Nhờ tư vấn về nơi học lập trình web

Thảo luận trong 'Lập Trình Web' bắt đầu bởi aydada, 8/7/09.

1. aydada

aydada Donkey Kong

mình muốn học về lập trình web nhưng ko biết cơ sở nào dạy tốt , các bạn tư vấn dùm .
    mình ở TPHCM

2. kazehika

kazehika Youtube Master Race

:-w thế k có mem nào học PHP hay html ở HN à ? chỉ giùm anh em đi ( trừ ap tếc ra nhé :> )

3. kataro92

kataro92 Mario & Luigi

PHP và HTML tự nghiên cứu cũng được, PHP cần chút kinh nghiệm. Nếu đã học lập trình web phải học đầy đủ, từ HTML, CSS1,2 đến ASP.net, JAVA mới ổn

4. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

Không Aptech thì NIIT .Còn chê nốt thì tự mà học.

5. kazehika

@aydada : Nhất nghệ là ok ;;)

@kataro92 : thế thì em còn thiếu nhiều qué :(, thôi cứ từ từ, giờ mới có mỗi html, css và đang tự ngâm cứu php thôi. Tình hình là vẫn phải đi học vì k tự nghiên cứu được đâu á:-w

@ Lincoln_Park : để em xem :D

6. R.O.S.S II

R.O.S.S II Dragon Quest

ở Tp.HCM thì học Nhất Nghệ là ok rồi :">

7. invain_se7en

invain_se7en Mr & Ms Pac-Man

Em đã học html nhưng giờ tự học php lại vô phương rồi :)), mệt phết. Đúng là ko phải ai tự cày cũng được.

@kazehika : em biết bạn học đồ họa ở bên zonotek thôi ( giờ nó ở bên Thụy khuê thì phải ) còn html hay php thì chưa nên chưa hỏi ai được

8. kichhoatt

kichhoatt Youtube Master Race

Mình học PHP ở bên Zonotek rồi cũng được. Nhưng chủ yếu cũng do mình 1 phần phải chịu khó mày mò. ;;) Mình thấy Zonotek mạnh về đồ họa và lập trình đấy chứ hem bít có phải ko :D

9. kazehika

Tất nhiên rồi, ai mà tự mò được thì càng hay,đỡ tốn kém 1 phần ;)). Em đang hỏi bên Zono rồi nhưng cũng đang tham khảo qua bên Niit, vì thời gian khác nhau nên phải xem đã. Bác kichhoatt ơi, em hơi yếu về html thì liệu có theo được ko hả bác, nếu như học bên zonotek đó?
    @invain_se7en : đúng là ở TK bác ạ

10. PhướcTeddy

PhướcTeddy Mario & Luigi

Hồi xưa mình tự học HTML + CSS chủ yếu để vọc cho biết này biết nọ.

Sau khi học qua Cơ bản + Khái niệm về lập trình mình mới vô NIIT học tiếp ASP.NET.

Và bây giờ mình ra trường và đang kiếm việc về .NET Developer, giờ thì mới ra trường nên đọc thêm về PHP

11. cuteboy

cuteboy Youtube Master Race

^
    Lạc đề sang khuynh hướng khoe thành tích rồi bạn
    Học mấy thứ đó theo mình giờ nên học ở Aptech , NIIT là ok
    Còn ko chịu khó down Ebook và Video training để tự học nhé

12. PhướcTeddy

PhướcTeddy Mario & Luigi

Đam mê hay chịu học thì học sao cũng được.
    Còn không chịu học thì vô Aptech, NIIT cũng vậy.

13. khicodonemnhoai

khicodonemnhoai Donkey Kong

Cho hỏi aptech , Niit muốn học có cần = 12 ko

14. PhướcTeddy

PhướcTeddy Mario & Luigi

Cần đó bạn, trễ lắm là 6-9 tháng hay sao ấy, nhưng phải xác nhận là sau quá trình đó phải có bằng 12 (THPT), còn không thì chỉ nhận được chứng chỉ (Certerficate).

15. hai_tac_den

hai_tac_den Dragon Quest

Tiện topic cho hỏi nhờ , ai có Template Html nào đẹp đẹp :"> cho em xin
    Có loại màu sắc cũ cũ , ố vàng thì càng tốt , đa tạ các bác trước

16. huongnt123

huongnt123 Youtube Master Race

Mình cũng thấy mấy bạn đó nói đúng đấy, bạn mà chịu khó tìm hiểu thì học trung tâm nào cũng được, còn lười thì chịu thôi, lập trình thì cần mình phải tự học nhiều mà. Mình tìm thấy trung tâm này đào tạo cũng được bạn tham khảo web này xem nhé stanford.com.vn

17. lhuy009

lhuy009 Youtube Master Race

Mình đã từng học việt chuyên thấy chỗ này cũng ổn, được nhất là ở đó họ cho mình học lại thêm 3 lần lớp đó nếu mình học 1 lần mà chưa hiểu, nói chung là mới đầu học về lập trình nên học 1 khóa ngắn hạn nào đó để lấy kiến thức cơ bản sau đó mình cứ việc tự học là chính để nâng cao khả năng.

18. thegioiso012

thegioiso012 Youtube Master Race

học PHP ở bên Zonotek cũng khá tốt, học xong thấy lượng kiến thức mình tiếp thu được cũng đủ dùng và học phí cũng hợp lý nữa.

19. nguye23sa

nguye23sa Youtube Master Race

camera siêu nhỏ,camera ngụy trang,camera mini,bút camera,móc khóa camera,cúc áo camera,đồng hồ camera,máy quay siêu nhỏ,máy ảnh mini
    HỆ THỐNG BÁN HÀNG ONLINE GIÁ RẺ GIAO HÀNG THU TIỀN TẬN NƠI TRÊN TOÀN QUỐC

bảo đảm SỰ AN TOÀN KHI MUA SẮM
    Nhận Giao Hàng Trên Toàn Quốc
    Đ/c: 30B Đường Trung Văn - Thanh Xuân - Hà Nội
    LH: 0466.759.662 - 0466.759.888 Mobile: 090.2277.552 -0979.013.387- 0906.226.225

Camera Ngụy Trang là những loại camera quan sát được ngụy trang một cách khéo thành các đồ vật thông dụng trong cuộc sống hàng ngày như cây bút, kính mắt, cúc áo, đồng hồ để bàn, đồng hồ treo tường, ổ cắm, công tắc điện… Camera Ngụy Trang có thể quay được liên tiếp từ vài tiếng cho đến vài ngày, tùy thuộc vào dung lượng pin. thảy các đoạn video được ghi trực tiếp vào trong bộ nhớ của camera, khi cần xem lại bạn phải lấy camera cắm vào cổng Usb của máy tính để xem lại các đoạn video đã quay.
    • Đối với chủ doanh nghiệp: Bảo vệ doanh nghiệp của bạn và giúp bắt những tên trộm hay kẻ gian phá hoại.
    • Đối với gia đình: Theo dõi kẻ đột nhập vào nhà trộm cắp tài sản của bạn hay giám sát con cái, người giúp việc.
    • Theo dõi giám sát: giám sát nhân viên, chống mất cắp trong cửa hàng, cửa hiệu.
    camera siêu nhỏ,camera ngụy trang,camera mini,bút camera,móc khóa camera,cúc áo camera,đồng hồ camera,máy quay siêu nhỏ,máy ảnh mini

20. huongnt123

huongnt123 Youtube Master Race

mình đang học bên iMicroSoft gần trường ĐH Điện Lực nè, bên đó dạy được lắm, các hình thức học rất mới, các bạn quan tâm tới đó tìm hiểu xem. trước mình cũng tìm hiểu nhiều nơi rồi, nhưng thấy bên đó là ok nhất ý.http://imicrosoft.edu.vn