Mọi người đã đọc TIẾN SĨ SLUMP chửa?!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi ure_my_star, 1/7/03.

1. ure_my_star

ure_my_star Mr & Ms Pac-Man

Tiến sĩ SLUMP mới phát hành đc có 20 tập thui.Đây là bộ truyện đã từng đc phát hành cách đây vài nắm roài!Giờ phát hành lại vẫn đc rất nhìu người đón đọc một cách đông đảo và nhiệt tình nữa.Chuyện này xoay quanh cuộc sống của những người dân nông thôn tại một làng nhỏ tên là LÀNG CHIM CÁNH CỤT.Những người dân ở đây rất hiền lành,cuộc sống luôn luôn vui vẻ và yên bình.Ở khắp nơi trong làng đều luôn luôn xảy ra những câu truyện vui nhộn.Người đọc chắc chắn sẽ cười đến đau cả bụng và chảy cả nc mắt cho mà xem.Các bạn nào đã đọc thì đã biết còn ai không đọc thì nên tìm mua thử đi không phí của dời đó. :D

2. huybailamos

huybailamos Donkey Kong

>> SLUMP coi hay thiệt , tuy nhảm nhưng mà nhảm có nghệ thuật .... Có nhiều nét vẽ độc đáo lắm nhỉ .... Đặc biệt là cô bé Arale và hay con nhỏ GưGưSiSi gì gì đó quậy bốc lắm hả ??? Những lúc đó quậy pá chéy . Nhưng search web có SLUMP không ??? Thử tìm trên đây thử xem có không nha mấy bạn ....
    --- Dr.Slump
    --- Tiến Sĩ Slump
    --- thử tìm hiểu nha !

3. campion

campion Youtube Master Race

truyện đó cũng vui lắm ,mình thích nhất là ARALE và GUGUSISI.mình đã xem qua chuyện đó lâu rồi,giờ tái bản lại cũng tốt.vì bộ chuyện đó đúng là vui thiệt

4. ure_my_star

Ừa truyện đó xem vui thật.Nhưng có điều là hầu như tên của các nhân vật đều bị đổi hết ráo à!Chỉ còn ARALE là giữ nguyên thui còn lại đều hix hix....Nhưng mà dù sao nội dung truyện cũng đc nên còn đỡ.Ban đầu hồi mới xuất bản truyện này lần một thì truyện toàn tên tiếng anh nhưng giờ lại có cả tên Trung Quốc rùi thì lung tung lên.hix hix....:(.Nhưng mà sao cái topic này lèo tèo thía không bít?

5. hwarang

hwarang Mr & Ms Pac-Man

Tôi thích nhất là truyện "Cuộc đua moto lần 2 tại penguin" trong tập 20. Phần đó tui coi đi coi lại mà vẫn tức cười. "Chàng moto" cũng vui cực kỳ. Nhưng hình như Ts.Slump sắp hết

6. ure_my_star

****to hwarang:hix hix....ừa tui cũng đã đọc tập 20 roài!hix hix...đúng là có vẻ như truyện này sắp hết thật.Chắc chỉ còn vài tập nữa thui.hix hix....như thía thì chán chít à!Tui ko có thích như thía chút nào hết á!:(...nhưng mà bít đâu đó nhỡ tác giả chỉ nói thía cho vui thui thì sao nhỉ?!Truyện này chắc có nhìu cái khác với truyện cũ lắm vì đây mới là bộ đầy đủ mà.:)...Truyện ơi đừng hết nhá!Hết thì bùn lắm đó truyện ơi!

7. andray

andray Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

TOI KHONG VIET DUOC TIENG VIET

Theo toi thi truyen nay su dung cach choc cuoi 1 cach wa tho thien va nhieu khi mat ve sinh.Vi vay toi ko cho day la 1 tac pham hay

8. TIDUS_loves_YUNA

TIDUS_loves_YUNA Mr & Ms Pac-Man

Ừ, trong các truyện thì giải trí bằng Slupm là được nhất, nó cũng nhảm nhưng hay hơn chú Thòong nhìu. Nhìu khi tui coi mà cười wá trời lun, cái mắt ông tiến sĩ Slupm nưvậy mà nó làm như cái ... gối vậy, lún ra lún vô. Còn cái miệng của ổng bự tới mức Boco nó chui vô ngủ như cái hang vậy. o^ng tác giả này hay ghê hén, vẽ Songoku hấp dẫn, căng thẳng vậy mà vẽ cái này lại nhảm cười chít lun !!!

9. Tannybro

Tannybro Mr & Ms Pac-Man

>> SLUMP coi hay thiệt , tuy nhảm nhưng mà nhảm có nghệ thuật .... Có nhiều nét vẽ độc đáo lắm nhỉ .... [/quote]

Bạn cho tui hỏi nhảm có nghệ thuật là nó như thế nào dzị :D, cái truyện này coi được 1 số tập vui thôi, chứ có mấy tập coi bùn ngủ bà cố lun. Từa lưa hột dưa hết, nhưng mà cũng đáng để xem đó.

10. return81

return81 T.E.T.Я.I.S

slump tui đọc ít nhất 10 lần rùi mà vẫn thấy mê mới lạ chứ, mà mình thì già rùi còn đâu nữa, nhưng không thể phủ định được tiếng cười trong slump rất trogn trẻo và đáng yêu đó chứ

11. ure_my_star

>>cái này u nói đúng đó.Truyện này nó ko đc sạch sẽ cho lắm đâu.Lúc nào ARALE và hai con BOCO cũng cầm trên tay một cái que và ai cũng bít trên cái que đó có một "cục ị"...:D...nhưng mà như thế cũng hay đó chứ.Cái đó thì chẳng vệ sinh giè cả đâu nhưng ít ra thì ông tác giả vẽ cái đó cũng đẹp đó chứ.Trông nó ngộ ngộ hay hay mà.Làm như thía chỉ để gây cười với mọi người thui chứ có giè là ko hay đâu.Nhưng mà đúng là ko hợp vệ sinh cho lắm đâu.
    *************to all:Truyện tiến sĩ SLUMP này chắc chắn là hay hơn truyện chú thoòng đúng không nào?!Cái đó thì chắc ai cũng đồng ý với tui.Chú thoòng đọc kỉu giè ấy.Không trẻ con và ngây thơ như tiến sĩ SLUMP?

12. aamicat

aamicat Mr & Ms Pac-Man

Nghe mấy vị bàn tán mà lòng tui như bị tan thành từng mảnh vậy.Hic hic!Tui đây may mắn có xem wa slump nhưng mà là mượn của thằng bạn chí cốt.bi giờ nghỉ hè rui nên chế độ bị cắt.Tui là con gái đâu dám wa nhà nó mượn.vậy ai có lòng hảo tâm không vậy?

13. ranmals

ranmals Youtube Master Race

vậy sao bạn ko ra quán mượn tui cũng mua bộ dr.slump đến tập 16 thì thôi.mà bộ truyện đó đọc hay ra fết tui thich Boco nhất.

14. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

tiến sĩ slump hay thật đấy chứ,.. ^_^,. nội dung khá đơn giản chủ yếu xoay quanh cuộcsống của dân làng chim cánh cụt,.. ^_^, ...nói chung một câu lại đây là truyện hay xứng đáng xem trong thời gian hè này,..

15. ballbee

ballbee C O N T R A

truyện này cực kỳ dzui luôn, tui coi cách đây gần 4 năm dzồi mà bây giờ đọc lại vẫn thấy hay, nhưng hình như NXB bỏ bớt vài phần thì phải.

16. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

không có đâu,. chip thấy đâu có bỏ bớt phần nào đâu.. còn nhiều tình tiết hay lắm ở phía sau này lắm đấy phần hai sắp được xuất bản rồi đấy,. mong rằng ở phần hai này không bị bỏ bớt nữa,... ^_^

17. Alviss

Alviss Legend of Zelda

Tui ko phải dân ham đọc truyện(có thì chỉ là trước đây còn giờ là dân chơi game) nhưng công nhận đọc bộ đó zui thiệt ,dù hồi trước có đọc rồi mà đọc lại vẫn bể bụng luôn đó , có ai đọc đọc rồi lai bảo ko khoái đâu cơ chứ.
    Bộ đó ai bỏ lỡ thì tiếc chắc đứt ruột đó.........

18. huybailamos

huybailamos Donkey Kong

>> Thông tin nè .... đang ra truyện SLUMP nữa đó ... nghe nói ai khác vẽ nữa chứ không phai tác giả cũ .... Tại sao không chờ mua xem nhỉ ??? Nghe nói tháng 8 ra đó ..... !!!

19. Shiro Amada

Shiro Amada Chrono Trigger/Cross

Dr. Slump thì chỉ có một bộ của ông Akira Toriyama thôi, ngoài ra chắc là có fan fiction. Không có chuyện có tác giả khác vẽ đâu.
    Nhân tiện nói luôn, Anime Dr. Slump là phim đầu tiên của Toei tô màu hoàn toàn bằng máy tính, trông ảnh chụp Screenshot rất đẹp nhưng nội dung Anime có hơn được Manga không thì chưa biết.

20. ngunhu cai lu

ngunhu cai lu Mr & Ms Pac-Man

slump a` tui cũng khoái slump lắm , truyện slump đọc đi đọc lại zẫn cười, hehe ,
    to chủ nhà : cho tui làm wen nha . đăng kí 1 phòng thương hạng , ko lấy tiền nha
    to huybailamos : ông nói là lại sắp ra truyện slump nữa à , trùi , tác giả mới thì ko bít truyện ra sao,nhưng chắc chắn là ko = tác giả cũ ùi , tui nói có đúng ko