những ai đã và đang chơi shadowheart convenant thì dzô đây

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi acquyduongpho, 30/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. acquyduongpho

acquyduongpho Donkey Kong

Trước tiên tui công nhân trò nè hay thiệt,sau là muốn hỏi mấy bác đa chơi trò nè rùi,là có bác nào biết âcchs để fép thuật lên level không vậy,và cả cách để joachim biến thành golden bat

2. quanhuy

quanhuy C O N T R A

1. để phep thuật lên Lv thì phải gắn đúng Crest vào vị trí của nó trong Solomon 's Key . tôi chỉ mới gắn đúng 5 cái , còn 2 cái bảng nữa .

2. để Joachim biến thành GB thì phải cho hắn vào Party rồi battle sau khi trải qua 1 số trận nhất đụnh sẽ trở thành GB hay Invisible . Hoặc dùng Item cho nhanh .

Không biết có ai để ý không nhưng tôi thì biết tay này chính là anh của Keith . Và là người giữ cây Demon Sword Tyrant trong phần 1 .

3. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Mấy cái phép đâu có Lv up đâu gắn đúng thì nó cho thêm phép hoặc giảm bớt Mp khi sử dụng thui.Tui gắn được gần hết rùi nè(ko cần faq luôn).
    Ai có biết trò luck box ở chổ nào ko zậy?Tui ko kiếm được cái thằng cast 300 nên thiếu 1 cái soup drop->ko lấy được Final Fusion.Ai biết chỉ dùm.
    Mấy ông combo lên tới bao nhiêu zậy?Tui được +3000 Dmg ở Lv 40 nè.

4. acquyduongpho

Bác có thể chỉ cho tui cách gắn trong solômn key đuowọc không ,tui chẳng biết nó hướng dẫn ở đâu,à mà bác qunhuy nói là dùng item vậy thì tui fải dùng item gì ở đây vậy

5. acquyduongpho

CÒn điều nè tui muón hỏi là muốn dùng được combo magic thì fải làmm thế nào,có lần tui kết hợp rùa được cái ẻath, và cái fỉe(cả hai cái đều mất 64mp)

6. dark_slayer_83

Mỗi nhân vật có 1 nhân tố khác nhau(Light-Dark-Wind-Earth-Fire-Water),trong trận có các nhân vật mang yếu tố nào thì sẽ dùng được các combo loại đó.Vd như có Light-Dark-Wind-Earth thì bảng combo magic sẽ có 4 phép ứng vơi Light-Dark-Wind-Earth.Theo tui thấy thì combo magic mạnh nhất khi dùng bởi Lucia(gây ra khoảng 1500Dmg ở Lv 40).
    Đi tới màn cuối rùi chỉ vô bóp cổ con boss nữa là xong nhưng thiếu side quest nên chưa thịt nó ai biết side quest gồm những gì,ở đâu vui lòng chỉ với.

7. quanhuy

quanhuy C O N T R A

Soul Drop ở Doremy trong thánh đường sau khi hạ gục Veronica và trước khi hoàn thành khu vực Temple gì ấy quên mất rồi . Chỉ có trong lúc ấy , sau khi hoàn thành thì mất . nên tranh thủ .

8. dark_slayer_83

Chậc chậc cái này tìm ra lâu rùi,dù sao cũng cảm ơn.Nhưng hổng có cái nào mất đâu mà lo.Cái luck box ko nằm ở Domremi đâu.

9. acquyduongpho

Các bác chỉ giùm tui cách gắn đò tỏng solômn key với.tui đọc chả hiểu cái gì,mà nếu như khi mình gắn đúng rùi thì nó có cái gì kêu lên để nhận biết là mình đã gắn đúng không vậy.Mà lấy mấy cái crét trong đó thì tui fải đến đâu để lấy vậy

10. acquyduongpho

Còn cái nè nữa tui hỏi là khi cho ỷui funsion thì mấy con thuộc tính cung nhau lên level thì con kia cũng lên à(tui thấy là mỗi cái altar mình có thể charge được 2 con thì fải)

11. orc_heart

orc_heart Youtube Master Race

tui mơi chơi nhưng cung thây thu vị
    neu cac ban co bi quyêt gi thi xin chi giao cho tui voi nhe thx

12. quanhuy

quanhuy C O N T R A

chắc là sang E đổi đấy hồi ấy chơi SH2 bị mất cái ấy .
    cái solomon key tạm thời huynh tự tự tìm cách vậy tôi chỉ mới tìm ra vài cái thôi . hay là tôi biết cái nào thì post lên cho cái đó vậy . các crest thì nằm trên đường đi hay đánh trùm mới có có vài cái giấu kỹ lắm phải tìm mới thấy . và có vài con dường bí mật không hiện ra trên bản đồ có thùng chứa crest .

2 Fusion Soul cùng thuộc tính khi charge Soul sẽ cùng lên Lv nhưng con được SKill là con mình charge chứ không phải là những con kia và Lv thì có giới hạn nên charge cẩn thận 1 chút nếu muốn có đủ Skill của Soul .
    Mỗi Altar có thể lấy 3 Fusion Soul . 2 cái do charge và 1 cái phải có các Item để unlock nó thì mới cho charge .
    Trong game này chỉ nên Charge Soul cho Amon và các Fusion Soul thuộc tính lửa . Fúion Soul cuối cùng thì vất đi vì rất khó sử dụng chỉ lấy cho đủ bộ thôi .

13. dark_slayer_83

Bậy bạ kinh dị luôn.Soul tui chơi dư nhóc nè.Charge đâu có hết đâu.Đúng là nên nâng cấp cho Fire Fusion đầu tiên,nhưng nên có Dark Fusion Lv3 để chơi trò Drain Mp khi cần.Sau đó là dùng cho Amon.Còn con cuối mà ko lấy là bậy vô cùng.Tuy nó khó chịu thật nhưng cả 3 skill của nó đề là ám ảnh của bọn boss.For Friend..->tăng 43% cho tất cả chỉ số,For tomorrow... tấn công +bơm Hp tập thể,For children all attack(+30hit) 1yếu tố để combo lên đến +4000Dmg vậy mà chê thì hết nói.

14. acquyduongpho

Bác quanhuy biết cái crest nào thì cư chỉ cho tui đi,tui không biết tiếng Anh nhiều nên không biết rõ về mấy cái nè,à cho tui hỏi về cái cửa mà mình fải lắp mấy hòn đá hình chùm sao đó,tui qua được đoạn nè rùi nhưng chỉ mở được cacnhs cửa bên fải thui(may mà vào đúng cửa cần tìm),bác chỉ cho tui cách mở luôn cái cửa giwũ và cái cửa bên trái để tui vào xem có item gì xịn xịn một chút khong?

15. acquyduongpho

Bác dark slayer chắc biết rõ về charge những con nào để lấy skill (fusion của yuri),bác chỉ cho tui tuần tự cái charge đó được không vậy

16. dark_slayer_83

Con nào cũng charge đợc hết đó.Nhưng skill sẽ cần Lv theo thứ tự sau(lười quá nên lấy faq ra chép chổ nào ko hiểu tui chỉ lại cho):
    Earth Water Fire Wind Light Dark
    Grade2 - Vastitas Amnis Karyl Malakia Radeus Nox

-at LV.1 they learn Stats-up spell and low-damage attack spells.

Grade3 - Sorm Mahrae Balbaria Grano Puera Orexis

-at LV.3 they learn low level healing/protection spells.
    -at LV.5 they learn medium-damage attack spells.

GradeMAX- Gaudion Veneficium Fides Libertis Miserati Somnion

-at LV.6 they learn Stats-up spell, all allies.
    -at LV.8 they learn high level healing/protection spells.
    -at LV.9 they learn high-damage attack spells.

Riêng truờng hợp Amon Lv 5 có sẽ có 3 chiêu,mấy chiêu còn lại phải có Neo Amon mới có.Còn DARK SERAPHIM khi tới Lv 8 thì có 3 chiêu(tuy ít nhưng cực kỳ khủng bố).

Còn cái solomon Ring thì nên tự nghĩ cách lắp cho vui,dễ lắm nó có sẵn gợi ý trên mỗi cái Crest rùi(nên phóng to bản đồ để nhìn sẽ dễ dàng nhận ra),tuy nhiên tui ghép việc Lv up cho mấy cái crest.Đâu có cần nhiều đế vậy.Tui chơi tới đoạn cuối chỉ cần có 10 cái crest thui.Nhưng dù sao cũng post cho ông vì ông muốn

Astaroth
    |
    Orobas
    |
    |
    Gaap --- Baal --- Asmodeus
    |
    |
    Amon

Vepar ------- Crocell
    | |
    | |
    | |
    Forneus ----- Focalor------Uvall

Furfur
    |
    |
    |
    Gremory ---- Andras ----Zepar
    | | |
    | | |
    | | |
    Sitri ------ Sallos ----Vassago

Paimon ----- Marchosias
    |
    |
    Camio --- Phenex ---- Purson
    | |
    | |
    | |
    Raum ------ Barbatos -- Agares

Amy
    |
    |
    |
    Beleth --- Bathin
    | |
    | |
    | |
    Haures --- Aim

Glasyalabolas---Bune
    |
    |
    |
    Bifrons ---Samigina
    |
    |
    Murmur --- Furcas

Dantalion --Leraje --- Halphas --- Berith --- Ipos --- Eligos
    | | | |
    Balam ---- Ose ------- Alloces -- Sabnock

Andromalius
    |
    |
    Valefor --- Belial
    | |
    | |
    Zagan ------- Shax --- Malphas --- Haagenti
    | | |
    | | |
    Decarabia -- Seere --- Cimeias

Vapula
    |
    |
    Stolas --- Botis --- Naberius
    | | |
    \ | |
    Foras --- Gusion --- Buer ---- Orias
    | | | |
    | | / /
    Marbas --- Ronove --- Valak --- Andrealphus
    | | |
    | | |
    Vine --- Marax --- Amdusias

Trong mấy cái này cái đầu tiên là khó có đủ nhất vì toàn tìm thấy trong side quest mà toàn boss mạnh.

Chổ 3 cái cửa đó có 1 thật và 2 giả nên ko có mở đuợc 2 cái kia đâu(lúc đầu tui chơi do thói quen mở từ trái sang phải nên tốn 4h để mở nó) sao này còn có cái cửa mã số nữa quên số rùi nhưng gồm 3 số 4 6 8 mở theo 1 thứ tự(chỉ sẵn luôn để khỏi hỏi,còn vì sao thì số 8 là số bắt buột,4 vì nó là con số nhỏ nhất trong dãy cần tìm,6 là vì khi đánh nếu chú ý sẽ thấy máy toàn đánh 1 lần 6 thèng ko thui)

Mới khám phá ra 1 chuyện khủng khiếp.Yugi(DARK SERAPHIM) + KURANDO(SHUTEN DOJI) +Lucia +Karin có thể gây sát thuơng tới +8000Dmg theo cách sau
    Turn 1:Yugi(DARK SERAPHIM) chơi For everyone...
    đám còn lại làm chuyện điên khùng gì cũng được,nhưng hay nhất là tặng máy 2 cái crest Light và Red
    Turn 2:Combo theo thứ tự Yugi(dark Seraphim) + Kurando(SHUTEN DOJI) + Karin + Lucia
    Yugi->For the Child.....(800 Dmg)
    Kurando->chiêu cuối quên tên rùi.(700 Dmg)
    Karin->Sword Art chiêu thứ 3(500 Dmg)
    Lucia->Combo Magic(1500Dmg)
    Sau luợt này máy vẫn ko có cơ hội oánh lại(100%) tiếp tục chơi turn 3 nhưng toàn chơi cơ bắp(tuyệt đối ko combo) với chúng....thật bất ngờ số hit tiếp tục tăng và sát thuơng gây ra của Yugi và Kurando là 1500Dmg của cho mỗi người,2 vị còn lại yếu quá nên ko thèm tính như cộng lại cũng ngót nghét 2000Dmg.....cái này tui thực hiện ở Lv 56 trên Final Boss, rùi giờ cộng thử xem nào +8500 Hp khoảng->tiễn trùm trong vài turn.

17. fatalframe

fatalframe Guest

cái này về nước rùi nó cho mình save lại rùi đi tiếp nữa đầy đủ các phép thuật và fusion hết áh tui chỉ mới tìm được vài con fusion cấp 3 thui còn vài con chưa lấy được

18. acquyduongpho

Cám ơn bác dakslyaẻ nhiều nha,tiện thể bác chỉ luônc ho tui cách lắp mấy cái cresrt đi

19. dark_slayer_83

Tui chỉ ở trên rùi đó,lắp mấy cái crest cần có mấy cái crest nào và lắp chổ nào tui chỉ chi tiết rùi,chỉ ko chỉ chổ kiếm thui vì nó dài lém.

20. acquyduongpho

Bác bnói mấy cái Amon là cái gì vậy,bác giải thích giùm tui cái

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.