Người mới

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi Im0nline, 30/11/13.

1. Im0nline

Im0nline Mr & Ms Pac-Man GameOver

Mình mới chơi game này. Xin mọi người giúp.
    Xin hỏi sever nào mới ra nhất?
    Chơi class nào dễ pt và dễ train nhất vậy?
    Hiện max lev là bao nhiêu?
    Xin cám ơn

2. sgz.genius

sgz.genius Youtube Master Race

1,mới nhất chắc là tiamat, mình đang chơi sever này có gì pm mình thì mình giúp nhiệt tình nếu được =))
    2, CLeric đễ pt,pt chắc chắn có vé, train nhàn nhất
    3,65.

3. Be_Stu

Be_Stu Donkey Kong

1, Kahrun

2, Cleric dễ pt, dễ train nhưng đi ins lv cao heal loạng quạng dễ ăn chửi. SM dễ train, một số ins lv cao yêu cầu phải có it nhất 1 em, PvP ngon. Gunner, sorc dễ pt, dễ train.

Chỉ có Songweaver, Cle và SM là có khả năng solo một số instance

3, Max lv hiện tại là 65

4. mr_nỏm

mr_nỏm Youtube Master Race

chơi con nào sau này pvp thích 1 tý đi. mình chơi cle, mãi mà toàn đi heal. bbuoonf quá chuyển qua chơi gunner :2cool_sad:

5. Pantheon1

Pantheon1 Youtube Master Race

Đúng rùi server mới nhất là Kahrun :7onion51: , cũng là server có nhiều người Việt nhất.

6. MTkeyvnk

MTkeyvnk Youtube Master Race

thấy Tiamat nó ưu tiên mà nhỉ, sao lại Kahrun mới nhất, em mới chơi. mấy pác đừng ném gạch em:5cool_sweat:

7. Pantheon1

3 tháng trước pé mới chơi Aion đó, mọi người cũng bảo là Kahrun là sv mới nhất, nên pé chơi,
    h mới biết là ở sv kahrun này cóa quá nhiều người VN luôn,
    pé nghĩ là mới hay cũ thì cứ nhảy hết vào Kahrun mà chơi.

8. Im0nline

Mình lên 16 lev rồi.
    Cho hỏi game này ko có tăng poin và tăng skill à?
    Thấy đủ lev đi mua skill book về học là xong?

9. MTkeyvnk

MTkeyvnk Youtube Master Race

cho mình hỏi về vấn đề craft trong Aion, liệu nó có tìm wan trọng thế nào?
    mình đánh mod để tìm Minor Weapond Plux có mấy h mà đc có 2 cục..

10. Pantheon1

Các bạn chơi từ lv 1-57 thì tất nhiên sẽ chơi ở fast-track server rồi vì đc x2 exp,drop các kiểu con đà điểu, mà chơi ở đó thì sv nào cũng gặp được nhau hết vì nó là sv chung cho newbie, bắt đầu từ lv 57 trở đi thì các bạn sẽ bắt buộc phải chơi ở sv standark, và lúc đó thì mới đúng là sv các bạn chọn ban đầu(Kahrun, Tiamat, .....).

Và một điều quan trọng là khi các bạn đạt lv 65 thì cuộc chơi thật sự mới chỉ bắt đầu thôi,

khi mới đạt lv 65 các bạn sẽ bắt đầu làm Quest để có thể đổi những trang bị cơ bản đầu tiên, để có thể pvp, pve, nhưng các Q này chỉ có ở các map có thể giao tranh, các bạn sẽ gặp phe đối địch, lúc đó thì chỉ có thể giết hoặc bị giết, mà mới chơi đồ chưa có thì giết đc ai, nên xác định là cứ ăn hành nguyên tháng đầu(sau khi up 65),

có đủ set đồ cơ bản rồi thì lại lo đến việc ép manastone sao cho phù hợp với class của mình (mất khối tiền), rồi thì ép + (mất khối khối tiền nữa),

xong, lúc này thì bạn cũng hơi hơi cứng rồi, bạn có thể làm Q farm Medal và Abyss point để có thể đổi những trang bị mạnh nhất và có đc cái end game khủng bố và đáng nhớ.

- - - Updated - - -

Các bạn chơi từ lv 1-57 thì tất nhiên sẽ chơi ở fast-track server rồi vì đc x2 exp,drop các kiểu con đà điểu, mà chơi ở đó thì sv nào cũng gặp được nhau hết vì nó là sv chung cho newbie, bắt đầu từ lv 57 trở đi thì các bạn sẽ bắt buộc phải chơi ở sv standark, và lúc đó thì mới đúng là sv các bạn chọn ban đầu(Kahrun, Tiamat, .....).

Và một điều quan trọng là khi các bạn đạt lv 65 thì cuộc chơi thật sự mới chỉ bắt đầu thôi,

khi mới đạt lv 65 các bạn sẽ bắt đầu làm Quest để có thể đổi những trang bị cơ bản đầu tiên, để có thể pvp, pve, nhưng các Q này chỉ có ở các map có thể giao tranh, các bạn sẽ gặp phe đối địch, lúc đó thì chỉ có thể giết hoặc bị giết, mà mới chơi đồ chưa có thì giết đc ai, nên xác định là cứ ăn hành nguyên tháng đầu(sau khi up 65),

có đủ set đồ cơ bản rồi thì lại lo đến việc ép manastone sao cho phù hợp với class của mình (mất khối tiền), rồi thì ép + (mất khối khối tiền nữa),

xong, lúc này thì bạn cũng hơi hơi cứng rồi, bạn có thể làm Q farm Medal và Abyss point để có thể đổi những trang bị mạnh nhất và có đc cái end game khủng bố và đáng nhớ.

11. Im0nline

Game này làm quest lên lev nhanh , chỉ cần lên google gõ tên quest là được hướng dẫn chi tiết.
    mà đợi tới 65lev thì cũng hơi lâu nhưng cũng đáng, phong cảnh game đẹp quá và khoái "bay".
    Hổm rày ko biết chơi toàn sever Standard.