Như thế nào để mạnh mẽ hơn ?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi o0Amen0o, 8/1/11.

1. o0Amen0o

o0Amen0o Ôi lạy Chúa tôi!!! GameVN Lady Lão Làng GVN

Người tớ yêu đã đi du học cách đây 3 ngày.
    Tớ đã hứa là không khóc khi tiền, nhưng khi anh ấy đi rồi thì thật sự là tớ không kìm được nước mắt. Cứ thế mà khóc giữa sân bay.
    3 ngày qua bạn bè luôn hỏi thăm và tớ luôn cười toe toét như không có gì, nhưng khi chỉ có một mình tớ lại khóc.
    Chưa bao giờ cảm thấy bản thân yếu đuối như vậy.
    Tự lên kế hoạch làm rất nhiều thứ nhưng thật sự không có động lực để làm bất cứ chuyện gì.
    Chờ đợi, lo lắng, tớ nên làm gì bây giờ ?
    Xa nhau tới 6 năm, chẳng hứa hẹn gì, đến đâu thì đến. Tự nhiên có cái cảm giác thất vọng.
    liệu có vượt qua đc 6 năm này ?

Chỉnh sửa cuối: 8/1/11
  2. Nobody23

Nobody23 Mario & Luigi

nói ra có thể làm đau lòng nhưng thật sự là xa mặt cách lòng

3. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

hãy để người đó thành quá khứ và đón chào người mới thôi bạn :)

4. [X]

[X] Mr & Ms Pac-Man

em và ny tháng 6 này chia cách,nhỏ đi là đi lun k về VN:( chỉ bùn thêm thôi,xa mặt cách lòng lắm ! theo em nghĩ từ bỏ đi,tìm ng` mới,chứ như vậy làm sao mà có thể chấp nhận dc:( nỗi bùn càng nhân thêm khi mà gọi dt hay nt chat gì đó thôi,dù sao cũng cùng chung cảnh ngộ,nếu bùn cho em yahoo add tâm sự cho vơi nỗi bùn :)

5. o0Amen0o

Nó cũng nói với chị là nó muốn theo đuổi giấc mơ Mỹ, chị với nó cũng chẳng hứa hẹn gì.
    Nhưng nói quên làm sao được.
    Không chỉ là nyo, cả hai còn là bạn rất thân em ạ !
    Có lẽ cứ chờ thôi, nhưng chị không biết làm cách nào để thoát ra khỏi trạng thái chán nản như bâyh

6. [X]

[X] Mr & Ms Pac-Man

em lúc đầu tính là chờ đợi nhưng em nghĩ không thể dc,vì khi họqua bên đấy,họ giỏi giang sau này bjk bao nhiu ng` theo,khi đấy họ gặp nhiều ng` hơn mình,họ còn chã nhớ gì đến mình nữa...
    Có thứ tình yêu gọi là hi sinh...:( em thà hi sinh làm cho ny ghét em,giận em,để quên đi em,chứ k thể nó cứ vướng bận tới mình làm khổ nó,em chỉ bjk hj sinh như vậy vì nó thôi,nhiều khi cũng bùn vì làm nó ghét và bùn lắm,nhựng phải chấp nhận thôi chị ạk!

7. gacon.lonton

gacon.lonton Youtube Master Race

cái cảm giác vui khi thấy người mình yêu hạnh phúc là có thật :(

8. o0Amen0o

Nói chung thì mỗi ng có một cách đi, chị không chọn cách từ bỏ hay gì đó. Chị sẽ từ bỏ khi có dấu hiệu không ổn, khi người ấy nói là có ng khác hay cái gì đại loại thế.
    Còn bâyh cái chị cần có lẽ chị tìm được rồi. Nếu nghe theo em, chị sẽ phải từ bỏ cái gọi là hạnh phúc của bản thân. Dù sao chị vẫn còn một ước mơ nhất định phải làm khi người đó trở về, dù là theo nghĩa nào.
    Nhưng đúng là nói thì dễ, bước đi thì khó !
    p/s : chị biết cái cảm giác vui khi thấy nyo mình hạnh phúc là ntn, bọn chị từng ctay 3 tháng vì một ng xen vào. Và ngay cả lúc đó chị vẫn ở bên giúp đỡ và chia sẻ với ng đó. Nhưng, thú thật là k muốn nếm lại cảm giác đó chút nào. Nó đau hơn mình tưởng.

Chỉnh sửa cuối: 8/1/11
  9. [X]

[X] Mr & Ms Pac-Man

em k mún chị phải từ bỏ,em chỉ mún chị bớt bùn thêm thôi,vì em không biết mọi người như nào,chứ riêgn em nếu làm theo chị :( chờ đợi,xong 1 ngày nào nhận dc dấu hiệu không ổn,em nghĩ nếu như em,thì em k đủ can đảm để nhận ra cái dấu hiệu ấy,em bjk cảm giác đau đó chứ,nhưng em chĩ nghĩ là thà đau lun 1 lần còn hơn là đau từ từ :( và em đã chọn đau lun cho chính bản thân mình và em cảm giác đã vơi đi bao nhiêu nỗi bùn...Mặc dù rất đau:(( chị ạk

10. bibobibo279

bibobibo279 Donkey Kong

bỏ đi bạn, xa mặt cách lòng, con trai phải mạnh mẽ lên, làm nhưng việc mình thích rồi lần lần thời gian sẽ xóa nhòa mà, k có j là k thể cả :(

11. Nobody23

Nobody23 Mario & Luigi

^chủ topic là nữ mà @@ .

12. o0Amen0o

Chị...chưa bao giờ muốn để bản thân mình sau này đỡ đau mà làm người mình yêu phải đau trong hiện tại.
    Có lẽ nó hơi lý thuyết.
    Nhưng với chị thì là thế....

13. ba0123t

ba0123t Youtube Master Race

Còn phụ thuộc vào 2 bạn trong vòng 6 năm ấy đối sử và nói chuyện với nhau khôn khéo như thế nào. Yêu cũng là cả 1 nghệ thuật đấy bạn ạ :)

14. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

6 năm, đó ko phải là thời gian quá ngắn cũng ko phải là quá dài. Thế nhưng bạn có đủ khả năng tin tưởng rằng mình sẽ có thể đợi, mình sẽ ko thay đỗi tình cảm của mình với người ấy? Hãy làm theo những gì con tim mách bảo nhé bạn, vì biết đâu điều mình mong chờ là ko uổng phí :)

15. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Mr & Ms Pac-Man

muốn làm gì thì cứ làm vậy thôi em....
    tìm 1 niềm vui gì đó để bù đắp vào cái khoảng trống đó
    còn việc 2 đứa tiếp diễn thế nào thì cứ để nó diễn ra...đến thì đón...lo cái gì
    cố lên em nhé

16. DarkKnight2004

DarkKnight2004 Donkey Kong

Tốt nhất là nói lời chia tay, rồi cho lặng lại, nếu còn can đảm thì tìm tình yêu mới.
    Dù bạn ko nói trước thì thế nào phía kia cũng sẽ nói lời chia tay trước.

17. oldangelvn

oldangelvn Leon S. Kennedy CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

@ o0Amen0o : Đang trong tình cảnh giống bác nè, tiến thoái lưỡng nan. Số là tôi với nhỏ bạn thương nhau lắm nhưng mà em nó có cái tật hay trả lời tin nhắn của mấy vệ tinh, hôm qua tôi nhỏ nhẹ nhắc "thôi ko nhắn nữa nha tôi bực mình đó" thì ậm ừa cho qua chuyện, đc một lúc lại nhắn trả lời tin của thằng nào- dù biết là nói nhảm nhưng bực mình quá tôi kêu em nó đi luôn đi cấm vác mặt qua gặp tôi nữa. Thế là hw đến h ko nói gì, ko nt gì, thà nói đại câu chia tay cho bớt suy nghĩ vớ vẫn. Yêu nhau hơn 1 năm mà xa nhau ko nói tiếng nào, sợ xa vài ngày khoảng cách nó cũng xa luôn. Buồn mà vì cái sỉ diện hảo ko nhấc máy lên gọi đc- sợ sau này em nó chai mặt .

18. zZzDarkNesszZz

zZzDarkNesszZz Alone in the darkness...

^ đồng cảnh ngộ. :)
    Cũng gần 1 năm rồi, chỉ khác bạn trên ở chuyện nhắn tin thôi, còn lại y hệt. Xuống nước nhiều quá con gái nó xem ko ra gì cả. Cưng chìu nhiều quá thì sau này sẽ hư.

19. [X]

[X] Mr & Ms Pac-Man

buồn lắm cơ :( nếu có cơ hội,mình chỉ mong là chưa iu và không biết iu là gì cũng dc:(

20. ErinBrockovich

ErinBrockovich Donkey Kong

1 : chỉ có đàn ông mới đem lại hạnh phúc cho nhau
    2 : nếu bạn là đàn ông xem lại vế 1
    3 : nếu bạn ko phải là đàn ông thì cố gắng làm gì đấy để thành đàn ông rồi xem lại vế 1

chúc bạn mạnh mẻ hơn trong cuộc sống và tình cảm của mình :D