Phải chăng Côn Đao chẳng thoát ra khỏi chữ "Liệt"?

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi nh0ck1d93, 19/10/10.

1. nh0ck1d93

nh0ck1d93 Youtube Master Race

Em xin ý kiến về con Côn Đao...
    _Trong 1 skill của bé "Côn dao" chúng ta với 1 bạn khác là võ đang kiếm:
    + 440% lôi sát/ 720% lôi sát ( 240% lôi sát x 3)
    + 3% tỷ lệ choáng: ( có + thêm skill phụ trợ 1x)/ 6% choáng ( 2% choáng x3 của skill 4x)
    + tỷ lệ sát thương trí mạng: 20% ( 2%/cấp)/60%(2%/cấp x 3)
    + chưa kể khi đã có mật tịch thì võ kiếm "luộc" côn đao với tốc độ kinh người cỡ nào nữa.;;)
    + và cuối cùng và wan trọng bật nhất : tỷ lệ đánh trúng của Côn Đao vào Võ kiếm chỉ là 2 chữ : " Hụt","!"...;))
    => vậy đề nghị bác Rex hoặc bõ luôn con Côn Đao đại đi hoặc điều chĩnh skill Côn Đao dùm cái:-w
    ( mình đã thữ con côn đao cũa mình buff tất cả các kĩ năng lên thì dame cộng >2k( đã có Lệnh bài, Thái Hoàng, FF( ngự ko, trong khi đó vd chĩ là lăng tuyệt), Tõa Hầu, 2 cái Chùy + 100 str)

2. philong447

philong447 Mr & Ms Pac-Man

đầu tiên mình khen cậu tính toán cũng khá giỏi nhưng câu cuối "đề nghị....." thì hơi bị dở hơi đấy,[​IMG] đao côn thì sao bì đc với kiếm võ có thế cũng so cho đc, mà với lại đây là kiếm thế nên các phải cơ bản vẫn phải giữ mặc dù là yếu ớt ....... [​IMG]

3. abc12321

abc12321 Mr & Ms Pac-Man

Lính mới mới có 1 bài viết và tính toán thì rất giỏi nhưng có vẻ chã bik ji đã đưa ra ý kiên sao ko hỏi lý do đao côn đánh ko lại kiếm võ trươc đã.

4. nh0ck1d93

vậy nói như bạn không lẽ khi gặp côn đao thì phải -rp hoặc -swap hoặc nếu vừa -rp gặp bé côn đao phải F10- E-Q à:(

5. alaka

alaka Youtube Master Race

Đao côn để làm cảnh là chính............

6. mrduc92

mrduc92 Mr & Ms Pac-Man

dao côn yếu nhất hệ thổ rồi .... dame to mà đánh cũng chả rát mấy ... nhung no đánh hễ thủy cũg không phải vừa

7. Yamiichan

Yamiichan Donkey Kong

Buff 50% dmg , phát hiện tàng hình .. support ngon thế còn gì ;))

Còn solo thì số thằng ăn đc VDK đếm trên đầu ngón tay , CLD thì ko có tuổi [-X

8. nhocxitrum20

nhocxitrum20 Youtube Master Race

Sự thật Đao Côn quá yếu lun :)) fix đi fix lại cũng chĩ có vậy!Họa may ra thế này thì đc này
    >>>Chiêu 4x có tầng 2 Khiếu Phong Tam Liên Kick(có dame con x3 gây choáng) + tdxc cơ bản của chiêu 4x!
    Hết(vì trong kiếm thế thật Côn Luân Đao nó yếu thật bất lợi khá nhiều... :(

9. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Đao Côn mà yếu, khổ, lại lôi ra so sánh solo rồi. Để hôm nào kiếm lại cái rep Đao Côn khủng cho các bạn xem.

10. nh0ck1d93

ôi dào bác cứ đùa ... ngoài mấy phái hệ thủy hoặc tàng hình thì đối với mấy phái khác côn đao chỉ có xách dép mà bay thôi...
    mà chưa chắc gì đao côn đã xúc dc con đao thúy( có cả hệ thủy và tàng hình)... mình đã thử và hiểu dc cảm giác đánh"!" liên tục=))

---------- Post added at 23:00 ---------- Previous post was at 22:56 ----------

với lại mình đã nói rồi dame to(+>2k ) mà đánh "!" liên tục cũng như không chỉ như đánh chay ko sài skill thôi...đã vậy chưa kể đến hiệu ứng đó nha...nếu fix lại skill 4x là skill 3 thức hoặc 2 thức thì tỷ lệ đánh choáng và tê liệt có thể nâng lên, đã vậy không có skill hiệu ứng riêng biệt như lủi lại gây choáng như vd hay tv... và làm bớt cái gọi là chán kinh tỡm của phái này đi... nếu bác nào không đồng tình thì có thể cho ý kiến mình sẽ rep... hoặc nếu thấy mình sai chổ nào thì 1-1 mình sài phái bạn yêu cầu còn bạn côn đao thử đi rồi biết...

---------- Post added at 23:04 ---------- Previous post was at 23:00 ----------

thật ra xét cho cùng thì đao côn cũng là 1 bộ phân không thể thiếu với 2 nhiệm vụ chính:
    + Nhiệm vụ thứ 1:buff 1 lượng dame kha khá(50% và mt buff chính xác và thêm dame nữa).
    + Nhiệm vụ thứ 2 và là nhiệm vụ chủ yếu là làm đội trưởng đội cổ động viên =))

11. nhocxitrum20

nhocxitrum20 Youtube Master Race

Đao Côn mà yếu, khổ, lại lôi ra so sánh solo rồi. Để hôm nào kiếm lại cái rep Đao Côn khủng cho các bạn xem.
    >>>Lại 1 lần nữa bác bỏ ý kiến của Rex :(
    >>>Mình đánh Đao Côn nhìu rồi ức chế lắm!!! bị cho ăn hành liên tục đc cái lúc đầu ai khôn lên Dục hỏa trước thì còn gank đc chút ít!còn không thì đợi ăn hành!!nv thì ko làm nổi đừng nói đến MTCC!
    >>>Hôm nay chơi 1 trận:Team1:TLD-CLĐao
    Team2:TLQ-DTC(mình cầm)
    >>>Solo vs TLD còn win huống j ConLuan cùi bắp!!! Bật LBVB + Tỏa Hầu + FF lao vào chỉ chỏ cho có vài cái là nó té mình khong mất máu lun ấy chứ!! bảo CLD dame to mà thua DTC + TYD thì khó chấp nhận quá!!! :(
    >>>Thua hết các phái lun đấy chẳng chơi và chưa kể nó mà bị tụi hệ Mộc gank lúc đầu thì>>> F10>>Q
    >>>Rex xem cho ý kiến nhé thật lòng đấy không nổ đâu! cho Rex Đao Côn tui cầm DTC cho đánh cho ức chế mà out :(

12. vixiecute

vixiecute T.E.T.Я.I.S

^ Tốt nhất bạn về con m. vườn quê mà chơi với gà đê
    Đồng chí nào bảo Đao Côn phế thì cứ làm thử 3 3 4 4 là biết 50% Dam nó có ích hay không thôi
    Cũng thừa nhận là Accuracy nó thấp nên mới bị các SIÊU NHÂN các bạn nói , không thì .. : )

13. Un***able

Un***able T.E.T.Я.I.S

Cứ khóc lóc nhiều vào sẽ có hiệu quả đó. Lấy ví dụ : NMK các bạn kêu yếu, lão akira chỉnh chiêu Ngọc nữ kiếm pháp lên giờ đố đứa nào solo lúc lvl 1x với nó đấy, NMK chặn cửa, rượt người các kiểu :S. Tiếp theo là Bút võ, các bạn kêu mtcc hồi máu ít quá, lão chỉnh lên phát đánh ko chết luôn ;S.

Về phần Đao côn, mình thấy anh chàng này đã đẹp trai mà lại rất chi là hybrid. Tank được không? Được ! 3 Thường lạc + trạm lư sức + tài kim kiếm + Khai thần thuật = 40k máu. Dmgdealer được không? Được ! Chỉ tính mấy cái đồ mua shop bên trên lực tay đã là 400 + 1000, chiêu Chém gió aoe 4x kèm theo lôi sát 440% lực tay quả thật không phái nào bì được. Support được không? Lại còn phải hỏi ! 90% lực công kích cơ bản cho cả team ( mình tính nhé, các phái đâm chọt về late thì lực công kích cơ bản khoảng 400, 90% của 400 là gần bằng cái công kích cơ bản mà FF Tiềm long thêm vào cho hero đó.) + thêm vụ không tốn tiền mua mắt, đỡ phí slot mà chết lại không bị rơi :-ss

14. mrkleven

mrkleven Mega Man

đao côn giờ thì làm gì có liệt, đánh đc đầy vị trí nhưng ngon nhất là supporter và gank
    hình như từ 4.0 thằng này đã đc balance hoàn hảo rồi :ar!

15. matttheo

matttheo Youtube Master Race

Các bác nói cứ như đùa, Đao Côn là em thích nhất, cầm Đao Côn đi feed là vô đối rồi, há há :))

Nói thật Đao Côn đánh cực rát, nhất là mấy trận 4v4, buff dame cho cận chiến thì quá khủng, thêm con Kiếm My buff tốc đánh nữa là liên đấu ít có cửa thua. Còn chuyện cầm Đao Côn đi solo hay đánh 2v2 thì em bó tay, mỗi class đều có thế mạnh riêng chứ, cứ thích làm siêu nhân thì chừng random hero, vào game -ap rồi tha hồ pick :))

16. mr.leo

mr.leo Youtube Master Race

theo mình thì đao côn không phải dạng khủng nhất. nhưng nếu nói nó yếu nhất thì không đúng. ít nhất nó cũng nằm trong băng trong đảng những hero yếu ngang ngang nhau =)) nói vậy thôi chứ đao côn đánh cũng ko phải phế nắm đâu. đam cực trâu, lên tỏa hầu với cái dục hỏa cộng với thái hoàng thì...:>

17. abc12321

abc12321 Mr & Ms Pac-Man

Đao côn đánh team rất khũng trâu mà damge cũng to liên đấu buf damge đồng đội khá nhiều phải nói đánh rất sướng chĩ những ai gặp tướng khó chơi là rp mới nói đao côn yếu thôi. Đánh team dao côn fam cũng khá giết ng cũng vãi @@ thường khi len 60 tui cầm đao côn git ng chỉ khoảng 3 4 hit là die 1 mạng nội công @@ Bữa nào ra đao côn tui pót replay cho mọi ng xem @@

18. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Đao Côn đánh hụt nhìu thật nhưng trúng cái nào thì cái đó thấm vô tủy, thằng này làm bạn rượu với TLQ được =))

19. nh0ck1d93

zzz nói như mấy bác vậy côn đao không fải làm đội trưởng đội cổ động viên àh ( buff dame + đúng ngoài ngó)... đánh với phái nào mấy bác nói lại nào? vd nhé( mình chỉ nói những phái hệ thủy không nói hệ khác, tôi đã thử tất cả không phải chém):
    Đoàn Thị Chỉ: ôi dào chỉ có xách đôi " tổ ong" mà chạy thôi...
    Đoàn Thị Kiếm ( đập thêm cái gì mà +10% choáng quên rồi): thì chỉ có ngồi ngó nó bắn la de mình thôi...
    NM kiếm : thì phái này chỉ đi theo những con khác mà ăn ké nên sẽ có đỡ đầu và nó còn + atk speed, còn late thì "Thôi rồi Lượm Ơi"...
    Đến NM chưỡng : nói thẳng ra thì thằng Côn đao chỉ đóng vai bao cát là chính... đánh con NMC choáng thì ít mà nó đập chậm thì nhiều...
    Kiếm thúy: thật ra con này đánh ngang ngửa với côn đao( còn tùy thuộc vào build đồ)...
    Đao thúy : Côn đao chỉ đánh có 1 loại dame là "!" còn Đao thúy thì fang cái nào thấm dame cái đó...
    Mình xin nhắc lại tất cả các phái trên mình đã test với đồ Đao Côn như sau:
    1 cái Lệnh Bài, 1 cái Thái Hoàng, 1 cái Dục Hỏa Châu, 2 cái chùy( loại +100 str) và cuối cùng là ff ( dame >2k vì đã buff tất cả các skill từ buff dame 3x -> mật tịch, máu trên 75k đã buff nhìn thấy tàng hình) và máu mình đều trên hoặc thua chỉ 2~3k máu những con hệ thủy kia

20. philong447

philong447 Mr & Ms Pac-Man

[​IMG]tớ nghĩ đao côn có khả năng win đc tất cả phái hệ thủy trừ thằng dtc ra hoặc 50% thua đao thúy .... do đó cậu nên xem lại cách đánh của mình đi rồi hẳn phê phán bình luận.......

Chỉnh sửa cuối: 20/10/10