Mình tìm bạn chơi Korea Maple Story

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi lovely.clover, 28/6/12.

1. lovely.clover

lovely.clover Youtube Master Race

Hi, các bạn trong room. Mình thiệt sự không thích solo tạo 1 thread mới chút nào. Nhưng không biết post vào đâu. Các bạn thông cảm nhé.

Mình đang ở Korea, hồi cái thời còn VMS mình có chơi. Nhưng sau đó mình đi học nên không chơi tiếp được vì lap mình cấu hình thấp, không vào game từ Korea được. Đó là game online đầu tiên mình chơi, và tới giờ chưa có chơi game khác lại.

Mình nhớ lắm mấy nhân vật in game mũm mĩm dễ thương. Lâu lâu mình lại muốn chơi lại mà không biết thế nào, vì mình là loại lười tìm hiểu, đọc một hồi lại thấy nhức đầu. Mấy nay tình cờ mình nghĩ đến MS và thật sự muốn chơi lại, mình google và ra dd này, vào đây thấy các bạn nói gì lúc đầu chẳng hiểu gì hết, nhưng giờ cũng đỡ đỡ rồi.

Mình có down GMS nhưng nó cũng ban ip from korea too, còn KMS thì thiệt tình là mình sợ tiếng Hàn lắm rồi, huhu. Với lại chơi với tụi Hàn trong khi mình mù tịt, thì cũng đau khổ lắm. Hức hức.

Mình không fake ip để chơi GMS được vì máy đang cắm Tru Tiên của bạn, mí bữa mình down về thử thì Tru Tiên nó bị dis.

Nên mình muốn hỏi có bạn nào đang chơi KMS hok, cho mình chơi chung với, để chỉ mình chơi. hihi. vì mình hok có nhớ gì hết nữa àh. Mấy cái tên tiếng Anh cũng phải mò lại từ từ.

Nếu chơi được thì mình sẽ cố gắng đầu tư sắm một con lap mới nữa. Hihi.

Mình không thường xuyên check dd, nên nếu bạn có chơi KMS thì để lại nick in game và server bạn chơi cho mình xin nhé, mình tạo char rồi sẽ pm bạn. Thanks rất nhiều.

À, nếu không có ai trong KMS thì mình sẽ chơi EMS. Coi như đây là post mình chào ra mắt các bạn nhé. Hihi.

Các bạn không thích thì cứ để post nó trôi dần nhé, vì mình không thích nhìn nick mình bị ném đá đâu. Hic!!

Cám ơn các bạn nhiều. : X

2. MatelGamer

MatelGamer Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

3. [K]

[K] シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Có 1 forum của tụi nước ngoài chơi KMS đấy. Search thử xem sao. Chứ KMS ở đây chắc chẳng còn ai chơi :3cool_nosebleed:

4. SauThienThu_ptit

SauThienThu_ptit Mõm là nghệ thuật, người mõm là nghệ sĩ!!! Waiting to respawn ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Đang ở Korea mà đau khổ vì tiếng HànX_X

5. AnelPriest

AnelPriest Donkey Kong

6. lovely.clover

lovely.clover Youtube Master Race

Cám ơn các bạn đã quan tâm và trả lời mình ^^
    Tiếng Hàn thì mình ổn, nhưng tên map, tên class, tên mod, rồi hướng dẫn đều bằng tiếng Hàn, nên hơi khó đối với mình.
    Mình không rành game lắm, chỉ mới chơi bản tiếng Việt hồi xa xưa thôi à.
    Mình vừa vào xem forum của EMS, mình sẽ thử chơi. Hihi.
    Các bạn hướng dẫn mình nhé. Thanks nhiều lắm ^^~

7. henry214

henry214 Youtube Master Race

Nếu bạn thích choi GMS tôi có thể cho 1 acc để chơi.Mọi chi tiết xin vui lòng pm qua thanh_da40@yahoo.com và ai muốn làm quen hội maple thì F nick tui nha.:1cool_byebye:

8. MatelGamer

MatelGamer Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

có gì ko biết bạn có thể hỏi tại topic Hỏi Đáp :
    http://forums.gamevn.com/showthread...od-10-Noi-giai-dap-thac-mac-loi-game-nhiem-vu
    hoặc hỏi ngay trong topic của Extalia MS

đề nghị các bợn bựa bên Extalia MS ko bựa hóa bạn này :">

9. [FF]d4rk

[FF]d4rk Mr & Ms Pac-Man

vào Guild Bựa Nhân để rồi bạn sẽ gấu nguyên con :O :4cool_cold:

10. HoBaoLock

HoBaoLock Youtube Master Race

mình đang định tải về chơi KMS mà ko biết nó band ip việt ko vậy !!!

11. silverdart

silverdart Youtube Master Race

vote bạn chơi EMS,vì đa số mem VN ngán nhìn chữ hàn :-" GMS thì còn có khả năng mài mò chứ KMS thì đầu hàng

12. Alv¡n

Alv¡n Dragon Quest

Mình cũng đang ở Hàn và chơi KMS với EMS hêhê~KMS chơi tốn tiền nhiều quá nên lâu lâu chơi cũng ngán ngẩm đổi qua EMS chơi cho có mùi vị mới ;))

13. urinvn

urinvn Youtube Master Race

chuẩn bị về nước chơi thôi:5cool_still_dreamin:5cool_still_dreamin:5cool_still_dreamin