Những ai thích làm Vampire Trong Sims 2 hãy Vào đây !!!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi GuybrushMarley, 7/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Trong bản The Sims 2 Nightlife , có một dạng nhân vật mới là Vampire , tức Ma Cà Rồng .Dạng nhân vật này có nước da xanh lét , Mồm có răng nhọn , hoạt động chủ yếu về ban đêm . Khi quen được một Ma Cà Rồng mà bị nó cắn vào cổ thì Sims của các bác cũng thành Ma Cà Rồng nốt ! Làm Ma Cà Rồng thực ra cũng không tệ lắm . Vào ban đêm , Ma Cà Rồng có thể hóa thành Dơi để bay lượn lung tung , và vào ban đêm thì các chỉ số như Energy , Bladder sẽ không giảm đi một tẹo nào ! Bù lại , vào ban ngày , các chỉ số này tụt rất nhanh , nếu ra ngoài trời lâu có thể sẽ chết . Giải pháp của riêng em vào nhuẽng lúc đó là mua cho nó một cái giường hình quan tài rồi để nó ngủ tới tối . Rất may là nếu không thích làm ma Cà Rồng nữa thì có thể mua một lọ thuốc giải từ bà thầy bói trong Game .
    Các bác có thích làm Ma Cà Rồng không ?

Trích dẫn từ bài viết của Ice Dragon :

VampireSleepForever.zip (743 Bytes)
    Với cái này ma cà rồng sẽ chỉ tỉnh lại khi nào bạn muốn, dùng ổn (đôi khi muốn nó ngủ cả đêm ^^)
    noautonomousbiteneckEP2.zip (280 Bytes)
    Có thể "cạp" bất cứ ai mình gặp, hem cần phải yêu quý nó gì sất
    MTS2_[Black_Spirit]_493837_LBFBiteneck_3.zip (559 Bytes)
    Theo quảng cáo là chỉ bite neck khi đói (hình như vậy, hoặc là bite neck sẽ tăng hunger, ko nhớ rõ, mọi người vào modthesims2 tìm từ khóa vampire để biết thêm )
    còn 1 cái giúp mình cắn luôn luôn thành công nhưng em thấy nhàm quá nên ko down, giờ ko bít ở đâu

2. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

làm vampire cũng bình thường thôi, còn chán là đằng khác,cứ ra dowtown thì biết, đa số các con sim đều anti-vampire, đi đến đâu cũng bị xua đuổi, chán lắm
    nhiều lúc tức mình muốn cắn cho bọn nó mấy phát nhưng phải thân thiết mới có thể cắn được==>chán
    làm người bình thường vẫn là hay nhât,lai người ngoài hành tinh cũng được,nhìn cũng vui vui

3. GuybrushMarley

Làm Ma Cà Rồng thích nhất là được hóa thành Dơi bay lượn tung tăng . Có lần ra nắng , nó bốc hơi chết luôn . May mà được con vợ ra cứu , không thì...

4. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Thật ra thì làm ma cà rồng cũng có điểm lợi như:khỏi ăn uống,khỏi tắm rửa,khỏi đi toalet=))(nói chung là cũng khác sướng)nhưng nhu bác Guy đã nói trên thì ko thể ra mặt vào ban ngày được.Đó cũng là 1 điểm bất tiện của ma cà rồng.Còn cái vụ biến dơi thì lúc đầu còn hơi vui vui chứ thấy cũng chẳng có gì vui lâu cả.,biến dơi rồi bay bay rồi biến lai hình người.Mà ko bít có ai gặp bug này trong Game ko?Con Sim của tui bị biến thành ma cà rồng nhưng cái mặt nó vẫn là mặt người(mà lại là mặt người khác nữa nhìn y chang heo>_<)

5. GuybrushMarley

Còn nữa ... Khi được làm Vampire rồi , ta sẽ có được cảm giác ...chó dại .
    Về nhà cắn vợ con , bố mẹ . Cắn thằng bạn thân , cắn con giúp việc , cắn thằng tỉa cây , cắn thằng thợ sửa chữa , Mời ông hiệu trưởng của con mình đến ... cắn .Cắn ,cắn tuốt. Em đã từng làm cả Town bị thành ma Cà Rồng rồi đấy :D :D :D :D :D :D :D

6. Trang.Babe

Trang.Babe Youtube Master Race

ừa đúng đó! lúc biến thành ma cà rồng mình có thể lây truyền cho gia đình nữa! vui thật!

7. linh_thanhomenh

linh_thanhomenh Mario & Luigi

hướng dẫn mình cách thanh ma cà rồng với.nghe các bạn nói mình thèm wé

8. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Ặc!Muốn Làm Vampire thì đâu tiên phải làm bạn với nó,khi đã thân rồi thì nó sẽ dở chứng cắn mình thành Vampire giống nó luôn(muốn kiếm Vampire thì buổi tối ở khu DownTown nhiều lắm:D)
    Ngoài ra cũng còn 1 dạng khác nửa là Zombie,tuy màu da hơi gống Vampire nhưng tướng đi chậm chạp,lê lết(có thể ra nắng giống người bình thường nhưng nhìn mặt thấy ghét hơn):D.Hình:

9. crew

crew The Warrior of Light

Thật ra làm vampire cũng có nhiều tính năng hay nhưng mỗi tội màu da thấy ko đẹp lắm, ko biết vampire mà đẻ con ra có thành vampire ko nữa, cái nyaf tui chưa thử. Lần trước xem phim Underworld Evolution thấy vampire đã tiến hóa được còn trong sims2 ko biết bao giờ nữa.:D

10. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Vampire hôm qua Leo mới làm thử bằng 1 cái Mod có thế biến bất kỳ người nào hoặc tất cả trong lot thành Vampire :D
    Làm Vampire bất tiện là kô thể hoạt động ban ngày đc . Chỉ thích mỗi cái biến thành dơi bay bay, cắn, cắn và ... cắn thôi ^__^

11. GuybrushMarley

he he Trông con Zombie của bác "xinh" quá . Em bắt đầu thấy "chán" mà Vampire rồi ... Làm thế nào để có 1 con zombie giống của bác thế ???=P~
    =P~ =P~

12. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Muốn có Zombie thì phải có người chết mới được,khi oẳn tù xì với thần chết thì tùy theo hên xui mà con Sim mình sẽ sống lại nhưng trong tình trạng Zombie(giống TS1-hơi hiếm:D).Hoặc trong phần CareerRewards có 1 cái điện thoại phone cho thần chết,dùng nó phone cho ổng rồi hồi sinh bất cứ Sim nào đã chết cũng được(Sướng we')cho ít tiền thui rồi khi hồi sinh con Sim đó sẽ là Zombie:D
    @crew:Khi Vampire đẻ con thì vẫn là người bình thường thui,nếu là Vampire con chắc ban ngày chết thằng nhỏ;))

13. GuybrushMarley

Hê hê hê lại còn cả cái vụ " Gọi điện cho Thần Chết" nữa cơ ah` ???
    Hay hay ! Tí nữa thử " Giết " cn Sím của mình rồi hồi sinh thử ... :D :D :D :D

14. GuybrushMarley

Pác ơi kíu em !!! Em đã vào Mục Career Rewards rồi, tìm mãi chả thấy có cái gì để gọi thần chết cả !!! :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

15. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Ặc!Trong ca`i phần thưởng nghề ý,hình như là cái thứ 3 thì phải?(3 cái đầu tiên:Cây ăn thịt,Máy Ảnh,Máy Phone-ko nhớ rõ lắm)
    Thôi thì gõ cheat:unlockCareerRewards cho nó nhanh:D

16. GuybrushMarley

Hơ hơ pác này nói cái cây ăn thịt napf thế ??? Ở trong Career rewards chỉ có mấy cái như kiểu lỗ đáng gôn , Máy tập nói dối , vv... Em chả thấy cái phone nào` !!! ( Hay la` vì em chưa cài bản University ??? ):-/

17. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Hix!Vậy là tui ko bít à nha.Tại tui cài đủ hết tất cả các bản Sims2 nên tui cũng bít có phải mấy cái đó ở trong phần University ko nữa?:DThui thì bác thử cài bản University đi coi có ko?:D

18. GuybrushMarley

ha ha ... Hôm nay nghe bác nói thế nên đã cài rồi ! Đúng phóc ! Cái điện thoại
    để gọi thần chết chỉ có trong bản University này thui à . Đến nay đã cài được :
    The Sims 2 - TS 2 Nightlife - TS 2 University -TS 2 Open for B - TS 2 Family Fun Stuff . Cài thêm bản Sím 2 Pét nữa chắc nổ máy wá ...:D :D :D :D

19. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Hehehe!Sims 2 The Pets hiện giờ còn chưa rõ tung tích ko biết chừng nào mới được mò đến nữa.Thôi thì chơi đỡ mấy bản Sims này vậy.Làm Vampire hay Zombie cũng vui;;)

20. lovesim

lovesim C O N T R A

:D con vamprie cho nó làm nhà bếp nấu ăn nhà hàng được không hoặc phục vụ bàn..làmm ở trong nhà thôi ko ra nắng thì làm ngày và đêm có die ko...??? Mình tính mở nhà hàng là Vampire hehe :P ... chắc phải thiết kế xây dựng nhà hàng rùng rợn mới được T.T tiếc là... ko có item phù hợp để xây...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.