Mọi người giúp mình với !!!

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Leoni, 8/4/12.

1. Leoni

Leoni Mr & Ms Pac-Man

1. Tình hình là mình đang thích một cô bạn cùng lớp, cô ấy ngồi bên cạnh mình.

2. Vừa tuần trước thì cô ấy đã chia tay một bf (bị bf đá). Nên bi h mình muốn tranh thủ tình cảm của cô ấy.

3. Vì gần cuối năm rồi, mình và cô ấy có lẽ sẽ không gặp nhau nữa vì có thể năm sau mình bị chuyển lớp, nên mình muốn tận dụng những thời gian còn lại này để tỏ tình với cô ấy.

Rất mong mọi người cho mình ý kiến, vì cô ấy vừa chia tay xong nên mình không biết là có nên tỏ tình ngay không. Nếu có thì có thể hướng dẫn cho mình làm thế nào để nói với cô ấy điều đó.

Chân thành cảm ơn

2. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

tỏ cái gì ? từ từ mời đi chơi, rồi tăng cường độ lên, thân 1 chút thì ghé phòng em nó chơi, em nó nhờ cậy gì thì giúp đỡ, cảm cảm rồi thì rút ngắn khoảng cách lại + bạn bè nó gán ghép nữa rồi cậu nhân đó ấn nút ^^ , suôn sẻ thì cũng phải vài tháng đấy bạn hiền :4cool_baffle:

3. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Tỏ tình ngay thì fail nặng hoặc tự đẩy mình vào thế làm phao cứu sinh thôi.
    Cứ bt như cân đg hộp sữa, quan tâm hơn tẹo - vồ lấy lại thành phao sớm, kà đi chơi... xin số đt, fb v.v...

4. theflash2409

theflash2409 Mario & Luigi

sướng vậy huhu :( mình thì ko có lấy 1 cơ hội X_X từ lớp 10 thì đã sắp cho nam 1 bàn, nữ 1 bàn rồi, eo' bao h có chuyện ngồi chung :|
    xong h lên 12 chơi nam 1 dãy nữ 1 dãy luôn ~> chơi thì chơi chung hết mà chả thân đc w em gái nào trong lớp :(

5. cayxangso1

cayxangso1 Youtube Master Race

sao bạn sung sức thế, nó mới tạch nên không thèm nữa đâu, tỏ tình là tạch, tỏ tình là ngu

6. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Tỏ tình ???

Don't make me laugh ... lol

7. Phá Long

Phá Long Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cái thời gian còn ngồi cạnh nhau đủ để tỏ tình đấy ... gặp nhau nói 1 câu "ngộ ái nị" đâu có mất quá nhiều thời gian ???

8. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Mất công nói "Ngộ ái nị" mà được câu "Nị ái ngại" thì... =))

9. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

lát ẻm phán 1 câu ái nị má má là chết cười =))

10. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

-Ngộ ái nị
    -Nị ái ngại
    -Ngộ làm đại
    -Nị bỏ chạy

:2cool_go:

11. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

^
    box này nhiều thằng dính phốt này lắm :1cool_byebye:

12. whatwillbewillbe

whatwillbewillbe Youtube Master Race

cố gắng giữ liên lạc với ẻm ,rủ đi chơi từ từ ,chứ quen liền cứ như "người thay thế"

13. anhthèm

anhthèm Youtube Master Race

thật ra thì như các bác đã nói phía trên ...ko nên tỏ tình
    mà trong khi đó thớt lại love, cũng khó phải ko , nhưng thớt cứ nghĩ nó đang yêu cái thằng chó má kia đi, và chưa có chia tay chia chân gì cả
    => hãy thử đặt mình vào 1 vị trí người đang đi chinh phục tình cảm của 1 người đang love => người đó phải đặc biệt + rất đặc biệt mới đáng làm như thế , hợp lý chứ !!

vậy, xét xem cô gái đẹp đó ngoài cái đẹp ra thì có cái đ' gì đặc biệt ko ? nếu ko có gì đặc biệt thì ban không nên quá quan tâm làm gì, còn rất nhiều người đẹp + đặc biệt nữa bạn ạ, đôi khi chỉ là bạn thấy cô gái ấy vừa chia chân với người yêu nên bạn muốn tranh thủ, và cái sự tranh thủ đó nó đôn đẩy cái tình cảm bạn lên cao , chứ nếu ko chưa chắc bạn đã thấy yêu cô ấy .. => nói cách khác , nó giống như là 1 cái bẫy , rất dễ mắc phải, mình đã đưa ra cách định thần để tự test tình cảm của bạn, ...... đó là xem thử she đặc biệt thật ko , nếu ko thì cứ tà tà mà làm quen như bạn bè thôi

ps : kinh nghiệm tôi trải qua cũng nhiều, cứ tham khảo, dù sao cũng là 1 trong những cách tốt nhất tránh đau khổ