Một vài thắc mắc trước khi tham gia Game, mong được giúp đỡ

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi badiep, 28/9/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. badiep

badiep Youtube Master Race

Thân chào các bạn.

Mình đang có dự định kiếm key trong 1,2 ngày tới, có một vài thắc mắc mong được giải đáp, mong các bạn giúp đỡ.

1. Trên trang chủ của Diablo 3 đang có thông tin về bản mở rộng mới, mình mua key và tham gia Game vào lúc này có bị ảnh hưởng gì không?

2. Diablo 3 có đòi hỏi đường truyền chất lượng cao không? Có tồn tại hiện tượng lag hay các vấn đề tương tự không các bạn?

3. Giá bán key Diablo 3 trên hungwar là 950k. Mình dự định sẽ thanh toán bằng Visa. Các bạn thấy có ổn không?

4. Cuối cùng, các bạn có lời khuyên nào giành cho newbie không? :)

Cám ơn mọi người nhiều nhé.

2. mappro3009

mappro3009 Donkey Kong

1 vài góp ý :
    đầu tiên : trên kia có cái topic đánh dấu để hỏi đáp kìa bồ

1. bản mở rộng chỉ mới ra thông tin , khoảng t4 năm sau mới ra mắt, cần key bây giờ và key mở rộng luôn. Bạn mua bây giờ thì đến lúc đó chỉ cần mua key mở rộng .
    2. chỉ cần ADSL là được, dùng gói 195k/tháng bên Viettel là ping xanh lè mượt mà . game nào cũng có lag bạn à , ít hay nhiều thôi :D
    3. mình ko có ý kiến.
    4. thích class nào chơi class đó, ko có cái nào mạnh mẽ , farm nhanh, đánh boss tốt mãi mãi, tùy thuộc vào độ imba của class mà sẽ được buff thêm hay neft xuống . 1 điều quan trọng : bạn đừng phụ thuộc cái AH quá, chơi mau chán lắm...... self-found is the best

3. otcayxe

otcayxe Fire in the hole!

1 . coi như ko biết đi, cứ mua mà chơi, sau này ra bản mới thì tốn tiền mua bản update thôi ( nếu rảnh thì đợi đến lúc đó mua mới luôn key kèm bản mới chắc là có giảm đc chút )
    2.nếu bạn chơi bên EU hay US thì là càng ngon càng tốt, còn chơi bên Asia thì yêu cầu thấp hơn chút, lag + spike vẫn có đều dù mạng bạn nó đỉnh đến đâu đi nữa
    3. xin ông ấy cái tk ngân hàng nào gần mà gửi cũng đc , thanh toán cách khác thì cứ gọi trực tiếp ông ấy sẽ nói cho
    4.Đọc hết mấy cái topic hướng dẫn khác trước khi post bài kiểu này :|

4. badiep

badiep Youtube Master Race

Cám ơn mọi người vì đã phản hồi rất nhanh và nhiệt tình!

@Mappro: Hehe, sorry bạn nha, lâu quá không ghé diễn đàn nên không biết mấy cái văn hóa post bài này :) . Cám ơn lời khuyên cảu bạn, mình sẽ tìm hiểu thêm về AH.

@otcayxe: Cám ơn bạn nhé!

5. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

3 hungwar giá chuẩn đấy

4 - ko có thời gian thì mua lại acc 2nd mà chơi :D

6. madmike

madmike Youtube Master Race

Về các câu hỏi của bạn mình góp ý như sau:
    1. Bạn nên mua key D3, chơi dần dần, self found đến khoảng tháng 4 năm sau ra bản mở rộng là vừa
    2. Chỉ cần ADSL, viettel hay FPT gì cũng được. Mình dùng FPT, qua nhà thằng bạn dùng viettel cái nào cũng ping tầm 100 (server Asia). Lâu lâu lag thì lên tầm 1000, kéo dài khoảng 4s.
    3. Mình mua 3 key trên hungwar rồi. Hungwar làm ăn uy tín lắm, bạn có thể yên tâm mua key.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.