RedAlert 2 ??? Help me!!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Casper, 14/6/03.

1. Casper

Casper Youtube Master Race

Mình cài RA2 bản Yuri Patriot Mod trên hai máy để nối mạng đánh nhau nhưng không được, máy làm client không "thấy" máy làm server???
    Mình không biết làm sao, giúp mình với....

P.S: chỉ trừ game RA2 thôi còn các game khác như Halflife đều chơi được...?????????

2. Closest_to_Hell

Closest_to_Hell Mr & Ms Pac-Man

Yuri Patriot Mod là bản nâng cấp tồi tệ nhất mà tui từng chơi, nó nhiều lỗi lắm nên ko nối mạng đuoc đâu, dừng thử nữa mất công thui

3. tay sung thien xa

tay sung thien xa Youtube Master Race

tui cũng vậy thấy cái trò yuri là cái trò dở nhất đó, nó chẳng có cái gì hay cả cũng như không có tính hay trong đó cả.Tui toàn chơi Ra2 chứ đâu có chơi ba cái trò yuri dở như thế đâu.

4. nghiengame

nghiengame Donkey Kong

tui thấy chơi rà ban cũ là khoẻ nhat6s máy chạy nhanh lại chơi ko có quân nang cấp giông như ra 3 nên chơi đã hơn tội gì chơi ỶUI làm gì cho mệt

5. deathlovedead

deathlovedead Donkey Kong

Hú hú cho hỏi có Ra3 hả.Từ trước giờ tui chỉ nghe thấy đến ra2 thôi và nhiều phiên bản khác nhau chứ chưa bao giờ nghe nói đến ra3 cả.Bạn mua ở đâu thế chỉ cho mình mua với nhé.Có được không vậy?Tui chưa biết nhiều game mới lạ đời đến thế đó có cả Ra3 mới ghê.

6. I_LOVE_WAR

I_LOVE_WAR Mario & Luigi

mình củng như anh ấy mới nghe có ra3 nếu có thì nhớ cho mình mượn dỉa cd nha mình sẽ hậu tạ thoả đáng

7. AnhTuGVN.

AnhTuGVN. Donkey Kong

Làm gì có Ra3. Chỉ có bản 3 là bản mở rộng thôi thì phải và có tên là Yuri's Revenge. bản này chơi dở lắm và nhiều lỗi nên trở về với bà Ra2 để luyện cho lên tay đi là vừa.
    Yuri's Revenge có thêm quân Yuri chơi phòng thủ cực mạnh chỉ có thể dùng tăng laze mới tấn công được chỉ tội rằng bọn computer chơi ngu quá nên không biết dẫn nhiều quân đi đánh mà chỉ dẫn vài thằng làm mồi cho trụ thôi miên và cho đối phương thêm tiền. Nhưng quân Yuri tấn công không mạnh chỉ có đĩa bay là xài đỡ được thôi.
    Họ thiết kế với cái tên là Yuri's Revenge thì hình như quân Yuri mạnh nhất nên chơi chán lắm.
    Bạn quay lại Ra2 mà luyện để đi nối mạng chơi cho vui và cho Yuri's Revenge vào sọt rác đi là vừa ..............

8. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Ông memories 1835 nói cũng khá đúng , đúng là bản Yuri Revenge mắc khá nhiều lỗi , nhưng không vì vậy mà đội Yuri nó mạnh nhất trong Yuri Revenge như ông nói , đồng ý là dĩa bay của nó là mạnh , nhưng khi ăn vàng ở nơi xa thì phải có quân bảo vệ không thì toi mạng xe vàng lưu động . Dĩa bay của nó mạnh nhưng mắc thấy mẹ , đi đánh bằng dĩa bay thì tui cũng không ham, dĩa bay gì đâu mà bay chậm rì như con rùa , còn lính gì đâu mà đi đánh le ngoe có vài thằng ,không đủ để giết nữa , tuy nhiên đội Yuri nó đi đánh thì cũng khá mạnh vì nó có thủ tướng Yuri dùng để thu phục nàh mà , khi mua ra mười mấy thằng thì mình cũng hơi mệt với nó phải không bồ ? . À mà nè ông tên là gì ? hôm chat do không có dấu nên tui khong biết chính xác được , ông ghi lại cho tui và anh em cùng biết với .

9. I_LOVE_WAR

I_LOVE_WAR Mario & Luigi

mà này thế chơi yagi có hay như ra2 kô vậy
    mình thì chưa chơi nên mình kô biết có hay kô nhưng theo mình cái trò yugi chắc kô hay bằng ra2 đâu nếu hay hơn thì chắc có nhiều người chơi rồi vì ít người chơi nên mình mới kô biết từ đó suy ra cái trò này ích người chơi thế mình nói có đuúng kô vậy

10. tungbui

tungbui Youtube Master Race

Mấy chú chỉ giỏi bốc phét, cứ lên internet chơi thử xem nào. hahaha....
    nobbs

11. powerrangers2003

powerrangers2003 Youtube Master Race

Mấy bác có chơi bảng Ra2 Battlezone chưa tui thấy bảng này cũng tốt đấy còn cái bảng Yuri thì dở tệ

12. Tonythai

Tonythai One-winged Angel

hêh mấy bác ở đây có ai là trùm về Ra chỉ giáo cho em chơi với hêh,em là lính mới nên ko biết chơi sao hay ạ,mấy anh cho em hỏi lấy nước nào đây Mỹ hay LX.Nói chung là lấy nước đế quốc hay là lấy nước CHXHCN ạ,trong đó nước nào mạnh nhất à mấy anh chỉ cho em nhé hêh
    ai nói là Yuri mạnh nhất vậy hêh,mấy cái xe tiền nó như đặc sản ấy hêh,Yuri chỉ mạnh cái thu phục thôi hêh,còn ko mạnh về gì cả chán phèo hêh
    cái này ra sao ảh bạn nó có giống mấy cái Ra hay ko,hay có nâng cấp thêm mấy cái mới à bạn thử nói sơ qua cho mình nhé hêhh

13. LargeThanLife

LargeThanLife Mario & Luigi

Cái Ra3 đó chán phèo, nhà đẹp hơn thật nhưng lại ko tự làm bản đồ được, có làm phải mất vài chục phút. Quân Yuri thì yếu vãi lù chứ mạnh nỗi gì, chỉ móc lop' là hay thôi

14. AnhTuGVN.

AnhTuGVN. Donkey Kong

bản đó không phải RA 3 mà là bản mở rộng thui
    bản đó không hay, chức năng network không hoạt động, hay mắc lỗi. Quân phân chia không đều
    không có đặc điểm nổi bật của mỗi quân.
    quân yuri không hề mạnh, nó chỉ có được mối phònh thủ mà thôi ngaòi ra không có gì cả. Phòng thủ kiểu đó thì có thể dùng lazer tank mà tấn công thì sẽ ăn thui. Tấn công của Yuri thì có thể dùng đĩa bay bắn khá mạnh nhung phòng thủ yếu.
    Nói chung là nên chơi RA 2, hay là bản harrissh, không nên chơi Yuri.
    thế thui !!

15. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

còn tui thì thấy tất cả mọi bản Re đều hay trừ bản Yuri , bản này nếu chọn đánh với máy mà chọn brutal công với 7 quân yuri là càn hầu như không nổi luôn , càn chiếc tăng nào qua là y như rằng bị thu phục chiếc đó => nản=>không chơi nữa

16. Tonythai

Tonythai One-winged Angel

gì mà nản chứ hêh ,nó qua thu phục thì chơi dùng tàu qua phá mấy nhà thu phục nó trước hay dùng máy bay dội bom vào là tuị nó chết êhh,còn mấy thằng lính yuri thì ít lắm ko nhiều đâu,giết cái một là xong mà trò Ra này thấy lấy lính Mỹ là lợi nhất,lính Liên Xô tuy tank mạnh nhưng xe tiền đi từ từ về chán bà cố hêh còn mấy bạn nghĩ sao nào

17. matnaden

matnaden Mr & Ms Pac-Man

có bà con nào biết chơi xe nổ bất từ không ?
    hay là nhân xe của mình đó mấy thằng bạn nó chơi tui hoài tui thua miết nên tức lam tui chơi ban Battle zone .
    nếu bác nào biết xin chỉ giúp đi.

mà sao hình như mọi người dấu nghề hay sao đó tui hỏi nhiều rồi mà không ai trả lời hết ha`

18. LargeThanLife

LargeThanLife Mario & Luigi

Xe nổ thì hoặc là xe đặc biệt của Lybia hoặc là cho lính cầm mìn quân XH chui vào xe phòng không quân TB hoặc là xe phòng không chở lính cuba. Chưa nghe qua xe nổ bất tử lần nào cả #-o

19. Zeno

Zeno Mr & Ms Pac-Man

.......? Ko biết có bác nào ... quăng bom ko chứ tui cũng chưa thấy xe nổ bất tử bao giờ ! Chứ nếu mà có xe nổ bất tử thì còn ... đánh làm chi nữa cho mệt nhỉ ? cứ chơi 1 phát 10 xe tiến vào căn cứ của quân địch thì .... nó lên bàn thờ rồi phải ko ? Hay là bạn ông dùng cheat code đó .

20. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Xe nổ bất tử hả ? tui chưa hình dung nó ra sao nữa là . Nếu như mang tiếng là xe nổ thì ắt hẳn chiếc xe đó khi phát huy tác dụng thì cái xác nó cũng phải nổ theo chứ ? đúng không pà kon ? đằng này nó làm sao mà bất tử nhỉ ? nổ xong rồi ráp xác lại nổ tiếp như linh thần Tasư chiđama trong truyện Đôraemon chăng ? nghĩ hoài không ra à nhe , đây là tin vịt của thông tấn xã con vịt cồ đưa ra đó . Bà con tin làm chi cho mệt óc , về suy nghĩ mấy đêm rùi tóc bị bạc thì => nguy to .