pokemon online nè pà kon!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi phieudunhan, 20/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phieudunhan

phieudunhan Donkey Kong

http://www.tppcrpg.net/
    Đây là một web khá đa dạng về nhiều mặt trong Pokemon.Hình ảnh đẹp và có nhiều tùy chọn.Level tối đa là 300!!!!!!!!!!!!!!!Khi mới bắt đầu thì bạn có thể chọn 1 trong 3 pokemon : Charmander , Squirtle hay Bulbasaur.Mã số trainer thì server sẽ cấp cho bạn và bạn phải nhớ.Đặc biệt trong đây có phần mua , bán hay trao đổi các pokemon giữa player và player hay player và server.Hằng ngày bạn sẽ nhận được một item quà ( thường là đồ dỏm ) hay một trứng.Tại Pokemart bạn có thể mua các loại thuốc Potion , Full Heal , Full Restore và ball thì có bốn loại Ultraball , Ice Ball ( bắt Articuno ) , Thunder Ball ( bắt Zapdos ) Inferno Ball ( bắt Moltres ).Đặc biệt giá cả thay đổi theo từng giớ , từng ngày nên cố mà nắm bắt cơ hội nhé.Phần arena thì nhiều không kể xiết.Hãy tự khám phá đi, bạn sẽ thích nó mà .Tuy nhiên có một điều hơi điên làm mất đi cái hay của pokemon ở web này là Trainer hòan toàn quyết định 4 chiêu của pokemon mình , thay đổi bao nhiêu lần tùy thích.Thử tưởng tượng một con Marill dùng Fire Blast hay một Charizard biết chơi Hydropump xem nào....

2. Laguna Loire

Laguna Loire Donkey Kong

Ông hướng dẫn kĩ kĩ một chút có được không, tôi không biết cách nào để challenge bọn chúng nên toàn bọn nó challenge mình thôi, đánh sau suốt ngày thua tức quá.

3. ykienyco

ykienyco T.E.T.Я.I.S

La'm ơn chỉ phần đăng ký kỹ dùm đi, tui vô không biết điền phần Trainer như thế nào đây. TKS

4. tomorrowneverdies

tomorrowneverdies Bạch Diện Thư Sinh

muốn challenge nó dễ lắm,vào phần trainer battle đó,sau đó đánh tên người muốn challenge,ví dụ như của tui là 218822 chẳng hạn,rồi chọn chế độ,đánh starter là đánh con mình sử dụng thôi,còn 6vs6 thì đánh cả 6 pokemon luôn,được rồi chứ?phần trainer sau khi đăng kí nó gởi mail cho mình cho mình biết số trainer,còn không thì cứ điền một ố nào 6 số bất kì
    ai thích thì đánh với tui,tui chỉ con Houndour level 100+ là mạnh ah,còn lại yếu lắm,lâu rồi không chơi mà

5. Laguna Loire

Laguna Loire Donkey Kong

Con của tui mới level 30 sao đấu lại ông chứ, với lại mới chơi nên chưa biết hết các thủ thuật của game này.
    Cho hỏi thêm chút, làm cách nào để bắt được các pokemon khác, tôi mò mãi mà không được, chỉ biết mua thôi nhưng đắt quá nên chẳng mua được con nào cả. Bọn ở đó toàn thấy có mấy con liền mà tui chỉ có mỗi con bulbasaur thôi.
    Còn nữa, tui thấy nó nó cứ mời tôi vào Team Rocket, nếu mình vào Team Rocket thì có khác gì không, có thêm phần nào không vậy hay cũng chỉ đánh vậy thôi.

6. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

Game nay hong vua danh vua chat duoc ha?

7. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

GAME nay teu nhi.Chi can biet cach chong cac thuoc tinh la thang de dzoi`(noi chu cung kho lam)

8. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

MOI NGUOI CHO NHAU SO TRAINER DI,DE DAU VOI NHAU
    SO CUA TOI LA 309037
    tOI CO 1 CON ABSOL LVL 23 A`
    CON MOI NGUOI THI SAO?

9. phieudunhan

phieudunhan Donkey Kong

nếu muốn bắt các pokemon thì u cứ vào mấy cái hình dưới chữ high jump đó sau đó có 1 vòng tròn nho nhỏ ->chỉ vào chỗ mà u muốn kiếm pokemon ->click chuột nếu có thì nó sẽ cho u lựa chọn giữa yes or no
    còn ko có thì thui.còn cái dzụ team rocket thì tui cũng ko rõ nữa ->nếu bác nào có kinh nghiệm thì chỉ cho anh em dzới.
    số của tui là 307112 có ai rảnh thì thách đấu đi tui có vài con lv mấy chục rùi con mạnh nhất là chameleon lv 105 thui.chúc may mắn

10. phieudunhan

phieudunhan Donkey Kong

tui có lời khuyên cho mấy bác mới vào chơi nè
    lên lv nhanh!
    muốn lên lv nhanh thì mấy bác vào fun rooms rồi vào tiếp Jessie's Room
    để đánh với con ShinyWobbuffet (đánh con này lên lv lẹ lém mấy bác ơi mà còn dễ thắng nữa chứ) tui khuyên mấy bác nên lựa đòn Fire Blast hoặc Hydropump là chơi được nhất còn đòn nào mạnh hơn thì mấy bác tự tìm hiểu thêm đi... he he lol.

11. MissU

MissU Youtube Master Race

Pokemart là chổ nào vậy bạn mình hông thấy???

12. Laguna Loire

Laguna Loire Donkey Kong

Làm thế nào để bán 1 con pokemon vậy, tôi bắt được mấy con liền nhưng chỉ muốn nuôi 2,3 con thôi, muốn bán bớt đi vài con nhưng nó báo là không cho bán mới tức chứ, nó bảo con pokemon phải được 24h sau khi bắt thì mới bán được nhưng tôi để 2 ngày rồi mà vẫn không bán được.
    À, tôi còn bắt được 1 con unknownA nhưng không biết là con gì, hình như con đó nâng cấp được thành 1 con nào đó có phải không, nhưng mất hơi nhiều tiền thì phải.

13. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

Toi Nghiep Bac Phieudunhan Wa.danh Voi Con Absol Cua Tui Bat Phan Thang Bai Ha

14. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

Moi Nguoi Muon Kiem Tien Le Cu Vao Game Cornor Ma Choi.hÊh Kiem Tien Rat Mau.
    Con Bac Phieudunhan Co Con Gi Trade Di Tui Mua

15. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

Bac Nao Biet Chieu Lua Nao La Manh Nhat Khong?tui Khong Biet Giua Flamethrower Voi Fire Blast Cai Nao Manh Hon?

16. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

So Trainer Cua Tui La 309037.con Manh Nhat La Absol(61),con Thu Nhi La Porygon(23),con Thu Ba La Mewtwo(15).
    Bac Nao Sieng Len Dau Voi Toi Di Tui Chan We

17. phieudunhan

phieudunhan Donkey Kong

thấy mọi người tham gia đông tui cũng dzui wé muốn mua con gì thì cứ nói tui có nhiều lém ,khoảng hơn 100 con rùi....
    tui có con Aerodactyl lv 50 thui nhưng mạn lém đó, có bác nào muốn thách đấu thì tui chiều hết.

18. tomorrowneverdies

tomorrowneverdies Bạch Diện Thư Sinh

mấy con đang trong starter của mình thì không thể bán được,chỉ được bán những con còn trong box thôi,hiểu chứ,vì vậy kiếm thêm vài con nữa,kiếm pokemon dễ lắm,thường thì kiếm những con wild pokemon,đánh cho nó cần chết sẽ thấy chữ cast,nhấp vào đó là được thôi,còn không thì vào challeger kiếm,lâu lâu được mấy con Dark,mấy con Dark là đồ khá hiếm đó,mua hơi bị mắc ^_^
    đánh mấy con trong fun room tui thường dùng Earth Quake,thấy nó có hiệu quả nhất,đúng là đánh trong Fun Room lên level thường nhanh hơn là bên ngoài,lại rất dễ đánh,chỉ có đánh trong top battle mới khó,1 pokemon của nó chấp 6 con của mình còn được nữa,phải dự trữ nhiều HP

19. Yamato#5

Yamato#5 Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy dùng FireBlast đánh mạnh nhưng mà thỉnh thoảng lại trượt. Thế nên dùng kết hợp với SURF. À mà tui mua bao nhiêu pokemon mà sao không đổi được nhỉ ? (chỉ bán được thui hay sao í) mọi người giúp đỡ cái !
    À
    nhưng tui tìm mãi có thấy POKEMART ở đâu đâu ???

20. ykienyco

ykienyco T.E.T.Я.I.S

Nghe mọi người nói mê wá đi thôi, nhưng tui ko biết đăng ký làm sao, có bạn nào chỉ dùm từ đầu đến cuối đi, tui vô đăng ký nó kô cho, ko biết sai gì nửa. Cám ơn nhiều nha.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.