Một số vấn đề cơ bản khi chơi RE 2 trên PC !

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Nemesis_II, 1/5/07.

1. Nemesis_II

Nemesis_II Mr & Ms Pac-Man

_Mình thấy có một số bạn hay hỏi về RE 2 (Mặc dù đã có Bõ Hướng dẩn đầy đủ )Nhưng mình thấy nó cũng nhiều bài quá nên hơi khó tìm nên xin mạo muội PÓT lên 1 bài chủ yếu để lấy EXP của Forum nếu ai bít rồi hay có sai sót xin bỏ qua nhe các đồng chí :D

RESIDENT EVIL 2 (PC Verion)

1 . Cài đặt :
    _Các bạn nên dùng chương trình Vitual Drive 8 Để tạo 2 Disk ảo của Games để Games chạy dc nhanh hơn và mỗi lần mở cửu phòng khỏi bị Delay ! sau đó cài bản Medium (Gồm 2 OP) lên Dỉa cứng (CHú ý là các bạn ko nên chọn đường dẫn làm gì mà cứ Nẽt thôi) . Sau đó tạo save Dir vào chỗ cài luôn nhe
    Cuối cùng các Bạn Tạo 1 Shortcut đến "[Ổ CD ảo]:\regist\LeonA" Cho Leon và "[Ổ CD ảo]:\regist\ClaireA" cho Claire sau đó vào Mục Compalibity của Shortcut chọn Chế độ tương thích với Win98/Me để save và Load dc GAMES

2 . Chơi lần đâu tiên :
    _Các bạn chơi lần đầu tiên nên chọn chơi Claire (nếu có dự định chơi có save) vì nếu chơi phần B của cliares sẽ khó hơn Leon !!!
    _Từ chỗ đám cháy của chiếc xe bồn các bạn cố gắn và sở cảnh sát mà không lụm đạn , Súng để xuống hầm ngoài sân giết thằng Brad lấy chìa khóa tủ thay đồ vào DarkROOM (Bên cửa đôi) mở tủ lấy 1 bộ đồ Pro cho cả 2 nhân vật riêng Claire dc khuyên mãi 1 khẩu súng ngắn Rulo 6 viên :x

3 . Cố gắn để dc phần thưởng :
    _Các bạn mới chơi nên chơi Phần Arange Mode trước để bik được đường đi đã rồi hảy chơi ORG...Mode ! Su khi giải 1 lần thì các bạn đã quen đường ! cố gắng giải 1 lần nữa ở chế độ ORG...Mode - Normal và nhớ là đi thật nhanh và cố gắng ko Save để dc 1 cấy súng Pro (có nó các bạn sẽ chơi phần B đở vã hơn #>:) )

4 . Mỡ Full Gallery và phần đac biệt :
    _Các bạn nên giải 1 lần để có kĩ thuật ! sau đó dùng mẹo như sau :
    vào Start -> RUN -> Gõ "Regedit" để bật DâtBase Register của Window lên

Sau đó Nhấn Search gõ vào chữ "Resident" Nó sẽ hiện ra 1 Bản Data
    +Để Unlock phần EX Battle các bạn Tìm hoặc tạo mới mục Special (Kiểu Dwod) và cho nó giá trị = 3 :cool:
    +Để UnLock hết các Gallery ảnh các bạn lần lượt click vào các biến Gallery (1..5)và nhập giá trị "FFFFFFFF"
    -> ảnh cụ thể đây :

5 . Chơi Phần đặc biệt (Extreme Battle)
    _Sau Khi đã làm như ở Mục 4 các bạn vào Games Chọn Specail :

Rồi chọn Ex.Battle :

Cuối cùng chọn nhân vật để chơi (Cách chơi là về lại sở cảnh sát tìm 4 quả S Boom đặt lên xe lữa ... hết )

Chỉ vậy thôi nếu biết gì thêm mình sẽ Post tiếp :D

Bổ Sung :
    _Một số bạn lụm cái chìa khóa phòng thay đồ rồi không bít dùng nó ở dâu nên mình hương dẫn luôn :
    Từ Đại sảnh chính (Nơi có cái máy vi tính) bạn vào cửa dôi lớn ở bên phải . vào phòng có cái Thùng , đi vào hành lang có con Hunter , Qua hành lang có Phòng - Viên ngọc (Không vào đó) đi đến cuối hành lang vào cửa . Ở gần chân cầu thang có một cái phòng SAVE vào đó có 1 Tủ đôi dùng Special Key để mở nó !
    Bản đồ đây :

Các file đính kèm:

2. Nemesis_II

1 . các bạn có thể tìm trên Internet hoặc ra ngoài tiệm CD (Bán cho con 1 Dia SaiGonSoft_5B ) để có phần mềm Art Money !
    Sau khi Setup nó giống thế này :

Tiếp theo các bạn vào Games chơi và xác định loại vũ khí muốn Hack

Chọn Mục Sellect Process : "RESIDENT EVIL 2"

Đây là ví dụ , mình hack cho súng Magnum (Colt) của Leon :
    Đầu tiên nó có 8 viên đạn !

Tiếp theo dùng Art Money Search số 8 đó :
    Nhấn vào nút search và chọn Type là Integer(Standar) Hoặc Custtom thì nhớ chỉ chọn Integer 2 Byte và Integer 4 Byte thôi nhé , mục Value đánh vào số 8

Sau đó nhấn OK nó sẽ ra rất nhiêu biến mang giá trị 8 !tiếp theo vào Games Bắn bớt 1 viên đạn di (tức còn 7 viên) rồi ra Amoney Chọn nút Sieve (kế bên nút Search) Rồi OK sau khi chạy xong nếu còn nhiều hơn 2 biến thì bào Games bắn bớt 1 viên nữa rồi ra Sieve Số đạn đang có trong súng (thường mình làm 4 lần là dc)
    Cho đến khi còn như mình là đưoc (lưu ý Dress của các bạn có thể khác mình) :

Rồi bạn sửa giá trị của đạn trong ô Value lại thành số đạn mình muốn chú ý không quá 255 ko thì sẽ bị lổi đấy

Chúc các bạn chơi vui vẽ !

Các file đính kèm:

3. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

4. kidvk1412

kidvk1412 Mr & Ms Pac-Man

cha nội xem lại đường link mấy cái hình đi, ko có hình minh họa gì hết, toàn chữ X màu đỏ bự chà bá lửa..!!

5. Nemesis_II

Ặc !!!
    Bác cho xin lỗi cac ban , Host cua "150m.com" be`o wa UP ma^y la^n moi len :(
    Doi ti Up lai cho

6. Nemesis_II

Thật pó tay hết sức Cho mấy cái Link vao IMG thì không dc mà xem bằng Link thì lại dc !
    Mình Up lên Forum hết rồi hi vọng xem dc chúc các bạn chơi vui vẽ

7. RATED_RKO

RATED_RKO Donkey Kong

Này cho tớ hỏi unlock phần Hard mode và Gallery trên PS1 thế nào vậy

8. kidvk1412

Hình như về nước phần Nomal thì sẽ có phần Hard, đơn giản vậy thoai...!!:whew:

9. RATED_RKO

RATED_RKO Donkey Kong

Thế phần gallery thì unlock thế nào anh bạn ??????

10. kidvk1412

vào trang "google.com.vn" gõ từ khóa "unlock gallery Re2" vào rồi chon search thử coi..!!:devil: :devil:

11. Nemesis_II

Để UNLOCK GALLEYRY các bạn làm như sau :
    vào Run gõ Regedit
    Search : "Resident"
    Tìm phần nào có 5 biến "Galleyry1" "Galleyry2" "Galleyry3" "Galleyry4" "Galleyry5"
    Sua74 hết các giá trị thành FFFFFFFF là xong

Các file đính kèm:

12. RATED_RKO

RATED_RKO Donkey Kong

Trời ạ máy PS1 lấy đâu ra mà gõ "Regedit" hả bác.... bó tay quá

13. Nemesis_II

Làm ơn Đọc kĩ chủ đề chứ !Đang bàn về Re 2 trên PC ba lại chen PS vào !!

14. banda

banda Persian Prince

Hức! Trong phần tương thích ko có mục của win Xp.Chết tui òi, ko chơi được, click vào 256 màu thì game ko cho chơi thì game chỉ chạy với 16 bit.Help!

15. haclangthieugia

haclangthieugia Youtube Master Race

đệ cũng bị nè
    khi save game của phần Claire A thi nó chuyển thành file save Leon A
    ko load được :(( mặc dù đã làm như hướng dẵn trên

16. kidvk1412

KhachPhieuDu đâu roài? Lên tiếng đi nào..!!#>:) #>:)

17. nobita900

nobita900 C O N T R A

Rất sai khi nói ClaireA LeonB dễ hơn, phải nói ClaireA LeonB mới khó, vì ClaireB không đối phó nhiều với Zombie, còn Leon thì có đấy, và cây Grenade và Spark Gun của Claire chống Zombie tốt hơn, lại còn có nhiều đạn, còn shotgun và Magnum của Leon thì sao? Ko cẩn thận là khỏi kill trùm
    Thứ 2, phần chơi của nhân vật thứ 2 thì sao? Vâng, Ada có súng thì diệt chó dễ hơn, còn Sherry lùn thì ko bị Zom táp (Chứ đi CA thử coi, ko cẩn thận là Sherry bị chó vồ chít ấy chứ)

18. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Trời ơi, mấy bạn Noob quá, ai nói với các bạn là chơi Leon xong về nước rồi các sẽ có cái save Leon để chơi lại có súng xịn à
    Nghe đây, chơi Leon A xong save nó ra Claire B
    Claire A xong nó cho save Leon B, đại khái là nó chéo qua chéo lại như vậy, tớ ko nhớ rõ lắm.Nhưng chắc chắn là ko bao giờ chơi phần nào xong nó cho cái save phần đó đâu

Còn đọc hướng dẫn thì yêu cầu đọc cho hết mấy cái ở sau nữa, mới có đọc phần đầu thôi chứ gì, làm chính xác thì làm gì bị mấy cái lỗi đó

19. kidvk1412

hay hay hay hay lắm KhachPhieuDu..!!

20. Nemesis_II

Thực sự mà nói thì tùy mỗi ngưoi nghĩ thôi chứ mình cảm thấy chơi Phần B cho Leon vẫn dể hơn là Claire B (vì Leon có Shot Gun) tưong đối vũng nhưng bạn biết dấy tùy mỗi ngưoi chơi thuận bên nào thôi nên thôi bàn về chuyện này nhé !