Một server cho ragnarok, công bằng và cùng xây dựng

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi zutaurus, 4/11/10.

1. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

Với tư thế là một người hâm mộ RO, tôi muốn tạo ra một server FreeForFun RO.

Một server RO công bằng và các ý kiến xây dựng sẽ được nghiêm túc nghiên cứu và xây dựng. Các chương trình và chế độ áp dụng sẽ thông qua bỏ phiếu biểu quyết.

Trên tinh thần, đây sẽ là một số thông tin cho server:

Rate: 5/5/3
    Bot: biểu quyết.
    Tinh thần: Xử lí nhẹ nhàng, for fun, ai đầu tư nhiều sẽ thu được lợi ích.
    Thương mại card theo giá trị zenny của server, cân bằng tính toán giữa thời lượng bot card và chi phí, để qui định mức item. Tinh thần là rẻ để anh em không phải bot mà đồ vẫn đọ vai thằng khác ^^.

Quan điểm không can thiệp và không làm mất cân bằng game (mấu chốt thành bại)

Đặc biệt: Khác với các server private khác. Server sẽ dừng ở 99 job 2, vừa để anh em có thời gian chặt chém và 8, vừa để tạo phong cách riêng.

Khi số lượng người đủ sẽ nghiên cứu open job 2 adv hoặc mở một server khác rate cao hơn, và cho 2 woe lệch giờ để các bạn có thể for fun với 2 tính chất server.

Tất cả các quyết định về sau của server sẽ thông qua biểu quyết và lí luận thuyết phục, có thể tranh luận trong topic để thu được nhiều ủng hộ và lập trực tiếp bình chọn theo hướng mình muốn.

Tuy nhiên giờ bộ máy và ý tưởng có một mình tôi, nên hi vọng các anh em cùng chí hướng chung tay giúp đỡ xây dựng và điều hành.

Cũng hi vọng nhận được sự giúp đỡ và ủng hộ của anh em RO gameVN, member gameVN và các anh các chị các em cao to đẹp trai GameVN ^___^

Mục tiêu: Sân chơi lành mạnh và lành lặn, nâng tầm RO VN zô địch giải ... gì đó :P

Quên nữa, contact các bạn gửi qua tin nhắn cho mình nhé. Mình sẽ liên lạc nếu được sự ủng hộ nhiều và đặc biệt của anh em GameVN.

Chỉnh sửa cuối: 4/11/10
  2. littlewalk

littlewalk Youtube Master Race

e vote 1 phiếu k bot :'| job2 99 chơi hay lắm đây :'x k biết lag hay k thôi :-?

liệu lúc nào có server hả anh :-?

em CS đây :''>

3. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

Anh đang liên lạc các nhóm phát triển PrivateROvn để tìm sự trợ giúp. Anh sẽ cố gắng tạo ra một server bot mà như không bot, không bot mà như bot ^^

TITLE SERVER: THIÊN HẠ ĐẠI LOẠN

4. recca9491

recca9491 Youtube Master Race

Job 2 fun day :') bot thy cung dc vs cai rate nhu the,co gi nho a Cs bot ho :')
    p/s:e suho day

5. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

Anh cần nhiều sự ủng hộ hơn nữa, đặc biệt là anh em và cộng đồng ro vn nói chung và anh em trên gamevn nói riêng.

6. H511

H511 Mario & Luigi

Cái này ghê à nha, hi vọng có sv sớm cho tớ test thử :X. Nghe hình tượng quá thành thử khó hiểu ghê X_X

7. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

Welcome welcome, bắt tay bắt chân ôm hôn thắm thiết.

đăng nhập mới thấy cái lưỡi ảo diệu quá =.=!

8. Queen_Of_Spades

Queen_Of_Spades DEATH! Where are you?

member cũ xin ủng hộ anh 1 tay cố lên nhé sếp :D nếu có làm em xin tham gia

9. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

SERVER ÍT ĐƯỢC QUAN TÂM QUÁ, @@!

ĐẠI KHÁI LÀ SERVER NÀY NẰM TRONG KẾ HOẠCH PHÁT TRIỂN CÔNG TY NÊN SẼ CÓ KẾ HOẠCH THƯƠNG MẠI HÓA. ĐẢM BẢO CÁC QUYỀN LỢI SAU:
    1- Phát triển thương mại game, đồ, donatine, giá zenny.
    2- Phát triển cộng đồng game: Event, mạng xã hội, xử lí các vi phạm ảnh hưởng đến thành viên, đảm bảo danh dự cho các thành viên.
    3- Đặc biệt chú trọng tính công bằng và cân bằng của game, và tính nghiêm túc thông minh trong nhóm phát triển game.

Sẽ có GM trực chiến và hotline để các phản ánh nhanh những trường hợp Hot cần xử lí. Tuy nhiên sẽ không xử lí Hack và và keylog nên các bạn cũng rất lưu ý nhé.

10. justinedward

justinedward Mr & Ms Pac-Man

Ôi donate -.-
    mục 2 và 3 đc đấy để coi sau này ra sau :-?
    .....................

11. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

Hi vọng anh em loan tin và spam trên các kênh thông tin và forum. Chứ tình hình thế này em sợ không dám làm server ạ ^^"

12. Kouga

Kouga Mr & Ms Pac-Man

Công ty bạn Zu có tuyển nhân viên kỹ thuật không :D

13. xxtoraizz

xxtoraizz C O N T R A

tuyển người đi anh \m/
    có Lá chơi là vui rồi :'>

14. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

Mình đang tìm cách liên lạc với các nhóm phát triển của các private server để hợp tác và lên kế hoạch về công việc này. Mình mù tịt nên cần một tư vấn toàn diện về lĩnh vực kĩ thuật.

Hôm qua chủ guild Peon là Silly có đề cử team của VuaROk, mình đang tìm cách liên lạc với họ và liên lạc các chủ guild hiện nay của các server RO vn, từ offical đến private.

Hi vọng mọi người chung tay giúp mình thêm quyết tâm làm server ^^

---------- Post added at 23:57 ---------- Previous post was at 23:38 ----------

Một bài đã post trên AsRO forum, cũng không biết có được đăng không nữa ^^
    Nếu bạn là một ROKer nòng cốt hãy giúp đỡ việc thông báo tin tức cho những anh em khác. Đặc biệt các chủ guild, hi vọng các bạn sẽ có một đóng góp công sức trên miền đất mới.

Xin chào các bạn!

Tôi, một người lạ với những người mới và quen với những người cũ. Một người có nhiều đam mê và hoài bão với RO từ những năm trước.

Rất đáng tiếc vì sự ra đi của AsRO, và tôi có một kế hoạch và một con đường song song để phát triển cộng đồng RO. Nơi đó các bạn có thể tự tạo ra sân chơi của mình và được bảo vệ danh dự cùng những quyền lợi và tính cân bằng.

Tôi mong muốn được sự giúp đỡ và hợp tác của AsRO để tiếp tục phát triển kế thừa những gì vinagame và Asia soft đã bỏ nhiều công sức xây dựng. Tôi muốn bước tiếp và tập hợp những ROKer thân thiết để tạo một cộng đồng mạnh hơn.

Còn về các anh em ROKer, tôi muốn chúng ta có một sân chơi mới và tôi rất mong sự hỗ trợ và xây dựng của các bạn trên mảnh đất mới. Đặc biệt là các chủ guild và các thành viên nòng cốt cho cộng đồng ROK. Cùng những người trẻ đang ấp ủ đam mê.

Hi vọng mọi người cùng chung tay giúp đỡ tôi xây dựng một RO dành cho người Việt.

***For Guild MasTer: Một con đường và một cánh cửa đang đợi sự góp sức của bạn, chính bạn. Các bạn hãy add YM zutaru cho một kế hoạch lớn đang được ấp ủ và chuẩn bị. Vì một cộng đồng RO.

15. littlewalk

littlewalk Youtube Master Race

e thấy rằng nếu a cứ kêu gọi thế này thì sợ sự đồng ý chẳng đc bao nhiêu người đâu a ạk :-?
    _ Bước đầu e ngĩ nếu a liên lạc đc với TEam phát triển Ro kia để làm 1 sv test thử xem sao, giờ ai cũng ngĩ rằng phải biết sv ra sao đã và có tồn tại đc hay k thì họ mới lao đầu vào chơi đc

_ Sv private thì chấp nhận phải donate là điều đương nhiên, tiền thuê máy chủ....tồn tại đc sv nữa....chẳng ai làm k công chỉ để lấy những lời than vãn " sv lag thế.....GM ơi xử lý dùm vụ này vụ kia...."

_ A cứ tạo đc 1 sv private rồi làm web lúc đó dân tình sẽ kéo nhau vào chơi rồi người này send cho người kia dần dần sẽ đông lên thôi, về vụ làm web cho Ro này chắc e làm cũng đc thôi, nếu a cần thì chắc e giúp 1 tay vụ này đc
    _ E ngĩ ai cũng cần nhìn thấy chất lượng của sv đầu tiên rồi họ mới suy ngĩ xem sv có đág để chơi và donate rồi theo lâu dài k

E hy vọng là sẽ có sv để ae mìh lại tụ tập chém gió :(

16. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

Anh hi vọng server này sẽ như đứa con ruột của những người thực sự yêu thương RO, nó cũng như anh chị nó, sẽ có lúc được yêu thương, có khi bị ruồng bỏ. Nhưng quan trọng là mọi người có muốn nó được ra đời hay không.

Còn về khi làm việc, anh sẽ cố gắng tạo ra một server có chất lượng tốt nhất và nó sẽ còn mãi để những giá trị mọi người bỏ ra được bảo tồn và không bị mất đi. Nếu server không được ủng hộ thì cũng sẽ không có tình hình đồ đạc tràn lan và những mọi người sẽ nhận được những thứ xứng đáng với thứ họ bỏ ra. Giá trị của chúng cũng sẽ như thế. Đó là điểm tạo nên sự công bằng.

Anh không muốn thử một cái gì, vì anh thực sự cũng đang cân nhắc về vấn đề này. Anh muốn nó sẽ thật tốt, hoặc thôi :)

17. DonJuan De Primo

DonJuan De Primo Youtube Master Race

Khuyên anh zu chân thành là đừng nhờ cái team của VuaRok :)

18. Novice01

Novice01 Youtube Master Race

Ý tưởng khá hay, sẽ chờ xem server hoạt động thế nào . Mà mình thắc mắc cái đoạn "bot cũng như ko bot, ko bot cũng như bot" =))

19. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

Khi nào server open các bạn sẽ biết, đại khái bot để có đồ và lv, cả 2 cái này đều được thương mại hóa. Mọi người sẽ nhận được những gì xứng đáng với những gì họ bỏ ra, đặc biệt không làm mất cân bằng của server.

Đều này sẽ khiến việc chơi game dễ dàng hơn và có nhiều tính chất giải trí. Hiện nay anh đã liên lạc được với 1 nhân vật làm server, sau đây cần xử lí thêm bớt NPC, và các item trong shop của NPC. Mong các anh em quan tâm chắc tay về kĩ thuật hỗ trợ server :)

Chỉnh sửa cuối: 5/11/10
  20. Kouga

Kouga Mr & Ms Pac-Man

:d cố lên bác Zu, em ủng hộ bác hết mình!

Cơ mà có tuyển nhân viên kỹ thuật không bác?