Offline HCM 26/07/2010 bàn về việc mở lại sv COD4

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi seifer819, 26/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. seifer819

seifer819 101st Airborne GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Chiều nay chỉ dc khoảng 1/2 số ae tham gia. Có lẽ do trời mưa và 1 số yếu tố khách quan khác.

Kết quả của buổi gặp mặt chiều nay:

Phần quan trọng nhất: anh Nhã đã đồng ý mở lại server COD4 cho ae. :-*:-*

Người có công lớn nhất trong việc thuyết phục a Nhã mở lại sv chính là a Trung aka Onggia. :x :x

Thời điểm: do hiện nay OCZ đang chuyển ISP đặt server nên hết tuần sau các sv COD4, CS và CSS mới hoạt động trở lại.

Các vấn đề khác:

Sv COD mới sẽ thay đổi nhân sự quản lý và có thể sẽ thay đổi cả hình thức quản lý. Chi tiết mình sẽ thông báo ae sau.

Về chi phí duy trì sv, a Nhã và các ae đi off đã thống nhất sẽ ko thu phí người chơi. Mà sẽ dựa vào số tiền đóng góp của ae. Cần phải đóng bao nhiêu và đóng như thế nào thì khi nào sv đi vào hoạt động ổn định chúng ta sẽ bàn.

Bonus:

Vài tấm hình chiều nay, do ko đem máy chụp hình nên dùng phone, hình hơi ẹ.

Người chụp ai cũng biết mặt rùi, khỏi show. :">:">

Chỉnh sửa cuối: 3/10/10
  2. mins

mins Mario & Luigi

đồng ý. Quán anh già cũng dễ tìm. Tầm 4h chiều cho vắng, dễ đi, bàn xong anh em đi ăn nhậu hay xyz cũng đc, đi khuya quá ồn lắm.

3. thanghq2003

thanghq2003 Dragon Quest

Thời gian em nghĩ là cứ giờ mình thường tổ chức offline mà đi, tầm 5h-6h. Địa điểm thì em xin lỗi anh già trước, nhưng mà lần trước đi off thì thấy quán mở nhạc khá ồn (có thể do yêu cầu làm việc của quán vào giờ đó, sớm hơn thì em không biết thế nào) sợ sẽ ảnh hưởng tới mục đích chính của buổi offline. Vì vậy nên tìm 1 chỗ nào khác yên tĩnh hơn?

4. seifer819

Nhạc ồn thì nói chỉnh nhỏ xuống. Có chủ quán bảo kê mà lo gì. ;;)

5. giaclai1979

giaclai1979 Youtube Master Race

Vote 1 phiếu nhá.Sever off chẳng biết chơi trò gì.Chúc buổi offline thành công tốt đẹp,ở HN nên không đi off được.

6. thanghq2003

thanghq2003 Dragon Quest

hề hề thì em sợ ảnh hưởng kinh doanh của quán thôi :">

7. mins

mins Mario & Luigi

ở trên nói 5h ko chịu? muốn đi tối làm gì hehe? đường kẹt, khói xe, về muộn, cả chỗ ngồi nhìn người đẹp cũng bị giành

8. seifer819

Thì đang bàn mà, có xác định là đi tối đâu. Có time từ giờ tới cuối tuần để bàn mà.

9. spysamfisher

spysamfisher Persian Prince

Vịt , Tài , Laggos , Bomb , Sei ráng đi nhá , cả Thanghq nữa , a Swak nữa , Vịt ráng mời Swak đi ...
    E thì k chắc đc , vì vô học rồi , nếu rảnh e sẽ cố gắng :).

10. Ajihad

Ajihad Legend of Zelda

À rồi, ủng hộ off chuyến này. Giờ thì đang rất rảnh, nên giờ nào em cũng ok.

11. X-bike

X-bike Legend of Zelda

Giờ IP tĩnh mỗi tháng đóng 400k duy trì đó ,em mắc đi làm không đi được rồi , mong cho mở lại , làm vài tháng có tiền mua VGA mới chiến :D

12. _Vodka_

_Vodka_ Youtube Master Race

Hix, sv mới off được vài ngày mà chịu hết nổi :((. Thèm tiếng súng, tiếng bom, tiếng mate la hét vì bị trym :D. Nếu có thông báo trên sv thì đã biết mà đi rùi. Lần này Vodka sẽ xuất hiện ;)). Yahoo là : cyborg_310, sei gay add để tiện thông báo nha

13. lucky_men_1991

lucky_men_1991 Youtube Master Race

hello anh em
    hello all
    tôi đã cùng sống với sever oczhq trong suốt những năm qua từ khi la một chicken đến nay tôi mang danh hiệu là F.E.A.R,cuộc vui nào cũng có kết thúc nhưng theo tôi nghĩ rằng anh zaxxxz đúng một phần nhưng cũng một phần nào đó thiếu sót mong anh kiểm tra fix lại,1 năm ròng rã cùng mrFACEOFF,tiay,superman.........,cùng với nhiều anh em tôi có mặt ở sever hầu hết các thời gian trong ngày liệu đang có một công đồng COD4 đông đảo như vậy,vui vẻ như vậy không chỉ là trò chơi mà là môt sân chơi cho anh e già,trẻ,gái hay trai cũng có,để anh em xít lại nhau hơn gắn bó với nhau ko chỉ là những gamer mà là những người hàng xóm tốt bụng chia sẻ lúc vui buồn chút giận.nếu nói về việc đóng cửa sever thì riêng tôi tôi không ủng hộ cảm ơn các bạn trong suốt thờ
    Duy Tran thanh duy: thời gian qua để lại cho tôi nhiều kỉ niệm khó phai dù sau này không mở sever nữa chúng ta đều là anh em cùng một nhà nhé THÂN GỬI ANH EM TOÀN THỂ CỘNG ĐỒNG COD4,THANKS BQT OCHQ

---------- Post added at 21:56 ---------- Previous post was at 21:48 ----------

em bây giờ cũng đang đi làm công việc của em dạo này cũng hơi bận và em lại ở hà nội nữa . mong các anh cho em khất .khi khác rảnh sẽ of với mọi người sau , em cũng có 2 lời chúc:
    1 là anh em nói chuyện of vui vẻ
    2 cái chính là ai cũng mong đợi sever cod có 1 ngày sẽ lại được hoạt động bình thường.
    Chúc mọi người có 1 buổi of vui vẻ và cái chính là phải đạt đc thành công nha !

14. 3Vade

3Vade Mr & Ms Pac-Man

Đi chứ. Cn này giờ nào cũng được, nhưng mình thấy buổi trưa tiện hơn, dễ nói chuyện hơn.

15. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Stick thread này lên và lock thread offline cũ.

16. BoMb_Artist8

BoMb_Artist8 Mario & Luigi

Dạo này k chơi nhưng cũng rất muốn sv sẽ đc duy trì!
    Đợt off này e cũng ko đi đc rồi a sei ơi,e đang thi. Hi vọng là ae COD sẽ còn nhìu đợt off nữa.Mất sân chơi cũng như là tình cảm của ae càng ngày càng phai nhạt. Hi vọng là điều tốt nhất sẽ đến.Iu mọi người :-*

17. hung.sang

hung.sang Guest

cho em 1 vé với :d, anh sei chưa công bố thời gian nên cũng hên xui à nha nhưng nếu phù hợp em sẽ đi :d

18. |Anubis|

|Anubis| The Warrior of Light

Có vẻ hơi lạc đề.

Nhưng mọi người có nghĩ là COD4 dường như đã out-date, nên mở sv lại nhưng với 1 game fps khác để lôi kéo người chơi?

MW2 thì đã có crack server nên lượng người chơi chắc chắn sẽ bị chia nhỏ không ít...

19. 101st|laggos113

101st|laggos113 Persian Prince

đồng ý , nhưng mà nên mở game gì :|

để mai hoặc mốt mới chắc chắn được , vì có thể CN này ko đi dc =((
    hi vọng mọi người có thể thuyết phục anh Zaz mở 1 cái sv cho 1 fps nào đó ( CoD 7 ) cuối năm chẳng hạn :-s

20. |Anubis|

|Anubis| The Warrior of Light

Medal of honor hay Battle field bad company 2

Mà ta nghĩ vụ này chắc hơi khó, contact EA này nọ chẳng biết có được hay khônng...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.