[PS2] Havest Moon: Save The Homeland

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Prince, 7/8/03.

1. Prince

Prince Dragon Quest

Có ai đã chơi phiên bản này của Havest Moon thì dzào đây bình luận và hướng dẫn cùng mình nhé
    Trong Havest Moon bản này đã có rất nhiều cái đổi mới hpơn nhưng không hiểu sau những đợt hàng của đĩa này có vấn đề gì mà đưa dzào máy PS2 nào cũng kén đĩa cả không biết làm sao nên đảnh mua VCD dzìa chơi có bác nào bán đĩa Havest Moon DVD cũ thì bán cho mình dzới

2. pipuly

pipuly Mr & Ms Pac-Man

He he...DVD ko có đâu...Phải chơi đĩa dỏm hà...Cái này chơi có mục đích hơn và có 9 ending list lận...Mình mới làm có 2 cái là blue bird và legendary silver fish :D

3. Prince

Prince Dragon Quest

Vậy àh mà bạn có biết làm sao câu cá được không chỉ mình dzới mình câu trúng nó nhiều lần mà không biết làm sao lấy nó lên bờ được mà câu được thì làm sao thả nó vào hồ nước nhà mình trong khi chả thấy cái hồ đâu cả mà trò này ít đồ để mua wá mình mua nhà cho con chó và cái nhà bếp thì hết rùi chả biết phải mua cái gì nữa
    Àh trong này chế biến đủ loại hết nha các món độc chiêu nhất luôn nhưng tui mới chế ra được mấy món àh có bác nào biết thêm thì pót bài dzô tham gia cùng cho dzui nhà tui nhé

4. Prince

Prince Dragon Quest

Úi trùi ui có bà kon nào trong này biết cách chơi làm ơn chỉ mình dzới mình vẫn chưa biết cách nào câu cá được hết á
    Dzới lại làm ơn chỉ mình cách làm sao mà mua được con ngựa không mình chơi hoài mà chưa thấy con ngựa đâu hết trơn í
    Sao tui thấy mọi người trong này chơi Harvest Moon:Back to nature nhiều hơn bản Save The Homeland vậy nhỉ?

5. Fantasy_7604

Fantasy_7604 Youtube Master Race

Có lẽ là vì BTN thì phổ biến hơn đó ,à ,cho tui hỏi ở HN thì mua HM-STH ở đâu vậy ,nghe có vẻ hay wá trời .

6. Prince

Prince Dragon Quest

Àh phiên bản này chôi trên Playstation2 đấy nhé nên mua thì bạn nên mua VCD như mấy bạn kia đã nói í chứ mua DVD chỉ tổ uổng tiền mà lại không chơi được nữa chứ
    Còn phần giả lập của Playstation2 thì hình như nghe mang máng là có rùi hay seo ấy bạn cứ qua phần giả lập hỏi là biế liền è

7. anime

anime Donkey Kong

Mình cũng mới chơi trò này xong & kết thúc mà chắng câu được con cá nào cả, chán ghê . Mình khám phá ra hang chú lùn rùi đó, có ai ko bít ko? Mình hỏi vậy vì nó xa tận chân trời gần ngay trước mặt đó mà . Nói chung là cũng có chút kinh nghiệm về game, nhưng câu cá thì miễn bàn nha . Bạn nào bí cứ hỏi mình giúp gì được thì giúp thôi .

8. tommy1701

tommy1701 Donkey Kong

mình chơi bản save the home land rùi thấy ình như wa mấy mùa mà nó cũng chỉ trồng mấy loại tau củ đó thui ko như trong btn nhiều loại , hic với lại cái làng trong sth rộng lắm hình ảnh 3d nữa đi hùi là chóng mặc nhưng nv giao cho mình thấy nặng nề hơn btn ^^

9. ANVI

ANVI Youtube Master Race

to Prince!
    Nè, tui đã có chỉ cách lấy ngựa rùi đó,chú ra trang trại, vào nhà ông ta và xin việc,chú phải kiên nhẫn làm việc đều đúng 1 tháng,ông ta sẽ dắc ngựa tới cho chú.Tui được ông ta thưởng cho con ngựa đen ấy.Nếu trời mưa thì chú khỏi phải đi làm,ngày thứ tư cũng được nghĩ việc luôn.
    Còn chú muốn câu cá thì phải có cần,nếu có rùi thì thôi,nếu chưa có thì chịu khó ra hồ cá thường xuyên,tên câu cá sẽ cho chú một cây cần.Khi câu chú lựa chỗ đứng cho đúng rồi nhấn phím vuông,lúc này chú bỏ phím ra và chú đã có thể xoay wa xoay lại và lựa chỗ thích hợp nhấn X ,cần câu bung ra và chú đè X để kéo về,nếu cá ko cắn thì chú làm lại,nếu phao dựt dựt thì chú nhấn X kéo về và điều chỉnh cần xoay cho khớp với chiều phao(cái phao khi dựt có 4 mũi tên 4 phía)chú làm càng khớp thì cá càng to,con cá to nhất sẽ được lưu lại kích thước và cân nặng.Nếu có cá chú mang về bỏ chảo sẽ có món cá chiên(tui thấy nó giống miến cá kho lắm^-^).Tui câu được 1 trái tim ở cái hồ này đấy,chắc cũng ko khó lắm đâu.
    Còn về món ăn thì chú cứ mò tiếp đi,tui cũng đang mò chết bà đây.
    Nếu ra thì tui với chú trao đổi tiếp nhé.

10. AnnyKusch

AnnyKusch Donkey Kong

HM nào cũng giống nhau thôi. Mình chơi HM:BTN xong là hết muốn chơi HM nào khác! Nhưng tiếc trong HM:BTN không thấy được mặt NV chính còn HM:STHL thì thấy được. Hic!!!

11. pipuly

pipuly Mr & Ms Pac-Man

Mặt ai thì cũng dzị...Cái nào cũng có cái hay riêng...HM:STHL thì nhân vật có vẻ ít hơn nhưng làm quen cũng khó ăn lắm...Tuỳ đứa mà biết cần tặng gì hay làm gì để kết bạn để có hiện cảnh đi tiếp chuyện.

12. anime

anime Donkey Kong

Tui chơi HM : STH phải nói là kiên nhẫn cực kỳ lun đó. Vì nói chung game này ko cần khám phá hiều, chỉ cần tìm đủ công cụ cứu làng mà thui. Kết thúc thì đẹp thật, ý nghĩa đến nỗi tui mún chơi tiếp nhưng nghĩ đến những cảnh đi chán ngắt thì lại thôi. May mà điều này sẽ được khắc phục ở HM : AWL.

13. Prince

Prince Dragon Quest

Úi trùi ui vậy là không phải chơi hết 1 năm là chấm dứt seo tui thấy mấy người nào nói chơi đuợc có 1 năm là hết rùi

14. anime

anime Donkey Kong

Đúng là chơi 1 năm thì kết thúc rùi. Nếu bạn cứu được làng thì bạn chơi lại từ đầu nhưng có hết các item đặc biệt lúc trước kiếm được & fải làm thân với dân làng lại từ đầu. Còn ko "kíu" được làng thì cứ mà đi wa đi lại trồng trọt chăn nuôi chán ngắt mà thui.

15. Prince

Prince Dragon Quest

Trùi ui vậy bản này chơi chán ngắt hà chơi hoài mà chỉ được hết có một này thui không biết có mất gà hay bò không nữa
    Có bác nào biết cách cứu dân làng làm ơn chỉ với nhớ chi tiết càng tốt

16. anime

anime Donkey Kong

Bạn mún biết gì thì hỏi lun đi, chứ tui viết hướng dẫn cho bạn mấy lần nhưng mà gamevn dạo nay hư hoài, hổng cho tui post dù là đăng nhập cả chục lần rùi đó. Bực mình quá , ko viết nữa đâu. Bạn hỏi rùi tui trả lời từ từ cho.

17. babygirl_Yuna

babygirl_Yuna Youtube Master Race

the heaven with my love and my shinning ruby.
    Mấy huynh có cách về nước nào mới ko? Tui chỉ về nước có một lần thôi hà. Cám ơn nhiều nha

18. anime

anime Donkey Kong

Bạn nói rõ là bạn đã về nước bằng nhiệm vụ gì thì tụi này mới chỉ thêm được chứ bạn. Nói chung trò này có đến 9 kết thúc lận nên tha hồ mà bàn luận luôn.

19. babygirl_Yuna

Mình về nước mà đã chụp hình được con chồn Snơball đó, bạn về nước kiểu làm bánh cho Katie chứa, phải cần có trứng vàng và cả sữa vàng nữa. Bạn chỉ mình đi hén, anime.Cám ơn

20. babygirl_Yuna

Tui đang nói về cách về nước của HV STH, trả lời tui coi sư huynh anime