Phải làm sao đây....

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi [A]duy, 23/11/09.

1. [A]duy

[A]duy Youtube Master Race

Em và cô ấy từng là bạn thân với nhau và có cảm tình với nhau . Sau khi quen nhau được 1 năm , tình cảm cũng sâu đậm .....
    Nhưng bố mẹ cô ấy phản đối vì không đồng ý quen 1 người cùng tuổi , và thật sự muốn tới cũng không tới đc nên em và cô ấy chia tay .....
    Chúng em vẫn vậy , vẫn hay nói chuyện với nhau , nhưng giờ khác , có lẽ chỉ còn mình em nói chuyện với cô ấy . Có lẽ cô ấy đã hết có cảm tình với em rồi . Nhưng cô ấy vẫn đối xử với em như người bạn thân.

Nhiều lúc em chán chường tình cảnh của mình , cũng muốn quên cô ấy nhưng không thể làm được . Cô ấy cũng khuyên em nên từ bỏ đi

Em không biết phải làm sao cả vì có lẽ em rất yêu cô ấy

Nên tiếp tục hay từ bỏ , làm cách nào để tốt cho cô ấy.....thật sự em không biết làm gì cả . Có lẽ em ích kỷ quá chăng

2. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Người ta hết yêu mình rồi thì đừng có gắng, miễn cữong tới nữa chẳng vui vẻ gì đâu. TỈm cách quên đi, làm thật nhìu việc ko có thời gian nghĩ tới là được ấy mà :))

3. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Đừng níu kéo những thứ ko phải của mình

4. likosin

likosin Youtube Master Race

mình khuyên bạn nên từ bỏ , vì mình đả và đang trãi qua . Nếu kéo minh la người bùn khổ thôi , cố lên con trai mà .

5. kenjiro_yukikaze

kenjiro_yukikaze Mr & Ms Pac-Man

Nếu đã hết hy vọng thì đừng níu kéo nữa chủ topic ạ. Vững bước đi qua nỗi đau nhé!

6. thanhtrang2202

thanhtrang2202 Đẹp Trai Nhất Forum. Vừa bị chịch đi 2 hàng Lão Làng GVN

Cùng 1 tuổi 8-> Ng lớn có nhiều lý do để bắt con cái phải theo ý muốn của mình. Tiếp tục quen chỉ có đau khổ mà thôi :)

7. congchuahocsinh

congchuahocsinh Dragon Quest

^^ thời đại nào rồi? tuổi tác cũng không còn là vấn đề quan trọng nhất nữa bạn ơi.
    có điều tình yêu và sự xác định tương lai tất nhiên luôn nằm ở hai bạn, nếu thật sự còn rất yêu người ấy thì bạn hãy cố gắng và khẳng định mình nhé!
    Cchs nghĩ rằng không bố mẹ nào từ chối một bf của con gái tốt bụng, giỏi giang, hiếu thuận đâu. Về phía cô ấy, phận làm con, nghe bao lời khuyên của cha mẹ là bậc đi trước hẳn cũng có chút xao động, hãy làm cô ấy vững tâm.

:) Anh rể tương lai của cchs còn kém chị mình 1 tuổi mà. ^^ Hai người còn 1 tháng nữa nên vợ nên chồng rồi.

8. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

thời đại nào thì tư tưởng của các cụ vẫn vậy \m/
    đã không ưa thì có tốt như thế nào cũng coi như bằng shjt, đó là điều bất công mà anh em ta có ức phọt máu cũng không thể kill được =))

9. fcmanuhp

fcmanuhp Youtube Master Race

khuyên chủ thớt 1 câu . nếu quyết tâm mà căn bản là người kia cũng phải quyết tâm thì bố mẹ cấm cũng chẳng để làm gì . có đầy cách để làm bố mẹ đồng ý ;))
    Trời không chịu đất thì đất phải chịu trời thôi :|

10. Bamboo1212

Bamboo1212 T.E.T.Я.I.S

Cấm ko cho yêu cùng 1 tuổi ư :-o. Người VN vẫn còn tính bảo thủ, nên vẫn bắt con cái nghe theo lời bố mẹ :|
    Một phần là bố mẹ ngăn cản, một phần nữa là cô ấy ko yêu bác ... Thế thì còn gì để hy vọng níu kéo lại được nữa :|. Cho qua đi, rồi thế nào cũng tìm được một người thích hợp thôi :)

11. OscarReturn

OscarReturn Legend of Zelda

Tuổi ảnh hưởng gì đâu thời đại nài roài cũng tuổi hay hơn 2 3 tuổi ảnh hưởng gì ?

12. Khoa_Satria

Khoa_Satria Youtube Master Race

thôi bơ nó luôn đi bác ạ,nhìn phía trc chông gai thế mà nó thì ko cố gắng bác cố làm gì,có đáng để bác níu kéo đâu :-h

13. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

Bắt tay pác 1 cái. Mình đang wen 1 pé hơn mình 1t thui mà bị ông bà già cấm lên cấm xuống nè, thấy mún nản lun :((

14. xinemtrovevoitoi

xinemtrovevoitoi Donkey Kong

Hình như con gái thường thích người lớn tuổi hơn mình, còn con trai thường thích người nhỏ tuổi hơn.

15. SleepingMoon

SleepingMoon Donkey Kong

^
    ko phải thích mà nên yêu con gái kém 2 tuổi để hợp tâm tư tình cảm, tư tưởng. con gái bao giờ suy nghĩ cũng già trước tuổi mà :)

quan trọng là lời nói em kia ảnh hưởng từ cha mẹ nên đừng coi đó là lời nói của em, xác định lại thế nào là đúng là sai (= tuổi đâu phải tội ?)

chủ thớt ko nói gia đình em kia thế nào, bố mẹ công chức hay kinh doanh, cái này cũng ảnh hưởng nhiều suy nghĩ các cụ (như ông anh bà chị họ mình dân KD đặc sệt, mê tín lắm)

em họ mình vừa cưới vợ, bị mẹ phản đối dữ dội nhưng vì 2 bên yêu nhau nên bất chấp. giờ trăng mật trong Nha Trang rồi :))

16. legendcheater

legendcheater Donkey Kong

SAo trc giờ mình yêu toàn con gái lớn hơn 1-2 tuổi
    CHưa bao h yêu ng bằng hoặc ít tuổi hơn vậy
    (Lí do 1 phần là do học trc tuổi >"<)

17. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

chủ topic nên làm quen với anh Knight anh ấy tâm lí lắm ^^

18. legendcheater

legendcheater Donkey Kong

Anh Knight đâu cho mình làm quen với

19. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Thằng Shuu lại đi rao bậy bạ cái gì đó hả 8-} . Coi chừng bị bỏ bom

20. VisihaSasuke

VisihaSasuke C O N T R A

lớn tuổi hơn ko cho yêu , cùng tuổi cũng đếu cho yêu riết bây h đếu hiểu thế nào =))