[MOD]Han Zhi Shang mod (Three Kingdoms-Medieval 2 total war mod)

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi WTF???, 14/6/13.

1. WTF???

WTF??? Mr & Ms Pac-Man

Link download: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=260070&uk=3054887080
    Tốc độ nhanh k thua mediafire đâu.
    File text: http://www.mediafire.com/download/szljo0klgysz3c9/3_Kingdoms_text.rar
    trước khi cài thì các bạn xóa file text trong sanguo/data và dùng file trên thay thế.file trên là file được dịch sang tiếng anh.
    Tiếp theo các bạn copy thư mục sanguo vào trong folder mods của medieval 2.
    Như vậy là chiến được rồi :4cool_beauty:
    Nếu ai đã up bản mod này trước rồi thì nhờ mod xóa giùm.
    Mong các bạn thảo luận kinh nghiệm chơi bản mod này cũng và chia sẻ những update mới cho mọi người nhé :6cool_smile:
    Nguồn: http://www.twcenter.net
    -----------------------------------------------------
    Update:
    Patch 1.01: http://www.mediafire.com/download/94wgb1dw9trczvg/sanguo1.01²¹¶¡.rar (Cảm ơn De Nhat Kiem đã chia sẻ)
    Patch 1.02: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=398268&uk=2150623857

Cách download:
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]
    kick chuột vào ô mình tô trong hình để download
    File text của patch 1.02: http://www.mediafire.com/download/mpdf972cgdxbhim/text.rar (Cảm ơn DlDoY đã dịch)
    Cuối cùng gửi lời cảm ơn tới Han Zhi Shang modteam.
    Nguồn link patch: www.1mod.org

Chỉnh sửa cuối: 10/7/13
  2. thanh_long_007

thanh_long_007 Donkey Kong

Cho tí hình đi bác ui, để coi nó thế nào chứ

3. Stalinist

Stalinist Mr & Ms Pac-Man

Cái file 1.27G là file định dạng gì thế bác? làm sao để cài?

4. WTF???

WTF??? Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi bạn nhé. tối nay về mình up hình ingame lên ngay.
    file đấy là 7z bạn ơi. xả nén và làm như trên là chơi được.
    File txt hình như dịch không đủ. có một số chỗ là "???" nhưng mà k đáng kể lắm :5cool_big_smile:

- - - Updated - - -

Các bạn lưu ý là phải cài Medieval II: Total War patch 1.5 và Kingdoms Expansion mới chơi được nhé.
    Xóa folder text trong sanguo/data và chép nguyên folder text vừa download về vào đấy nhé
    mình quên mất không ghi vào #1 nhờ mod sửa giùm mình lần này
    :6cool_smile:

5. Stalinist

Bạn ơi tui down về rồi, đổi cái đuôi file thành .rar mà sao giải nén nó bị lỗi. Làm sao để khắc phục

6. WTF???

WTF??? Mr & Ms Pac-Man

Bạn đừng đổi đuôi.bạn có thể vào google tìm kiếm chương trình 7z tải về cài đặt rồi xả nén

7. Stalinist

Down cái 7ZIP về rùi nhưng vẫn giải nén ko dc bạn ơi

8. WTF???

WTF??? Mr & Ms Pac-Man

Bạn phải đổi lại sang đuôi .7z chứ. Trong hình vẫn là đuôi .rar mà tên file của bạn lạ quá. Mình sẽ up file của mình downl đc lên mediafire.

9. Stalinist

Mình đổi đuôi thành .7z rồi vẫn ko giải nén được bạn ơi, nó cứ báo lỗi hoài. Chẳng hiểu nữa:2cool_sad: Mình down file theo link bạn cho mà

10. WTF???

WTF??? Mr & Ms Pac-Man

Stalinist thử làm theo cách này [SPOIL][​IMG][/SPOIL]
    Ấn vào Tools -> Folder options -> bỏ check dòng Hide extensions for known file types -> apply. Sau đó rename file của bạn từ rar -> 7z và thử xả nén xem sao.
    Mình download game từ trang đó mà. nếu có lỗi thì mình cũng bị rồi :6cool_smile:
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]
    kick chuột vào ô mình tô trong hình để download
    Hình ingame:
    [SPOIL][​IMG]
    [​IMG][/SPOIL]

11. gakhongten_1988

gakhongten_1988 Mr & Ms Pac-Man

game thì hay mà ko hiểu tiếng tàu, chơi Lưu Bị chạy 1 mạch xuống Lưu Biểu mà sao thấy nó có nhiều event quá, mà nó nói j cũng chẳng hiều h ko biết nên chơi kiểu j

12. WTF???

WTF??? Mr & Ms Pac-Man

tình hình chung mà bạn. :1cool_byebye: mình cũng chả hiểu j cả. cứ acctep linh tinh thôi. mình có Triệu Vân rồi. Gia Cát Lượng lấy kiểu j đây :6cool_smile:

13. Stalinist

Cho mình hỏi ngu tí, làm sao để chơi khi bỏ mod vô thư mục mods trong game rùi? Thường thì mình vô mấy cái mod của KingDom bằng cái Launcher, mà sao mình vô nó đâu có hiện cái Mod Sangou lên đâu?
    Với lại cái file tẽt bị lỗi rồi hay sao đó, down về mấy lần đều ko giải nén được?

Chỉnh sửa cuối: 15/6/13
  14. WTF???

WTF??? Mr & Ms Pac-Man

Vẫn giải nén được ra bình thường mà bạn :6cool_smile: bạn thử lại xem sao.
    Để chơi thì trước tiên bạn phải ném cái sanguo vào trong folder mods của medieval 2. sau đó dùng file sanguo.bat để chơi. click chuột phải send to desktop nếu bạn yêu thích cái đẹp thì chỉnh lại icon cho nó. có cái hình icon sanguo đó :6cool_smile:

15. gakhongten_1988

Thấy Lưu Bị mới chục turn đầu đã phải chạy tán loạn, chưa kịp ổn định cái script hiện ra, chọn accept nó lại chạy xuống gần thằng Lưu Biểu, chả hiều kiểu j luôn. Mà mấy thằng tướng nó có trait cộng cộng trừ trừ cái j cũng ko hiểu luôn. Mod three kingdoom trên rome total war dịch sang tiếng Anh gần hết nên chơi còn hiểu đc chút ít. Mà bản này thì hay hơn ở chỗ script nhiều hơn, đúng lịch sử hơn với mấy thằng tướng xịn có mấy cái tuyệt chiêu buff quân như là Warhammer mod trên Medieval total war

16. Stalinist

Mình chơi được rồi bạn, có cái tẽt thì vẫn ko có tác dụng. Chép đè vô rồi mà vẫn ko được, nó toàn hiện lên ??? khổ quá:3cool_adore:

17. WTF???

WTF??? Mr & Ms Pac-Man

có thím Lượng chưa hả bạn :3cool_adore:
    :5cool_big_smile: mình cũng bị như vậy. chả hiểu event j luôn. như mù ý. :6cool_smile:

18. Stalinist

Ý mình ko phải vậy. MẤy cái menu nó cũng ko có hiện chữ gì luôn, khổ gê, nguyên cái game từ đầu tới đuôi ko có 1 chữ để đọc:4cool_oh:

19. WTF???

WTF??? Mr & Ms Pac-Man

:2cool_sad: có phải cậu copy folder sanguo vào folder mods sau đó mới thay file text phải không? Bên trên mình hướng dẫn theo thứ tự đó mà. :2cool_sad:

- - - Updated - - -

giờ xóa cái sanguo trong medieval2/mods đi. giải nén lại sanguo. thay file text rồi mới copy vào trong mods. cậu thử lại đi

- - - Updated - - -

Lưu ý là thay nhé chứ không phải chép đè đâu. bắt buộc phải xóa cả cái folder text trong sanguo rồi copy folder text mình đã cho để thay vào nhé

- - - Updated - - -

Lưu ý là thay nhé chứ không phải chép đè đâu. bắt buộc phải xóa cả cái folder text trong sanguo rồi copy folder text mình đã cho để thay vào nhé

20. gakhongten_1988

Hình như muốn có em ấy phải làm giống như mod trên rome total war đó. Đưa con diplomat đi mua chuộc 5 10 lần j đó mới đc. Chưa thử nữa, mà mình cũng quên mất con Lượng nó nằm ở cái chỗ nào ở bản kia rồi. Hình như nằm đâu gần chỗ Lưu Biểu thì phải