những lổi kỹ thuật mà gta mắc phải đáng buồn cười

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi MINHHUY1987, 9/7/04.

1. MINHHUY1987

MINHHUY1987 Youtube Master Race

tui thấy bả gta này mắc phải mấy lổ mà mình để ý mới thấy được nè mấy bồ
    xem kỷ củng mắc cười lắm chứ bộ :-&
    + lổi thứ nhất nè : vào buổi tối khi gặp công an mấy con cave gặp công an thì nó sợ bỏ chạy nhưng gặp vách tường thì nó chạy thẳng vô rùi bị dội ra
    dội ra dôi vô chừng mấy lần rùi nó chạy xuyên tường luôn
    + lổi thứ hai là gốc dừa : mình thường chạy dụng cột đèn ngả mà chỉ cần đụng nhẹ thôi thì cột đèn củng ngã còn gốc dừa xe tăng cán cũng không ngã. là vì khi làm game nguời ta không làm gốc dừa là 1 vật thể riêng biệt như cột đèn mà chỉ gán hình ảnh cho gốc dừa cùng chung với toà nhà bức tường là cùng 1 vật thể
    + lổi thứ ba là mấy chiếc motô : khi chạy otô mình thường cọ quẹt 1 hồi thì xe hư hỏng nhiều còn xe môtô hả cho dù mấy du có chạy cở nào thì nó củng nguyên , mới toanh chỉ khi nào đụng wá trời nó mới phát nổ
    + lổi thứ tư là : ai có chơ gta bản updat thì có toà tháp đôi trèo lên tới đỉnh phóng xuống , đáng lẻ tomy phải bang xác ,ít ra củng phải mất hết máu chứ
    tại sao chẳng nhửng không vô bệnh viện mà chỉ mất có chút dỉnh à ( 6 muơi mấy đơn vị máu)
    đó là mấy lổi nhỏ mà tui thấy có yu nào khám phá nhiều thì pót lên anh em xem với

2. Big CU

Big CU Youtube Master Race

Tui cũng phát hiện ra một lỗi nữa là khi mình bán súng phun lửa vào cây không những không cháy cây mà còn có vẻ tươi hơn như là mới tưới cây.

lỗi tiếp theo là khi mình bị lên lon thì sẽ có cảnh sát đuổi theo và dọc đường có những gã cảnh khác chờ mình đi wa và rải đinh nhưng mình không bị xịt lốp. hic hic

lỗi nữa là trời mưa xong là nắng luôn nhưng đường vẫn khô

và tui có lỗi này chác ít người để ý va biết
    khi ta vào sân bay, tìm xem có chiếc máy bay nào đang trên đường băng chuẩn bị cất cánh, lấy một chiếc ôtô chạy ngược chiều với máy bay mình sẽ đi xuyên wa máy bay luôn hic hic sao ma lai the được nhỉ

3. MINHHUY1987

nhiều lổi lắm
    lổi này hơi kinh dị nè , mà còn mắc cười nửa
    mấy ông lấy súng nhắm bắn vào đầu người đang lái otô , người đó sẻ cụt đầu máu phún phún ra nhưng chưa chết,người đó mở cửa xe otô ra phóng ra khỏi xe rùi mới té ngửa ra chít
    mấy ông thấy mắc cười hôn , cụt đầu rùi còn biết vị trí chốt cửa otô để mở cửa xe hí...hí...hí

4. sb_tuyet

sb_tuyet Mario & Luigi

CON CÁI LỖI ĐÁNG SỢ HƠN CƠ, nếu ta nhìn thấy một cái xe ở hơi xa một chút thì chỉ cần quay đi rồi quay lại ngay là lập tức cái xe đó biến mất như có ma vậy, không như mafia tôi có thể đuổi theo dấu một cái xe đến tận cùng thế giới luôn. Thậm chí có lần cái xe ngay sau lưng mà quay đi quay lại nó vẫn biến mất được mới sợ chứ. đây là điều tôi khó chịu nhất khi chơi.
    Còn điều nữa đó là xe cộ đi trên đường phụ thuộc rất nhiều vào phương tiện mình đi, đi bộ thì lập tức đường vắng tanh chỉ sau 1 s, đi mô tô thì đường có nhiều mô tô, đi xe xịn đường có nhiều xe xịn, xe đểu thì có xe đểu. Vô lý quá

5. tringuyenduc

tringuyenduc Youtube Master Race

mấy người nêu lên vô số lỗi của gta làm tôi ngẫm nghĩ mãi ,cuối cùng cũng nhĩ ra một lối xem ra còn kinh dị hơn.tất cả các xe ta tông vào tường hay dụng xe nhiều lần đều nổ vậy mà xe tăng thì không,đã thế khi nó đụng vào xe nào là xe đó nổ hết !
    QUẢ LÀ SIÊU VÔ CÙNG =D>

6. MINHHUY1987

cái đó không phải lổi tại nhà làm game làm cho nó như vậy thôi làm cho mạnh đó mà
    còn lổi là lúc làm game người ta do sai sót hoặc không để ý làm cho game không thực tế ( có thể dùng những lổi đó mà ăn gian được ví dụ như batle ream có nhửng lổi mà mình có thể ăn gian được như biến vô số ninja, nổ nhà đối phương chẳng hạn v..v...)
    còn trong gta4 tui hông biết mình có thể dùng lổi nào để ăn gian được hông bác nào biết thì post lên nha

7. acquyduongpho

acquyduongpho Donkey Kong

Xe tăng tui thấy nó cũng bị nổ chứ bộ,hình như bác nhầm rùi,còn cái chuyện xe tăng canbs xe nào cũng nổ thì tui công nhận là đúng

8. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

xe tăng bị nổ là do lúc đó nó đã bị lật hoạc nằm nghiêng
    với lại xe nào khi đã bị bị lật hoặc nằm nghiêng chẳng bị nổ. vice không thật là ở chỗ này đó cứ lật là nổ hic hic kể cả xe mới cứng
    tui còn một phát hiện mới nữa nè các bác vào trong doang trại quân đội lấy một khẩu súng ngắm , đi lên hành lang ngắm vào tường sẽ nhìn xuyên tường thấy hết cả trong nah luôn

9. Nguoi_Khach_La

Nguoi_Khach_La Mr & Ms Pac-Man

Tôi chơi trò này rồi nên tôi cũng phát hiện ra 1 vài lỗi nữa:
    nhiều lần tôi chạy xe bị đâm vào gốc cây dừa và cây cột điện đến khi lùi ra để đi tiếp thì hỡi ôi đầu xe của tôi đã cắm ngập trong cây dừa rồi không tài nào gỡ xe ra được bực quá xuống xe rút rocket ra làm cho nó 1 fát
    hoặc là khi chạy nhanh quá 2 xe ôtô húc vào nhau mình thấy con xe kia của họ có cái thì thấy nó cắm đầu xuống đất có lúc thì thấy cắm đuôi xe xuống đất nhìn mà tức cười ~:>

10. Asakura Love You

trong lầm tui chạy xe tăng sang đảo 2 lúc đó tui đang 6 sao.
    tui đi sang qua đảo starfish nhưng lúc đi qua cánh cổng màu cam ở đầu đảo thì nó không hiện lên. đến lúc đi qua thì tự nhiên xe dừng lại và cái cổng mới hiện ra hic hic chán hẳn
    mất công quậy mãi mới lên được 6 sao

11. voicon

voicon Youtube Master Race

trong phần Guardian Angel ấy, đoạn sau khi mình đậu xe vào Pink Mark thì xe của thằng Diaz đến, đầu tiên thằng Diaz mở cửa ra sau đó là thằng đàn em khi thằng này đóng cửa xe đập vào người thằng Diaz thế là chú này nguội luôn và thế là Mission Failed, trong khi đó thằn Lance bị mình đóng cho rầm rầm thì lại đếch làm sao, không hiểu các bác trong này có ai bị dính cái lỗi ấy không, lần trước chơi chả sao, không hiểu sao lần này lại bị lỗi như thế, cú thật

12. Asakura Love You

hê he thàng diaz của chú yếu quá mới đập cái cửa xe vào người đã toi rồi
    thằng diaz nhà tui trâu bò lắm he he em cán xe qua người nó mà nó chỉ mất có nửa máu

13. quocsan007

quocsan007 Mr & Ms Pac-Man

Sao khi tui đi bán kem moị người đổ vào mua tiền minh thì tăng mà chả thấy bọn khách ăn gì cả !

14. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Kô coá cảnh đó đâu,chỉ có cảnh tụi nó mua hàng thui,chớ chắc sau khi mua xong tụi nó ăn lun đó :))--->kô kịp thấy mè

15. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Thực ra không phải thằng Tommy bán kem đâu, cái xe đó là xe bán ma tuý đó. Nếu trên đường mà gặp cảnh sát là nó bắt giữ luôn.

16. Asakura Love You

troài hoá ra là vậy em tưởng mình làm nhiệm vụ lương thiện không phải bắn giết ai dè lại là buôn ma tuý. hic hic.
    à mà bác MH-Kyu ơi có thật là mình buôn ma tuý không
    em tưởng là lúc mình bán đó thì bị dẹp như ở việt nam bán hàng rong bị thu gánh chứ

17. Asakura Love You

à em mới phát hiện ra một lỗi mới của vice là những bốt nước cứu hoả không dùng được. mặc dù mình đã lấy cả xe cứu hỏa rùi nhưng không được.
    em post bài này vì ban nãy post thiếu mong các mod đừng trừ exp hoặc del nick em nha

18. SÂURĂNH

SÂURĂNH Youtube Master Race

thế còn lỗi đi và bắn suyên tường của mấy chú cảnh sát và mấy ông gang tơ khi đuổi theo thì sao .Còn nữa lúc mình đi xe con lúc lên lon mấy ông cảnh sát mở cửa xe bắt mình nếu mình đi thẳng thỉ bị bắt ngay cho dù xe đã kéo ông ấy đi 1 đoạn rồi .nhưng nếu lùi lại thì lập tức ông ấy ngã liền mạc dù lùi rất chậm

19. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

có lần tui cho một con ca ve lên xe ,sau đoá chổ nó đến nhà của tui ,rùi chạy xe vô gara ,sau rồi mình leo nhanh ra khỏi xe chạy ra ngoài khi con kia chưa kiệp ra ,cái gara đ1ong vô ,sau đó tui chạy vô gara coi lại ,con nhỏ kia biến mất tiêu

20. SÂURĂNH

SÂURĂNH Youtube Master Race

rõ ràng là ông TOMY nhà mình không biết bơi thế mà có lần em đến cái bể bơi hơi sâu sâu ở mấy cái khách sạn ấn C cho ông ấy ngồi xuống cả người và đàu ổng chìm dưới nước mà máu của ông ấy không hè giảm mới hay chứ