Nhạc Vàng - Nhạc Sến ai vào đây !!!

Thảo luận trong 'Âm nhạc' bắt đầu bởi sexyboy1504, 5/8/08.

1. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

Nhạc vàng - Nhạc sến - 1 dòng nhạc vẫn mãi tồn tại theo thời gian ( theo ý riêng của mình) . Hãy nhìn số lượng trang web dành cho giới yêu nhạc vàng ( yeunhacvang.com - nhacvangonline.info -bennhac.net ...) cũng như độ tuổi của những thành viên trong những trang web âm nhạc ấy. Ta sẽ thấy cho dù dòng nhạc trẻ VN, quốc tế có phát triển mấy đi nữa thì nhạc sến vẫn có chỗ đứng riêng của nó.
    Thật ra có rất nhìu người thích thể loại nhạc này nhưng họ rất ngại người khác biêt vì dễ bị chọc là sến này, sến nọ. Riêng mình thì ko thấy gì phải ngại cả. Nó cũ thật, xưa thật nhưng những lời hát vẫn còn rất ý nghĩa từng lời từng chữ. Chứ không như những bài nhạc trẻ đa phần đều có lời lẽ chảng đâu vào đâu, nghe rồi lại quên. Thử 1 lần thất tình, 1 lần cô đơn nhìn mưa rơi, nghe bài nhạc sến nào đó, ngân nga lời hát :" Mưa mưa rơi từng đêm, mưa triền miên trên đồn khuya lòng ai thương nhớ vô biên..." (Đêm buồn tỉnh lẻ) hay :" Tình yêu ơi đến nữa mà chi. Tình yêu ơi đến nữa làm gì. Tôi sợ rồi một ngày nào đó tình đến rồi tình vụt bay đi chẳng tiếc gì..." (Xin yêu tôi bằng cả tình người). Ta thấy có thấm hay ko?
    Dẫu biết rằng topic này chưa chắc được hưởng ứng và cho dù có tồn tại đi nữa cũng khó có thể bằng những forum của những trang web chuyên về nhạc vàng. Nhưng với mình đã nói về box âm nhạc thì tất nhiên phải có box nhạc vàng. Hỡi những bạn yêu thể loại nhạc vàng - nhạc sến hãy đến đây chia sẻ cảm nghĩ của bạn về ca sĩ, bài hát, tác giả và thể loại nhạc vàng - nhạc sến mà bạn ưa thích. Nhạc vàng - Nhạc sến đã - đang và sẽ mãi tồn tại trong nền âm nhạc nước nhà dù ở bất cứ giai đoạn nào.

2. makoto kimura!!!

makoto kimura!!! Mega Man Lão Làng GVN

Tớ thích mấy bài không tên ấy, nghe phiêu lắm !!! Khoái nhất là Tuấn Ngọc hát.. chả biết đó có phải nhạc vàng không!!

3. NIZ

NIZ Blue Wind

Nhạc vàng còn đỡ sến hơn UHF ;;)

4. Drenthe

Drenthe Mario & Luigi

nhạc vàng,nhạc sến mình không nghe nhưng có...thuộc mấy bài! nhà hàng xóm quanh năm ngày tháng mở,nghe nhiều quá đến nỗi thuộc cả lời luân :))

5. rynie212

rynie212 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

e thích nhạc đỏ hơn:'>
    ___________________________________________________-

6. MegaOpera

MegaOpera Mega Man

vậy bác vào đây làm gì nhỉ,chả có liên quan gì cả,nói ra cho người ta biết là bác cũng thích 1 "màu" nhạc hả ? :-/

7. [L]imited

[L]imited C O N T R A Lão Làng GVN

Nhạc Vàng nghe thấm lắm :)
    Nghe thử Kiếp Cầm Ca hoặc Đêm Vũ Trường nhé ..
    Mỗi khi tâm trạng empty là tôi lại vác ít nhạc vàng ra nghe ^^

8. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

UHF là gì thế nhỉ?

Nhạc Tuấn Ngọc là thể loại nhạc tiền chiến hay nói đúng hơn là dòng nhạc trữ tình. Nói chung thông thường những người thích nhạc vàng - sến cũng rất thích nghe thể loại nhạc trữ tình này. Nên thể loại nhạc này thường bị gộp chung với nhạc vàng gọi chung là nhạc sến thôi.
    Mình cũng thích mấy bài không tên lắm nghe rất tê. Nhưng khuyên mấy u đang thất tình nghe mấy bài không tên coi chừng tự tử đó. Mình nghe mấy vị tiền bối nói tác giả loạt bài không tên là nhạc sĩ Vũ Thành An viết những bài hát này trong tâm trạng bị người yêu phụ bạc khi ông ta ko may bị thương tật phải ngồi xe lăn. Bài không tên cuối cùng được viết vào ngày người yêu ông ấy lên xe hoa đó. Lời hát nghe buồn vô cùng :" Nhớ em nhiều nhưng chẳng nói. Nói ra nhiều cũng vậy thôi. Ôi đớn đau đã nhiều rồi .... Biết bao lần em đã hứa hứa cho nhiều rồi lại quên. Anh biết tin ai bây giờ....:"

9. Drenthe

Drenthe Mario & Luigi

à đó là viết tắt của anh Ưng Hoàng Phích đấy mà :)) trẻ bây h có mấy ai nghe nhạc vàng đâu nên có thể 2pic sẽ vắng khách đấy ;;)

10. BassSP

BassSP Legend of Zelda

Ừa , có em đây , xin góp mặt vào đội hình đội ngũ

11. shiren

shiren Youtube Master Race

nhạc vàng thì đúng gu của mình rồi,bữa giờ tìm mấy bài của khánh ly chất lượng cao mà khó quá à,ai có không thì cho xin với

12. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Mưa rừng - Đêm buồn tỉnh lẻ - Lãnh trong đêm mưa - kiếp nghèo - liên khúc nghèo - Chuyện dàn thiên lý - Người đi ngoài phố - Lại một người nữa giống như tôi - men tình nồn - Điều gì đó - Anh thì không...

Đa phần là nhạc của Paris By Night cũ và các bài nhạc của ca sĩ :Trường Vũ - Mạnh Quỳnh - Như Quỳnh và Mạnh Đình :'>

13. pocolo84

pocolo84 Youtube Master Race

i hate yellow music. Nhạc trẻ muôn măm:hug::hug::hug::hug::hug::hug:

14. Hip²ºº8

Hip²ºº8 Donkey Kong

đã ai nghe album Giã Từ của ĐVH chưa :'> nhạc vàng đấy :> mà nuột lắm ;;)

15. Nuyta

Nuyta Bát Phủ Tuần Án Lão Làng GVN

nghe bác nói vậy em cũng nghe thử . khá ổn , nhưng không có vị của nhạc vàng . không có cái não lòng , bồi hồi , nói chung là một phong cách thể hiện khác thôi .

16. Hip²ºº8

Hip²ºº8 Donkey Kong

hứ,hay thía mà còn chê =(( cái thể loại nhạc này đâu fải ca sĩ nào cũng thể hiện đc đâu,nhất là với những người đã nổi tiếng nhờ dòng nhạc trẻ.ĐVH là người đi tiên phong trong cái vụ cover lại những bản nhạc vàng :'> Nghe nói Cao Thái Sơn cũng đang đú chuẩn bị cho ra album thể loại này =))

17. lamsonRYL

lamsonRYL Mr & Ms Pac-Man

ai có biết Nhật Trường sáng tác bao nhiêu bài ko ai có list thì cho minh xin với

18. makoto kimura!!!

makoto kimura!!! Mega Man Lão Làng GVN

Cao Thái Sơn thì tớ dám chắc em nó chưa đủ trình để hát mấy bài này!!!!
    Dạo này tớ đang lục tìm mấy bài không tên mà khó quá các bác, bác nào giúp tớ, up giùm tớ vài bài không tên đi nhé...:'>

19. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Bên nhaccuatui.com với nghenhac.info có đủ mà, khuyến khích nghe bên nghenhac.info ấy nó dễ search hơn.

20. diablolic

diablolic Donkey Kong

Nhạc vàng thì ko thích nghe trường vũ mà tớ thích nghe Duy Khánh cơ :))
    Tuấn Ngọc ko fải nhạc vàng hay sến mà là nhạc trữ tình lãng mạn và đc gọi là nhạc "sang". Những bài ko tên hay nhưng chưa gọi là đỉnh của Tuấn Ngọc. Nếu thích nhạc vàng/sến và thích luôn Tuấn Ngọc hãy nghe Nửa Hồn Thương Đau, Mắt Biếc, Như Chiếc Que Diêm. bạn nào ko tìm ra thì pm cho tớ
    Trở về với nhạc vàng ;))
    bạn thích giọng trường vũ??? hãy nghe sự phụ của "hắn" là Chế Linh bạn sẽ thấy Trường Vũ hát hay nhưng Chế Linh còn hay hơn nữa với Túy Ca. Bạn chán chê với Chế Linh?? hãy nghe Duy Khánh để biết rằng Chế Linh chưa phải là đỉnh. Duy Khánh với Sương Trắng Miền Quê Ngoại, 8 nẻo đường thành làm bạn ngất ngây nếu thực sự là 1 fan nhạc vàng ( lưu ý là chế linh và duy khánh là nhạc phản cách mạng ko biết mod có chém mình ko nhưng thực sự mà nói là wá hay đỉnh cao của nhạc vàng rồi) khuyến cáo ko nên nghe Mạnh đình mạnh quỳnh ..... hát ko đủ trình đâu thực lòng đấy >"<.
    Còn nữ ca sĩ chắc các bạn quen với Như Quỳnh ( chuyện người con gái tên thy, nửa vầng trăng...) hãy tìm mà nghe ngay Hoàng oanh với Giọt mưa thu mưa trên phố huế... giọng ca làm ta đuợm buồn, ko cần khóc... nhưng lòng đau như cắt. hãy nghe và cảm

Nếu chán chê với nhạc vàng chán chê với tuấn ngọc. Hãy đến với topic sticky bên trên "BÀN LUẬN CHƯA NGHIÊM TÚC VỀ ROCK" các bạn nhé chúng tôi sẵn sàng phục vụ ngày đêm và thỏa mãn mọi nhu cầu của bạn như buồn chán thất tình sầu não cả những nhu cầu sinh lý bệnh hoạn :p :x :'> :-*:hug: