Sacred 2 - Fallen Angel [ Bàn Luận - Hỏi Đáp]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Yuk¡™, 7/11/08.

1. Yuk¡™

Yuk¡™ Mr & Ms Pac-Man

Sacred 2 bản UK đã ra rồi mà thấy anh em im ắng quá, chỉ có 2pic bên box Tin tức là còn xôm tụ đc chút, nay làm cái này ra coi như chào mừng sacred 2

Câu hỏi đầu tiên trong đây là :

- Làm sao teleport trong game ngoại trừ mấy cái trụ Check point ?

- Thú cưỡi kiếm ở đâu, đi săn hay làm Q nó cho , và nếu làm Q thì nó là quest nào ?

- GOD items nó là loại màu đồng hay màu xanh lá ?

Ngoài ra, bên kia thấy có 1 số bạn dùng card VGA ngon mà chạy Sacred 2 vẫn giật tung đít , thử cái này nhé

Đã test và FPS tăng lên rõ rệt, nên set RAM ảo là 6GB trở lên, ko biết để làm gì, nhưng set xong thì SC2 cũng chạy ngon theo :-?

2. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

-Ngoài các cổng teleport thì còn 1 cách là bấm F12 để teleport về cột hồi sinh gấn I
    -Thú cưỡi làm Q mà có,tên Q là Unique Mounts,đây là nơi làm Q đã dc post bên box tin tức bình luận:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=511586&page=31
    -Đồ GOD là đồ màu xanh lá cây
    PS:RAM ảo cũng chỉ là ảo thôi,RAM tôi 4GB vật lý,RAM ảo 6GB mà vào làng frame vẫn giảm như thường,card đồ họa ko cần phải bàn

3. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Tôi ko biết bạn Yuki hiểu sao về RAM ảo :D Dữ liệu từ HDD chuyền sang RAM phys rồi chuyển sang CPU . Nếu RAM phys bạn bus quá bad thì nâng Vỉtual RAM thì dữ liệu sẽ nhả từ từ cho RAM vì RAM phys quá chuối hoặc CPU ko xử lí kịp tiến độ RAM ( cái này ít gặp vì thường ai cũng mua CPU tốt hơn RAM) Vì vậy nguyên lý tăng RAM ảo áp dụng rất ít có hiệu quả cho mọi trường hợp
    Edit : Vì thê câu trả lời là quá rõ ràng nếu bạn có RAM phys cao thì chả cần để Virtual RAM nhà RAM 4gb-6gb thì cứ set 0 cho RAM ảo yên tâm .Nhưng buss ít nhất cũng 667 nhé nếu xài Core 2 . Và tăng RAM ảo ko đồng nghĩa là chạy nhanh hơn . Nó chỉ làm cho RAM ko quá tải dẫn đến chuyện giựt hình . Và quy luật là cái gì xài nhiều thì càng mau hư . Do đó cái HDD vừa truy xuất vừa dành 1 vùng trống ( khá lớn nếu set 2 tầng 6gbx2=12gb ) mà bạn sẽ mất trên HDD dành cho lưu giữ dữ liệu thô để chuyền sang RAM

4. Marvell

Marvell Persian Prince Lão Làng GVN

Ram ảo giúp nhiều hơn cho máy nào ít ram (vật lý). Còn máy có nhiều ram (vật lý) thì cũng chưa thấy hiệu quả của ram ảo lắm. Dẫu vậy, mình vẫn xài ram ảo theo thói quen từ trước lúc máy còn yếu và ít ram (chỉ có 1G).
    Giờ tôi đã nâng ram lên 4GB (vật lý), đặt chế độ ram ảo (set theo recommend của hệ thống) là ~5GB, max là ~10GB (set gấp đôi). Lúc vào kinh đô của người Elf (Thylysium), fps tuy có giảm nhưng lại không giật chút nào.
    Cấu hình của mình hiện giờ:
    Main EP45DS3L
    CPU E8500 3.16G
    Ram 4G @800
    Card 9800GT (loại thường thôi) 512M

Mình set graphic ở Very High (2xAA), chọn luôn Weather.

5. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

4gb thì đã quá dư nhà tôi xài 6gb buss 800 corsair 6400 . test rồi set 0 Vir Ram hay set max Vir RAM cung như nhau vì CPU xử lí đồng bộ dc với RAM thì phần Vir RAM no ko cần dùng vì RAM tải ko bi nghẽn dữ liệu nên set Vir RAM tổ hại HDD với tốn dung lượng . Ko tin bác xem dung lượng rồi set No page là nó ngốn HDD cỡ nào ::)

6. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

cái vụ cấu hình vào làng với ra làng bàn chán rồi mà vẫn chưa ngã ngũ T_T thôi thì anh em ta bàn về cách build char đi, ở đây tui thấy con robo chó nó đặc biệt nhất :D tuy nhiên đang chơi con seraphim :'>

7. Yuk¡™

Yuk¡™ Mr & Ms Pac-Man

à, tớ đang định build 1 bé sera đi theo đường dual thì nên build ra sao, tại từ lvl 1 tới giờ tớ toàn bem hết vào STR

8. thanhnnf

thanhnnf Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cầm kiếm mà cho vào str là sai lầm lớn, tốt nhất build lại, nên cho hết vào Geschick ( tiếng đức, cái đối diện với str đó) str chỉ tăng dam cho vũ khí đánh gần nhưng ngoại trừ kiếm và gậy phép. Cách check tốt nhất là chỏ chuột vào ô str, nếu vũ khí nó hổ trợ thì nó sẽ hiện dam ra, còn không thì dam = 0, bên kia cũng vậy. Còn đã theo dual thì nên chọn cái dual thôi, dừng chọn kiếm nữa, chẳng có tác dụng gì đâu, mình chơi tới lever 31 rồi, lỡ cho hết 15 điểm vào kiếm, giờ muốn bỏ chơi lại luôn

9. Ares Darkblade

Ares Darkblade Mr & Ms Pac-Man

Có bạn nào có link Rapidshare hay Megaupload của Sacred 2 không, post lên cho mình down về với, tìm trong cái topic bên box bình luận đến mấy chục trang mà không thấy.
    Mình ở nước ngoài, không có thể chạy ra ngoài mua giống ở Vietnam được vì không có tiền mua đĩa gốc hehe.

10. *Dinh_Bang*

chơi dual thì tăng nhiều điểm vào dex 1 tý ,nhưng ko nên bỏ qua str,nên tăng nhiều vào sword nếu theo dual kiếm+tăng cái dual weapon để tăng damg và speed,lên lv cao nữa thì có cách build #
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    trc h đã bao h choi game nhập vai chưa mà bảo rằng tăng str thì ko tăng damg vào kiếm,nói tầm xàm,tăng dex mà tăng damg vào kiếm mới là lạ,cái sword theo dual hay theo 1 kiếm 1 khiên cũng fải tăng,thử ko tăng mà đi chặt quái xem,tăng bậy bạ thì đừng vào mà chỉ bảo ng ta:-/

11. 5AA5

5AA5 Donkey Kong Lão Làng GVN

Ehm, nếu dùng kiếm dài (one hand nhé) thì đập vào streng; nếu dùng kiếm ngắn,dangger thì đập vào Dex . Khi tăng status chỉ vào các chỉ số sẽ thấy nó hiện lên cộng cái gì.theo mình dù thế nào cũng vẫn phải tăng Dex cho đỡ miss với thêm Def dể sống lâu hơn.

12. thanhnnf

mình đã coi lại, đúng là mình nói chưa chính xác, nhưng không phải là không đúng, xem thử 2 cái hình này, mình cầm 1 kiếm 1 khiên nhe.

hình 1, mình chỉ vào str, dam + = 0
    hình 2, dam + = 107.

Nếu theo như con này thì thêm vào str vô ít. Nhưng cũng phải nói lại là thử mấy cây kiếm khác thì str vẫn cộng.
    Đừng nghĩ là cái RPG nào cũng giống nhau, cái này nó hỗ trợ vũ khí theo loại, nhìn vào cái nút str sẽ thấy, nếu không phải loại của nó thì có cộng bao nhiêu cũng không tăng đâu. Chơi mấy cái khác như TQ, mặc dù cầm cung, nhưng tăng Str thì dam cũng tăng, nhiều khi tăng còn nhiều hơn tăng dex, nhưng trò này cầm cung nếu thích thì cứ việc tăng Str, từ từ rồi hiểu.
    Nói lại lần nữa là không phải tất cả "kiếm" đều ảnh hưởng bởi Str hoặc dex, khi lụm được cái nào thì cần kiểm tra cho chắc ăn, vậy thôi.

13. *Dinh_Bang*

cái mà ông cầm là đoản đao hoặc kiếm ngắn bố ơi,thử cầm kiếm bt xem,tăng str ko lên damg mới là lạ,đấy xem câu trả lời fía trên ấy
    @5AA5:eh sao cái leaf của tui nó bị gì mà ko nhìn ra mấy ông nữa vậy,mấy ông có on mà nó ko nhận ra

14. thanhnnf

vâng, tui hiểu ah, nhưng nếu cái hình trên mà không hiện thông số thì ông nói là kiếm ngắn hay kiếm dài, mấy người mới chơi cứ thấy kiếm là kiếm thôi, bởi vậy mới nói là chắc ăn nên kiểm tra lại.
    Mà trò này còn cái vụ +regen -regen nữa, mấy bữa trước lên thú thì được giảm thời gian regn, giờ leo lên còn bị tăng thêm nữa, chẳng hiểu sao.

15. belouis

belouis Youtube Master Race

ai cho em hỏi lỗi này là gì thế [​IMG]

16. Yuk¡™

Yuk¡™ Mr & Ms Pac-Man

tớ cần build dual kiếm ấy, ko thích sử dụng cái gì khác ngoài kiếm

17. 5AA5

5AA5 Donkey Kong Lão Làng GVN

build Dual thì tăng điểm vào Dual thôi đừng dại mà tăng vào Sword ko đc cộng thêm cái gì đâu (kể cả dùng dual sword).

18. superlong_911

superlong_911 Donkey Kong

lên lever bao nhiêu mới có cái skill dual vậy mấy bạn

19. thanhnnf

duel thì chọn trong bảng skill, bật bảng skill lên, nhóm thứ ba, từ trên xuống (có màu đỏ, với lại có hình kiếm, cung hay gậy gì đó) , skill duel là skill có hình 2 cây kiếm bắt chéo nhau, cẩn thận coi chừng lộn với cái combos màu vàng nhé. Còn nếu nó chua7 chọn được thì chọn 1 cái nào đó trong nhóm đó (tốt nhất chọn cái hình cây cờ, chiêu này ảnh hưởng đến mọi vũ khí, sẽ tăng dam và tăng % crit) tăng đủ 5 điểm vào nó thì nó sẽ mở cho chọn mấy skill đang ẩn bên tay phải.
    Mình đang chơi bảng tiếng Đức nên không biết tiếng anh mấy skill đó gọi là gì, tốt nhất đọc cho cẩn thận, cái này chọn rồi thì không sửa được.

20. inusure

inusure Youtube Master Race

các bác cho mình hỏi xíu, sao game của mình cứ 2,3 ngày là nó báo mình fải active vì hết trial rồi?!
    Thế là fải vào crack chọn delrom, sau đó lại bị nữa?!
    Nó báo là muốn chơi đc hết features của nó thì fải active kô thì chỉ mình "try". Vậy là chơi đc vài ngày fải delregisted đi chứ kô nó lại bắt mình active!!!!

Ps: Game mình mua bác Đăng trên 5s kô bít có fải là bản UK kô nữa, có cách nào để xác nhận kô các bác?