Những nhiếp ảnh gia trong GTA !!!

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi NIKITA KABUTO, 16/1/05.

1. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

Gallery của GTA series

_Hey chào các bạn, NI vừa mới nghĩ ra một trò chơi thú vị cho chúng ta. Hẳn các fan GTA chúng ta sẽ có lúc cũng phải làm một cái gì đó "xuất thần" luôn phải không ??? Giết người, cướp xe, quậy phá ... trong GTA chẳng có gì là ghê gớm cả mà ý NI muốn nói tới những chuyện kinh thiên động địa mà bạn từng làm trong GTA. Vì vậy tại sao chúng ta không giữ lại những khỏang khắc xuất thần ấy và cùng chia sẻ với mọi người .... Come on now .... :wink:

_Thật ra đó chỉ là câu mở đầu :p . Còn bây giờ NI sẽ vô phần chính của để tài :

* Bạn hãy chụp lại những giây phút xuất thần trong GTA series ( có nghĩa là tất cả mọi bản GTA đều được, ngay cả GTA 2 nếu bạn có )

* Trong những bản GTA trên PC thì bạn có thể chụp bằng nút PrintScreen ở góc phải bên trên của bàn phím. Sau đó, bạn có thể up hình lên bằng trang web :
    www.imageshack.us

* Còn trên PS2 thì NI đang tìm cách up hình cho bản GTA SA ( chỉ có bản GTA SA trên PS2 là up hình được thôi, còn mấy bản khác thì bạn phải chụp hình của TV ). Vì theo một số người nói thì trên GTA SA mình có thể chụp hình xong sau đó save hình vào trong memory card nên nếu chuyển được file save đó qua PC thì chuyện up nó lên là không khó khăn gì. Cái khó là chuyển nó qua PC, hình như NI nghe nói là cần phải xài cái Max Drive nào đó, để NI coi xem thế nào rồi sẽ hướng dẫn các bạn sau. Còn ai biết về cái này thì vô giúp vài câu cho anh em biết cách với ( sẽ có quà tặng hậu hĩ cho bạn :wink: ).

* Còn không thì bạn cứ đem máy chụp hình ra chụp trên TV rồi đem ra mấy tiệm Internet ( ở đó người ta có máy scan ) thì người ta sẽ save nó vào máy. Sau đó, bạn đem up lên mạng bằng link trên.

* Còn chuyện chụp hình trên GTA SA hiện nay thì bạn cứ mang theo máy chụp hình ra chụp. Còn nếu bạn muốn chụp hình CJ thì làm theo cách sau :
    _Thu nạp đệ tử ( bấm R1 xong bấm nút lên )
    _Lại gần nó và lấy máy chụp hình ra.
    _Sau đó kêu nó chụp giùm mình.

* Đó là những gì cần nói về chuyện chụp hình còn đây là quy tắc :
    _Nếu là hình của bạn thì NI sẽ xem xét và cộng điểm.
    _Nếu là hình bạn lấy trên mạng thì chỉ cần nói là bạn lấy trên mạng là được rồi. Nhưng mà ai có PC thì cố gắng chụp cho rồi, lấy trên mạng làm chi :D .
    _Bạn có thể up luôn hình vào đây ( khỏi phải đưa link ), hoặc là dạng đính kèm theo kiểu attachment cũng được. Như vậy coi mới phê, nhưng nên giới hạn lại những hình quá khổ, hình nào bự quá thì Photoshop resize cho nó nhỏ lại là xong.
    _Nếu bạn up hình bậy bạ ( trong GTA ) thì nên nói trước là hình bậy bạ và chỉ đưa link thôi. Để ai muốn xem thì xem, còn ai không muốn xem thì thôi. Còn bạn mà up hình bậy bạ ngòai GTA thì "tiễn bạn lên đường" luôn ;;) .Nói chung thì trong GTA cũng không có gì ghê gớm lắm, nói trước vậy để đề phòng em nhỏ ấy mà.
    _Nhớ đưa lời bình ở cuối mỗi hình nhe bạn, như vậy coi mới vui. Bạn nào không có lời bình thì NI sẽ không xem xét việc cộng điểm đâu.

* Xong rồi, luật lệ đơn giản, đảm bảo 1 sân chơi vui vẻ cho mọi người. :hug:
    * Đây là chuyện rất dễ dàng nên các bạn tham gia hết mình đi nhé, đừng như cái Cuộc Thi Cover thì lại công toi .... T_T ...

* Àh, đây là nơi up hình và chỉ bình luận về hình thôi nha. Nếu bạn muốn hỏi gì thì mời bạn vào trong các topic Hỏi Đáp nằm ở trên.

2. NIKITA KABUTO

_Theo luật diễn đàn thì bạn chỉ có thể để 10 mặt cười + hình trong một bài post nên NI sẽ post thêm 1 bài nữa để up hình trong GTA SA cho bạn xem. Chậc, hình lấy trên mạng chứ không phải của mình T_T :

Trời !!! Bà ta trốn thoát kìa !!!

Nhưng ông ta thì không V_V

Gia đình nông dân vui vẻ bên nhau ^_^ !!!

Chời !!! ZOmbieeeeeeee.......!!!

Tình yêu trong sáng !!!

WOW !!! Nhảy Hip Hop !!!

Wooohooo !!! Rocktars !!! I Love U !!!

Một khung cảnh yên bình dễ chịu

Đâu ??? Đứa nào dám giỡn mặt với Groove Street đâu ???

Bởi thế người ta mới gọi đây là GTA

3. Prince

Prince Dragon Quest

Up hình ???Vụ này vui wá àh nha tui cũng khoái đa nhưng mà ông biết làm cách nào up nó lên PC chưa vậy thông wa cái gì nói lẹ đi tui đang muốn up vài tấm cho anh em xem đây chán wá box ít cuộc thi wá mà có thì cũng khó wá chừng bi giờ thì có vụ vui để làm rùi đây hehe.Vụ này hay lém nhưng mà chừng nào tui biết up hình lên PC rùi mới tính típ hehe

4. NIKITA KABUTO

_Tui vẫn chưa biết cách chuyển đổi file save qua PC, hiện nay tui đang đi hỏi đây :whew: .
    _Còn bác nào ở nhà có PC thì làm vài phát trên GTA III hay GTA VC rồi up lên đây, ghi nhớ lại kỉ niệm xuất thần của mình :x ....

5. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

hơ hơ thích chụp từ GTA SA qua để up lên GVN à, sài cái WC nào xịn xịn hoặc là mua 1 con máy ảnh mà chụp. chuyện chuyển save lên PC thì không hiểu có làm được không. hix hix ALY ngóng ngóng mãi bản PC mà chưa ra. hu hu

6. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Chép vào đĩa A..sau đó upload lên trang web này chứ có gì mà khó...hay gửi đính kèm file cũng được mà

7. Asakura Love You

oạch có lộn không vậy SONOMI. hắn đang hỏi là lấy ảnh và save từ card nhớ của PS2 sang PC cơ mà. Không hiểu cái này ra sao nữa.
    @những ai sài PS2 có gắn ổ cứng: save game nó vào card hay là ổ cứng vậy. nếu là ổ cứng thì có cơ may dùng được đấy.

8. okia

okia The Warrior of Light

không hiểu bác này nói gì, đang thắc mắc là không biết chuyển file save trong mục Galery của GTA SA lên PC như thế nào cơ mà....

9. Asakura Love You

hơ hơ, theo ALY nghĩ bác nào giỏi tiếng anh qua mấy room nước ngoài hỏi coi chúng nó đưa lên thế nào đi. thấy tụi nó đưa lên mà thèm quá ah. :((

10. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Tôi xin đưa mấy cái ảnh tôi mới chụp trên máy tôi xuống ( xin nói rõ là từ trên máy tôi xuống nhé)
    xin các bác nhận xét đánh giá cho tôi. Tôi cũng đố các bác mấy cái ảnh này tôi chụp ở đâu?? Hay lắm đó

11. Asakura Love You

hơ hơ mấy cái này á, đơn giản quá thôi. 3 cái đầu tiên là không ở đâu cả do đó là bản đồ đã MOD lên, cái thứ 3 là ở gần chỗ đảo 2 đó mà. ALY nhớ không nhầm là vậy

12. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Tất cả đều ở đảo 1, còn bản đồ thì tôi ko mod được. Cái đó là bản đồ thật, chỉ có cái xe là tôi mod thôi. Sai rùi, cho bác đoán lại đó.

13. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Dễ quá mà , đây là mấy cảnh ở dưới nước ,ngiã là bác cho xe chạy ngầm trên các tảng đá dưới mặt nước . Cái này thì tôi cũng làm được .

14. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Tui cũng chụp 1 số tấm hình , các bác xem có được không nhé !
    Chú thích : cái helicopter trong hình là " chạy " chứ không phải bay :cool: .

Các file đính kèm:

Kích thước:
      43.1 KB
      Đọc:
      43
      Kích thước:
      22.7 KB
      Đọc:
      33
      Kích thước:
      40.3 KB
      Đọc:
      35
      Kích thước:
      25.7 KB
      Đọc:
      25
  15. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Tôi cho cả xe chạy ở dưới nước, thích lắm các bác ạ, vui ghế.BÁc lái cái máy bay phản lực như thế nào thế? Tôi lái mãi mà ko bay nổi, chả hiểu tại sao nữa.

16. NIKITA KABUTO

_Ủa ở dưới nước sao NI nhìn vô bản đồ thấy vẫn ở trên đất liền ??? :D
    _Lúc đầu mới nhìn dzô thấy tếu tếu, tại vì lên đựơc mấy tảng đá đó chỉ có nước lấy thuyền chạy ra đó rồi nhảy lên thôi. Chứ làm gì có vụ xe chạy được ra ngỏai ... ::)
    _Khá lắm các bạn, tiếp tục phát huy nhé, để mốt rảnh rảnh NI kiếm thêm vài tấm trên SA nữa về coi chơi.... :D
    _Àh mà đó là hình của bạn Knight là hình chụp hay lấy từ trên mạng vậy bạn ???
    _Còn cái chuyện up hình có lẽ NI không giúp gì được, vì máy NI không có cổng USB. Lúc đầu nghĩ chắc là đem ra ngòai gắn vô máy ngòai nhưng mà còn phải chuyển file ảnh đó nữa, tùm lum tè le hết, tất cả chỉ vì máy không có cổng USB .... :((

17. Asakura Love You

=)) cái này trên mạng đầy ra, copy lại mần chi ALY nhớ là đã từng coi mấy cái này lâu lâu roài.

18. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Mấy hình đấy là tui tự chụp mừ , có lẽ cũng không được hay lắm .
    Lái máy bay phản lực với trực thăng gần như nhau thôi mà , nhưng bác phải nhấn nút tiến để nó chạy đà một đoạn rùi mới nhấn số 6 ( hay 9 tui không nhớ ) là nó bay thôi .

19. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Cái xe đó do tôi mod ra, chạy dưới lòng đại dương, chạy được một lúc thì chìm nghỉm, lúc sau lại hiện ra trên đường, máu vẫn còn nguyên.Thế mới là chứ.
    to knight: Tôi thay con máy bay phản lực bằng con bagged ở chỗ sân bay, ấn tiến chả chạy gì cả, nó ko di chuyển được luôn. :D

20. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Úi , tui chưa bao giờ thay máy bay bằng ôtô nên cũng chẳng biết giải thích làm sao .
    Nếu mà xe của bác ở (rơi xuống) dưới nước 1 thời gian mà Tommy không chết thì cái xe đó sẽ tự động nhảy lên bờ thui .
    Tuy nhiên , bác có thể làm cho bất kì loại xe nào (kể cả trực thăng) chạy được dưới nước chỉ bằng 1 thao tác đơn giản : vào thư mục data rùi mở file handing.cfg ra . tìm chỉ số (I)-đây là tỷ lệ phần trăm chìm dưới nước của các phương tiện giao thông .hãy điều chỉnh chỉ số này cao lên ( độ 1000 là ok) . Bây giờ xe của bác có thể lặn được rùi đấy . Nhưng chú ý là chỉ chạy được ở những nơi không quá sâu , ví dụ dưới gầm cầu , nơi có con tàu đắm . Nếu chạy ra chỗ sâu thì nó vẫn chìm như thường.Thôi chết , hình như lạc chủ đề rồi thì phải :whew: