Raccoon City or Silent Hill

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi nthnth, 22/10/03.

1. nthnth

nthnth Eileen's man Moderator Lão Làng GVN

Nghĩ xem, nếu bạn không có một sự chọn nào khác ngoài việc phải đến Silent Hill hay Raccoon City, bạn sẽ chọn nơi nào???

Với tôi, tôi sẽ chọn Silent Hill vì ở đó có nhiều thứ thú vị hơn ngoài ba con Zombie, đi chơi với vài em y tá "quyến dũ" thú vị hơn nhiều. Hơn nữa, nếu may mắn lại có thể gặp được Maria hay Cybil, chà....

2. heomoi

heomoi Mr & Ms Pac-Man

Ồ dé,silent hill chứ còn gì nữa.Tốt fước thì được đi chơi đaây đó,xui thì bị con pyramid chém 1 nhát đứt đôi,cũng sướng .

3. kaibaphi

kaibaphi Legend of Zelda

SH sẽ trở thành thiên đường đối với người có tâm hồn trong sáng, và địa ngục đối với những tên như James. Thấy con nhỏ...gì đó trong SH2 ko ? Nó đi giữa mấy con ma như đi chơi á !
    Đối với Raccon....lúc nào cũng thấp thỏm hông biết mình có dính virus ko, sợ thí mồ.Chọn Sh là hay nhất ^^

4. whywhywhy

whywhywhy Youtube Master Race

Tui chọn SH vì nó sẽ cho tui thấy rõ con người thật của mình, tui cũng muốn thấy 1 cơn ác mộng giữa đời thực là như thế nào. Racoon thì chỉ có quỷ, yếu ớt như tui bước vài bước là chết không nhe răng nổi, vậy vô làm làm gì?

5. Bunnyforever

Bunnyforever Guest

Bunny cũng chọn Silent Hill, có thể thấy được nội tâm của mình một cách chân thật nhất. Có thể nó sẽ là nightmare, nhưng đó là mình và phải học cách để khuất phục nó.
    Và Bunny cũng thích một cái gì đó thật huyền hoặc nên sẽ chọn SH.

6. Kyle Medigan

Kyle Medigan Mr & Ms Pac-Man

Tui thì thích vô cả Silent hill và Racoon vì đối với Silent hill ,tui cảm thấy thích đối diện với tâm hồn của mình ,đôi khi cảm thấy ghê sợ mọi thứ xung quanh vì ít nhiều gì tui cũng không có tâm hồn trong sáng mà >_<.
    Nhưng Silent hill lại có một bài học triết lí về cuộc sống quá hay mà không phải lúc nào tui củng có thể nghe nói tới ,nếu như chúng ta không hiểu thì có thể chúng ta sẽ nhận xét SH giống như Raccoon city là một nơi điên khùng và chết chóc,cảm giác hư thục làm cho chúng ta nhiều lúc muốn trốn chạy ...
    Còn đối với thành phố Raccoon thì đó giống như là nơi để luyện tập lòng can đảm ^_^vì bạn không hề tìm thấy sự gíup đỡ mà chỉ thấy hàng loạt những gì thấy ghê nhất cứ bám theo bạn như đĩa đói không tha chỉ với lí do duy nhất :giết bạn,nhưng nó lại là bài học cảnh tỉnh cho chúng ta về tham vọng của loài người ,về những điều cấm kị và hậu quả của nó khi chúng ta làm trái quy luật tạo hóa...
    Tuy nhiển nếu không vào Raccoon thì làm sao gặp được thần tượng của tui : CHRIS REDFIELD ^_^

7. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

Tôi thì thích Raccoon hơn vì đánh nhau với zombie hay quái vật thích hơn (vì thật hơn), còn ở Silent Hill thì chỉ có chiến đấu với hình ảnh ở trong chính đầu mình, vừa không thật lại vừa dễ mất ngủ

8. Solid_Snake

Solid_Snake Donkey Kong

Úi dzời, tuy là 1 fan điên loạn của SH nhưng em xin vào Racoon ạ, mắt em dzờ gần 8 đi-ốp gùi, dzô SH mà bị sương mù rồi bị tối thui nữa chắc em dzục luôn 2 con mắt wa' !!

9. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

oa tớ cũng vào Raccon thôi,tại vì ở raccon dễ sống hơn nhiều chỉ có mấy con zombie thôi nhưng lâu lâu cũng gặp nemesis đấy hơi nguy hiểm 1 tí nhưng ở raccon thì sẽ gặp được Rebecca,jill,claire,chirs,leon,ada tuyệt hơn SH chỉ thấy được 2 người thì chán chít

10. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

tui chọn Raccoon vì tui thấy SH cứ thế nào ý khó hiểu quá trời vả lại chơi với lũ Zombie sương hơn là với đống sương mù dầy đặc ấy

11. Copper***

Copper*** T.E.T.Я.I.S

Ha ha
    Chắc chẳng ai dám đến với Raccon City chỉ với ... bộ quần áo ( he he ) đúng không nào. Tệ lắm thì củng phải có khẩu handgun thì mới mong kéo dài sự sống và mấy con Zom thì không cho mình thời gian suy nghĩ hay khi gặp hunter thì ...về với chúa
    to nthnth : u nói thế là trong Raccon chẳng có em nào hết ư .hà xem lại đi chứ thiếu gì người đẹp (chủ yếu là có dám hốt hay không thôi)

Còn đến với Silent hill là đến với tâm hồn của mình đến với con người thật của mình trong cuộc sống chắc ai cũng phải đối diện với nó.Tâm hồn bạn là tối hay sáng,trong hay đục bạn sẽ được biết ở nơi đây.

Nói chung bạn sẽ đến Raccon City khi cuộc sống quá tẻ nhạt và bạn cần một chút màu mè cho cuộc sống. Bạn sẽ đến Silent hill khi bạn không hiểu được chính mình,bạn sẽ có câu trả lời ở nơi đây

Và lúc đó mọi người sẽ mời :
    Wellcome to Evil world​

12. quan011087

quan011087 C O N T R A

nếu bắt buột thì tui đến Raccon City thì hay hơn vì còn biết mình đối măt với cái gì còn Silent hill thì không biết mình đang đối mặt với ai có khi là chính mình khổ quá
    còn nếu mà bị lạc vô trong Silent hill hay Raccon City thì cơ hội có thể trở ra được mà còn lo màu mè cho cuộc sống nữa nói chung tui chả muốn làm cư dân ở một trong hai thành phố này đâu

13. Dark_Lucifer

Dark_Lucifer Mr & Ms Pac-Man

vào Raccon thì phần chết sẽ nhiều hơi vì tui là người thể lực kém lại nhát nữa những vào đó thì đỡ sợ hơn sh

14. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

Tui cũng nghiêng về Raccoon không phải vì sợ màn sương mù u ám , những "con gì mà mình không biết là con gì" , cũng không hẳn vì thích nhân vật Jill , Chris , Leon...hay tính hiện đại (so với SH) trong Raccoon , tui thích Raccoon vì khi gặp nó tui có cảm giác thật gần gũi , thật quen thuộc , thật thu hút... có lẻ tôi tiếp xúc với Raccoon nhiều-gấp-nhiều lần SH nên nghĩ thế . Tạm gác mọi ác mộng về Virus , nó là 1 thành phố yên bình trong tôi - Raccoon City!

15. SRC20414

SRC20414 Donkey Kong

Tôi chọn Raccoon bởi vì đơn giản tôi yêu Resident Evil hơn SH.

16. nthnth

nthnth Eileen's man Moderator Lão Làng GVN

Con gái trong Raccon xấu òm

17. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

SH hay RE với tôi đều hay cả .mỗi cái có 1 cái hay riêng nhưng tôi vẫn khoái RE hơn vì tôi chơi RE trước và hơn nữa RE tạo cảm giác mạnh hơn SH

18. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

Quan điểm của tôi với hai dòng game SH và RE ( chỉ của riêng tôi cảm nhận thôi ):
    +)Với Resident Evil :
    - Cảm giác bước vào một thành phố chết chóc với 1 tâm lý chẳng chuẩn bị trước tẹo nào cả. Nhạc của Game rất hợp hoàn cảnh tâm lý từng đoạn phim.. Tuy nhiên những câu hỏi của RE dù khó đến mấy cũng chỉ chịu khó tìm hiểu là xong..Nhân vật cực kỳ dễ thương cả Boy và Girl trang phục phê cực (nhưng tôi không kết trang phục của Jill trong RE 1,cái bộ mà quần bò áo bó ý ),vũ khí đa dạng và tối tân cực kỳ., Bản đồ hợp lý đến mức khó tin rất lòng vòng 1 cách có thứ tự ,.Nhân vật liên quan đến nhau 1 cách khéo léo........
    +)Với Silent Hill
    -Cảm giác một mình bị bỏ rơi trong một thị trấn sương giăng mù mịt ,cô đơn lạnh lẽo với những câu đố bí ẩn và không chỉ có ham mê chịu khó mà người chơi phải hiểu biết nữa ,còn trang phục và nhân vật ,bản đồ quần áo cơ bản không thua gì RE (nhưng trang phục thì thua ).....
    TÓM LẠI : RE và SH đều có cái hay và hấp dẫn riêng mà những ai mê Game kinh dị (như tôi chẳng hạn ) không thể bỏ qua..

19. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

tui thấy RE hơn chứ vì vào đó thì còn có thể có người khác cứu mình và nếu may mắn thì thoát được . Còn ở SH thì phải tự mình cứu mình thui ,không có cách nào khác,còn nếu không tự cứu được thì nằm yên và mãi mãi không bao giờ tỉnh lại nữa ,hic

20. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

Không hẳn là thế. Nếu như nhau thì còn gì hay của hai trò nữa.Cái gì chẳng có lý do chỉ tiếc rằng Silent Hill kết thúc hơi bị làm ta cụt hứng mỗi khi GAME OVER