NewPlayer cần các pro giúp gấp.

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi ttnbk2008, 20/11/08.

1. ttnbk2008

ttnbk2008 Youtube Master Race

Mấy hôm rồi xin mãi được cái acc Aion, nhưng toàn chữ hàn không hiểu cho nên chuyển sang chơi rohan< do lời dụ dỗ của thằng bạn, nó bảo game này hay lắm>. Do thích cái mặt ngầu của Darkelf nên chọn 1 con. Giờ chơi lên lv 29 ở server ar thấy hay thật, em đã lên 4room đọc mất cả buổi chiều. nhưng nhiều bài viết quá, nhiều cách built character cũng như đồ đạc, em hoang mang không biết nên theo đường nào. mong các pro and bro giúp đỡ với, em vô cùng cám ơn, nhân đây cho em hỏi mấy câu:
    -từ lv30->50 train ở đâu là tốt nhất
    -nên mặc đồ như thế nào, các point thửong cho vào đâu
    -Nên max skill nào.
    -Nên theo đương Waz hay War
    -Set full thì kiếm ở đâu.
    -Và cái quan trọng nhất: Làm thế nào để có nhiều Crone< hướng đẫn em theo lv nhé> và các loại stone để nâng cấp.
    Xin cám ơn mọi người trước.:x

2. kei1989

kei1989 Donkey Kong

Hình như Ahkma Cave đánh Specter. Lâu rồi nên kô nhớ rõ.
    Mặc đồ opt + physical defense ( càng cao càng tốt )
    nhặt, mua rồi forge ( có topic hướng dẫn forge đồ rồi đó
    -Làm Q farm tiền tuần hoàn.
    -Câu cá
    -Gian thương
    -Đánh bài
    ...

3. ttnbk2008

Cám ơn bác, cho em hỏi luôn. Khi tạo đồ rare nó đòi preservation stone, cái đó là cái gì vậy, kiếm nó bằng cách nào. thanks.

4. QuanIsHere

QuanIsHere T.E.T.Я.I.S

Bác kei có chơi Dark Elf không mà rành thế :|

5. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

lv 40 darkelf thì kiếm Q farm tiền tuần hoàn ở đâu ra.......cái này thằng bạn ko chơi nó cho chứ cũng chưa chơi quen Rohan ...
    mà sao con darkelf của nó chạy chậm thế trong khi mấy con khác chạy nhanh quá...

6. Dark_Knight645

Dark_Knight645 Donkey Kong

bạn lv 40 thì ra Orc Fortress Bindstone
    nhận 2 Q Devil Treasure Chrest & increbla curse
    sau đó chui vào Ahkma kill specter kiếm vài đồng :D

7. rongmotvuot

rongmotvuot T.E.T.Я.I.S

gớm con nào mà chả đeo đồ +pdef=)) đừng nói là đeo đồ + mdef nhé=))

8. ttnbk2008

Em đính chính chút, em chơi ở server Ma. Ở server này lạ lắm, ai chat cũng cho them chữ này phía sau "lol hoặc lolz" chả biết ta hay tây, đi đâu cũng thấy nguời của guild
    " KuAiToHon", ko biết có liên quan gì đến 2 thằng "kutaotonhat" với "kokuthicut" ko:o<lv3x>.
    Em mới chơi có ai ở server này giúp em với.
    Mà các bác pro cho em hỏi cái preservation stone kiếm ở đâu cái. thanks .:x

9. Blackruby

Blackruby Donkey Kong

chữ lol hồi trước có hỏi 1 thằng người Mỹ nó nói cái gì đó quên rồi, nghe người ta nói có nghĩa như là hài, mắc cười, ọc, sặc..... của vn. mình chẳng bao giờ xài.
    còn cục kia thì không cần. cứ bỏ 2 món đồ vào rồi click forge là ok ( nếu vũ khí thì thêm ngọc ). cục đó để fail không mất đồ ( hình như vậy), mình cũng chưa xài bao giờ.
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=440166
    trong này hướng dẫn đầy đủ nè, vào xem cho khõe.

10. Dark_Knight645

lol & lolz ~~> laugh out loud ~~> :lol:
    ROFL ~~> rolling on the floor laughing ~~> =))
    ngoài ra nếu gặp 1 số thuật ngữ khác thì tra kíu tại đây:

11. kennynz

kennynz T.E.T.Я.I.S

minh cũng muốn hỏi caunayf
    minh chơi DE mới 16 à, minh + Int để đánh cho mạnh luyện cho nhanh nhưng lên 50 thì mình muốn chuyển thành Wiz thì phải + vào Psy lại
    zaylaf phải reset, mình nghé số người nói reset điểm thì phải mua đồ = item mall, còn nếu không có tiền như mình thíao đây ??::(

12. Dark_Knight645

ko có xiền thì có 2 cách:
    1 - đi theo Warlock
    2 - chơi lại con mage tăng Phy từ đầu ~~> grind mệt đây

int Wizz thì yếu kinh khủng luôn

13. QuanIsHere

QuanIsHere T.E.T.Я.I.S

Thôi, theo dòng Dekan đi, Skill hóa rồng thì vô đối :|

14. Dark_Knight645

DK gặp DE & Templar thì chạy sớm :wink:

15. rongmotvuot

rongmotvuot T.E.T.Я.I.S

đi nghe tụi nó trian DEKAN là 1 sai lầm đấy... cứ nhìn đi 1 con human 8x 20k rps nhưng 1 con dekan 8x 10k vẫn nằm ì ra đó ko ai mua đấy...
    CHơi wiz int vẫn tốt... nhưng lên 50->65 thì yếu hơn so với wiz theo psy từ đầu... Được thì nên đầu tư EM... wiz int lv cao thì chỉ để solo bằng détroyder thôi... Nhưng hiệu quả vẫn ko bằng wiz psy được...
    Nếu ko có EM thì bạn làm cách như sau: tăng mana coil 5, wide encourage 5, wide pollusion 5, dark mesage 5, int blow 1, frozen 1, tảming flame 1,... Tăng psy thằng ngay từ đầu-> dùng 3 skill mana coil, wide encourage, wide pollusion đánh -> skill wide encourage vẫn gần 1k đó damage ko nhỏ đâu -> trian lên 50 tăng skill đánh theo psy vẫn bt-> lên 65 reset lại bỏ mấy skill mana coil, int blow, wide encourage di la on... Lúc 5x+ chỉ học magic pẻcing 5, ringburst 5, strike bash 5-> ko cần cái multimagic arrow(cái này chỉ để đánh 1vs1 ko cần thiết + area dispel để pk vẫn chưa cần thiết -> còn dư point thì học vô mấy skill khác(dc thì nên học để lấy gruop immum chống cri khá hay khi trian lv) -> bạn vẫn trian tốt -> nhưng pvp thì khá yếu vì ko có debuff+ skill 1vs1 là multimagic... -> lên 65 reset thế là ổn bỏ mân coil, int blow, wide encoruage tăng vô area dípel, multimagic arow => nói cực chứ trian vẫn bình thường vì 2 skill đánh AOE lúc 50- vẫn = damage của bọn full int... mà lên 5x skill đánh AOE vẫn đầy đủ...

16. CBThep5000

CBThep5000 Mr & Ms Pac-Man

có con Human 49 95% nè , bỏ lâu rồi ông cần thì tui cho hiện tại chưa chuyển class đâu tha hồ mà suy nghĩ , đồ cũng VIP lắm train vô tư , SV Akhma, lay thi pm YH : soluumanh18@yahoo.com , tui cho , nếu sợ gà thì tạo con lv1 chơi trước là ok :D

17. ttnbk2008

Thanks các bác, em giờ đang yên ổn ở server Ma, mới ra nhập bang KuAiToHon. Mà sắp lên 4x rồi<nhờ train thuê>, thời gian chơi ít lắm. Chơi 1 thằng darkelf cũng thấy mệt rồi. Cám ơn bác nhiều nha.

18. MrWang

MrWang Youtube Master Race

Bác CPThep5000 cho em con human đó được ko? Bé Sin của em bị block rồi giờ muốn chơi lại mà nản quá.
    Cám ơn trước nhé.

19. Blackruby

Blackruby Donkey Kong

ai làm cái q lv 62 ở swam calamity đánh 100 con ash mantis chỉ dùm với. kiếm muốn hết cái map Eibach mà chỉ thấy có 1 con ở khu vực D3, còn lại toàn con kupox mantis. có người chỉ ở gần healing forest có vài con mà mình chạy ra đó không thấy gì hết. đánh 100 con mà đợi 1 con respawn chắc chết.

20. VitSanhDieu

VitSanhDieu Guest

ash mantis o g4 map eibach. có 3 kon. + 1 con shadow curse luôn đó