Mình đã lựa chọn sai?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Nanaya Shiki, 29/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

1st love của mình có lẽ nên tính từ hồi lớp 4. Ngày 8/3 năm ấy, mình tặng P. một bó hoa rồi kể từ đó 2 đứa thích nhau, tất nhiên hồi đó thì cũng chả biết gì nên cũng chỉ gọi là chơi thân với P. hơn các bạn gái khác trong lớp... Rồi đến hết cấp 1 thì P. theo gia đình sang Nga. Hồi đó mình cũng buồn ghê lắm.

Sang Nga rồi nhưng 2 đứa vẫn cố liên lạc với nhau, dù cũng chỉ rất thi thoảng P mới online và chat với mình được vài mươi phút. Mọi việc cứ tiếp tục như vậy đến năm lớp 9 thì P. đòi break up. Mình lúc đó nghĩ muốn níu kéo cũng khó nên cũng đành đồng ý.

Hết năm lớp 10, mình vẫn nhớ P. và không đoái hoài gì đến chuyện kiếm bạn gái. Rồi đến giữa năm lớp 11 thì mình gặp L., bạn của ny của 1 thằng bạn thân của mình và kém mình 3 tuổi. Lúc đầu 2 đứa cũng chỉ chat với nhau bình thường, rồi dần dần thân nhau vì cũng có nhiều điểm chung: thích nghe cùng 1 loại nhạc, cũng thích xem anime và đọc manga... Rồi thật thật giả giả, đến lúc 2 đứa thích nhau lúc nào không biết. Mọi chuyện vẫn bình thường cho đến khi P. về VN mùa hè này...

Người đầu tiên P. gọi khi về đến VN là mình, nói là muốn gặp. Lúc gặp nói chuyện thì P. bảo là P. vẫn yêu mình và muốn quay lại. Lúc đó mình chưa nói gì và giấu nhẹm chuyện với L. đi. Khi ấy mình suy nghĩ nhiều lắm, không biết nên chọn ai. Và rồi cuối cùng mình quyết định chia tay L. và quay lại với P.

Thế nhưng sau 1 tháng quay lại với nhau, giờ mình cảm thấy mình không yêu P. như mình nghĩ. P. không biết nhiều về những sở thích của mình và mình cũng vậy, những câu chuyện 2 đứa nói với nhau nhát gừng, có chút gì đó khách sáo. Bây giờ mình lại cảm thấy nhớ L. và muốn quay lại với em ý, nhưng mình không đủ dũng khí để chia tay với P. khi 2 đứa mới quay lại với nhau chưa đầy 1 tháng, nhất là khi mình đã làm chuyện ấy với P. rồi... Giờ mình không biết phải làm sao nữa... Mình đã chọn sai người mình yêu chăng?

2. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

Ngươi dò điểm ĐH luật xong chưa mà giờ đi tâm sự tình cảm hả :-w?

3. great_hung

great_hung Mr & Ms Pac-Man

Liệu bạn có tham lam quá không, bạn có chắc đó đã là tình yêu chưa, hay là ngộ nhận những rung cảm thành TY

4. Ngvhung

Ngvhung Mr & Ms Pac-Man

Tình yêu đến với ta bằng tấm lòng và ta đến với tình yêu cũng bằng tấm lòng.

Khi tiến đến yêu là tiến đến hôn nhân ... Nếu bạn còn trẻ, không suy nghĩ đến mức độ đó thì chọn ai cũng thế. 1 tháng chưa đủ để nói lên nhiều thứ...

Vài dòng tâm sự cùng bạn, chẳng biết viết gì...

5. Uchina Sasuke

Uchina Sasuke Mr & Ms Pac-Man

Chọn bạn L. đi :)

6. Nanaya Shiki

Giờ thậm chí mình còn không cảm thấy thoải mái khi ở cạnh P., có thể mình không yêu L. thật nhưng mình cũng không thể nào yêu P. được nữa. Nếu mình là 1 thằng tham lam thì đã có thể bắt cá 2 tay mà không sợ bị phát hiện.

7. VisihaSasuke

VisihaSasuke C O N T R A

tốt nhất là ko nên chọn P , bởi vì sao ? vì P đã đòi chia tay
    hãy biết cảm giác thực tại của mình mà đừng nghĩ về quá khứ , có thể cậu thích , yêu P trong quá khứ rất nhiều nhưng bây h tâm hồn cậu thích L đúng ko ?? hãy quyết định xem ::)

8. Anhhungcodon

Anhhungcodon Donkey Kong

Giữa quá khứ và hiện tại là một khoảng cách không nhỏ. Cần phải xác định rõ để không bị lạc lối.

Hiện tại cậu thích L
    Quá khứ cậu thích P
    Bây giờ P đã về, nhưng không phải P của quá khứ, mà là một P khác. Một P không thể khiến cậu yêu được thì cậu yêu như thế nào?

Đừng tự dối lòng, kẻo không cậu sẽ mất luôn cả 2 người P và L. Không hẳn làm chuyện ấy với nhau thì bắt buộc phải gắn kết, yêu nhau.... Một người đã đòi chia tay trong qua khứ, bây giờ quay lại hiện tại nói yêu là yêu được sao? Cậu dễ dãi như vậy àh? Vậy tình cảm cho L để ở đâu trong ngần ấy thời gian?

Mong chủ topic bỏ thời gian và suy nghĩ ra để nhận ra mình yêu ai thật lòng. Nếu không cậu sẽ mất tất cả....

p/s: Nếu mất tất cả thì pm yh cho tớ xin nick 2 em đó nhé :D

9. K___'

K___' Fire in the hole!

chà cậu này y chang mình :) lúc trước mình cũng thế nhưng giữa bạn và mình có 1 điểm khác rất quan trọng là mình chọn người đến sau........rất hiểu mình và đặc biệt biết mình làm gì và 2 đứa cần những gì cho nhau :):)
    có lẽ bạn đã chọn sai và sai hoàn toàn ..........1 người cách xa với mình bao xa nay tự nhiên đùng đùng xuất hiện và làm bạn lại thì trong bạn phải có 1 câu hỏi chứ? mình đã làm như thế xa nhau 1 thời gian quá dài mà nối lại thì thật là khó....
    tình yêu là 1 trò chơi và trong trò chơi bạn phải có sự chọn lựa đúng đắn :>:>

10. yakumo77

yakumo77 Donkey Kong

Tui nghĩ không có gì là quá muộn , đôi khi nhờ như vậy bạn mới biết rằng giờ mình thật sự quên P và người bạn thích là L , dũng cảm quay lại xem sao .... nếu không được thì cũng nên vui bạn à vì nếu bạn và P cứ thế này thì rốt cuộc kết quả cũng là như vậy thôi .... Mới 1 tháng có lẽ vẫn còn chút gì đó cơ hội với L , Chúc bạn may mắn

11. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Hãy tỉnh táo đi. Quá khứ chỉ là quá khứ thôi. Hãy để nó khép lại.

12. Nanaya Shiki

Giờ nghĩ lại thì...
    Đáng ra câu hỏi ở cuối bài phải là làm sao để break up với P. =)...
    Còn em L. thì chiều nay vừa hỏi, em nó bảo không chịu =.="...
    Thôi đành... Cũng tại mình cả :-<...

13. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Nếu thế hãy chia tay P đi. Và sau đó là xin lỗi L.
    Sau đó thì mặc kệ thôi :(:(:(
    Dù sao người có lỗi cũng là mình.

14. DarkAltair

DarkAltair Donkey Kong

Chia tay với P và chọn L.Cậu quá dở khi giấu L chuyện đó.Sau khi chia tay và quay lại với L thì nên thành khẩn khai báo không thì hậu họa về sau đấy ;))

15. daica_Tidus

daica_Tidus Mr & Ms Pac-Man

=))
    @ chủ top: bỏ P đi. Còn muốn e L quay lại thì phải cm lòng mình = cả hđ nữa chứ \m/

16. monkey3101

monkey3101 Mario & Luigi

Tốt chứ sao ... bắt cá 2 tay ;))
    Đùa thôi ... theo mình đấy là do cảm nhận của bạn ... thật lòng thích ai hơn thì bạn tự chọn đi , kô ép buộc phải vì lí do nào đấy

17. **Asakura Hao**

**Asakura Hao** C O N T R A

nếu là tớ thì tớ sẽ chọn L :)
    .....

18. Nanaya Shiki

Bi giờ hỏi các bô lão là làm thế nào để break up nhanh gọn nhẹ mà ít tổn thất nhất :'>.

19. Salamander

Salamander Cool and Nihilistic

break up thì làm gì có chuyện ko có tổn thất? mà lại còn đòi hỏi nhanh lẹ nữa...
    1- Phũ phàng nói thẳng luôn, thà 1 lần đau nhưng tốt cho mình cho người.
    2- Trốn đi, nt ko trả lời, gọi điện ko thưa máy, 1 thời gian sau gặp lại nói là đã suy nghĩ kĩ về chuyện tc và thấy ko thể tiếp tục được nữa.
    chọn đi

20. Lik.Moon

Lik.Moon Youtube Master Race

nhắn cho bé P 1 tin " anh xin lỗi , anh ko thể dối lòng mình nữa , thực sự anh ko thể yêu em như ngày xưa nữa "
    sau đó thì ... Im lặng là vàng ...
    Biến mất khỏi thế giới của cả 2 nàng ... ko nhận điện thoại hay trả lời tin nhắn của bất kỳ em nào .... nàng đến nhà thì bảo mẹ nói mình đi đâu đó rồi ... bẵng đi khoảng 3 4 tuần là P cũng nguôi ngoai và quên đi thôi ... và cũng có khả năng là em L sẽ rất nhớ mình đó :)
    Lúc đó thì mình lại xuất hiện và giải thik tất cả với em L ... chân thành vào ... hẹn em ý đi uống trà hay vv " cho anh 1 cơ hội , chỉ 1 cơ hội thôi , anh muốn giải thik tất cả , anh biết anh sai " ....
    Còn nếu em ý mà ko đồng ý thì ... kiếm bé khác dần đi đc rồi đó zz

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.