[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

Như các bản trước, mọi người post thắc mắc và trao đổi RTK11 ở đây.
    Những vấn đề lớn thì sau này có thể lập topic mới được còn giờ cứ hầm bà lằng cho trước nhé :D
    Ai có công giúp đỡ mọi người đều được hoan nghênh!! :hug:

2. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Đầu tiên là phục vụ công cuộc download đã
    Các đồng chí nào chưa down xong mà đang down bằng emule thì add ip này vào list friend nhá 83.149.123.188:4321. Sau đó mình sẽ kick bớt mấy thằng tàu ra để grant slot :D. Cả làng cùng chơi bàn luận mới máu. Chứ một mình mình chơi chả bít bàn với ai.

3. Matsu

Matsu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Mới vừa down xong. Em dùng Daemontool 4.0 mount 2 đĩa vô chạy ngon lành.Cài xong chạy cái Patch no CD.Lúc vô game thì màn hình đen thui lun.
    Khởi động máy vào lại thì nó hiện ra 1 câu tiếng Lào chẳng hiểu gì cả !!!.
    Có ai biết cách khắc phục không vậy ??!

4. Fly

Bó chiếu trường hợp bác rồi. Khuyến cáo là game khá nặng, chơi nhiều lúc bị chậm nhất là lúc duel hơi khó chịu. Cái torrent của em mỗi một bác down, ko năng suất lắm, up chỉ dc có 60kbs. Nếu nhiều người down chắc up dc nhìu hơn.

5. Matsu

Máy của tui chơi bản trial được mà! Tui cài đi cài lại cả buổi cũng không khắc phục được ::( .Mà bác Mount bằng Alcohol hay Daemoontool vậy.Trong hướng dẫn hình như là Alcohol nhưng tui thử mà nó không nhận đĩa.
    Down về mà chơi ko được chắc chết quá !!!

6. Matsu

Sau khi tắt hết hiệu ứng thì tui đã vô game được.Nguyên nhân là do cái dòng kế cuối trong phần Config.Mà không sao,vô game ta lại bật hết lên :D !(Dù không coi được mấy đoạn Movie ::( )
    Bác nào chơi rồi có biết cách nào gây chiến với nó không? Tui dành dụm 1 ít quân kéo qua thành bên cạnh mà không thể tấn công được :-/

7. big chicken

big chicken C O N T R A

chọc ngoáy mỗi chỗ 1 tí, tự nhiên bị quân nó tới uýnh tơi tả, te tua, quân tướng mỗi người 1 nơi (thằng sunce nhớ tau, có ngày tau báo thù-ngày đó sẽ ko xa xôi, và ta là người chiến thắng akaka).
    Ai giúp được tui cách cầu hòa hoặc ally với, chứ nước yếu, quân ít, tướng noob sao chống chọi ở đời được đây? Làm ơn pót cái pix chỗ nào xin ally nhé.

8. xtophertran

bực mình quá, sao tôi down hết rồi mà 0 install được nhĩ, cái san11install nó báo lỗi là invalid image.
    Có ai bị như tôi 0? phải xài chương trình nào vậy? tôi mới nâng cấp alcohol mới nhất rồi mà

9. CRACKGAMES

CRACKGAMES Mr & Ms Pac-Man

các đồng chí cứ dục tốc bất đạt , nhất là đồng chí mod , về install tớ đã trả lời cho đồng chí 1 lần bên " Cảm nhận ...." anyway tớ câu bài và copy%paste sang đây lần nữa nhé.

đầu tiên các đồng chí dùng cái installcd để cài (7xx mb ) sau khi vượt qua vô số ải mán mường chém được vài cái dir thì bắt đầu install , giữa chừng lại có 1 anh mán ra hỏi xem đã là thực lòng hay thực giả thì đẩy cái san11game vào.

Chú ý do mán mường nhiều nên phải đuổi bọn nó đi. bằng cách rename vứt hết đồng ???? hay ô vuông gì đấy thì alcohol nó mới nhận .

Cài xong chạy patch noCD sẽ có mán mường hiện ra , nói chung giờ mới hiểu qua 5 ải chém 6 tướng mà vẫn bị nghi kị là nó khổ lắm, thôi đành phải vung đao F2 mà đá đít nốt mấy anh mán mường ở tên cái file patch .

Thế là anh em trùng phùng. Tuy nhiên đường vào Xuyên hãy còn xa lắm . Mán mường trong game đông hơn quân nguyên . Cứ đi rồi sẽ ... đợi Patch English

Trò này ko nặng có điều lập ko tốt nên âm thanh lúc bị tịt lúc có lại (effect thôi music thì lúc nào cũng có) còn chơi lâu quá mà sài đa nhiệm là card nó bốc khói. Đúng là Xích bích đại chiến.

10. xtophertran

hê hê, đồng chí mod đã chơi được rồi, sry.
    Mừng quá, con nữa desk nữa note 3 năm của mình vẫn chạy được, mừng hết lớn.
    Có điều nặng quá T_T, rê chuột mà như rê tạ mấy tấn vậy, chậm 0 thể tả T____T

11. alst111111

alst111111 Youtube Master Race

Bác nào làm được Patch English thì cùng nhau làm đi thôi.Tui cũng muốn làm lắm nhưng ko biết tiếng trung mới chán chứ.Các bác nào biết làm thì phân công nhau làm cho nhanh. :hug:

12. Nic-

Nic- Youtube Master Race

toàn tiếng tàu hay nhật gì đó , chẳng hiêu chữ nào , nhấn tùm lum làm sao chơi có hứng thú được , hix

13. Matsu

Tui chơi trò này được 2 ngày rồi, tìm được 1 số chức năng xin chia sẻ cùng mọi người:
    Phần Xây Dựng
    Nhấp vào 1 tòa thành
    Hàng 1 dòng 1 :Chợ và ruộng dùng để kiếm tiền và lương thực.Ngoài ra bến cảng cũng có thể thu lợi. Các loại nhà khác như trại lính, lò rèn,...để tuyển các loại lính khác nhau (cung, giáo, mác, ngựa,kiếm..) còn 2 cái workshop cuối cùng là để xây khí cụ công thành và thuyền lớn
    Hàng 1 dòng 2:Tuyển lính
    Hàng 1 dòng 3: Mua vũ khí
    Hàng 1 dòng 4: Không rõ, có lẽ là trị an max 100
    Hàng 1 dòng 5: Mua/bán lương thực
    Hàng 1 dòng 6: Luyện Skill cho tướng. Khi chỉ số (có lẽ là Fame,nằm dưới dòng ngày tháng ) lên đến 1000, 2000,3000 thì có thể chọn 3 tướng học Skill(Lưu ý mỗi Skill chỉ được học 1 lần!!!)
    Hàng 2 dòng 1: Tinh thần, max 120
    Hàng 2 dòng 2: Xuất quân.
    Hàng 2 dòng 3: Vận chuyển.(Nên chuyển vàng và lương thực từ bến cảng vào thành sau vài tháng)
    Hàng 3 dòng 1: Chuyển Tướng
    Hàng 3 dòng 2: Gọi tướng
    Hàng 3 dòng 4: Mời tướng
    Hàng 4 dòng 3: Gây chiến (Nếu bạn đủ tự tin :D Có lẽ tui chơi phần dễ nên lúc trước chưa biết chức năng này,kéo quân qua thành nó mà nó chẳng tấn công #>:) )
    Hàng 6 dòng 1: Hội nghị.Lưu ý là bạn phải có chủ tướng, những thành phong thái thú không có chức năng này. Những tướng đang làm nhiệm vụ cũng không thể dự được :p
    Hàng 6 dòng 2 lựa chọn a: Phong thái thú
    Hàng 6 dòng 2 lựa chọn c: Lấy lại thành
    Hàng 6 dòng 4: Phong chức
    Hàng 6 dòng 6: Đuổi tướng.
    Trong bản này AI của máy rất khá.Nếu bạn ra quân tấn công 1 tòa thành nào thì đội quân đó sẽ tự động tấn công địch trên đường đi (tấn công+cast phép+Dual rất đã ;;) !!!)
    Phần Chiến Trận:
    Nhấp vào 1 đội quân:
    Hàng 1: Bỏ lượt
    Hàng 2: Tấn công
    Hàng 3: Tất cả các đội cùng tấn công.Lưu ý là phải có ít nhất 2 đội của mình bao quanh 1 đội địch
    Hàng 4: Tuyệt chiêu :-/
    Hàng 5: Duel tướng.Nếu trong đội bạn có bao nhiêu tướng thì khi Duel họ sẽ tham gia hết :D .
    Hàng 6: Xài phép.Tui chỉ mới biết 1 số ít 1+2.Hỏa công 3+4 Confused ??!(Quân sẽ rút về thành) 5.Chữa confused(Cái này quan trọng :o ) 6+7.Không biết,chắc là mai phục và làm cho địch uýnh nhau :cool:.
    Hàng 9: Rút quân về thành
    Tui chơi Lưu bị đang ở Bình Nguyên, xây 2 Farm và 4 cái chợ ,còn lại là nhà lính.Vậy mà cũng cầm cự rùi đập Viên Thiệu tơi bời .Còn 1 số điều tui vẫn thắc mắc không biết có bác nào biết không:
    -Làm sao để Cầu hòa, Liên minh?
    -Lúc xài phép thì thành công hay thất bại phụ thuộc vào chỉ số gì?
    -Làm sao để chiêu dụ tướng địch lúc mình bắt được nó?
    -Làm sao để xây trại những chỗ hiểm yếu hay tiếp quân+lương thực khi đánh nhau?
    -Tui giam 1 số tướng, không biết tại sao sau 1 hồi nó chạy hết về phe nó :o ?!! Mặc dù chỉ số Trị an là max::(
    Hy vọng chúng ta sẽ sớm có bản E Patch để thưởng thức game này

14. K3-THE MAN

K3-THE MAN Donkey Kong

cầu hòa thì vào dòng áp chót chọn cái nào mà mất 1k gold đem đến cho nó , nó nhận thì liên minh luôn . Lúc xai phép thì phụ thuộc vào chỉ số tướng cả 2 . Tướng bắt nó sẽ có được 4 lựa chọn , recruit , imprison , free , execute . Giống tam quốc IX và IV cử người vào trại cải tạo thuyết phục nó . Nếu không muốn nó chạy thì tăng safe lên .
    Tôi chơi demo phát hiện ra . Còn nhiều cái nữa như xúi nó đánh nhau , nhờ liên minh đánh thành nào đó . Như khổng minh quân sư ra kỳ sơn hỏi ngô đánh hợp phì vậy .
    Hope you have fun with your game , iam still downloading both from NapoleonI megaupload files and FXemule.

15. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

oh mấy bác đã chơi được zồi sao . Có ai có địa chỉ down hay là chỗ nào bán dia chỉ mình mua với (mình ở biên hòa) :hug:
    ah mà các bác có thể cho minh một cấu hình chuẩn cho game được không
    có thể là cấu hình tối đa và cấu hình tối thiểu thì càng tốt ( không biết cái máy 4 năm tuổi của mình có kham nổi không nữa) :-s

16. dragon2604

dragon2604 Youtube Master Race

Ặc ko biết ở tp HCM có tiệm nào bán đĩa San11 chưa nữa??? Ghiền chơi waa. Ko biết bác Hashu có chưa nữa??

17. anh64

anh64 Youtube Master Race

Cái hàng 1 dòng 4 là luyện quân chứ không phải là trị an đâu. Còn muốn xây xe công thành thì mua nhà công nghiệp chứ không phải là hai nhà cuối.
    Tiếp lương,binh,.. là hàng 2 dòng 3.
    Còn muốn xây trại thì xuất quân mang theo nhiều tiền một chút.Hinh như chỉ xây gần thành mình hoặc thành kẻ địch thôi.

18. Fly

Ặc, ko phải bác Hạo down của em xong rồi ah. Em thấy có 2 peer down xong qua đường torrent của em rồi, em tưởng là bác. Nhưng mà số em nó đau thương lắm bác ah, đang chơi dùng Quan Vũ duel với một thằng cắc ké nào đó war 67, thế mà thua nổi giận đùng đùng đập bốp phát thế là đi luôn con laptop. Hiện tại đang ngồi trong lib để post bài, than ôi nhục thì thôi rồi. Vừa mới đặt hàng con dell mới nhưng tình hình là shipping của nó 7-10 working days. Rất may là bản này down về lưu trong HDD ngoài nên ko chết. Hic, thế là 2 tuần ko có máy tính. Thôi thì lên mạng post bài cho qua ngày.

19. K3-THE MAN

K3-THE MAN Donkey Kong

Hạo down xong từ sáng nay dùng FXemule với 5 em booster giật lên 80kb/s , xong xuôi máy lên cơn vật , phải rắc 1 gói trắng rồi mới chơi được. Tôi gọi ông mãi mà không thấy trả lời , hóa ra là lý do củ chuối . Tôi còn duel nó mà nó không chịu , dùng trò daze trong san10 cũng không ăn thua .Đang chơi custom ruler làm con lưu huyền đức , đánh tan hứa đô tóm được vua thì huyền đức xua quân đến đánh , xin xỏ mầy lần không được , cha con động quân liên tục chán thế . Có gì gọi tôi yahoo nhé

20. Fly

Hic bác đùa em, máy ở lib chỉ có msn thôi làm gì có yahoo. Thôi thì coi như tĩnh tâm tu dưỡng học bài trong hai tuần.