PS2 cables

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Maya4VR, 13/12/06.

1. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

Không biết tớ post ở đây có sai địa chỉ không, nếu sai thì mod cứ warn + move dùm.
    Tình hình là tớ mới kiếm được con PS2 -> lục lọi tí trên mạng thấy dân tình bảo dùng cable component thì cho hình ảnh ngon hơn cable thường. Nên có mấy câu hỏi ai trả lời dùm thì tốt quá ^^':
    1. Cable đi kèm theo PS2 là cable gi`? '____'
    2. S-Video, Component cable có cho chất lượng hình ảnh tốt hơn không? Nếu có thì có noticeable không?
    Thx ^^'

2. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

cable đi theo cùng PS2 là cable bình thường cho bạn chất lượng hình ảnh như những máy DVDplayer thường có.
    tuy nhiên ccos một loại gọi là supper cable. giông như cable bình thường nhưng chất lượng chuyển tải hình anh tốt hơn.

squall thấy có bán loại này nhưng chưa dùng bao giờ. bởi theo squall nhgix chất lượng hình ảnh phụ thuộc nhiều hơn và TV chú không phải cable . thế nên tốt nhất là cứ dùng loại bình thường. nếu có tiền thì nên nâng cấp cái TV thì hơn^^

3. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

Cable đi kèm theo PS2 là A/V cable.

Component cable sẽ đưa ra hình ảnh chất lượng tốt nhất : support lên đến 480p(nếu TV của bạn support độ phân giải này). Tuy nhiên vài games có hình ảnh rất tệ khi dùng Component cable. S-Video sẽ cho ra hình ảnh sắt nét hơn dùng A/V cable tuy nhiên nó không thể support lên đến 480p được.

A/V Cable < S-Video Cable < Component cable.

4. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

Thx mọi người, mua cái cable component về rồi. Mắt lòi nhưng cũng nhìn ra đẹp hơn dùng cable thường ^^'. À anh hhtteam có vào đây thì reply một phát em hỏi cái nhé :p

5. cutelanphuong

cutelanphuong Youtube Master Race

mình thấy nên mua s_video cho hình ảnh đẹp đó ở MIMI có bán kìa

6. hippo-hippo

hippo-hippo Youtube Master Race

cáp component bạn Maya mua bao nhiêu vậy, nó là cáp "quang học" phải không.

7. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

--> Có anh đây , hỏi gì hả em :D ???

8. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

Ở VN bây h có ai lắp được HDD cho PS2-slim không anh? :-s

9. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

--> Gắn thì được nhưng tính tương thích rất kém , chủ yếu là do cổng USB của PS2 là 1.1 không cung cấp đủ tốc độ truyền tải dữ liệu .

10. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

Không ông nào hàn thẳng vào mạch của nó được ạ? :-s chứ còn cắm vào USB thì em cũng bít rồi :-s

11. Cloud_88

Cloud_88 T.E.T.Я.I.S

Cho tui hỏi làm sao để chơi PS2 trên màn hình LCD PC dc vậy? nếu chơi trên LCD của PC chất lượng hình ảnh có tốt hơn màn hình thùng ko vậy? LCD của tui 17", trả lời dùm nghen thanks!!!!!!

12. comi

comi Mr & Ms Pac-Man

có nhiều cách để làm việc này.
    Nếu chỉ có nhu cầu play mà ko cần capture thì đi mua 1 cái game box về. Tui recommend cho loại này: http://www.gadmei.com/new3/ProductShow.asp?ArticleID=154

Còn muốn play + capture thì trước hết cần 1 cái TV Turner ngon ngon, sau đó đi mua cable S-Video hay Component về(cable đi kèm ko tương thích với TV Turner input) cắm vào chạy ngon, capture lai đi khoe chiến tích :))

Trên các forum về PS2 đều nói là S-Video cho hình ảnh đẹp hơn so với Component vì liên quan tới kiểu truyền tín hiệu của 2 loại cable này.

À, tiện đây hỏi lun. Ở HN mua dc cable S-Video ở đâu? Giá cả thế nào? Thanks trước.

13. Cloud_88

Cloud_88 T.E.T.Я.I.S

Chỉ để Play thui, vậy mình phải mua cái box đó để chuyển qua LCD với dây Component (S-Video) để chất lượng hình ảnh dc good à?, nếu có đủ 2 món đó thì chất lượng hình ảnh có good nhiều hơn ko?

14. comi

comi Mr & Ms Pac-Man

Component khác hẳn S-Video đấy nhé. Đối với cái TV box kia thì không cần fải kiếm cable S-Video nữa, cứ dùng cable default của PS2 là ngon roài.
    Ngoài ra nếu thích thì có thể dùng VGA box, cái này bán trên Xsoft, nhưng chưa test nên ko bit có dùng dc với LCD ko.

15. mona_sax

mona_sax Youtube Master Race

Các bác ơi em moi topic này lên hỏi lại cái, khi em kết nối cáp AV đi kèm máy thì ko sao nhưng mỗi lần sử dụng cáp component thì lại bị 2 vạch dọc màu đen ở 2 bên (hình ảnh sắc nét và sáng hơn nhiều so với cáp đi kèm). Bây giờ muốn bỏ 2 vạch dọc đi thì làm thế nào nhỉ?