Ngày 20/11. Thầy cô ơi

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi tieunhilang, 31/10/08.

1. tieunhilang

tieunhilang Mr & Ms Pac-Man

Mình có thầy giáo dạy Sử rất yêu quý lớp mình. Thầy giảng rất hay nhưng thầy bị bệnh lãng tai (nghe kém lắm). Lên bảng kiểm tra thầy chỉ nhìn miệng đọc có trơn tru hay không và bấm thời gian để cho điểm. Có lần thầy gọi mình lên bảng, mình đọc 1 hồi:"%^*%$##^(|)&8-><%^^^&&@$(*&^%$!#$@!$%^^&(*...(*&^%%$$" thế là thầy cho mình 8 điểm.
    Bây giờ thầy bị điếc rồi, nhưng chúng mình vẫn yêu quý thầy. 20/11 này lớp mình bàn nhau góp tiền mua tặng cho thầy một chiếc điện thoại di động nhưng chưa chọn được màu. Mình muốn nhờ các bạn giúp đỡ Giáo viên dạy Sử thì hợp với màu gì nhỉ?

2. re][ic

re][ic The Warrior of Light

???? thấy điếc rồi còn mua mobile ? Sao ko mua cái gì thiết thực hơn như máy trợ thính, kính lão, bí máy, sách v.v..

3. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Ý kiến trên rất chuẩn.Nên tặng thầy 1 cái máy trợ thính.Ý nghĩa hơn nhiều.Tặng thầy cái điện thoại di động lại thành ra đá đểu thầy thì chết :|....
    Vấn đề là liệu thầy có nhận ko thôi.Những món quà kiểu này thì thường những giáo viên đúng nghĩa sẽ ngại lắm.Như kiểu mama của Po trước có người tặng di động cũng đem trả lại ... cầm ko hay chút nào.
    Lớp bạn nên nghĩ và bàn tính cho kĩ. Thậm chí với giáo viên, tặng 1 cái bút cũng đáng quý lắm đấy.(nhưng quả thật thế thì..hơi ít :D)

4. KratosP

KratosP C O N T R A

Bạn tặng cái di động thầy giáo tưởng bạn đá đểu , mặc cảm tự ti dẫn tới tự sát thì sao :-<

Lại cái câu giáo viên dạy sử hợp với màu gì ... Bạn có thành ý thật ko vậy, màu đt liên quan tới style của người dùng chứ liên quan gì tới ngành nghề hả bạn ...

Btw, đủ tiền thì N70 black là hợp lí =) Bằng ko thì máy trợ thính ftw :-*

5. re][ic

trên type nhầm, bút bi máy not bí máy :-*
    Mình tặng các bút hàng hiệu cũng mắc lắm .. có cây vài chục $ có cây hơn trăm $
    hoặc sách, một cuốn truyện hay tiểu thuyết ... rồi đóng bìa cứng, đẹp!
    Đó mới là món quà có ý nghĩa
    .... ôi nói đến đấy tui lại nhớ thầy cô của tui rồi =(( =((

6. tieunhilang

hay là bọn mình tặng thầy cuốn giáo trình "Văn hóa giao tiếp bằng tay" của Trường Xã đàn có được không nhỉ?
    Thực ra lớp mình rất biết ơn thầy vì thầy có chút nâng đỡ về điểm số cho lớp. Chứ lớp mình học Sử dở lắm, bây giờ hỏi chúng nó:" ông Lê nin làm quan thời Tiền Lê hay Hậu Lê?" chắc chả đứa nào biết.

7. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Đừng :|.Tặng cái đấy vớ vẩn .
    Khác nào bảo thầy bị điếc.
    Máy trợ thính là tốt nhất rồi.

8. g3tl0st

g3tl0st FFTG Blade Knight

Máy trợ thính rẻ ko :-/

9. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Ngang tầm ..điện thoại :))....................

10. AnTi_InTer

AnTi_InTer Mario & Luigi

Bị điếc (hoàn toàn ko nghe được gì) hay là bị lãng tai (nghe được nhưng phải nói lớn, sát tai) :-/

Điếc đặc thì máy trợ thính cũng bằng thừa :|

11. shentai

shentai Youtube Master Race GameOver

-Thực chất có quí mếm thầy ko hay chỉ là tại nâng điểm mới có lòng tốt mua đồ.Nếu như tui là thầy tui sẽ ko nhận bất cứ thứ gì chỉ nhận 1 tấm thiệp chúc 20/11.trong 6 năm qua đến nay toàn chỉ tặng thiệp thầy cô đều vui.
    -Lòng thật là ở tim ko phải mua đồ là đc,nhìn vẻ như vậy biết tại nâng điểm rùi.

12. tieunhilang

Đúng thôi!!!! mình nói toẹt ra nhé. Bây giờ tất cả các trường đều thế, chỉ học các môn chính thôi. Tội gì tốn nơ-ron thần kinh với mấy môn phụ chưa áp dụng ngay được (một Sử tầm 50 tuổi tớ sẽ học). Một khi đã chán học thì thầy phải giả câm giả điếc mà ... thương thôi. Để bù đắp lại tình thương đó mình phải tặng 1 món quà tương xứng. Biết rằng tặng 1 chiếc mobile thì hơi vật chất quá. Nhưng mà tặng máy trợ thính có ổn không hay thầy lại tưởng xỏ xiên thầy bị lãng tai.

13. **Asakura Hao**

**Asakura Hao** C O N T R A

điếc sao lại mua điện thoại cho thầy :|

14. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

ối dào rủ thầy chủ nhiểm karaoke uống bia là con đường thân thiết gần gũi nhất ..đương nhiên phải có chương trình "hát với ngôi sao " dành riêng cho thầy =))

15. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

nhìn title 20/11 lại nhớ đến thời 12 :-<
    giờ nghĩ lại đúng là thời Phổ Thông là đáng trân trọng nhất :-<
    còn về vụ tặng quà thì mình thấy vụ sách và máy trợ thính được đấy
    mua điện thoại về cùng lắm cũng chỉ để nhắn tin mà thôi

16. re][ic

phải dò xem thầy bị như thế nào, nếu điếc do màng nhĩ mà tai trong vẫn khỏe mạnh thì máy trợ thính mới xài được :-?

17. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nếu chỉ để thể hiện tấm lòng thì cần quái gì quà tặng. :|

Nếu là một người thầy thật sự thương yêu học sinh thì chẳng cần đến đấy thứ quà cáp, được học trò đến thăm đã là vui lắm rồi. Có nhiều đứa (như tui chẳn hạn), sau khi học xong thì đến 20/11 cũng chẳng còn nhớ mà về thăm thầy cô cũ nữa. :|

Tặng quà càng đát thì lại càng có vẻ như mua chuộc, hoặc giả là "trả công" thôi, không có ý nghĩa gì cả, lại sợ đụng chạm lung tung. Nói chung điện thoại hay máy trợ thính gì cũng không được vì nó đều đụng chạm đến điểm yếu của người ta, có thể người ta không nghĩ, nhưng người nhà nghĩ, người ngoài nghĩ...Nói chung là muốn tặng thì tốt nhất là không nên tặng bất kỳ thứ gì liên quan đến thính giác.

Nghĩ thế là không được, tui từ nhỏ đến lớn chưa bao giờ nghĩ đến chuyện phải dùng vật chất để kiếm điểm cả, dù có không thích học hôn đó thì cũng chấp nhận điểm kém. Nhưng dám tự hào là dù học dốt nhưng thầy cô nào cũng thương cả. :|

18. HÀO KEN

HÀO KEN Fire in the hole!

Bác sướng nhỉ , còn tui dù cố cố gắng cách mấy cũng bị thầy cô ghét vì vậy chưa bao giờ tui thích cái ngày 20/11 này

19. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

20/11 mình về là thầy cô mừng lắm rồi, cần gì hoa với hiếc:'>

20. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

tặng điện thoại nhìu khi ng ta lại tưởng mình chửi đểu :))