Sangohero VII - Hướng dẫn sửa lỗi và cài đặt hoàn chỉnh!!!!

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi rainy_warriors, 7/6/10.

1. rainy_warriors

rainy_warriors Youtube Master Race

Hiện nay, trên rất nhiều diễn đàn, mình thấy có 1 số bạn thắc mắc về cách cài cũng như 1 số lỗi cài đặt của sango 7. Ko sửa dc, các bạn đành bỏ công vào tận HCM mua đĩa!
    Nay mình mạo muội lập topic này để thảo luận chung về cách sửa lỗi, và cách cài đặt sango 7!!
    Mình xin trình bày cách của mình:
    Lý do các bạn cài ko dc thường là down ko đúng "địa chỉ" nên bị lỗi tùm lum> Mình xin được send 1 link Mediafire do congtruongit.com up, link này rất nhanh, mình down về chỉ 20' là xong tất cả các part (20 part gồm 3cd và 1 crack):

Còn đây là link việt hóa

Lúc down xong, các bạn nhờ giải nén tất cả nha (3 cd lận đó) hình như vầy là ok:
    Tiếp theo là vào cd1 cài = ổ ảo, lúc setup sẽ có hình như vầy:
    Chỗ khoanh xanh dương là tìm nơi bạn cần cài vào>
    Chỗ khoanh đỏ, các bạn bỏ dấu "V" đi (giống hình tui ấy) ( cái này quan trọng lắm nha)!!!!
    Chỗ khoanh xanh lá là nút next, nhấn vào đó và cài thôi!!!!
    Trong lúc cài đặt, hiện ra bất cứ thông báo nào, bạn cứ ok!!!!
    Cài dc khoảng 40% ( hình như vậy), máy sẽ báo cần dĩa 2, các bạn lôi dĩa 2 ( thư muc cd2 ấy) vào ổ ảo, tiếp tục nhấn nút giữa và cài
    Đến khoảng 60% máy sẽ báo cần dĩa 3, các bạn làm tương tự!!!
    Xong, tạo lại ổ ảo của cd1 rồi cài directX!!!!
    Cài đã xong, tới crack thôi!!!! Copy tất cả ( trừ thư mục tên music )từ crack vào thư mục mình vừa cài!!!! Tiếp theo Các bạn vào thư muc music trong thư mục crack ( cái chưa copy qua ấy)!!! Các bạn copy file tên "18" trong thư mục ấy qua thư mục "music" của phần mình đã cài game!!!! Xong, trở ra desktop và nhấp chuột vào file Sango!!! Play thôi!!!!

---------- Post added at 13:14 ---------- Previous post was at 13:06 ----------

Sorry, mình xin up lại 2 link ở đầu trang:
    Link down đầu nè:http://www.mediafire.com/?sharekey=dab45610dfb0ef85ab1eab3e9fa335caf6b76a0a553ca089
    Link Việt hóa : http://www.mediafire.com/?sharekey=dab45610dfb0ef85ab1eab3e9fa335caf6b76a0a553ca089
    Các bạn muốn việt hóa thì cứ copy file vừa down vào thư mục cài game!!!!
    Chúc Vui vẻ!!!

---------- Post added at 13:22 ---------- Previous post was at 13:14 ----------

Sorry, mình xin up lại 2 link ở đầu trang:
    Link down đầu nè:http://www.mediafire.com/?sharekey=dab45610dfb0ef85ab1eab3e9fa335caf6b76a0a553ca089
    Link Việt hóa : http://www.mediafire.com/?sharekey=dab45610dfb0ef85ab1eab3e9fa335caf6b76a0a553ca089
    Các bạn muốn việt hóa thì cứ copy file vừa down vào thư mục cài game!!!!
    Chúc Vui vẻ!!!

2. squallphu

squallphu The Warrior of Light

chài. mỗi người down load 1 bản khác nhau, 1 nơi khác nhau thì cách cài khác nhau. chỉ thì cũng vậy thôi.

ví dụ như bản của tui. tui down load xong chỉ là 1 file setup nặng 1.6GB. chỉ cần double click vào là nó chạy từ đầu đến cuối, ko hề có disk ảo disk thật gì cả. chạy xong ko cần crack, double click vào chơi thôi.

3. rainy_warriors

rainy_warriors Youtube Master Race

ko phải thế, tại tui thấy có nhiều người ko biết cách cài nên mới lập ra topic này hướng dẫn thôi!!!

4. chinh.p

chinh.p Youtube Master Race

tui cũng làm y như bạn nói mà có đc đâu. Nó vẫn hiện 1 cửa sổ bắt unlock[​IMG]. Giúp với =((

5. thaidtk38

thaidtk38 Youtube Master Race

tôi cũng ko caì dc lúc giải nén ra thiếu mất 1 file Pack.ckt

6. progamevn2008

progamevn2008 Donkey Kong

bản crack đâu hết rồi >_<.............
    bài này đi trôm
    lên không có tí kinh nghiệm gì về post bài ;))

Chỉnh sửa cuối: 1/9/10
  7. anhtrungchip

anhtrungchip Youtube Master Race

có ai viết hướng dẫn up các bản mod của game sango hero 7 không, up từ v1.0 đến thiên hạ đại chiến luôn đi, em không biết up, toàn chơi bản cũ chán quá, hix

8. Lognel

Lognel Mr & Ms Pac-Man

Thì bạn cứ down mod về, chép dè lên game cũ là được thôi mà !:)

9. {O|O}

{O|O} Donkey Kong

Khổ thật, sao nhiều người "khờ" thế nhỉ?
    Thông thường, mấy cái mod nó sẽ ở dạng nén, bạn down về xong thì nó có 1, 2 hay 3(như thiên hạ đại chiến) file, bạn dùng winrar hay một trình giải nén để giải nén chúng thì sẽ có 1 thư mục. Bạn vào thư mục đó nhấn ctrl A hay select all(hiểu không?) rồi ctrl C hay copy (hiểu không) rồi ctrl v hay paste(hiểu không) vô thư mục cài SG7.
    Hướng dẫn vầy mà bạn không hiểu nữa thì ... thua. Bạn nên đi đăng ký học lớp tin học cơ bản đi là vừa.

10. cuteo113

cuteo113 Youtube Master Race

Troi oi la troi cai sanguo7.rar lai co pasword vay ? Cho minh pass voi @@

11. duycamthuy

duycamthuy Mr & Ms Pac-Man

cái này dow từ congtruongit.com nên nó có pas chung
    pas là congtruongit.com

12. hitosi1

hitosi1 Youtube Master Race

Đã thử những cách kia rồi, vẫn không được, tạo ỗ đĩa ảo, dùng magic ISO, ... nhưng khi chạy đến CD2 nó không hiểu và mất luôn bộ nhớ trong ổ đĩa cd2 vừa tạo, mình dùng win7, còn cậu này nói nhiều người khờ, thì thử mà down về làm xem, đừng có tinh tướng, hơn ai mà nói người khác khờ.

13. {O|O}

{O|O} Donkey Kong

Bạn nói chuyện lại lòi "cái khôn" của bạn ra. Bạn có đọc kỹ bài tôi trả lời người ta không? Tôi trả lời người ta là ở mấy cái mod, bạn muốn chơi được chúng thì máy bạn đã cài sẵn SG7. Cứ down mấy cái mod đó về rồi dùng winrar giải nén ra. Ví dụ bản thiên hạ đại chiến, down về rồi chỉ cần giải nén Dai chien The gioi.part1 là tự động nó sẽ giải nén 2 phần kia. Lúc ấy chỉ copy nguyên cục vào chỗ cài SH7 mà chiến.

Còn cái link bạn gì đưa là CongTruongIT gì đó, tôi thấy cũng tương tự như vậy, chỉ cần down nguyên bộ về rồi giải nén CongTruongIT.Com_S4n.G0.H3r03s.7.CD1.part1 là nó sẽ tự động giải nén tất cả các phần kia. Không cần dùng đĩa ảo hay iso gì cả. Nếu không được là do người ta up lên bị lỗi. Tốt nhất là xin nguồn của anhtuan(làm tương tự như thế) hoặc squallphu, hoặc ra trang 1 của topic "Sango 7 đã ra rồi nè" mà lấy(tôi lấy từ nguồn này, down về có 3 file, cũng dùng winrar giải nén ra mà chiến, không cài đặt hay dùng ios, đĩa ảo đĩa iếc gì cả).

Còn bạn không làm được nữa thì "tiên trách kỷ hậu trách nhân đi"

14. anhlee19

anhlee19 Youtube Master Race

sao tui cài xong hết rồi, nhưng nó báo lỗi
    "A required security module cannot be activated.
    This program cannot be executed (6000).
    Please have a look at http://www.securom.com/message.asp?m=module&c=6000 for further, more detailed information."

làm sao để sửa lỗi này vậy?

15. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

Thử copy lại crack vào xem sao ...

16. anhlee19

anhlee19 Youtube Master Race

sao tui cài xong hết rồi, nhưng nó báo lỗi
    "A required security module cannot be activated.
    This program cannot be executed (6000).
    Please have a look at http://www.securom.com/message.asp?m=module&c=6000 for further, more detailed information."

làm sao để sửa lỗi này vậy?

_Tui crack hết rồi, cài ổ đĩa ảo luôn rồi, nhưng cũng vẫn báo lỗi này, down từ nhiều link lắm rồi nhưng vẫn bị lỗi này.

17. infernal_1800

infernal_1800 Mr & Ms Pac-Man

to anhlee19: chịu khó ra hàng mà mua cái đĩa về chơi chứ down vừa mất tg mà cài thì khổ hết chỗ nọ đến chỗ kia :|

18. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi link dow trang 1 Ver 1.0 hay Ver 2.22 vậy ?

19. infernal_1800

infernal_1800 Mr & Ms Pac-Man

to cyberpk: bản original 1.0 đấy bạn à