Những tình huống cười ra nước mắt...

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi chris redfield, 7/9/03.

1. chris redfield

chris redfield Dragon Quest Lão Làng GVN

Tui mở topic này để anh em vào kể lại những tình huống khốn khổ khốn nạn và tức cười gặp phải khi chơi GTA. Càng buồn cười càng tốt.
    Tui mở đầu : Làm nhiệm vụ giải cứu Lance, tui kiếm mãi không ra cái xe nào đủ chắc chắn để 2 đứa leo lên sau khi đi từ bãi rác ra. Mà kiếm được rồi thì không đi vào bãi rác được, đến lúc chạy ra thi nó ........không cánh mà bay X( . Tức mình tui cứu Lance ra đến cổng, "đọc thần chú" Rhino , ai dè cái xe tăng rớt xuống đè chết Lance luôn. Hôm đó cười suýt nôn ruột.
    Lại còn một lần đang lang thang thì gặp lão cảnh sát đuổi một thằng, lúc đó đứng hơi xa nên định lên xe đuổi theo nó kiếm 100$. Phóng được vài mét thì đụng, gần nổ xe. Đến khi đuổi gần kịp thì lại là cái dốc gần CLB-----> cái xe thành UFO. Bí quá tui nhảy ra khỏi xe, thế là cái xe lao tiếp, ép dẹp lép lão cảnh sát vô cây dừa, còn tui xuống nước T_T.

2. MG

MG Moderator

U có thể post bài này vào 1 topic đã nói về cái này trên diễn đàn, đừng lập nhiều topic quá, bị trừ EXP như chơi, giống tui nè ^_^

3. Shiva_vuive

Shiva_vuive Sonic the Hedgehog

bạn đúng là tếu thiệt nhưng có ột cái nên ko mắc cười lắm up hinhlền coi mới thấy hay đấy!

4. MEGAMORTH

MEGAMORTH Youtube Master Race

cái đó có mà ngồi khóc chứ cười nỗi gì

5. Jacky Ydusa

Jacky Ydusa Mario & Luigi

Đang đi ngoài đường gặp mấy em mafia định lại chơi ai dà bị tụi nó cầm dao ruợt chay xúc quần đang chạy thấy anh cảnh sát đang đi tuần định chay lại nhờ ảnh giúp , chạy lại núp sau lưng ảnh ai dè mấy thoằng kia chém ảnh chết ngắc sau đó thì mình đi lun , bữa đó cười mún chí !

6. lumber

lumber Mr & Ms Pac-Man

có nhiều lúc muốn làm công dân tốt chạy theo uýnh cướp dùm cảnh sát ai dè trong lúc cao hứng thì lỡ chân cho thằng cảnh sát vai cước luôn @-) , vay la no bo thang cướp kia quay qua quynh tui tá lả, có tức không, làm ơn mắc oán

7. sutucon

sutucon Mario & Luigi

tui cũng vậy..Đang định làm chuyện có ích cho xà hội.Thấy anh công an đang rượt thằng kia,tui chạy theo đánh nhưng lỡ tay đánh chết tên đó nên bị cảnh sát dí như điên.ĐÚNG LÀ LÀM ƠN MẮC OÁN
    .... =D> =D> =D> .... :-/ :-/ :-/

8. lumber

lumber Mr & Ms Pac-Man

ủa???? tui nhớ quýnh thằng cướp chết thì có bị sao đâu, chắc là ông anh quýnh lộn người dân đi đường rồi, hè hè, nếu vậy mà bị cảnh sát tẩn cho một trận thì đúng rồi, oan ức gì nữa

9. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Oài gipú thì giúp thiệt nhưng nhiều lúc mấy gamer nhà ta quá tay đám đá thừa là vô thằng cảnh sát nó lại lùa lại khổ thiệt <----- tui đi cứu hoả nè chạy làm nhiệm vụ đâm nhiều mạng quá cuối cùng vừa cứu hoả vừa bị cảnh sát lùa trực thăng kêu ầm ầm hic hic

10. Donaldduck213

Donaldduck213 Legend of Zelda

Hic, bác ami nhà ta tội ghê ha, nhưng làm gì đến nỗi chỉ đâm thui mà đã lên 4 sao
    Tui nè, lỡ tay một chút thui mà mấy anh cảnh sát đuổi mất nửa tiếng
    Khổ cái là tui còn đang giao bánh pizza chứ, khổ thiệt, lái cái xe vespa mà không chạy nhanh bị nó húc cho một cái thì bay xuống biển mất!!!!!!!!!!!
    Thế là cứ phải vừa chạy vừa giao bánh

11. Amidas

haha nhắc đến cái vụ giao bánh pizza mới chết cười chứ mới hồi chơi tìm mãi mới thấy cái xe giao bánh pizza mèn ặc ặc ........ đi giao bánh đến nơi giao hàng không biết đưa bánh cho khách như thế nào ......... 2 đứa nhìn nhau haha........ khổ thật :)) .

12. lumber

lumber Mr & Ms Pac-Man

càng chơi về sau thì thấy dân thành phố chạy xe càng ẩu, có nhiều lúc mình làm xong nhiệm vụ chay về nhà chính để hoàn thành thi bị mấy thằng chạy xe ẩu tông chết tươi----->Mision Failled. tức vậy cũng không biết làm sao trả thù. dở khóc dở cười. tui thề từ ngày tommy mà thấy thằng nào đi xe ẩu trước mặt là kill ngay

13. Donaldduck213

Donaldduck213 Legend of Zelda

Hay đó, Tommy mới chính là cái thằng coi mạng người như kiến, như đồng ý với bác là cứ gặp thành nào đi xe ẩu là phải kill, có lần tui đang đi-chẳng-đụng-chạm -gì -đến -ai thế mà cái xe tải con nó đi đâm cho bẹp dí vào tường---->+ luôn, tứcT_T

14. Amidas

Mèn thằng tommy là thằng đi ẩu nhất quá đi chứ hic hic....... mà chính sác là mình lái mà <---- ngu gì chê nó hahaha........ mình ghét nhất mấy thằng đi xe máy mẹ nhìn thấy thằng nào là lấy oto đâm liền không cho sống<------- cũng chỉ tội nó đi đá vỉa kinh quá hic hic

15. Moz@rt_2910

Moz@rt_2910 Donkey Kong

mấy đêm em vô sân vận đọng vice chơi đua xe ôtô vừa chạy vừa bấm mã RHINO cho mấy xe sau đụng háng đụng dược vài cú thì tự nhiên có cái gì rơi ngay trước mặt BUM thấy TOMMY đầu thai

16. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

các bác biết nhiệm vụ lái chiếc dodo chứ! máy tui yếu xìu, chơi thì giật nên NV đó là 1 trong những cái khó nhất đối với tui. Vậy mà khi collect được cái điểm màu đỏ cuối cùng, cái máy bay khốn nạn lại đâm đầu vào cái nhà cao tầng rồi chúi mũi xuống đất. Đã vậy còn lật ngược (má ơi, chết con rồi). Con đường hẹp quá, chui ra không được, thế là bùm. Hu hu mất toi bao công sức.

17. Amidas

Nếu mấy bạn yếu đến mức vậy mà chơi cái nhiệm vụ đó lại càng chuối <--- có lẽ cách hạ sách nhất là DOwn file save qua nhiệm vụ này thôi à ^^ ......... chứ bít sao được .

18. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

trời ạ, bác Amidas đã xem thường "thằng máy dỏm" này quá. Tui chơi về nước trò này (xin các bác thứ lỗi) từ khuya rồi. Bảo đảm là trước khi cái bõ này được tạo ra nữa. No cheats !!! No download file save !!! ( ghê không, tui nói thật 100%, không tin thì thôi, lúc đó trên Cheatsbook.com còn chưa có mã.) Chính tui đã quảng cáo trò này cho tụi bạn trong lớp, dần dần lan ra cả khối. Cái nhiệm vụ tui nói ở trên tui cũng tự mình vượt qua, (nói thật, tui chưa bí nhiệm vụ nào ở trò này) mặc dù hơi tốn công sức ( 16 lần chơi). Nhờ máy yếu vậy nên ở mỗi nhiệm vụ khó tui đều có 1 cách qua ( nhất là mấy nhiệm vụ đòi hỏi phải điều khiển 1 cái gì đó) rất khoa học (xin nhắc lại là NO CHEATS !!!), hay nói theo cách bình dân là mẹo ấy mà. Hầu hết các NV tui đều có 1 mẹo để qua. Bác nào cần thì cứ hỏi !!!!

19. Amidas

thì ai nói gì đâu , bác bảo máy bác yếu thì mình khuyên bạn phải chơi vượt rào thôi <--- còn nếu mấy bạn mạnh thì nói làm gì ^^ .Mình cũng có chơi cheat đâu <--- cheat chẳng giúp mình là bao .

20. Moz@rt_2910

Moz@rt_2910 Donkey Kong

các bác chỉ em cách bán bánh pizza đi ,cứu hoả nữa ,còn cái đoạn ấn CAPS LOCK em biết rồi