Rtk9 Tutorial: Hướng dẫn đầy đủ đây!

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Fly, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Các tutorial của RTK 9 không có tiếng Anh nên có thể các bác hơi bị bối rối trong vụ giải quyết. Có điều giải quyết xong được em Ma Yu Lu, mạnh ra phết[​IMG]. Tui xin dịch tạm mấy cái tutorial vậy nhá:
    1: Dùng người, các bác dùng Lưu Bị search vùng Xin Ye để lòi ra Từ Thứ rùi thu phục nó là xong.
    2: Nâng cấp thành lên farm 200,market 200, support 500 là xong.
    3: Thu lên 18000 quân, luyện đến 95 morale là được.
    4: Đánh bại tất cả các cánh quân của Tào Tháo: Lý Điển, Tào Nhân và Lã Khoáng.
    5: Xây một trại ở giữa Xin Ye và Wan, sau đó cho quân dùng ram chiếm thành Wan là xong.
    6: Dùng Tào Tháo công hạ thành Hạ Phì của Lữ Bố trong vòng 6 tháng.
    Đây là nội dung của Tutorial, ngoại trừ phần 4 và 6 là hơi cực một chút các phần còn lại đều dễ như ăn kẹo. Mà các bác chú ý nó không có save đâu. Nên phần 6 các bác nên chơi khi nào có ít nhất 30 phút rảnh trở lên. Nếu có gì théc méc cứ nêu nhá.[​IMG]

2. STAR009

STAR009 Youtube Master Race

Sao mà đơn giản quá vậy,tôi đi đánh trận hay bị địch đánh lạc hướng do đó phải quay về vậy cho hỏi co cách nào khắc phục không!!!!

item lấy như thế nào vậy tôi đi hoài ma chỉ có lấy được 2 cái thôi

3. Chisttin

Chisttin Mr & Ms Pac-Man

Ne`, neu ma choi het cai nay thi duoc cai gi a' ??? Neu ko duoc gi thi ko choi dau, met lam

4. Fly

Nếu đánh hết các tutorial thì bác unlock được nhân vật nữ là Ma Yu Lu,một đại tướng khá mạnh khi start new game. Nói chung tutorial đem lại gì nữa thì tui chưa rõ lắm, các bác cứ thử tìm hiểu xem.[​IMG]

5. Chisttin

Chisttin Mr & Ms Pac-Man

Nữ tướng đó trong đẹp ko ? Sao màn 1 tui chưa search ra Từ Thứ thì tự dưng Trương Phi , Lưư Bị và Quan Vũ nói cái gì đó rồi ra ngoài, như vậy là sao ?

6. korangar

korangar Mega Man

Tui cũng chưa search được Từ Thứ thì đã bị bật ra ngoài, mà thấy nó nói tùm lum cái gì nhều lắm mà, sao bác dịch đơn giản zdậy?

7. Fly

Cái này để mình xem lại. Thực ra đó là kinh nghiệm bản thân sau khi mình giải hết chúng. Cũng có thể mình nhớ không được chính xác. Sáng mai nếu có gì sai sót mình sẽ lên sửa lại. Các bạn đợi thêm một ngày nhé.

8. Lãng Khách

Lãng Khách Guest

0
    Bác Fly nói đúng hết gòi đó, tui cũng đã làm theo và đã unlock được Ma Yu Lu gòi (dịch ra tiếng Việt thì tướng này là ai vậy?)
    Chỉ lưu ý ở nhiệm vụ 2:
    2: Nâng cấp thành lên farm 200,market 200, support 500 là xong.
    Còn phải Seach ở vùng đất gần nhà để tìm thấy Triệu Tử Long nữa mới xong
    Ở nhiệm vụ 1: Chỉ Seach được Từ Thứ thôi, chưa thể thu phục được, phải qua đến nhiệm vụ 2 mới có thể thu phục

9. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

hey, nhiệm vụ đầu chỉ cần turn 2 search ở cái thành của mình, ra item gì cũng được mà? năm 207 lấy đâu ra Từ Thứ nữa/
    nhiệm vụ 6 thì chỉ cần draft thật nhiều lính, cần khoảng 100.000 là ok, dùng khoảng 4 đạo, chọn toàn ramput hết, uỵch cho nó sụt thành là thắng , đơn giản, hekhek, mất 15' là xong, mỗi tội đợi turn hơi lâu, rủ thằng Lưu Bị mãi nó ko thèm giúp, đi oánh 1 mình.

10. minhmeo

minhmeo Donkey Kong

chán quá . tui đánh và đã kiếm được khá nhiều item rồi . nhưng khi đánh xong một bàn thì các item kiếm được cũng mất hết . các bạn có cách nào mà có thể giữ được các item không

11. Aquarius_Daddy

Aquarius_Daddy Mega Man Lão Làng GVN

hình như là không giữ lại được đâu
    trả có RTK nào giữ lại được item sau khi chơi , nhưng trên PC thì chỉ có cách chụp hình lại để ngắm mà thui

12. Chisttin

Chisttin Mr & Ms Pac-Man

ở đâu ra cách giữ lại item chứ, theo tui biết hình như chĩ có 150 item à, u giữ hết thì tướng khác ko có đồ chơi, yếu hơn ông thì sao ? CHơi vậy chán lắm

13. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Xin hoi vùng Xin Ye ở đâu vậy các bác

14. Chisttin

Chisttin Mr & Ms Pac-Man

Bạn down patch tiếng anh về đó, bạn sẽ biết rõ hơn thui, giờ chỉ sao u biết được

15. anhthanh

anhthanh Youtube Master Race

Kiểu này mà cũng gọi là hoàn chỉnh .Admin gamevn đâu cả rùi????

16. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

admin 0 có rãnh tiếp mấy người như bạn đâu. Tôi thông cảm bạn chịu khó đọc mấy cái topic trong đây và đã đọc đến trang cuối mà chưa kiếm được cái cần tìm nên nói năng vậy, nhưng cảnh cáo bạn nói vậy lần nữa thì tôi 0 nhẹ nhàng đâu.
    Cái topic này la tutorial của RTK9 chứ 0 phải là hướng dẫn chơi RTK9. Mấy cái này Fly đã nói khá kỹ rồi, bạn 0 hiểu phần nào thì hỏi. Muốn hướng dẫn đầy đủ chơi RTk9 thì đọc cái FAQs read-only còn vẫn chưa kiếm được cái mình cần tìm thì post bài trong topic hỏi-đáp sẽ có người trả lời cho bạn

17. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Xto có thời gian, nếu khi đọc các topic bàn luận RTK 9, RTK 10 mà thấy có ý kiến nào có giá trị thì cứ update topic Faqs_Readonly hộ Dogmeat nhé.

Topic này chết từ năm 2003 mà vẫn có người quật lên để nói được, đúng là bó tay :p

Locking topic....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.