Nhận xét về dịch vụ của các Gameshop tại VN

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 12/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Tớ lập topic này ra chỉ để chia sẻ kinh nghiệm mua hàng, kinh nghiệm test máy v.v... để giúp anh em không phí tiền của mình vào những thứ lẽ ra ... gọi là vớ vẩn và vô ích.

Topic sẽ có thể kéo dài, chia sẻ tất cả kinh nghiệm của mọi người, chỉ cần những ai từng mua hàng ở đâu, Sài gòn hay HN, mua game ở đâu, giá cả thế nào v.v...

Trước hết tớ có vài điều muốn nói về 1 số ít các shop tại VN này. Điển hình là shop H**O mọi người đều quá rõ. Nổi tiếng với dân game HCM và cả với HN. Tuy nhiên cách tư vấn quả thật... nhìn vào là không thể chịu đựng đc sự vô lý đến như vậy.

Link đây http://5giay.vn/showthread.php?t=775060

Không biết vì lí do gì mà shop này có thể trắng trợn nói máy Jasper phiên bản KOREA là máy có thể chơi đa hệ, gồm cả hệ game hệ PAL !? Chi cần mang máy đi update firmware , chồng tiền là có thể chơi đc tất cả game bất kể hệ nào !!! Quả thật không hiểu đây là loại gì nữa, mọi ng đều biết máy xbox360 không thể chơi game lung tung các hệ đc. Ngay cả bản Jasper cũng chỉ là máy Asia , chỉ chơi đc game Asia ( NTSC -J ) và game region free mà thôi. Ngay cả ko nâng cấp firmware thì cũng vẫn vậy. Hay đây chỉ là cách để shop này lấy tiền khách qua up firmware , sau đó đem 1 game region free ra để nói đây chính là game đa hệ , game hệ PAL để FOOL khách hàng ?

Máy hệ Asia chỉ chơi game NTSC-J ( bán đầy tại VN) và game region free
    Máy hệ US chỉ chơi game NTSC hoặc NTSC-UC và các game region free
    Máy hệ PAL chỉ chơi đc game hệ PAL và region free.

Mọi ý kiến cũng như kinh nghiệm chia sẽ đều đc vui vẻ chào đón. Vì lợi ích của gamer chúng ta, không phải vì lợi ích của tiệm game.

2. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Chắc là shop này nghĩ chỉ có mấy gamer dạng gà thì ko biết gì về vụ đĩa đúc ASIA thì có đủ tất cả các game, lúc đấy người chơi chỉ việc bỏ tiền ra mua đĩa game mà ko cần biết là hệ gì mà nói chung là chơi đc hết :)) Chẳng qua các shop bán hàng 100% là máy hệ ASIA chứ thử bán máy hệ US và PAL xem, có mà up fw 1000 lần cũng thế :))

3. maivuan

maivuan Youtube Master Race

mình chính là member bekhongnha1 của 5giay đây mình cũng không tin tưởng mấy vào cửa hàng Halo nên mới hỏi kỹ như vậy, thế mà vẫn bị gạt. Mình chỉ sợ mua máy về nhằm mấy game hay như GTA 4,Resident Evil 5 ...........mà khác hệ thì tức anh ách lúc đó sợ lại vác máy đi bán và chịu lỗ. Bạn có thể tư vấn cho mình là mua loại máy Xbox 360 nào mà không bị đèn đỏ và đa hệ để chơi được tất cả các loại game xbox 360 trên thị trường ko....

4. antivrus86

antivrus86 Mr & Ms Pac-Man

Hic. ở trên đã nói rất rõ là ko có con Xbox 360 nào chơi đc đa hệ rồi, xuống dưới này vẫn hỏi. Mà hỏi từ bên 5s qua đây nữa mới ghê chứ, muốn đa hệ thì mua PS3 nhé, ko lock region đâu, đĩa nào nhét vào cũng nhai tuốt.

5. popovn

popovn Youtube Master Race

Ai noi HALO uy tính, chứ riệng tớ tớ sợ thằng này lắm, nhất là cái thằng mập chuyên nói sạo!!! Từ lúc vào forum này đến giờ đỡ gà hơn rồi, chứ lúc trước ra đó nghe bọn nó vẽ 1 hồi là chóng cả mặt!!!

6. -=MASHI=-

-=MASHI=- T.E.T.Я.I.S

nói chung HL cũng có mấy vấn đề mới biết đc ....hehe

7. litizer

litizer Donkey Kong

ôi thôi........vãi chưỡng thế này +_______+'

8. yukimura87

yukimura87 Donkey Kong

Ặc mém nữa bị lừa rồi,Thanks ItmeAj,Thích chơi Dynasty warrior 6 tiếng Anh(hệ US) còn máy hệ Asia chỉ chơi dc tiếng Nhật,Thằng Koei làm game phân vùng mà ko làm region free,mất hết mấy game beat them up xả stressX(.Còn halo thì biết lâu rồi,là 1 trong những shop bán giá chém nhất VN giờ lòi thêm vụ này nữa sao dám đến nữa trời::(

9. caotri1986

caotri1986 Legend of Zelda

Shop nào ở SG cũng có một số vấn đề. Ko riêng gì halo. Ăn thua mình biết mà tránh thôi. Mua gì có giá trị lớn, nếu mua ở Halo, đừng bao giờ lại hỏi ông mập, thằng tóc nhuộm (bảo đảm là bị chặt), nên gọi trực tiếp cho ông Hiệp thì được giá mềm hơn.
    Theo mình mimi làm ăn "chuối" nhất. Nhân viên mimi thuộc dạng siêu "gà công nghiệp", hỏi gì cũng ngơ ngơ ra, dek bit cái khỉ gì hết.

10. babysorry83

babysorry83 C O N T R A

ko phải halo mà hầu như tiệm game nào cũng vậy hết , như hiệp lực cũng vậy thôi ,đg mua disc game thì thấy má kia đứng tư vấn khách bảo là : NDS thì giá thành ổn định hơn , PSP giờ nó hết hàng nên lên giá cao lắm ( ko thèm nói với khách là do hack chơi trên thẻ ko đc ) , còn nữa : xoay wa hỏi tiếp câu : vậy máy NDS nghe nhạc có đc ko em + có lớn ko , má kia trả lời : đc anh , nghe nhạc lớn lắm >>> má ơi con NDS nhà tui họa may mở máy lạnh đóng hết cửa phòng ko tiếng động mở max mới vừa đủ nghe thôi chứ ở đó mà lớn lắm anh ơi đúng bó tay . tới thằng mimi >>> tui ra mimi hỏi là chị ơi có disc đúc TQ trò tale of vesperia tiếng En ko , con mắm kia nó bảo , ko có em ơi tiệm chị bán disc gốc ko à ko có bán đĩa chép đâu em >>> cười vỡ bụng với thằng này

11. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

ở vn mà gà thì phải chịu thôi. Muốn chắc ăn chỉ có sống và chơi ở nc ngoài, mua bán rất uy tín- hư 1 đổi 1

12. Chuột Hamster

Chuột Hamster Mr & Ms Pac-Man

Các bác ở HCM thì theo mình tới Speedgame đấy làm ăn có uy tín hơn, dĩa game thì rẻ hơn.;;)

13. Yuffie

Yuffie T.E.T.Я.I.S

Nước nào vậy bạn ?
    .....................

14. jesusloveme

jesusloveme Youtube Master Race

chưa chắc ^^ , cũng còn tùy . mà nhìn chung tại TPHCM và HN đều có tiệm làm ăn dơ dáy (HN thì có HG nhé) , muốn mua hàng mà ko bị thuốc thì nên tham khảo kỹ anh em trên đây .

vì loại console này đa số là xách tay hoặc do 1 đầu nậu chuyên nhập khẩu số lượng lớn tại các nước như Hông Kông , Trung Quốc ... về đây giao lẻ cho các cửa hàng trong khu vực .

Vì ko có nhà phân phối chính thức như linh kiện vi tính , nên vấn đề bảo hành cho các mặt hàng console là cực kỳ bèo bọt , ko hỗ trợ cho người tiêu dùng , thường thì các shop sẽ bảo hành từ 6 tháng -> 1 năm , 1 khoảng thời gian đủ để chiếc console của bạn hư hỏng . lúc ấy thì ........

15. khiemdepchai

khiemdepchai Legend of Zelda

Mục đích duy nhất của ông Halo chỉ là moi tiền khách hàng mình thôi, nên đối tượng thích hợp nhất chả khác ai là những ng "ngu mà tiền nhiều" :'> . Nên mấy bác newbie hãy vào đây hỏi ý kiến ae trc cái đã trc khi quyết định cái gì :D , kẻo tiền mất tật mang

16. robbylai

robbylai Mr & Ms Pac-Man

Anh thấy ý kiến em đưa ra chưa đúng lắm. Chuyện là thế này:

Ông Microsoft (World) bán xbox cho ông TQ nói là bảo hành 1 năm. Ông TQ ok liền rồi sai thằng đệ: "mày hack cho tao để cho gamer chơi đĩa đúc, tao chẳng cần bảo hành thằng Mỹ làm gì". Thằng đệ răm rắp nghe theo hack ngay. Liền sau đó ông Trung Quốc rao bán "xbox đã hack chơi đĩa đúc đây, bảo hành đến khi nào hỏng thì thôi, mại zô...mại zô".

Ông VN thấy thế liền khăn gói quả mướp sang TQ đánh quả. Hàng về ông VN bán cho game thủ, bảo hành trách nhiệm 03 tháng. Hàng về game thủ đến mua tới tấp, bán mỏi cả tay. Không ngờ trong số đó có những game thủ máy bị ROD liền đến bắt đền ông VN. Vì không muốn đổi hàng mới, ông VN liền trả lời rằng: "Em yên tâm anh sẽ bảo hành cho em, hiện tại cửa hàng đang hết máy. Đợt tới có hàng anh sẽ đổi cho em cái khác".

Gamer quay bước đi về. Ông VN liền phi sang gặp ông Tàu bắt đền. Thằng Tàu dội cho ông VN 1 gáo nước lạnh: "Mày có bị hâm không? Máy đã hack rồi thì có bị điên Thằng MS nó cho bảo hành".

Ông VN đứng ngẩn tò te rồi lủi thủi đi về. Đành phải đổi cho gamer một cái máy mới đã hack.

17. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

Ko biết nc khác thế nào chứ ông anh bên Mỹ có cái X360 bị rod, đem ra nó đổi cho cái mới toanh
    .
    ___________Auto Merge________________

.

VN mà có vụ đổi máy nữa hả !? Shop nào anh hùng vậy?

18. atimaster85

atimaster85 Mario & Luigi

Xbox của tui hệ US mà chơi được game PS2 hệ Japan nè ;;) Anh em khẩn trương dành dụm tiền bạc ngày mai đi đốt 1 bữa hoành tráng nhé :x

19. prison

prison Donkey Kong

thằng Halo thì khỏi nói bắn mắc như Sh*t, nghĩ sao mà cái trò Last Remnant nó táng cho 160k 2 disc, trong khi bên trochoidientu thì bán 60k, còn Mimi thì khỏi nói tòan mấy em super chicken ra bán không, đã thế game trên xbox360 mà anh Tàu ko zập thì đừng mơ nó có rõ chán, còn HL thì chép dã mang, noi chung thì dù sao cũng phải mua c3a tụi nó thui chứ mua online thì cũng phiền phức

20. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Đi mãi đến giờ mới về =)

Bây giờ trước hết với bạn maivuan. Bạn theo link này đọc kĩ các câu hỏi cần biết về xbox 360. Mình đã tổng hợp các câu hỏi đc nhiều người thắc mắc nhất. Bạn xem xong, không hiểu điều gì nữa có thể post thẳng vào đây, hoặc topic FAQs hoặc PM riêng cho mình.

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=560562

Cả cách dùng tránh ROD mình cũng có post luôn trong FAQs rồi. Dĩ nhiên FAQs vẫn chưa thực sự đầy đủ, bạn cứ hỏi và mình sẽ bổ sung.

Riêng về cách bảo quản máy tránh ROD, dám bảo đảm với bạn mình khiến cho xbox360 hoạt động ngang ngửa PS3 chỉ với chưa đến 200k mua thêm phụ kiện gắn vào. Bất cứ thắc mắc gì bạn cứ hỏi nhé.

Về mua máy thì bạn mua máy mới ở đâu cũng đc. Chỉ cần xác định đó là máy Asia thì OK. Máy xbox360 đều như nhau cả, khác cái bảo hành ở mỗi shop thôi. Khi mua máy rồi, bất cứ thắc mắc điều gì. mời vô forum này ^ ^ Mọi người sẽ giúp đỡ bạn thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.