[Request]Cần hướng dẫn Prince Of Persia 3 - The Two Throne

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Global Hell, 10/2/06.

1. Global Hell

Global Hell Youtube Master Race

hix, mình chơi đến cảnh giết boss là người không lồ thì không biết làm cách nào để giết nó cả, ai biết thì chỉ với, cảm ơn nhìu :hug:

2. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

sắp ra rồi , đợi tí chút nhớ :D

3. Tiến Quang

Tiến Quang Mr & Ms Pac-Man

Ặc,bạn à,con trùm này dễ tiêu diệt lắm.Cách kill nó nè,bạn có 2 chỗ để leo lên thực hiện Speed Kill,sau khi leo lên được địa điểm cần thiết bạn nhất E để thực hiện Speed Kill( nhắn thêm cho vài bạn chưa biết chơi Speed Kill: Sau khi nhấn E,chờ cho đến khi con dao sáng lên thì hãy click trái chuột),bạn làm thế khoảng 2 lần thì con Boss này sẽ bị mù mắt,nó sẽ phá hủy 2 chỗ bạn đã leo lên,ok,bây giờ thì con trùm dễ tiêu diệt thôi.Vì bây giờ nó đã được vào hội người mù ...Ba Tư nên hãy mạnh dạn tiến sát nó,cẩn thật những cú đạp và cua tay của nó bằng cách lăn về sau lưng.(hình như) chém vào gót chân của nó (cả 2 chân nhé) chém 2 phát thôi,chém phát thứ 3 rất khó để leo lên lưng của nó,leo được rồi bạn tiếp tục sử dụng Speed Kill rọc dọc sống lưng của nó => nó die luôn.Chúc bạn vui!

4. Kimhyodon

Kimhyodon T.E.T.Я.I.S

tôi chơi tới đoạn đánh vơi con trùm cuối rồi nhưng o cách nào giết được nó. sau khi tô đánh nó mất 1 khúc máu thì thằng trùm gồng lên làm bể 1 góc sân rồi làm mấy cục đá bay tùm lum. lúc này nó cũng bay qua bau lại hoài, tôi bám lên mấy cây cốt nhảy lên đánh nó thì nó chỉ mất 1 chút xíu máu. nghe nói đoạn này phải Speed Kill nó mà sao tôi đợi hoài o thấy con dao sáng lên . ai biết chỉ dùm nghe

5. Tiến Quang

Tiến Quang Mr & Ms Pac-Man

Ặc,bài hướng dẫn diệt con trùm cuối mình đã hướng dẫn rồi cơ mà.Ặc,bác chẳng chịu đi săn bài gì cả.Vào box Game Action đi.Thôi,khỏi mất công,hướng dẫn lại bại nhé.Sau khi bạn đánh làm con boss xoay mấy cục đá đó đó,bạn tiến đến gần cái cột ở sau nó,chạy tưởng và cứ nhấn E,Speed Kill được thực hiện,cứ thế bạn làm 3 lần.Con boss này sẽ lồng lên,bay lên cao,bạn phải tìm cách tiếp cận nó bằng cách leo lên các cục đá lơ lửng nhé(nhớ tiết kiệp cát trước đó nhé,"thà tốn máu hơn tốn cát").Sau đó là một cú rọc xương rát ngọa mục,tất nhiên cũng kiểu ....Speed Kill.

6. Kimhyodon

Kimhyodon T.E.T.Я.I.S

ai chẳng biết là bám lên mấy cây cột rồi bay lên Speed Kill no nhưng mà sao tôi phòn lên cả trăm lần mà cây kiếm cũng o sáng. chém nó hết cây máu luôn cũng o chết

7. diablofifa

diablofifa Youtube Master Race

Help Tui củng làm giống như bạn đó mới đâm vào 1 mắt nó à, còn mắt kia mới leo ngay tay thì bị nó chụp lìn .Mà trong khi lúc chụp thì mình nhìn vào thấy mình đang chuẩn bị đâm vào tay nó nhưng nó quăng mình đi lun chưa kịp đâm gì cả giúp cái nha .Mà ko thèm đâm con mắt còn lại được ko? Xuống dưới chân nó chém giống con Boss to to bên PoP2 được ko?

8. diablofifa

diablofifa Youtube Master Race

Tui giống anh trên tui đó nhảy lên lưng nó cả chục lần mà sao con giao nó ko sáng mới đau nà nếu co ai liên lạc cho dể thì add nick này nà faboy12@yahoo.com nhá

9. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Thực tế là bạn phải căn chỉnh thơi gian một chút, có lẽ là bạn không chú ý đó thôi.
    Theo như tôi chơi , lúc đó cánh tay của Prince sẽ hơi bị lấp - do khung cảnh - nên khi đó có thể bạn đã không ấn speedkill .
    Điều này dẫn đến việc bạn bị nó tóm lại .
    Bạn có thể vào đây để xem HDHC của POP3 do nhóm HD viết.
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=168903

10. hellgamer05

hellgamer05 Mr & Ms Pac-Man

Đâm kiểu ấy đến tết cũng chưa xong đâu.người ta có qui trình hướng dẫn cả rùi cứ theo đó mà làm thui.Yên tâm,lần này thua nản rùi thì cứ tắt máy.Lần sau mở máy lên làm lại là tự khắc được ngay thui mà. ::)

11. Apologizemu

Apologizemu Youtube Master Race

con này kill nó đơn giản thui mà:D

12. Nikomen_Aisha

Nikomen_Aisha One-winged Angel

không biết ai chơi trên Ps2 mà chơi Hard hay đại loại thế ko nhớ rõ lắm lúc speed kill thì con dao nó sẽ ko sáng lên ...:|

bị cái vụ này lúc chơi POP3 lần đầu tiên đi tới con trùm này cũng ko qua đc nên phải chơi lại...:|

13. DreamRockman

DreamRockman Liu Kang, Champion of Earthrealm

Toàn là cao thủ phái Cổ mộ :o:o.

14. Nikomen_Aisha

Nikomen_Aisha One-winged Angel

tớ không liên quan vụ này đâu nhá ....thằng trên nó cổ mộ trước...:'>

thực ra là quên ko nhìn ngày tháng....:|

15. mocthattinh

mocthattinh Mr & Ms Pac-Man

con trùng khổng lồ khi đâm nó 1 kiếm rồi,mình vẫn ở trên lưng nó thì minh làm ji tiếp hay la cứ để nó túm được rồi ném.tui đã đâm nó cả chục lần rồi nhưng chẳng thấy nó bị mù ji cả.mong các pác hướng dẫn cụ thể để qua cửa này.thank!!!!!

16. jackthitheo20109

jackthitheo20109 Youtube Master Race

Bạn cứ đi tiếp là sẽ giải ra được!

17. tommyphani

tommyphani Mr & Ms Pac-Man

ai chơi = gamepad có rung thì khỏi nhì con dao lun gamepad rung là bấm thôi khỏi nhìn

18. t33

t33 Mr & Ms Pac-Man

he tôi cũng từng lâm vào cảnh như mấy bác trên rồi. Đúng là đoạn ấy kô nhìn thấy dao sáng đâu mấy pác nên giữ chặt chuột trái 1 lúc sau khi ấn E lúc ấy sẽ bắt đc nhịp của speedkill thui ma. có cái đoạn bị tóm ở trên vai thằng trùm to vật ấy cứ làm như vậy là làm đc speedkill lần 2 thôi mà

19. maiquocphu

maiquocphu Youtube Master Race

con trùng khổng lồ khi đâm nó 1 kiếm rồi,mình vẫn ở trên lưng nó thì minh làm ji tiếp hay la cứ để nó túm được rồi ném.tui đã đâm nó cả chục lần rồi nhưng chẳng thấy nó bị mù ji cả.mong các pác hướng dẫn cụ thể để qua cửa này.thank!!!!!
    minh cung giong nhu ban y' lam on may ban chj? cu the? jum`

20. ren_momo

ren_momo Mayor of SimCity Lão Làng GVN