obj, skin, lots ... vào đây post nha

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi lovesim, 12/9/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lovesim

lovesim C O N T R A

mình gõ đã đời cuối cùng gửi hông đựơc, giờ lười gõ lại quá, thôi giờ mình giới thiệu obj hack hòan tòan này thôi ha, còn các obj khác thì bạn vào đó mà xem, trang web này obj ít nhưng được cái obj dung lượng ít, load lại nhanh, obj cho supper star
    "The Perfect Sim" Magic Mirror (v2.0)
    chiếc gương ma thuật, bạn muốn tăng mood hòan tòan tại studio, ở nhà, ở hot dâte, vac ????? rất nhanh chóng, không phải chờ lâu, chỉ cần click chuột nhẹ nhàng ^^ , ngòai ra nó có thể cho bạn trở thành siu sao, kết bạn với somebody...và rất nhìu nhìu tính năng khác bạn đây mà xem click here
    Ngòai ra, còn có két sắt ( có trứng phục sinh ), đồng hồ báo thức có thể hẹn giờ .... bạn vào đây mà xem ha click here

2. Napoleon Bonaparte

Napoleon Bonaparte Mr & Ms Pac-Man

ở trang web nào thế hở lovesim

3. lovesim

lovesim C O N T R A

4. Blue_arrow

Blue_arrow Youtube Master Race

Cái gương này nghe chừng có vẻ độc à nhe! Sao hông nói sớm cho mọi người biết xài chung với ? Nhưng mà muộn còn hơn không à. Cảm ơn Lovesim nhé, cố gắng tìm thêm những trang web có đồ độc nữa cho anh em nha! Càng nhiều càng ít! ;;-)

5. lovesim

lovesim C O N T R A

wow...tuyệt vời..i love bunny... mình phải công nhận các kiến trúc bunny xây dựng phải công nhận là đẹp, bạn có thể vào đây để xem http://www.strategyplanet.com/thesims/sas/CulturalHF/CulturalHeritageFoundation.htm
    có thể down load cả slot và các obj vào đây xem nha http://www.strategyplanet.com/thesims/sas/CulturalHF/brunel/BrunelTheme.htm
    mình pot luôn cái này (pot ở chỗ nào rồi) nhưng gom vào đây luôn
    load về bằng cách lick vào link này http://www.strategyplanet.com/thesims/sas/CulturalHF/PalmHouse/PalmHouseTheme.htm
    nếu ai biết được cái gì hay thì pót lên cho mọi người cùng xem luôn nha :x
    To blue_arrow:càng nhìu càng ít nghĩa là gì zợ ????

6. Ly Hao Nguyen

Ly Hao Nguyen Dragon Quest

Mừ nè , hình như cái nhà này Hao Nguyen thấy có giới thiệu rùi mừ .

7. kisirong_gaia

kisirong_gaia T.E.T.Я.I.S GameOver

sử dụng nó như thế nào vậy mấy bác ? cái này em chưa hiểu gì cả?
    các bác fost hướng dẫn sử dụng lên đi nhé.

8. lovesim

lovesim C O N T R A

to lyhaonguyen: ah cái palm house là mình đã pót trước đó ở topic khác rồi nhưng gom vào đây luôn cho mọi người dễ theo dõi ấy mà, mình bổ sung thêm Burnel theme cũng cùng một trang web nhưng hình như mới up thì phải, vào xem đi cách xây dựng đẹp khỏi chê, kiến trúc nhất kiến trúc cái cổng của nó
    to kisirong: bạn hỏi chung chung quá khó trả lời lắm...mình chỉ chung chung nha: đầu tiên khi muốn download obj, skin ... về thì bạn phải có phầm mềm winzip ( cái này ra tiệm hỏi là có hà) để bạn giải nén những file bạn load về, sau đó bạn lên những trang web để download nó về ( bạn có thể load những obj mà mình giới thiệu ở trên ^^ hay là bạn tham khảo trog chủ đề Z đó, nhìu link lắm) có cái free có cái phải trả xiền đó, khi load bạn phải chú ý xem những yêu cầu của obj đó nữa, ví dụ như là bạn đang chơi phiên bản Unleash nhưng nó y/c bạn phải có phiên bản SS thì load về sẽ không chạy đâu, hay là hướng dẫn cách cài... Load về rồi thì bạn dùng winzip bung file đó ra. Thông thường thì nó sẽ có kèm theo một file text hướng dẫn cách cài, còn không có thì bạn cứ việc chép những file (sau khi đã bung nó ra = winzip) vào thư mục download (^^hình như vậy) của nơi mà bạn cài sim đó (ví dụ: C:\Maxis\The Sims\DownLoad ..)..chơi vui nhe ^^

9. hoangtukhocnhe1983

hoangtukhocnhe1983 Donkey Kong

chỉ dùm tui cái web nào down Skins cho con Sim đẹp thiệt đẹp đi , tui biết 1 vài web nhưng 1 là khó down còn 2 là không đẹp , vậy ngoài web Simskins.com và thesimresource.com ra còn web nào có skín đẹp post lên tui biết với nha , thanks trước

10. lovesim

lovesim C O N T R A

mình vừa thiết kế xong trang web giới thiệu link để donwload các objs ^^ ,vì mới nên có mấy objs hà, mà mình cũng giới thiệu hết ở đây rùi http://simsblue.topcities.com/ , bà con có biết gì thêm thì giới thiệu để mình up lên thêm nhe!!!
    Nhân dịp đang chờ The Sims Magic ra, thì kì này mình giới thiệu với cả nhà mấy cái skin phù thuỷ load về chơi nhe
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    bà con click vào đây để load nó về http://www.oph3lia.com/index2.html vào trang skin rùi chọn Witchy skins
    cái này cũng hay hay ha vào đây load nó về http://www.geocities.com/sim_raccoons/simwolves.html, nó có tới 3 trang khác nhau về skin , hình như 1 trng wolves, 1 trang về con fox, ....
    [​IMG][​IMG]
    tui thích mấy cái con lục thùng rác lắm, nhưng không nuôi nó ở nhà được, giờ thì mọi người vào đây load mấy cái pet skin này về chơi, còn nhìu cái dễ thương lắm http://www.nuclearsim.com , ngoài ra trong này cũng có khá nhìu skin ( tui cũng chưa xem qua nên không biết có đẹp không nữa)
    chúc bà con chơi vui nha ^^
    Ah đúng rùi bà con có thích hình skin này không??? tui quên mất cái link rùi, nhưng giờ pót tạm lên cho mọi người xem, nếu thích thì để tui kiếm lại cái link
    [​IMG][​IMG][​IMG]

11. lovesim

lovesim C O N T R A

chào cả nhà, mình vừa tạo ra obj mới đơn giản thui +_+, mong mọi người ủng hộ, đó là bức tranh hình ông đồ treo tường thôi, ai có sáng ý tạo ra obj hay slot mới..., có thể gửi cho mình, mình sẽ up lên trang web của mình cho mọi ngừơi cùng load về chơi ^^,zậy là mọi người có chỗ giới thiệu obj của mình tạo ra rùi ha ^^(trong khi chờ forum riêng) thanks trước..

12. hoangtukhocnhe1983

bạn có thể post lên 1 vài web có thể down skinpet đẹp đẹp không? tui đang cần tìm vài con vật khác người để nuôi nè , nếu biết chỉ dùm tui nha , cám ơn trước nha

13. lovesim

lovesim C O N T R A

ah, mình giới thiệu ở trang trứơc rồi mà, bạn vào trang này nè, http://www.nuclearsim.com ở đây có con cáo fox, và con dê... bạn vào pet skin other đó, thesimresouce hình như cũng có giới thiệu một số free pet skin mới. hình như lúc trước có người giới pet skin của con pokemon hay gì đó, bạn kiếm xem, còn gà, bò, heo thì mình có giới thịu bên "Z" đó, còn pet skin mới cho Sim Magic thì mình chưa mua zề chơi nữa, nên không biết trên mạng có gì mới không nữa.
    Xin lỗi nha, hình như hình mình pót lên không thấy được phải không?? Còn obj là bức tranh hình ông đồ mình vừa tạo ra thì bạn click vào đây để down nó về chơi http://simsblue.topcities.com/#Objects , down về chơi thử xem, có vấn đề gì, hay có obj , slot tự tạo muốn up lên cho mọi người xem thì gửi mail cho mình simsblueweb@yahoo.com

14. lovesim

lovesim C O N T R A

To hoangtu....:
    do mới fomat máy mất hết dữ liệu nên tui lên mạng kiếm lại mấy cái obj thì phát hiện ra trang này ( đã giới thiệu rùi) có mấy con vật thời tiền sử như khủng long, có con ruồi và có cả bộ xương khô ( nuôi được luôn ) ^^ và cả thức ăn cho nó nữa . vào đây kiểm tra nha http://home.online.no/~t-gimr/index.html ( phần pet đó) ( không link hình lên cho mọi người xem đuợc >_<)

15. Rắn đeo kính

Rắn đeo kính Donkey Kong

Phải công nhận LOVESIM hay ghê đó! Kiếm được rất nhiều trang WEB hay về các con vật nuôi trong TheSims. Tui thấy thích rồi đấy! ;;-) Nhưng giá như con vật nào cũng chỉ chỗ down load thêm thức ăn cho nó nữa thì hay ghê! Bởi vì có những trang WEB chỉ có con vật nuôi mà hoàn toàn không thấy có nhắc gì tới thức ăn để nuôi chúng cả! Nếu như biết được cả hai thứ cùng lúc thì hay quá rồi còn gì nữa! :-?

16. hoangtukhocnhe1983

tui vào web lovesim giới thiệu thì chỉ thấy mấy con chó với mấy con mèo thôi mà , đâu có khủng long hay mấy con như bạn nói đâu nè , bạn có thể chịu khó post dùm tui 1 web toàn skinpet không đụng hàng được không? , cám ơn trước nha lovesim

17. twins

twins Mr & Ms Pac-Man

Bạn có thể chỉ mình cách nào để đưa nó vào theisim không?
    Mình làm được vài bộ đồ mà không biết đưa vào và cũnng không biết đưa lên đây.
    Giúp mình nhé!

18. Rắn đeo kính

Rắn đeo kính Donkey Kong

Khổ thân Hoàngtukhocnhe quá. Bị nhắc nhở hoài. Tui cũng theo lời LOVESIM và vào thử trang WEb đó rồi. Nói chung là ngon lành, tìm thấy khá nhiều PET hay, từ khủng long 3 sừng tới khủng long nước... và có cả đồ ăn cho riêng từng con nữa chứ! Quá đã luôn, chừng nào có cơ hội tui sẽ down load về chơi cho đã! Nếu muốn thấy thì phải kéo chuột xuống phía dưới nữa chứ! Mà tui thấy trang đó cũng có nhiều thứ hay lắm! Còn cái máy thời tiết thì tui vào kiểm tra hoài vẫn chưa thấy nó cho FREE thế mới buồn chứ! Giá như nó cho down load FREE thì chắc chơi TheSims sẽ vui hơn vì thời tiết có thay đổi mà!

19. lovesim

lovesim C O N T R A

mình có chỉ cách đặt ở trang1 rồi mà, đầu tiên là lên trang web download obj về, sau đó dùng winzip giải nén nó (extract to here...)rồi copy file vừa giải nén vào thư mục Maxis/The Sims/Download là xong, chỉ việc chơi và kiểm tra...

Nếu muốn hỏi về cách làm skin thì có thể gửi mail cho mình simsblueweb@yahoo.com, mình sẽ chỉ cho ^^ cảm ơn twin ủng hộ nhe !!! vì có người nói tại sao mà ta cứ download obj của nước ngoài trong khi vn lại không có chỗ để down, rồi có người thỉ có slot muốn san sẽ cho mọi người nhưng lại không có chỗ để up lên cho mọi người down về, nên mình mới tạo ra trang web simsblue.topcities.com để mọi người làm được những ước muốn đó ...nay có twin là người ủng hộ đầu tiên ...vui quá ^^
    Bữa sau để thêm phần sôi nổi, lovesim sẽ xin mod cho tổ chức cuộc thi thiết kế skin trang phục cho một cặp, lúc đó vừa chơi mà ta vừa có thêm nhìu skin để mọi người có thể down đồ make in vn về chơi rùi ^^ <--mọi người ủng hộ nha (giờ thì chưa có xin phép nên chưa thể tổ chức được >_<)

20. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Bạn lovesim gì đó, sao mà down cái perfect minnor không được vậy ta, hay là bạn gửi cho mình cái đó được không, xin cảm ơn bạn nhiều lắm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.