Một số kinh nghiệm khi chơi NFS:MW

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi milano86, 23/11/05.

1. milano86

milano86 Donkey Kong

Tui có 1 số kinh nghiệm hy vọng nó sẽ giúp ích cho anh em speed của chúng ta khi chơi game này:
    Nếu muốn có tiền nhiều thì lúc ở chế độ free roam bạn nên kiếm 1 vòng đua drag dễ và ngắn và thưởng nhiều tiền nữa, hoặc bất cứ vòng đua nào bạn cảm thấy dễ. Sau khi đua xong ở chế độ free roam thì bạn trở về safe room và blacklist và đua lại vòng đó. Lúc đó số tiền được thưởng khi bạn đua ở chế độ free roam và trong safe room đều như nhau. Nếu chưa hoàn tất vòng đua trong chế độ free roam mà bạn vào safe room để đua nhanh thì bạn ko được thưởng tối đa số tiền khi bạn đua lại đâu. Nên hoàn tất vòng đua ở chế độ free roam trước sau đó hãy vô safe room và đua lại, bạn có thể đua bao nhiều lần tùy thích.
    Khi bạn đánh bại 1 đối thủ trong blacklist thì bạn sẽ được 2 tùy chọn. Bạn nên chọn những đấu chấm hỏi vì khi đó bạn có thể được thưởng nhiều tiền hay lấy được chiếc xe của đối thủ. Đến gần cuối game thì hãy chọn biểu tượng unique.
    Lúc bắt đầu game bạn nên mua chiếc Cobalt SS. Đây là một chiếc xe chạy khá ngon. Bạn nên chạy chiếc này cho đến khi bạn kiếm được chiếc Mitsubishi Eclipse.

2. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

chỉ có vài nét có lý thôi. Jacky nghĩ chưa ai có thể có mẹo game này được, vì là game rất mới
    Cho là bạn là một trong những người đầu tiên trên thế giới mua game này đi chăng nữa bạn cũng chưa thể hoàn tất 1/2 game được.

3. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Cách chơi của bác y hệt tui:lol:

4. milano86

milano86 Donkey Kong

Tui ko nói là tui đã chơi gần hết game. Tui tham khảo một số kinh nghiệm ở mấy trang web nước ngoài rồi post ra cho anh em biết thôi.

5. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

mấy pác vui lòng cho tui xin cái save game đi ha!!.....thèng em ở nhà táy máy làm sao mà mất tiêu cái save "thân thương" mất tiêu rùi.....khoái đua các vòng sau hơn vì độ khó tăng hơn nhìu .....các pác cho tui save của Blacklist 13 hay 12 cũng được...cám ơn nhìu

6. Salamander

Salamander Cool and Nihilistic

save game đánh bại razor này
    giải nén vào thư mục save của n4s trong mydocument nhé

Các file đính kèm:

• sami.rar
      Kích thước:
      10.9 KB
      Đọc:
      266
  7. wodeai

wodeai Youtube Master Race

Hình như trong bản Most Wanted này sau mỗi phần đua không có phần Replay đúng không các bác? Em tìm mãi mà không thấy, ở bản Underground 2 sau mỗi phần đua đều có phần Replay để mình xem lại diễn biến của cuộc đua, bản này không có thì chán thật...

8. RYS

RYS Legend of Zelda

hề, nó lại giống u1 ấy mà. Đợi MW2 ra thể nào cũng có....lol

9. milano86

milano86 Donkey Kong

Các bạn ai biết ngoài chiếc Cobalt SS lúc đầu chạy khá ngon thì vào giữa game hay cuối game còn chiếc nào ngon nữa thì post lên chỉ với nha. Hiện giờ tui đang lái chiếc Cobalt SS và chẳng muốn đổi chiếc nào cả.

10. hoangtrungss

hoangtrungss C O N T R A Lão Làng GVN

Chẹp chẹp mới đầu vô tui cũng bắt đầu bằng chiếc cobalt và có thể nói là khá dễ dàng ở những vòng đua đầu .Tui mới chỉ đua đến 27% và thấy rằng trong số 12 chiếc thì chiếc cobalt này cũng không thua chị kém em là bao nhiêu .

11. wodeai

Về sau mấy huynh nên mua con Caymans ấy, con xe này là em sau khi đua thắng được 1 thằng trong Blacklist nó cho 2 điểm Marker và em bói ra được con này, nó đã unlock đồ cũng kha khá cho mình roài, con này sau khi lắp đồ vào chỉ số kĩ thuật đẹp như mơ, chạy sướng lắm...trước đây thì chạy con Toyota Supra cũng ngon lắm, nhưng bây giờ kết con Caymans này hơn, các bác không bói được thì cũng có thể vào Car Lot để mua.

12. Salamander

Salamander Cool and Nihilistic

Sau Porsche Cayman S thì nên mua Db9

13. Mèo đực

Mèo đực Youtube Master Race

Sao postcái này lên làm gì vậy bác,mất cả hay.Con Cayman s chưa phải mạnh nhất đâu,sau này còn C6 với Gallado mạnh khủng.

14. catwalk<meodibo>

catwalk<meodibo> Youtube Master Race

chinh xác sau này ra C6 voi gallado la` đúng mạnh luôn đấy
    chạy đảm bảo không dẩn đầu không ăn tiền đâu nha
    tin tui đi
    pls,trust me(tin tui đi cái này hổng biết viết đúng hay sai nửa đại khái nó là thế)

15. milano86

milano86 Donkey Kong

Con Cayman chạy cũng ngon thiệt nhưng vì nhẹ quá nên khó mà chạy trốn police(bị 2 chiếc SUV của police tông vào là khỏi chạy luôn), dễ lật nữa. Tui bây giờ thích nhất con Cobalt SS. Chạy đầm và vào cua ngon lắm. Xe ngon là xe phải vửa chạy đầm, tăng tốc nhanh và vào cua ngon. Chứ top speed cũng ko quan trọng lắm.

16. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Đúng ,1 lời khuyên cho ơi chơi dạng cớm dí là nên chọn con Cobalt SS,con này handling rất tốt ít bị lạc tay lái hơn mấy chiếc siêu xe nhiều. Đang chạy có thể quay đầu 180 độ chạy ngược lại cực lẹ ko như mấy con cầu sau hay 2 cầu làm chiêu này vừa chậm vừa dễ bị xoay tròn.

17. wodeai

Mấy huynh có huynh nào đã dùng Hamachi để đua mạng Lan chưa thì giúp thằng đệ với...đệ setup Hamachi cho thằng bạn và máy của đệ, nó làm host được roài, vào trong MW cũng làm server xong roài, đệ vào phần LAN trong MW thấy server của thằng bạn nhưng không thể Join được, cứ bị báo là LAN Network has been lost, không chơi MW nữa ra ngoài chơi Diablo thì chơi ngon lành, ức vãi...không biết dzụ này giải quyết ra sao nữa, mấy huynh chỉ giáo...

18. warrious

warrious T.E.T.Я.I.S

lấy chiếc Lamborghini Murcielago độ hết mức chạy thử coi
    hay chiếc ford mustang đó

chưa chơi tới đó nhưng mà biết là ngoài đời mấy chiếc này chạy hơi bị dữ
    lambor nếu để Stock thì tăng tốc từ 0->100Km/h ko tới 4.7 giây còn mustang thì ko biết nhưng mà chiếc mustang mạnh thiệt

19. Ferrari Enzo

Ferrari Enzo Mr & Ms Pac-Man

Anh em nhớ là sau khi đua race events(nên làm cái này trước ) xong thì save ngay rùi mới đua Milestones,nếu bị cơm bắt thì thoát khỏi career ,rùi load lại thế là coi như ko bị túm.Ko thì vài lần là nó cẩu mất xế

20. milano86

milano86 Donkey Kong

Các bạn ko nên chú ý nhiều đến top speed. Chỉ cần chú ý đến Accelerator và handling thôi. 2 cái đó quyết định xe chạy ngon đó. Chạy nhanh mà vào cua kô ngon thì chạy làm gì nữa. Kinh nghiệm cho tui thấy thường mấy xe của hãng Lamborghini vào cua khó lắm. Converter C6 và Porsche thì cũng ngon lắm. Đua Drag nên chọn xe nào có Accelerator nhanh đó.