Nhà có ma

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi mdung87, 20/8/11.

1. mdung87

mdung87 Youtube Master Race

Ông anh trai mình dọn ra ở riêng làm 1 căn nhà 5 tầng, chỉ ở 1 phòng còn các phòng còn lại cho thuê. Hôm nọ 2 anh em mình phát hiện ra là nhà có ma các bác ạ, kể ra thì hơi lan man nhưng mình xin tóm tắt như sau :
    Đại để là tầng 5 có 1 room là bàn thờ, phòng thì có ng thuê hết rồi nhưng vẫn có ng muốn thuê thì ông anh mình hỏi xem có ở đc phòng thờ ko thì chuyển cái bàn thờ đi, lấy giá nhẹ 1tr5 thôi :> Nhưng lúc đó thì bà ở phòng đối diện can, bà ấy bảo là cái bàn thờ ấy nó chả thờ ai cả mà nó yểm con ma. Lần trước bà ấy nửa đêm thì bị gõ cửa, mở ra thì thấy ông ở phòng dưới lờ đờ bước vào nói lảm nhà làm nhảm làm bà ấy sợ quá bật nhạc Phật cả đêm để ngủ =)) Ông anh mình cũng dạng lười nên kệ, chả mời thầy cúng gì cả, nhưng từ vụ đó mọi ng thuê nhà đều để ý là rất hay có tiếng gõ cửa mà k thấy ai, đặc biệt là mình cũng đã gặp 1 lần, nhưng nghĩ nhà đông nên ko thắc mắc gì :|
    Tình hình là cuối tháng này có 1 ông bạn chí cốt không - sợ - ma đến ở cái phòng thờ đó, mình cũng định ở cùng với ông ấy 1 đêm xem thế nào nhưng vẫn hơi sờ sợ =(( Về cái bàn thờ thì nó cũng kì lắm, bàn thờ gì mà ở trên lại dán 1 bùa trắng, ở dưới dán 1 bùa vàng.
    Mình thì ko mê tín cũng ko hiểu biết gì về phong thủy cả, nhưng cũng ko phải là ng coi thường tâm linh. Hôm nay lên hỏi xem có ai biết gì về mấy việc thế này thì cho mình cái lời khuyên, chứ để đến lúc bị ma nhập bóp cổ chết nhăn thì khổ lắm =((

P/S : ngoài ra trong nhà còn giữ mấy bình phong thủy ko đc phép vứt đi, lúc nào cũng bị bắt phải để đầy nước. Chắc chả liên quan gì nhưng mình cứ nêu ra xem thế nào.

2. nghia9a

nghia9a Title này để cho lên dogtag Lão Làng GVN

thi thoảng cái cửa phòng tui xài ổ khóa xoay, chốt lại rồi mà thi thoảng lại bị mở ra mới lạ, nhưng cũng chả ngại lắm vì nhà làm quái có gì đâu mà có ma. nếu nhà có ma thì mua bùa về mà dán 4 góc nhà. đi chùa mà thỉnh bùa chứ đừng có mua chỗ vớ vẩn

3. saucholoi

saucholoi Mr & Ms Pac-Man

anh cậu gặp 1 vấn đề hơi mệt rồi đấy,ít ra thì cũng phải mời thầy về rời cái ban thờ đi chứ!

4. anhthaibk

anhthaibk Donkey Kong

gần nhà tôi có người xây nhà nhưng toàn nghe tiếng động lạ gió rít nghe rợn cả người .sau đó mời bố tôi xem thì mới biết thằng thợ xây nó chơi đểu ko bịt lỗ gì đấy làm cho gió nó rít và chuột chạy làm lên tiếng động lạ. nếu chủ nhà ko nhờ bố tôi có lẽ đã bán rẻ cho thằng chủ thầu xây nhà rồi. sau vụ đấy chủ thầu cũng bị 1 trận khá nặng. còn việc trên không loại trừ khả năng tuơng tự

5. 85footballplayer

85footballplayer T.E.T.Я.I.S

Ma nữ thích gõ cửa để tâm sự ấy mà. Bạn cứ yên tâm, không cần chốt cửa, cởi hết quần áo ra, đắp chăn nằm chờ đợi. Đêm sẽ có cô gái tóc dài mặc áo ngủ mông tang vào ngủ chung với bạn.

6. neor

neor Persian Prince Lão Làng GVN

mình đầu tiền cũng không tin nhưng giờ thì cũng hoài nghi chẳng biết đúng sai thế nào tại vình có những việc mình đã từng chứng kiến. nhưng nói thật thì ma nó cũng không phải muốn nhập ai hay muốn hại ai cũng được. nếu ở đã lâu mà không thấy gì thì cũng chẳng phải xoắn. còn nếu mà bạn tin có ma thì cũng đừng mời thầy về làm gì khi chẳng có cái gì sảy ra. vì vốn nó đã yên ổn vậy rồi có khi trọc vào nó lại to chuyện. người ta đã bảo thế nào thì cứ làm theo như vậy thôi.

7. [Tonny Guetta]

[Tonny Guetta] Youtube Master Race

nghe mà rợn cả người nhưng để tớ kể cho bạn nghe câu chuyện của mẹ tớ nhé:
    ngày xưa lúc ra nước ngoài, mẹ tớ có đi viếng mộ của 1 số người trong gia đình (đi du lịch) thì tình cờ bà gặp 1 ngôi mộ bỏ hoang tên của 1 người việt, thế là bà mới dọn dẹp các cái cắm lại hoa cho người ta rồi chắp tay khẩn cầu "bà có linh thiêng thì hãy cho con đc ở lại".
    sau đó ko lâu mẹ tớ lấy cha kế của tớ rồi khi đi thăm mộ mới phát hiện ra ngôi mộ đó chính là của mẹ của cha dượng tớ (ở đây người việt nhiều vô kể)

chuyện này có thật 100% do tất cả đầu đuôi đều có người làm chứng
    từ khi biết chuyện này mình mới tin có linh hồn thật và lúc nào họ cũng ở xung quanh chúng ta và lắng nghe những gì ta nói, nhìn những gì ta làm :-s

8. Over89

Over89 Dragon Quest

9. quang5210

quang5210 Dragon Quest

Cậu qua box Thư Giãn đi...Bên đó thích mấy vụ này lm' :))

10. 85footballplayer

85footballplayer T.E.T.Я.I.S

Những chuyện thế này có lẽ sẽ thêm nhiều thành viên box Thư giãn bị ma gọi đi?