Mình muốn học cách phòng thủ bọc lót và đẩy vai trong WE hoac PES09

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi brighten, 23/7/09.

1. brighten

brighten Youtube Master Race

Chào mấy bro! Cho mình hỏi cách để hv của mình phòng thủ bọc lót cho nhau (kiểu như 1 thằng đứng trước và 1 thằng đứng sau,nó cứ bám riết lấy td đối phương cho đến khi lấy banh dc thì thôi) và cách hv chạy song song bắt tốc độ cùa td đối phương rồi tì vai đẩy nó ra phía biên ấy.
    Mình đang đá độ với thằng bạn, mình lấy spain còn nó lấy chelsy, hv và tv của chelsy thằng nào cũng to cao làm vila và tores của mình cứ chạm vào là bật ra đằng sau ko àh, cái này mình có thể vượt qua nhờ vào tốc độ và rẽ banh nhưng nó cứ xài 2 cái chiêu đó thì mình bó tay, không lừa nổi quá 2 thằng hoặc bị đẩy ra biên thì câu vào xác suất vào thấp lắm, trong khi đó nó cứ dùng mikel hoặc ballack chạy 1 mạch từ sân nó qua sân mình sút xa tầm 25-30m là vào (ức không tả được), hv mình bám theo nó thì ko giống như hv nó bám theo td của mình, mình thấy hv của nó mỗi lần bám theo là mình rất khó điều khiẻn, cảm giác bị đẩy hay bị tì, còn hv của mình bám theo thì thấy cầu thủ của nó cứ chay thẳng băng,đặc biệt là hậu vệ của mình cứ chạy sau lưng chứ không ngang bằng đối phương và cũng chẳng biết đẩy vai làm sao cã hichic, minh bấm [] kéo 2,3 thằng chạy theo vẫn là sau lưng nó chứ không lấy nổi banh của nó.
    Hiện giờ mình lấy inter mới có thể đá ngang ngang nó, nhưng vào khoảng trận t3 trở đi là 2 đứa wen tay bắt bài nhau nó xài chiêu bọc lót nên mình toàn thua hoài àh. Mấy bro kíu mình với ko thì hè này mình thua độ hết tiền lấy tiền đâu chở người iu đi chơi đây :((

2. BoMb_Artist8

BoMb_Artist8 Mario & Luigi

có 1 cách: Đừng đá độ nữa :))
    Đùa chứ để đẩy vai và bọc lót thì mình có 1 ít kinh nghiệm chia sẻ:
    1.Đẩy vai:
    _Bạn cầm banh,bạn cần quan sát khoảng cách đôi chân của bạn và đôi chân đối phương,đừng bao h để song song nhau vì như thế cầu thủ cầm banh 90% sẽ mất bóng.Và khi thấy khoảng cách đó đang nhỏ dần thì bạn cần phải chuyển hướng hoặc chuyền bóng ngay lập tức :D
    _Bạn theo banh: Hãy cố gắng đọc được hướng di chuyển của đối phương và đừng nên sử dụng nút X + nút chạy nhanh cùng lúc khi bạn đang cố gắng đua tốc độ với tiền đạo đối phương.Hãy chỉ nhấn 1 mình nút chạy nhanh bạn sẽ thấy tốc độ của bạn được cải thiện ;)

2.Bọc lót:
    Bạn giữ [] áp dụng chế độ Auto kèm người của máy,thế rồi bạn để cầu thủ Auto đó kèm tiền đạo đối phương,còn bạn thì lo việc bọc lót :x

Đó là những chiu mình hay dùng :D bạn nên chờ thêm câu trả lời của các cao thủ khác :-*

3. haohon

haohon Mr & Ms Pac-Man

Học theo cách phòng thủ của máy xem

Đừng vào banh mà chỉ chặn đường tiến của nó thôi rồi tập mài mò cách lấy banh
    Chúc thành công :D

4. brighten

_Bạn theo banh: Hãy cố gắng đọc được hướng di chuyển của đối phương và đừng nên sử dụng nút X + nút chạy nhanh cùng lúc khi bạn đang cố gắng đua tốc độ với tiền đạo đối phương.Hãy chỉ nhấn 1 mình nút chạy nhanh bạn sẽ thấy tốc độ của bạn được cải thiện ;)

oh zậy àh, zậy mà mình ko bik, thanks nha.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Thực ra mình địa cách đá của nó rồi, có cảm giác ko phải là nó nhấn [] vì nó kéo tới 3 thằng hv lận, cho nên là mình suy ra nó xài chiêu bọc lót cộng thêm nhấn [] thế là kéo tới 3 thằng hv trâu bò, mình có rẽ mấy thì hên lắm mới rẽ nổi 3 thằng hv, còn lại toàn bị húc văng nếu ko kịp chuyền :(
    Mình có search trên mạng nhưng không ra, còn nếu hỏi thẳng nó thì nhục quá (dù nó là bạn mình hix). Mongggggggg các bro chỉ giáo cho mình để mình được nếm trải cảm giác vinh quang đi :P

5. BoMb_Artist8

BoMb_Artist8 Mario & Luigi

Vậy bạn thử chỉnh kèm người trong Set Formation coi được ko? :-/

6. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

Ấn vuông với X thì lúc nào hậu vệ cũng chỉ chạy theo sau tranh bóng thôi, chủ yếu là phải di chuyên thủ công 1 cách khôn khéo để bắt bài rồi ấn X để cướp bóng, còn giữ vuông để cho cầu thủ mình đeo bám cầu thủ của nó .

7. captainftu

captainftu Mario & Luigi

Cách kèm người hiệu quả nhất nài: Chạy nhanh + X + nháy vuông:));)). Mà cẩn thận nha ko dính thẻ;)).

8. phanphuongan

phanphuongan Youtube Master Race

Sao ko hỏi thẳng nó xem kèm người thế nào

9. alakajam

alakajam Youtube Master Race

Mình xin góp ý chút nhé
    -Trường hợp cầu thủ của bạn chạy ko kịp với ct nó thì đừng bấm R1+ X mà nên nhả X ra luíc đó cầu thu chạy nhanh hơn ( vì tốc độ người dẫn bóng < người ko có bóng ) lúc đó thì bạn chạy nhanh hơn nó vượt ra trước mặt nó và cắt bóng
    _Còn cái trường hợp nó đẩy vai bạn thì do chỉ số Sức Mạnh của cầu thủ đó cao ( thường thì chelsea cầu thủ rất mạnh và trâu nữa :D ) . Thường thì cái trường hợp này thì có 2 loại . Đối phương từ trước mặt sắn đến [ cái này thì bạn có thể nhã R1 và gặt qua nó là xong ] . Đối phương ở sau lưng khi bạn vưa chuyền bóng thì bị nó bắt bài nó sẽ đẩy vai hoặc lấn người , lúc nầy bạn cần phải nhanh tay nè khi bạn vưa bấm X để chuyền cho Villa chẳn hạn , lúc đó có 1 thàng nào đó đang kiềm Villa thì bạn bấm R1 + nút di chuyển thì lúc này ct của bạn sẽ lách người

10. nhtmike

nhtmike Liu Kang, Champion of Earthrealm

Nói thẳng cho nó nhanh này
    Đá mà toàn sút 25-30m là vào thế kia thì chắc chắn là đá PS2
    Mà người ko biết khắc chế bọn trâu bò, chưa có kinh nghiệm chặn bóng, kèm người như cậu mà đá PS2 với mấy ông chuyên chọn Chelsea thì xác định là cúng tiền cho bọn nó \m/

11. brighten

chính xác lun, lúc trước mình chỉ thích tấn công nên chỉ chọn mấy đội có td nhỏ con và nhanh nhen và luyện rẽ qua rẽ lại, bật tường chọc khe chính diện thôi, còn phòng thủ thì mình chỉ biết mỗi r1+X+[] hoặc lùi lùi + [] để lấy banh thôi (>.<). Nên gặp thằng chelsy này mình bó tay, rẽ cỡ nào cũng bị húc văng ra.
    Bởi zậy nên giờ mình mới lấy inter, nhưng chỉ đá ngang hoặc nhỉnh hơn nó ở hiệp 1, hiệp 2 là xuống sức và bị bắt bài nên mình thường thủng lưới tới 2,3 trái hiệp này :((.
    Mà thường bị thủng lưới như vầy nè, để kể cho nghe : Mikel cướp được banh bên sân nó chạy thẳng qua bên mình (tất nhiên có rẽ 2,3 cái né cầu thủ mình) sau đó CDM của mình chạy theo để hửi khói nó, vui thì có anh CB chạy lên và ngó nó sút 1 pháttttttt GOAL (là ai ko tức chứ là thằng Mikel thì tức vãi chưỡng vì nó là CDM mà, sút cứ như tiền đạo)
    .

.
    tình huống là zầy nè, mình chạy banh tới gặp 1 thằng, và nó hướng mình vào góc có 1 thằng nữa, mình chạy vào góc đó thì là 2 thằng, mình xoay người rẽ qua rẽ lại bị đẩy ra biên và rồi thêm thằng t3, chuyền về thì gặp lại y như vậy, mới vào trận mình còn rẽ nhiều còn qua được, càng đá tay càng đau, rẽ toàn húc vào người nó và bật ngửa
    .

.
    mới đá có 2 lần, mà thật lòng thì mình cũng ngang nó nếu chỉ đá 3-4 trận, hỏi thẳng nó chẳng khác nào mình nhận mình thua ( nhux cái mẹt ra :) )

12. brighten

hix, mình cũng xài chiêu này thì 1 là húc vào tery. 2 là tery nó ngáng chân 1 cái và lăn ra té, khổ thế đấy
    .

.
    thú thực mình cũng có mày mò nhưng không biết chỉnh trong đó, bạn chỉ mình 1 xíu được không:-*

13. nhtmike

nhtmike Liu Kang, Champion of Earthrealm

Haha, Chelsea PES 09 PS2 imba ở chỗ đấy đấy, tiền vệ thằng nào sút xa cũng như tên lửa Tomahawk , hơn tiền đạo là điều tất nhiên =))
    Tớ nói câu này cũng xin lỗi mấy cậu thích đá Chelsea luôn : tớ ko biết những người khác thế nào, nhưng mấy đứa bạn tớ và những người tớ đã từng xem họ chơi PS2 (PS2 thôi nhé) chọn Chelsea đá theo kiểu bóng đá đẹp là rất ít, phần lớn là lợi dụng khả năng của tiền vệ + lỗi game để sút xa chính diện ăn bàn với khoảng cách lớn hoặc càn lướt ra cánh, ra cánh rồi thì 1 là tạt vào cho mấy thằng cao kều to xác như voi rừng Drogba với Anelka hoặc Ballack đánh đầu, 2 là càn vào dụ thủ môn với hậu vệ rồi chuyền cho thằng khác dứt điểm, đá cả trận chỉ lặp đi lặp lại 1-2 bài như vậy, rất nhàm, gây cho người đá cùng cảm giác ức chế
    Có 2 cách thế này :
    1 là cậu phải luyện thật nhiều để có thể chắn bóng, kèm người bắt bài họ khi cần thiết
    2 là chuyển sang đá PS3, nơi mà những cú sút quá imba ko còn chỗ đứng :)) (cú sút subasa đã bị cấm trong thi đấu :-?)

14. @_$oN_@

@_$oN_@ Mario & Luigi

Ví dụ đang dọc biên, bấm O một phát là tạt cánh đánh đầu thì làm sao bi giờ.

15. thongbi

thongbi Mr & Ms Pac-Man

Chửi chết m.....i......a nó luôn chơi gì mà một hai bài. mà cứ dựa vào lỗi game mà chơi!

16. fucca

fucca Mega Man

chính xác, mà ps2 thì nhiều đội chơi thế lắm, đặc biệt là trò quăng giầy =))

17. @_$oN_@

@_$oN_@ Mario & Luigi

Quăng giầy??? Cởi giầy ra ném hả =)) =)) =)) =))

18. ryu111

ryu111 Legend of Zelda

chưa nghe đến quăng giầy bao h à, gà :P

19. alakajam

alakajam Youtube Master Race

Nói thật thì mình cũng rơi vào tình trạng giống bạn , mình đá mấy trận trước thì thắng nó , đến khi nó lấy chelsea thì mính thùa liền 3 trận
    Nhưng đội nào cũng có cáchh khắc chế cả , nhưng cũng cần kỹ năng chơi game của bạn nữa :
    1. Bạn có thể chọn các đội tấn công để phản đòn với những cú sút xa của nó như Liverpool chẳn hạn , có thể dùng Gerrard , Torres để dứt điểm từ xa để cải thiện tỉ số
    2. Bạn co thể chọn các đội theo khuynh hướng Kỹ thuật cao như Valencia hay Mialn , Barca chẳn hạn có thể dùng Messi và Henry áp đảo nó ( Messi thì cáng quét + kỹ thuật kinh người còn Henry chạy như bay có thể sẽ cải thiện tình hình đó
    3. Bạn có thể dùng đội phòng thủ như Juven và áp dụng chiến thuật như trận Mĩ 2-0 Spain vậy đó
    Chúc bạn thành công và gom lại so tiền đã mất :D

20. brighten

đọc ý kiến của mấy bro chắc là mình phải luyện chelsy để khắc lại chelsy của nó quá,hix. Mặc dù mình thích bóng dá tấn công rẽ rắt lắt léo nhưng mà vì cơm gạo, vì tiền tiu nên chắc luyện mấy đội trâu bò này wa àh.
    Sẵn cho mình hỏi ý kiến chelsy nó thường thường kỵ rơ với đội nào nhỉ
    Mà không bro nào chỉ mình chiêu hv bọc lót hết zậy :((