàng phải trả chi phí là 30 Vcoin.
    - Mỗi lần chơi của khách hàng sẽ góp vào quỹ giải thưởng 20 vcoin. Quỹ giải thưởng bắt đầu từ 1000 Vcoin.
    - Quỹ giải thưởng sẽ đựoc trả khi có từ 1 hoặc 2 người chọn đúng con số nhỏ nhất và duy nhất. Trong trường hợp có từ 3 người trở lên chọn trùng con số may mắn thì quỹ giải thưởng sẽ được cộng vào quỹ giải thưởng của ngày hôm sau.

Bạn có từng nghĩ , số nhỏ nhất từ 1 -> 999.999 là nhiêu chưa ???
    Vâng , đó là số 1 . Bạn sẽ ko chọn số 1 nữa , thay vào đó là những số lớn hơn 1 , khoảng cách lớn hơn số 1 , cũng ko nhiều , sẽ dao động từ 1 -> 100

Bạn có thấy " Nhỏ nhất và duy nhất " hok ??? Nếu có 1 người nào đó chọn giống bạn thì số của bạn sẽ hok dc xem là số nhỏ nhất , thay vào đó là 1 con số lớn hơn chút ???

Bạn thử xem tấm hình này xem

Quỹ giải thưởng của các ngày trong danh sách ko đến 30.000 Vcoin , Các con số dao động từ 200 -> 300

Bạn có thể dùng 1 phép tính đơn giản để xem có bao nhiêu người tham gia trò chơi trong ngày :

Ví dụ :
    1. Chọn ngày 07/07/2007 , Quỹ giải thưởng là 29940 , bạn sẽ đoán dc có bao nhiêu lần mọi người chọn số trong ngày :
    29940 : 20 ( vì 10V đã cho vào quỹ của Trò chơi nên chỉ còn 20V )= 1497 Lượt người chọn số

Số nhỏ nhất và duy nhất trong ngày là 301 ( Xem như người người này chọn dc số duy nhất 1 lần và dc may mắn ) đồng nghĩa là : 300 số đầu đều trùng nhau ... chúng sẽ trùng nhau theo thứ tự và theo cách tính trung bình thì mỗi một số từ 1 -> 300 có 5 lượt người trùng nhau .

Nếu bạn nhìn lên xem hình trên bạn sẽ thấy con số may mắn của những ngày trước 07/07/2007 , nhiều nhất là 204 , Quỹ giải thưởng đã là 26.000 Vcoin , vẫn dùng cách tính trên bạn sẽ dc con số cho ra rất là dễ dàng và cảm thấy bình thường .
    Nhưng mình sẽ tính ngày 08/07/2007 :
    73480 : 20 = 3674 lượt số dc chọn
    Con số nhỏ nhất và duy nhất là : 1335 , tính trung bình bạn sẽ nhìn thấy dc , từ số 1 -> 1334 , mỗi số sẽ có trung bình là 2.75 người chọn nó .
    Con số trung bình chỉ là 2.75 , đều đó cho bạn thấy dc Quỹ giải thưởng tăng lên gấp 3 lần ngày thường , và con số duy nhất gấp 4 lần ngày thường , thì chắc hẳn rằng bạn đã thấy có trận chiến xãy ra giữa 2 Đại Gia Vcoin đang rượt đuổi nhau từ 1 -> 1334 .

Nếu bạn tính ra số Vcoin mà 2 Đai gia này bỏ ra thì sẽ : 1334 x 30 x 2 ( 2 đại gia ) = 80040 Vcoin
    80040 là số phải bỏ ra , mỗi lần chọn số bạn đã góp 10Vcoin đi đâu đó cho VTC nên quỹ giải thưởng mà 2 đai gia đang chạy với nhau để an dc nhau sẽ là :
    1334 x 20 x 2 = 53360 Vcoin ,
    20.000 Vcoin còn lại là số Vcoin mà 1 số người vẫn hy vọng mình là người may mắn , con số 20.000 Vcoin này là con số trung bình của quỹ giải thưởng mấy ngày trước .

Thế nên , nếu ai đã từng tham gia trò chơi này thì bạn đừng mong bạn sẽ là người may mắn nếu bạn không phải là Đại Gia Vcoin

Mình viết bài này để phân tích cho các bạn thấy dc , Trò này hok dành cho những người nghèo như bọn mình mà chỉ dành cho đai gia mà thôi .
    Và cũng mong 1 diều nữa là VTC cần quan tâm hơn đến các Khách hàng của mình trong những trò chơi dc đặt ra , nếu là may mắn thì phải như Vòng Quay May Mắn , Đua ngựa ... như vậy mới gọi là công bằng ...
    Còn trò " chon số may mắn , trúng liền tay " , thì ai giàu người đó thắng chư chẳng may mắn gì .
    Và mong VTC sẽ hạn chế Con số may mắn ở mỗi Acc có thể chọn trong ngày , như thế mới là giải pháp tối ưu và là quyền lới của khách hàng , chứ hok phải là trò hơn thua của các Đại Gia .
    Thân!

Nguồn : 4rum VTC